Xe bị mượn, các bác giúp em

bipbi

Xe hơi
Cám ơn các bác, em về đây. Tính em mau giận mau quên, em (tạm thời) hết bức xúc rồi.
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

nhiemvucuunguoi

Xe hơi
E nói thật bác bỏ quá cho.Cho vay ko tài sản thế chấp.chỗ bạn bè giẻ rách cũng phải 5000 đ trên 1 tiệu trên 1 ngày.Của bác vay 40 triệu cũng phải 6 triệu 1 tháng tiền lãi.Cho mượn xe lại như thế bác thử tính xem có hợp lý ko.Hehe.Tốt nhất bác vay lãi đâu rẻ hơn mang trả hết tiền đi.Rồi chấm hết bác ạ

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Mợ cho CHỒNG đọc ý kiến anh em ở dưới đi nhé! Chán chồng Mợ lắm lắm....

NguoiGia

Xe tăng
Trường hợp của em thì thế này! Mỗi lần đi về xăng k đổ nó nhét cho đầy cốp là rau (bảo là rau sạch ở quê, để cho em bé ăn) không nhận cũng dở, nhận cũng dở. Mặc dù em biết ở quê, nhà nó trồng mỗi cây ớt ở trước cửa. Có lần về nhà nó chơi, nó hái cho cả rổ ớt và bảo "ớt sạch nhà trồng đấy cầm lên mà ăn". Em điên hết cả người.

Em hỏi nhờ các cụ: Mỗi lần mượn xe nó nhét 1 cốp đầy rau (mua ở chợ) thì em xử lý thế nào?
Nó nhét rau, nhét ớt thì lại là cái tình rồi. Thân nhau lắm mới làm thế.

Còn chuyện không đổ xăng thì hơi vô tâm - có khi nó chả biết nếu ít khi mượn (nhưng vẫn đánh giá là vô tâm vì không phải 1 vài lần).

Cũng có thằng khôn như rận, chơi đòn tâm lý kiểu này. Cao thủ!

HenryFord

Xe điện
Thớt của mợ nóng quá. Ở đời lập được thớt như của mợ là thành công lớn trên OF rồi. Chúc mợ vui và tiếp tục cho mượn xe=))

MsLove

Tháo bánh
Nói chung là toàn các cụ đek thik cho mượn, hị hị.

Riêng vụ mượn mõ xe em đek còm men, dưng mà em chúa ghét các loại Gấu gọi điện, nhắn tin lê la với bạn của chồng. Cái này là em nói thẳng, mợ chủ thớt cho phật ý thì cũng phải thông cảm, mợ làm thế tức là mợ đek coi lão nhà mợ ra cái gì, đàn ông cần sĩ diện lắm mợ à.

Em dự ở nhà chắc mợ là trùm, nhà tên mợ, xe tên mợ, con mợ đẻ, tiền mợ kiếm.... đúng hem =))

bodong

Xe đạp
mợ bán xe cũng không giải quyết được vấn đề đâu, phải hỏi rõ chồng mợ xem nguyên nhân cụ thể là gì. Vì có những chuyện tế nhị lắm

online091212353

Xe đạp
Tốt nhất mợ cứ cho muợn xe, rồi quen ông CSGT nào bảo ông ý chặn sau đó làm cái biên bản giữ bằng 1 tháng, đảm bảo éo dám lái nữa

Viking

Xe điện
E nói thật bác bỏ quá cho.Cho vay ko tài sản thế chấp.chỗ bạn bè giẻ rách cũng phải 5000 đ trên 1 tiệu trên 1 ngày.Của bác vay 40 triệu cũng phải 6 triệu 1 tháng tiền lãi.Cho mượn xe lại như thế bác thử tính xem có hợp lý ko.Hehe.Tốt nhất bác vay lãi đâu rẻ hơn mang trả hết tiền đi.Rồi chấm hết bác ạ
Vầng
Bạn bè mà giã 5k/1tr/ngày thì thực sựu là giống giẻ rách.
Giá đấy còn quá người dưng.

