Xe bị móp vì cành cây rơi thì xử lý bảo hiểm như thế nào

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu đen quá.
Đỗ xe gần công ty thì một cành cây nó rơi trúng nắp capo nên móp một bên. Mang ra Toy Pháp Vân thấy báo giá 2tr4. Hic hic. Bây giờ nhà cháu phải khai báo thế nào với bên bảo hiểm nhỉ? Các cụ tư vấn cho nhà cháu với

nguyenviet

Xe tải
Bạn em bảo, bác làm cách nào cho nó "giống bị va chạm" thật ấy ạ.

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Nhà cháu đen quá.
Đỗ xe gần công ty thì một cành cây nó rơi trúng nắp capo nên móp một bên. Mang ra Toy Pháp Vân thấy báo giá 2tr4. Hic hic. Bây giờ nhà cháu phải khai báo thế nào với bên bảo hiểm nhỉ? Các cụ tư vấn cho nhà cháu với
Rủi ro đấy được bảo hiểm mờ cụ. Cụ bị như lào thì cứ khai thế chứ?

KUKKU

Xe tăng
tóm lại là bất kỳ vết xước nào cụ cũng nên báo cho bên bảo hiểm nên báo càng sớm càng tốt, ngay và luôn thì chuẩn
(với các trường hợp nhẹ nhẹ như cây rơi của cụ thì trong vòng 5 ngày cụ phải thông báo tai nạn bằng văn bản với bên bảo hiểm nhé)

Nội dung phải thật thà, và quan trọng là phải ... ngoan =))

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu dùng của Liberty nên lúc này vừa gọi điện báo tổng đài và được một e giọng nhẹ nhàng tiếp nhận. Đúng là chẳng đâu vào đâu. Tự nhiên rơi móp nắp ca pô của em.

Moving

Xe tải
Nhà cháu dùng của Liberty nên lúc này vừa gọi điện báo tổng đài và được một e giọng nhẹ nhàng tiếp nhận. Đúng là chẳng đâu vào đâu. Tự nhiên rơi móp nắp ca pô của em.
Cũng là cái không may mà cụ. Cụ báo bồi thường lên tổng đài để tiếp nhận, rùi cụ đưa e nó vào gara làm lại thui.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cứ khai bị cành cây rơi. Thế thôi.
Trước con Premacy của nhà em bị quả xoài rơi vỡ cả kính lái.
Thay. Bảo hiểm phải chịu.
Chúng nó bảo: quả xoài đắt nhất quả đất thì chúng nó được xơi rồi. Hết 6 củ:)

Prius

Xe buýt
Có sao cụ nói vạy, cụ cứ báo với BH là cành cây rơi thôi, chắc là em ý sẽ hẹn cụ ra HQV để chụp ảnh sau đó vào hãng bảo lãnh để làm thôi, mất 3 ngày đấy, Trước em bị cả cành cau vua khô nó rơi vào nóc tí vỡ kính hậu, cũng mất 3 hôm ở TOY Mỹ Đình- 4,5M Liberty thanh toán hết.

billnantes

Xe container
vụ kiểu này Liberty giải quyết nhanh thôi ,chứ dính vào mấy ông BH của VN thì mệt lắm ,nhà em có 1 xe mua của bọn MIC mà đi làm BH gara nào cũng chán ,toàn bắt thanh toán trước chứ không cho bảo lãnh ...........

vanhai0850

Xe tăng
Nhà cháu đen quá.
Cụ bị thế nào thì khai thế đó thôi. Đấy là quyền lợi cơ bản của cụ khi mua bảo hiểm mà.
Thậm chị xe k may bị người khác cố tình làm xước thì cũng được bảo hiểm mà cụ.Chúc cụ làm bảo hiểm suôn sẻ nhé.

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
BH thân vỏ thì cứ khai do mình lái va chạm vào chỗ ABC nào đó là được mà KỤ
Trường hợp này sao phải thế hả cụ, quyền lợi cơ bản của người tiêu dùng đấy! Cụ call cty bảo hiểm xử lý nhanh thôi ạ

huyndaigetz7120

Xe tăng
đầu óc nhiều cụ làm sao ấy nhể, bị sao thì khai vậy thôi, pịa ra nó biết nó chửi cho xong rồi lại lên đây kêu ka bảo hiểm này nọ, ...

e nhớ có vụ mưa đá năm 2006 hay 2007 gì đó, có bác bị lõm hết ca bô, nóc xe, cốp sau, nhưng mà không để ý, chỉ để ý mỗi cabo, đi làm bảo hiểm khai vớ khai vẩn là đi sau xe chở đá => bị mấy thằng giám định nó cười cho rồi nó còn hướng dẫn khai thật, nó chỉ cho mấy vết trên nóc và cốp nữa =))

tienhungtech

Đi bộ
Bảo hiểm thân vỏ rồi thì có gì khai vậy là xong tất thôi

Nóc xe em cũng bị một vết nhưng không muốn làm vì sợ gara làm ẩu.
Thợ thuyền ở VN tìm được người trách nhiệm và cẩn thận thật khó