Xe bị mượn, các bác giúp em

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Ông anh cungc tuyền cho ban mượn, em trai thì chưa bao giờ mượn. Mà ông abjn thì giàu nứt đố đỏ vách mà không mua xe. Tức mình em mua xe riêng. Xe lavowj2, của 1 đống tiền. Giả xử bạn mượn xe tai nạn chết người mình còn bị trách

Văn Đoành

Xe điện
Ông anh cungc tuyền cho ban mượn, em trai thì chưa bao giờ mượn. Mà ông abjn thì giàu nứt đố đỏ vách mà không mua xe. Tức mình em mua xe riêng. Xe lavowj2, của 1 đống tiền. Giả xử bạn mượn xe tai nạn chết người mình còn bị trách
Anh Kụ đúng, mà Kụ cũng đúng. Giả sử không coca1i tức mình ấy thì bao h cụ mới mua xe?

bipbi

Xe hơi
"biết thế tôi không hỏi mượn vì không phải nhà tôi không có xe"
khó hiểu quá. mợ giải thích kỹ xem
Em cũng thấy khó hiểu. Bởi thực tế nhà ấy không có xe.

Đúng là sao các cụ xưa lại nói "...... ấy ko qua ngọn cỏ" là phải. Thiếu gì cách mà làm thế này. Có khi cái chồng các bà này "mất" còn hơn cả cái xe.
Em nói thật bác đừng tự ái nhé, đó chẳng qua là vì các bác sĩ thôi. Ông thì sĩ với họ hàng là có xe, nên phải đi mượn. Ông thì sĩ với bạn, nên phải cho mượn (mặc dù trong bụng khó chịu bỏ xừ). Mà các bác không nói được thì các bà vợ phải ra tay thôi.
Em đọc nhiều bài comment, thấy nhiều bác có cách ứng xử vừa tế nhị với ông bạn mượn, vừa vui vẻ vợ con. Nhưng cũng có bác cho rằng không nên gọi điện cho bạn của chồng mà không đưa ra được biện pháp nào phù hợp tình huống.
Vâng, em ủng hộ nếu các bác có đối sách nào đó với ông bạn vàng, chỉ để không bị mượn một cách vô duyên với tần suất lớn. Còn nếu các bác nể bạn (SĨ với bạn...) mà quên vợ con thì em chả tin các mợ để yên. Chờ đợi mãi đến ngày được đưa đi chơi mà cho ông bạn vàng mượn xe chả thèm nói với vợ một câu (nhiều lần thế), vợ bác nào mà chịu yên như thế thì em tin chắc mợ ấy thuộc hàng đứng ngoài trời mưa bảo vào nhà thì mới biết vào nhà quá.
Các bác có thoáng đâu thì thoáng, nhưng cũng phải nghĩ đến vợ con. Vì cái sĩ của mình mà để vợ con thiệt thòi thì cũng chả đáng mặt nam nhi. Lúc các bác gặp hoạn nạn, khó khăn 100 ông bạn may lắm còn 10 ông, nhưng 100 bà vợ chồng gặp khó khăn hoạn nạn cũng phải còn 99 bà.
Em không muốn tranh luận với các bác về vấn đề nam nữ bình quyền, nhưng các bác muốn vợ làm đẹp mặt mình thì trước hết các bác phải làm đẹp mặt vợ con đã.
Chúc các bác vui vẻ, tình cảm gia đình không sứt mẻ bởi những ông bạn vàng và máu sĩ diện :)

GAT

Xe điện
Em thì cứ thẳng thắn thế này:
- Mợ chủ thớt nên có cách giải quyết khác tế nhị hơn.
- OX mợ chủ thớt để vợ phải bức xúc như vậy là hèn (vì cũng đã có mâu thuẫn về việc lày lâu roài, chứ ko phải đùng 1 cái vợ ló làm càn) .
Đàn ông muốn vợ ló nể, ló sợ thì phải chủ động và tự giải quyết được việc của gia đình mình sao cho ló ngon(trụ cột gia dình mờ).