Định nghĩa bạn bè của cụ hơi bị giản dị.
Em chả biết cụ, cụ cần vay bao nhiêu, em lấy cụ 4K/1tr/1 ngày thôi.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
@Mợ chủ thớt: thật tình em rất thông cảm với mợ, mà phải nói cái ông bạn kia cũng vô ý quá đi.
Nhưng cái này cũng nên nhìn nhận mức độ thân thiết của chồng mợ với ông bạn đó, có khi ông
ý không mượn chồng mợ lại còn trách ấy chứ???
Việc mợ gọi nói với ông ấy là lần sau mượn thì nói trước để còn biết bố trí sắp xếp là đúng rồi, tế
nhị mãi cũng khó. Nhung mợ thực hiện việc đó ngay khi mợ hỏi người ta là chồng mợ có nợ nần
gì người ta không thì quả thật mợ quá thiếu tế nhị (vì đây mới là lần đầu mợ đề cập với ông bạn,
chứ nêua mợ nói nhiều rồi mà cứ chây ra thì lại là chuyện khác ạ). Hy vọng là việc này khi đến tai
chồng mợ, kụ ấy không nổi khùng lên. Mà có khi bây giờ đang khùng lên rồi cũng nên

LeTai1979

Xe cút kít
Ông bạn củ chuối quá, vô tâm bỏ mi.a đi, chả ý tứ léo giề?
Mà chồng Mợ cũng lạ thế? Đã có kế hoạch đưa gia đình đi chơi rồi mà bạn hỏi mượn xe cũng léo biết đường mà nói?
Sau vụ này em nghĩ sẽ thoát được ông bạn vàng kia, nếu mà còn mở mồm mượn nữa thì bó tay luôn.
Ps: Lần sau Mợ đừng gọi điện cho bạn của chồng như vậy, như thế là hơi bị coi thường chồng đấy.

fiatcoi

Xe tăng
Bị như mợ chủ thớt đã là cái gì. Gấu nhà em cũng tham gia diễn đàn nên có lạ gì đâu. Nếu coi cái xe là tài sản quý thì hẵng nên bức xúc. Còn nếu chỉ coi nó là cái phương tiện thì nó cũng chỉ là 1 thứ đồ vật thôi
chả tin cái mồm cụ nói , nếu cụ bị mượn liên tục chẳng hiểu cụ có coi nó là đồ vật nữa không , chỉ được cái ăn .... nói phét

bipbi

Xe hơi
Nói chung là toàn các cụ đek thik cho mượn, hị hị.

Riêng vụ mượn mõ xe em đek còm men, dưng mà em chúa ghét các loại Gấu gọi điện, nhắn tin lê la với bạn của chồng. Cái này là em nói thẳng, mợ chủ thớt cho phật ý thì cũng phải thông cảm, mợ làm thế tức là mợ đek coi lão nhà mợ ra cái gì, đàn ông cần sĩ diện lắm mợ à.

Em dự ở nhà chắc mợ là trùm, nhà tên mợ, xe tên mợ, con mợ đẻ, tiền mợ kiếm.... đúng hem =))
Nói thật là đầu tiên em định kệ. Nhưng càng nghĩ càng ức. Tại sao em cứ phải hùng hục làm việc cho kẻ khác hưởng thế chứ. Hết lần này qua lần khác, chồng thì cả nể, cứ thế mãi đến bao giờ. Mà có lần em bóng gió là "30/4 nhà bác có mượn xe không để nhà tôi lên kế hoạch đi chơi" mà vẫn cười hềnh hệch như chả nghe thấy gì.
Sĩ thì sĩ chứ, coi bạn hơn vợ thì đến nhà bạn mà ở, bảo bạn nấu cơm giặt quần áo cho, em mặc kệ.
Ấy chứ so với các mẹ gấu cty em thì em thấy mình hiền chán, có con bé chồng cũng cho bạn mượn xe, nó chửi như hát hay cho một bài dài 30p, em bảo lẽ ra phải thu âm bài đấy lại, khi nào có kẻ vô duyên mượn thì mở ra thôi.
Còn một chị khác, chồng của bạn cũng mượn xe của cty anh ấy, mà lần nào cũng đúng cái xe đấy (vì trót khoe với quê là mua xe rồi), khi mượn còn dặn "đổ đầy bình xăng nhé". Lần 1, lần 2, đến lần 3 chị ấy túm ngay lại nói thẳng luôn "anh vô duyên nó vừa vừa thôi, không có thì đừng có sĩ, muốn sĩ thì tự mua mà đi". Thế là yên ổn thì đấy tới giờ. Em ước em cũng ghê gớm được thế.
Tốt nhất mợ cứ cho muợn xe, rồi quen ông CSGT nào bảo ông ý chặn sau đó làm cái biên bản giữ bằng 1 tháng, đảm bảo éo dám lái nữa
Em chả quen ông nào, chứ em cũng mong bác xxx nào giữ lại phạt 1,5tr như bác này http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/02/bi-phat-vi-toi-lai-xe-muon/

