[Thảo luận] Xe Atis đâm không đúng kiểu ạ.

omon

Xe buýt
đúng là xe toy rồi

zippo111983

Xe buýt
Nếu không thắt dây an toàn thì cũng không bung mà cụ
thưa cụ là túi khí nó nổ không liên quan gì đến dây an toàn nhé,em xin kể 1 câu chuyện em đã từng trải cách đây 6 năm hè năm 2008 xe bmw 525i , có 4 người gồm có Sếp trưởng, Sếp phó, em và lx đi xe cty đi công tác từ HN vào đà nẵng và quay ra Hà nội trên đường đi ra tai nạn trên đg HCM phóng 100km/h đang đi lên dốc, hết dốc cái thì có cái ổ gà ( nói là ổ gà nhưng có lẽ ổ voi or ổ khủng long thì chuẩn hơn ) xe dập mũi xuống đường cái túi khí bung ra và lx kêu ối chết rồi và xe mất lái , may mà lúc đó đang đi đoạn đg bt chứ đoạn đg núi thì xác định luôn giờ này xanh cỏ rồi chứ ko ngồi tranh cãi cái vụ này nữa, xe đi chỉ có mỗi lx là đeo đai còn ghế phụ và ghế sau chẳng ai đeo cả mà túi khí nổ 10 cái luôn , cái cảm giác túi khi nổ chắc các cụ ko hy vọng đc thưởng thức như em đâu nhé, em xin diễn tả luôn là túi khí nổ ra , khí trong túi khí khá là nóng, hơi rát mặt đấy ! vì túi khí nó đc thiết kế kích nổ các cái hạt gì ý thì nó mới sinh khí nhanh như vậy mà bơm đầy vào túi khí đc, chứ lúc tai nạn mà máy bơm mới bơm thì ôi thôi chắc đầu đập mấy lần vào xe rồi nó mới bơm đầy khí mất hi hi hi ! khi tỉnh dậy thì cánh cửa bên lái ghế sau của em bị kẹt ko mở đc vì xe đang nằm ở trên 1/2 dưới rãnh thoát nước và 1/2 ở trên bờ , còn cánh bên kia sếp phó mở đc, thế là 2 anh em phi ra ngoài chạy vì sợ xe nổ , hi hi hi sau khi ra ngoài tĩnh tâm đc khoảng 30s thì mới quay lại xe để mở cửa xe lôi LX ra và lôi sếp trưởng ra ihhihihi ! hú hồn hú vía ! Em xin cam đoan luôn là túi khí nổ ko liên quan gì đến việc đai an toàn có đeo hay ko nhé!
TCái dòng Altis nó thiết kế của phụ bên lái chả mở được bên trong, toàn người ngoài phải mở nhiều khi bất tiện quá
cụ này nói lạ nhỉ hĩ hĩ, cụ có biết sử dụng xe ô tô ko vậy chài ! cái đấy là do chủ xe người ta cố tình khóa cái đấy lại để cho người ngồi sau ghế lái ko mở cửa được để tránh tai nạn giao thông đáng tiếcc đó cụ, chứ chủ xe mở cái công tác lên 1 cái là mở đc hết !

PS: không phải nói gì chứ con xe altis này kinh thật đâm như vậy mà ko có cái túi nào bung, vãi trưởng , đc cái toyota nó tiết kiệm cho người sử dụng xe đc khối tiền mỗi lần tai nạn đấy, thảo nào ai cũng dung toyota hi hi hi!