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Hôm nay cho thằng cu trên OF mượn xe đi chùa Hương.
Gấu nhà em nỏi "Cậu ế tên gì ấy nhế"
Em bảo " Ờ, đếch biết, chỉ biết gọi nó là Phang, trên OF"
Chiều nhận xe, xăng còn gần đầy bình.
M.ịa thằng này hoang kinh. :)) :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm nay cho thằng cu trên OF mượn xe đi chùa Hương.
Gấu nhà em nỏi "Cậu ế tên gì ấy nhế"
Em bảo " Ờ, đếch biết, chỉ biết gọi nó là Phang, trên OF"
Chiều nhận xe, xăng còn gần đầy bình.
M.ịa thằng này hoang kinh. :)) :))
xe sơn lại xanh lè thế mà có thằng mượn à

BinhminhCDS

Xe buýt
@bipbi: Cụ chuẩn đó.
@Gat: cụ cũng chuẩn luôn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đọc và theo dõi thớt này từ đầu tới cuối, em thấy cảm phục mợ chủ thớt: rất thẳng thắn và dám đấu tranh cho hạnh phúc của mình. Ngoài ra mợ ấy cũng theo dõi thớt rất chặt, trả lời bài viết đâu ra đấy mặc dù số lượng đá bay vèo vèo trong thớt này không phải là nhỏ.

Đàn bà dễ có mấy tay.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không biết mợ kể lại có thêm tí mắm, tí muối nào không? còn nếu đúng như mợ kể thì ông bạn của chồng mợ thuộc loại mặt dầy.

Website
www.facebook.com
Lần sau nó hỏi mượn thì cứ trả lời thẳng luôn "Mày thông cảm, Tao không cho mày mượn xe được nữa đâu, mỗi lần cho mày mượn là Vợ/chồng tao cãi nhau"
Cứ trả lời thẳng thắn 1 lần, "mất lòng trước, được lòng sau" còn hơn là cứ cả nể để rồi phải tìm cách đối phó, nói dối quanh.
Đọc và theo dõi thớt này từ đầu tới cuối, em thấy cảm phục mợ chủ thớt: rất thẳng thắn và dám đấu tranh cho hạnh phúc của mình. Ngoài ra mợ ấy cũng theo dõi thớt rất chặt, trả lời bài viết đâu ra đấy mặc dù số lượng đá bay vèo vèo trong thớt này không phải là nhỏ.

Đàn bà dễ có mấy tay.
Lạy giời. May sao em ko vớ phải cái tay như thế này. Phù!

balongo5

Xe tải
Không bàn về chuyện ông bạn của chồng mợ làm gì. Vì chồng mợ đồng ý thì người ta mới mượn. Đáng lẽ ra khéo hơn mợ nhịn nốt lần này hoặc tỉ tê dụ chồng mợ từ chối khéo thì đẹp hơn. Chứ Mợ làm như thế thì hỏng bánh kẹo rồi... đặc biệt 2 gia đình mà chơi với nhau nữa thì càng đáng trách mợ hơn. Ai chẳng xót của. Nhưng chồng mợ nể bạn, Bạn chồng mợ thì vô tư lự đặc biệt hơn các ông nghĩ cái xe nó cũng bình thường khác hẳn với mợ nghĩ.
Mợ không sai! Không ai dám nói mợ sai... Chỉ tiếc là mợ không khéo thôi!
Tôi đồng ý với suy nghĩ của cụ !:-bd

bipbi

Xe hơi
Nếu thuận vợ thuận chồng thì có thể làm ra 10 cái xe chứ bật chồng chỉ vì chồng cho mượn xe thì thật ko phải tý nào,,theo em chồng mợ là người phóng khoáng,ko câu nệ tiểu tiết,có nhiều bạn bè và mối quan hệ, mợ đã làm chồng rất khó xử khi a lô cho bạn chồng,đời người có đi có lại,ông bạn kia mượn xe thì cũng đổi lại cái nọ cái kia có lợi cho chồng mợ ko phải bây giờ thì tương lai mà mợ ko hiểu đc đâu ,,,vấn để ko phải 40 tr vay đâu,"Lòng tốt,bao giờ cũng chịu thua thiệt"mợ có bao giờ thấy ai bo bo giữ của mà giàu chưa?nếu thực sự giàu thì chắc chắn cũng ko có nhiều bạn tử tế,hẳn lão bạn chồng mợ đã rất phiền khi đc mợ a lô,,
Bác nhầm to rồi bác ạ. Em là người thoáng tính, bạn bè chồng em nhiều người vay tiền 3,4 năm, thậm chí 7 năm không trả em cũng chẳng đòi, mặc dù em cũng chả phải giàu có gì, đó là vì người ta có khó khăn thực sự. Xe cũng nhiều người mượn, nhưng họ mượn là vì họ có việc cần thực sự và quan trọng là họ biết ý. Chuyện giúp đỡ người nọ người kia, cho người này người kia mượn cái này cái khác em cũng không muốn kể vì các bác chả chứng kiến, chắc cũng khó tin.
Quan điểm của em, khó khăn thì em giúp, giúp nhiệt tình, nhưng đừng có lợi dụng em. Họ có nể nang gì em đâu, sao em phải nể họ?
Bác nghĩ bác cứ cho mượn mãi như vậy, người ta khen bác sao? Bác nhầm to rồi. Có khi người ta vừa được sướng vừa được chửi là có thằng ngu tha hồ mà lợi dụng. Bác cứ nghĩ là có đi có lại, vậy thì bác chưa đọc câu "Dò sông dò biển dễ dò. Nào ai lấy thước mà đo lòng người".