@Mợ chủ thớt: thật tình em rất thông cảm với mợ, mà phải nói cái ông bạn kia cũng vô ý quá đi.
Nhưng cái này cũng nên nhìn nhận mức độ thân thiết của chồng mợ với ông bạn đó, có khi ông
ý không mượn chồng mợ lại còn trách ấy chứ???
Việc mợ gọi nói với ông ấy là lần sau mượn thì nói trước để còn biết bố trí sắp xếp là đúng rồi, tế
nhị mãi cũng khó. Nhung mợ thực hiện việc đó ngay khi mợ hỏi người ta là chồng mợ có nợ nần
gì người ta không thì quả thật mợ quá thiếu tế nhị (vì đây mới là lần đầu mợ đề cập với ông bạn,
chứ nêua mợ nói nhiều rồi mà cứ chây ra thì lại là chuyện khác ạ). Hy vọng là việc này khi đến tai
chồng mợ, kụ ấy không nổi khùng lên. Mà có khi bây giờ đang khùng lên rồi cũng nên
Em muốn gọi cho vợ lão ý hỏi cơ, nhưng vì mới đổi điện thoại chả tìm thấy số vợ lão ấy nên phải gọi cho lão ấy.
Còn ông xã em khùng lên thì bác khỏi lo, em đang muốn cãi nhau lắm rồi mà hắn cứ im, chả chịu gây sự. Giờ lại đi oánh cờ rồi.

BigC

Xe tăng
Bạn bè như cái b.ẹ.n bà

achille2k

Xe tải
Không bàn về chuyện ông bạn của chồng mợ làm gì. Vì chồng mợ đồng ý thì người ta mới mượn. Đáng lẽ ra khéo hơn mợ nhịn nốt lần này hoặc tỉ tê dụ chồng mợ từ chối khéo thì đẹp hơn. Chứ Mợ làm như thế thì hỏng bánh kẹo rồi... đặc biệt 2 gia đình mà chơi với nhau nữa thì càng đáng trách mợ hơn. Ai chẳng xót của. Nhưng chồng mợ nể bạn, Bạn chồng mợ thì vô tư lự đặc biệt hơn các ông nghĩ cái xe nó cũng bình thường khác hẳn với mợ nghĩ.
Mợ không sai! Không ai dám nói mợ sai... Chỉ tiếc là mợ không khéo thôi!

nhiemvucuunguoi

Xe hơi
Vầng
Bạn bè mà giã 5k/1tr/ngày thì thực sựu là giống giẻ rách.
Giá đấy còn quá người dưng.

Định nghĩa bạn bè của cụ hơi bị giản dị.
Em chả biết cụ, cụ cần vay bao nhiêu, em lấy cụ 4K/1tr/1 ngày thôi.
Hơi rẻ đấy.E ko có nhu cầu.Cụ đã bao giờ thấy 15 nghìn 1 triệu chưa.Cụ cũng số má phết nhỉ

Kia6582

Xe buýt
Cái này chắc do lỗi chồng em, hứa đưa vợ con đi chơi mà quên (hay nể bạn chả biết) nên bảo là không có kế hoạch.
Còn ông bạn chồng thì nhắn cho em là "Biết thế tôi không hỏi mượn vì không phải nhà tôi không có xe. Nếu phải hỏi mượn H thì tôi không bao giờ hỏi. Một lần nữa tôi thành thật xin lỗi, tôi không lấy xe nữa đâu, vợ chồng đừng vì thế mà cãi nhau tôi suy nghĩ quá"
Mợ thử hỏi OX xem xe của ông bạn để ở nhà làm giề, mà toàn đi mượn bạn (nói thật câu đỏ này ko ai nuốt nổi)??????
Còn:
Nhà nào thường xuyên bị mượn xe thì cũng bị như nhà Mợ thui.