Chỉnh sửa cuối:

Yakumo

Xe tải
Kiểu này khi nào chuẩn bị đâm thì phải cố đánh lái cho nó đâm trực diện, vuông 90 độ càng tốt các cụ nhỉ?

winterfell

Xe tải
Kinh quá, vỡ hết cả mồm miệng thế kia

ducdung81

Xe tải
Trước giờ em cứ nghĩ phải thắt dây mới nổ . Cái dòng Altis nó thiết kế của phụ bên lái chả mở được bên trong, toàn người ngoài phải mở nhiều khi bất tiện quá
chắc nó có cái lẫy khoá trẻ em nên không mở được từ bên trong, cái lẫy này nằm ở khe cửa.

ducdung81

Xe tải
Đường ST bắn tốc độ liên tục mà đi mất mồm thì chả có j đáng nói cả, Vận tốc hạn chế rồi mà vẫn mất chân thế kia thì cũng tiếc 1 em chân dài
đường này ngoài khu đông dân cư ra thì tốc độ 80 km cụ nhé.

sirocco1978

Xe buýt
đâm gãy cả cẳng thế kia chắc gặp phải tay to rồi !

29A 000.13

Xe tải
BẨm cụ, con này bị cào đến cụt cả chân trước + rách toàn bộ tai (rất nặng) NHƯNG không hề chạm đến cảm biến túi khí (cảm biến này có màu vàng nằm ở trước két nước, sau thanh hấp thụ xung lực đối với xe có 1-2 túi khí trước, với xe có tuyis khí riềm thì có thêm cảm biến ở trụ B, xe xịn thì có thể có nhiều cảm biến hơn).

Cụ có thể nhìn thấy cái cảm biến túi khí trước từ mặt ca lăng - rất dễ nhìn.

KHÔNG CHẠM (không kích hoạt được ) CẢM BIẾN THÌ TÚI KHÍ KHÔNG BUNG. (mặc dù xe có thể bị tàu hoả đâm văng nhiều vòng như con Mondeo V6 của ông Khánh trong miền nam).

Nói trộm vía nếu va chạm vào xe mà không kích hoạt được cảm biến thì lái xe die mà túi khí không bung là : Bình thường cụ ạ.

Vấn fđề là nahf sản xuất lắp mấy cảm biến và đặt cảm biến ở đâu thôi. Với BMW 325 đời 2006 em đã từng thấy bị sập gầm trái và nổ túi khí rèm bên trái= xe xịn.

Đừng đổ lỗi cho xe và hãy hiểu và đâm cho đúng cách ạ.
Thế cụ nhé.
Vậy là để túi khí bung giảm chấn thương cho lái xe thì lx phải điều khiển xe sao cho nó đâm trực diện :)) e fun tý!
Nói túm lại đi dòng xe bình dân này đừng hy vọng vào túi khí các cụ nhỉ, tự mình bảo vệ mình thôi, lái xe cẩn thận an toàn, đen quá nó đâm mình thì chiu thôi :))

30N-7144

Xe hơi
Nhiều người nói đi Toyota được cái lành, em kém ngôn ngữ không hiểu sao lại nói thế, theo như em hiểu thì đi Toyota là dữ chứ k phải lành.

TrungAnhNguyen

Xe máy
đâm mạnh như thế này cơ ạ. k nổ túi khí k biế bác chủ xe có bị sao k

397

Xe tải
chia buồn với khổ chủ

MiTa

Xe lăn
Nếu không thắt dây an toàn thì cũng không bung mà cụ
Cái này ở đâu vậy Cụ?

Hôm e vào hãng, gặp chiếc xe Đức lởm, đâm xéo từ bên cạnh đèn pha xuống cửa tài, thế mà túi bung tùm lum, đúng là hàng lởm, tốn tiền thay cả đống túi. Mua xe Toy mà đi, tiết kiệm cả đống tiền thay túi..........để tiền mua..........

czechonline

Xe điện
Khuyến cáo của TOYOTA Viêt nam : Để túi khí bung ra được và đạt được độ an toàn nhất khuyến nghị các tài xế khi đâm phải trực diện và nhấn ga hết cỡ . :D

themthuoclao

Xe đạp
em nghĩ là altis bị lỗi túi khí rồi

dinhngan

Xe tăng
chắc là không thắt dây an toàn thôi,

binhke

Xe buýt
Cháu dự là chủ xe là. Bác mặc áo phông trắng đứng giữa 2 chú xxx .
Trông vẻ mặt buồn lắm .