ở đây có nhiều kụ chửi lão bạn chồng là do chỉ nghe 1 chiều từ phía mợ chủ thớt,,mà lại còn he he cắt xén lời nữa,đủ biết mợ chủ có chủ ý dìm hàng bạn chồng,
Mà tại sao mợ chủ lại lấy lão chồng này?phải chăng vì nó phóng khoáng và có nhiều bạn ?
Nếu có ý định dìm hàng, em sẽ chọn lọc nhiều chuyện hay ho hơn nhiều để kể hầu các bác. Trước câu trích dẫn trong ngoặc kép đó em đã nói là lão ta nhắn tin xin lỗi rồi. Nội dung xin lỗi thì chả có gì đặc sắc, em chỉ thấy nổi bật nhất là câu mang đầy màu sắc bí hiểm mà nhiều cụ thắc mắc đó thôi.

giờ thì muộn rồi,mợ chủ đã có tiếng xấu trong hội bạn chồng,,ngồi uống bia,chồng mợ sẽ ko ngóc đầu ngóc lên đc khi nghe bạn chồng xỉ vả lũ vợ,quả đúng thật,mợ thật đáo để,mà vì cái gì?chỉ là cái xe ô tô,điếu mẹ tình cảm vợ chồng mới quý chứ cái xe đâm phát bẹp rúm là con K ặc,,
em nghĩ chồng mợ cũng ko ngu đến nỗi ai mượn xe nó cũng ok đâu,toàn chỗ thân quen cả,,,cái gì chả co đi có lại mới lâu bền,mợ chỉ lo chỉ lo đến xước xe mấy đi chơi mà ko nghí đến đại cục,,tiếc thay,,hỏng rồi ô hô ai tai,,
thôi viết đơn li dị đi,còn xe thì làm thế nài nài,,,
Vâng, quả là ông bạn VÀNG. Có ông bạn mượn mõ lợi dụng không được thì sỉ vả vợ người ta, em xin phép nói đanh đá một tí chứ, cái loại bạn đấy tách được ra khỏi chồng mình thì phúc cho cả họ đấy bác ạ. Đọc cái dòng bôi đậm này em thấy thương (hại) cho vợ bác quá. Mà bác có ông bạn như vậy vẫn chơi được thì em ngờ là đầu óc bác có vấn đề đấy ạ.
Nếu bác viết ra những gì thực sự bác nghĩ thì bác cũng nên để ý đến tâm tư tình cảm của mợ nhà một tí, kẻo có ngày hạnh phúc của bác bay cho bác đi ở với mấy ông bạn vàng đấy bác ạ.

Transporter2

Xe tăng
- Hay là chồng mợ iu ông bạn kia mất rồi?Chả có nhẽ?

Bình Mía

Xe tăng
giờ thì muộn rồi,mợ chủ đã có tiếng xấu trong hội bạn chồng,,ngồi uống bia,chồng mợ sẽ ko ngóc đầu ngóc lên đc khi nghe bạn chồng xỉ vả lũ vợ,quả đúng thật,mợ thật đáo để,mà vì cái gì?chỉ là cái xe ô tô,điếu mẹ tình cảm vợ chồng mới quý chứ cái xe đâm phát bẹp rúm là con K ặc,,
em nghĩ chồng mợ cũng ko ngu đến nỗi ai mượn xe nó cũng ok đâu,toàn chỗ thân quen cả,,,cái gì chả co đi có lại mới lâu bền,mợ chỉ lo chỉ lo đến xước xe mấy đi chơi mà ko nghí đến đại cục,,tiếc thay,,hỏng rồi ô hô ai tai,,
thôi viết đơn li dị đi,còn xe thì làm thế nài nài,,,

Là bạn tốt thì khi thấy gia đình của bạn mình có mâu thuẫn thì phải tìm cách lựa lời khuyên nhủ, hòa giải giúp cho vợ/chồng bạn mình được yên ấm hạnh phúc thế mới là bạn. Bạn gì? mà thấy gia đình người ta mâu thuẫn vì mình mà lại nhân lúc Bia, rượu thêm lời dèm pha nói xấu vợ bạn để gia đình bạn càng thêm mâu thuẫn thì không đáng mặt là bạn đâu cụ ợ.
Tỷ dụ như ông bạn của gia đình mợ chủ, khi thấy vợ bạn đã phải alo cho mình thì cũng phải động não suy nghĩ 1 chút "chắc là vợ/chồng nó đã phải vặc nhau kinh lắm thì Vợ nó mới phải alo cho mình". Hoặc có thể trả lời luôn với Mợ ý đại loại như là "Ồ mình xin lỗi, mình quả thật vô tâm, thôi đừng trách chồng nữa nhé". Sau đó alo lại cho chồng của mợ ý khuyên nhủ, lôi nhau đi uống Bia để làm cho bạn mình không cảm thấy khó xử. Thế là xong, rất vui vẻ mà vẫn là bạn tốt của nhau :D

bipbi

Xe hơi
Là bạn tốt thì khi thấy gia đình của bạn mình có mâu thuẫn thì phải tìm cách lựa lời khuyên nhủ, hòa giải giúp cho vợ/chồng bạn mình được yên ấm hạnh phúc thế mới là bạn. Bạn gì? mà thấy gia đình người ta mâu thuẫn vì mình mà lại nhân lúc Bia, rượu thêm lời dèm pha nói xấu vợ bạn để gia đình bạn càng thêm mâu thuẫn thì không đáng mặt là bạn đâu cụ ợ.
Tỷ dụ như ông bạn của gia đình mợ chủ, khi thấy vợ bạn đã phải alo cho mình thì cũng phải động não suy nghĩ 1 chút "chắc là vợ/chồng nó đã phải vặc nhau kinh lắm thì Vợ nó mới phải alo cho mình". Hoặc có thể trả lời luôn với Mợ ý đại loại như là "Ồ mình xin lỗi, mình quả thật vô tâm, thôi đừng trách chồng nữa nhé". Sau đó alo lại cho chồng của mợ ý khuyên nhủ, lôi nhau đi uống Bia để làm cho bạn mình không cảm thấy khó xử. Thế là xong, rất vui vẻ mà vẫn là bạn tốt của nhau :D
Giá cụ là bạn chồng em thì phúc đức cho nhà em quá. Em không uống được cũng phải mời cụ một ly.

biahoihanoi

Xe lăn
Em nói thật. Vụ mợ gọi điện cho ông bạn chồng mợ là không thể chấp nhận được. Hoặc ở nhà mợ cũng chẳng coi chồng mợ là cái gì. Cái xe mua được thì dễ, cư xử thế nào cho khỏi mất mặt chồng mới khó mợ ạ.
Em được cái may mắn là ở nhà gấu nhà em rất thông cảm với em. Em cho ai mượn xe nghĩa là gấu nhà em biết là cần phải cho mượn. Không bao giờ cằn nhằn. Ông bà ta có câu " Nhịn miệng đãi khách" là thế
Người ta chỉ nhịn 1 lần đãi khách, không ai nhịn, vợ con nhịn, để đãi 1 ông khách củ chuối hết lần này đến lần khác.

Bình Mía

Xe tăng
Lạy giời. May sao em ko vớ phải cái tay như thế này. Phù!
He he, lần mượn xe của mụ xong mấy hôm sau thấy mọi người nói đúng cái hôm Em mượn xe thì Mụ phải gọi taxi đưa thằng ku đi viện. Em vẫn còn áy láy lắm :D
Hôm đó Gấu có ý kiến gì ko đới? :D:P

NguoiGia

Xe tăng
Nhớ chuyện cách nay 30 năm, ông cùng cơ quan có cái Honda, ông ấy tuyên bố xanh rờn: mượn vợ thì được chứ mượn xe thì đừng!

giờ nhắc lại, cười khà khà bảo: xe ngày ấy nó hiếm nên nó quý!

Giờ mượn xe máy dễ hơn nhiều, gần như kg cần phải nghĩ. Nhưng cách người mượn cũng là vấn đề làm người cho mượn suy nghĩ.

Bỏ việc xe! Vậy nó là do Người cả. Mà người thì thuộc về thiên hạ, trăm người trăm tính.

Mất chồng mới tiếc, chứ mất bạn chồng như thế cũng chả nên tiếc.

Mà chắc gì mất, nếu ông ấy đổi được tính thì vẫn còn.

Smee april

Xe điện
Giá cụ là bạn chồng em thì phúc đức cho nhà em quá. Em không uống được cũng phải mời cụ một ly.
Mợ này quá ổn. Nhưng mà mợ bức xúc chuyện xe cộ nên chả chịu đọc điều lệ diễn đàn gì cả. Mợ mời cụ này với các cụ khác luôn đi. Đảm bảo là mợ uống được, cao thủ là khác ấy chứ. Ly ở đây có hình hoa thị ở góc dưới bên trái này mợ nhé. Tên loại ly mà mọi OF đều ưa là VOdka. He he