[Thảo luận] Xe 7 chỗ (Innova) chở hàng bên trong - Được - Không được

pnew

Xe điện
Nếu luật ghi rõ ra phạt cái gì, cái gì thì còn nói làm gì. Đây là những việc làm thay đổi kết cấu hoặc thiết kế xe mà ảnh hưởng tới an toàn. Xe phải có gương, và gương đúng quy chuẩn. Ta làm mất tầm nhìn gương thì đương nhiên phạt. Em đã nói: ko phải xxx nào cũng đủ trình để vặn vẹo. Nhưng một khi đã vặn vẹo hoặc ra tòa là cụ sai.
Thậm chí 2b lắp cái gương bé bằng 2 ngón tay, xx trong SG cũng phạt. Quy chuẩn gương xe cũng khá đầy đủ và chi tiết. Nhưng xxx ngại và ko phải ông nào cũng thuộc hoặc biết quy chuẩn.

Việc che kính bên phụ là khá nguy hiểm không chỉ trong phố mà đường trường cũng thế vì chặn tầm nhìn bên phải của lái xe. Nhưng nhiều người không biết. Khuyên cụ ko nên làm, ko phải bị phạt mà vì An Toàn.
Nguyên tắc sai gì phạt nấy. Ra tòa em có sai mà có không có quy định phạt thế nào thì phạt thế nào????
Nên thằng xxx ngu thì mới ghi vào biên bản cái hành vi mà không biết phạt thế nào. Khôn thì xxx sẽ nói "thông cảm cho anh tôi sẽ ghi lỗi nhẹ hơn" (nhưng có mức phạt).
Nên cụ có chót chở hàng che gương nếu biết điều này thì nên nói "may quá về đến nơi an toàn" chứ không nên nói "may quá xxx không phát hiện".

anhtho

Xe ngựa
Nguyên tắc sai gì phạt nấy. Ra tòa em có sai mà có không có quy định phạt thế nào thì phạt thế nào????
Nên thằng xxx ngu thì mới ghi vào biên bản cái hành vi mà không biết phạt thế nào. Khôn thì xxx sẽ nói "thông cảm cho anh tôi sẽ ghi lỗi nhẹ hơn" (nhưng có mức phạt).
Nên cụ có chót chở hàng che gương nếu biết điều này thì nên nói "may quá về đến nơi an toàn" chứ không nên nói "may quá xxx không phát hiện".
Cụ che gương là làm sai thiết kế của xe. Giờ tưởng tượng cụ chở cái gì đó che hết đèn xi nhan với đèn hậu, liệu xxx có phạt được không ?
Chắc chắn che gương là có thể phạt. Chỉ có điều nó hơi 'khó' phát hiện thôi.

Nếu em làm xxx thì chỉ cần nói: xe anh gương hậu không có tác dụng, là có thể phạt rồi.

anhtho

Xe ngựa
Luật đây cụ:
Phạt tiền từ 300.000 đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô khi có hành vi “a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (đối với loại xe được quy định phải có những thiết bị đó)”
Theo luật thì thực ra cũng không khó lắm để phạt.

pnew

Xe điện
Cụ che gương là làm sai thiết kế của xe. Giờ tưởng tượng cụ chở cái gì đó che hết đèn xi nhan với đèn hậu, liệu xxx có phạt được không ?

Nếu em làm xxx thì chỉ cần nói: xe anh gương hậu không có tác dụng, là có thể phạt rồi.
Tóm lại: Phạt lỗi gì và phạt bao nhiêu tiền??? xxx chỉ ra được thì em chụi

pnew

Xe điện
Luật đây cụ:

Theo luật thì thực ra cũng không khó lắm để phạt.
Cụ đọc kỹ "tác dụng" là của bản thân cái gương (tức là quy chuẩn của nó) chứ không liên quan gì đền cái khác.

anhtho

Xe ngựa
Cụ đọc kỹ "tác dụng" là của bản thân cái gương chứ không liên quan gì đền cái khác.
Cụ cùn quá làm em không cãi được nữa rồi :)
Gương là để nhìn phía sau, cụ che mất rồi thì nó không có tác dụng nữa.
Nhưng cụ cãi thế xxx non cũng phải chịu thôi., em nói rồi mà, xx phải cứng một tí trong trường hợp này.

NgaKia89

Đi bộ
Em chưa thấy cụ nào bị phạt cả. Trước em chở hàng bằng xe 4 chỗ bị mấy cụ 141 vịn vào kiểm tra nhưng chỉ kiểm tra xem có phải hàng lậu không thôi? Các cụ cứ vô tư đi.
Em of để vui cùng các cụ :3

pnew

Xe điện
Cụ cùn quá làm em không cãi được nữa rồi :)
Gương là để nhìn phía sau, cụ che mất rồi thì nó không có tác dụng nữa.
Nhưng cụ cãi thế xxx non cũng phải chịu thôi., em nói rồi mà, xx phải cứng một tí trong trường hợp này.
cùn thì phải là cụ mới đúng chứ khi cứ đòi phạt hành vi không có mức xử phạt.
Như ví dụ trên của cụ, khi cụ chở hàng che đèn hậu. xxx sẽ phạt lỗi liên quan đến chở hàng hay lỗi không có đèn hậu

anhtho

Xe ngựa
cùn thì phải là cụ mới đúng chứ khi cứ đòi phạt hành vi không có mức xử phạt.
Như ví dụ trên của cụ, khi cụ chở hàng che đèn hậu. xxx sẽ phạt lỗi liên quan đến chở hàng hay lỗi không có đèn hậu
Đèn hậu vẫn có, nhưng ko có tác dụng, cũng giống như có gương nhưng gương không có tác dụng.

lvthang

Xe hơi
Ngồi hóng các cụ. Em cũng đang thắc mắc như chủ thớt

pnew

Xe điện
Đèn hậu vẫn có, nhưng ko có tác dụng, cũng giống như có gương nhưng gương không có tác dụng.
Giống như gì không biết. Quan trọng là xxx xử lỗi gì.
Cụ không thể coi "VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ" giống "VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ VẬN TẢI ĐƯỜNG BỘ" được.

anhtho

Xe ngựa
Giống như gì không biết. Quan trọng là xxx xử lỗi gì.
Cụ không thể coi "VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ" giống "VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ VẬN TẢI ĐƯỜNG BỘ" được.
Cứ chẻ luật ra thôi cụ. Những dụng cụ đó phải có và phải có tác dụng. Tác dụng thế nào thì nó quá rõ ràng.
Nhiều thứ luật nó lẩn khuất, xxx cũng ngại bắt. Ngay cái luật ko bật đèn chiếu xe trong khu đông dân cư xxx cũng rất ngại vì bắt đâu phải dễ ăn ngay, nhiều xe có đèn chiếu gần mà bị chỉnh cao thì xxx cũng phải botay.com.

lê văn tài

Đi bộ
cho hỏi xe 7 chỗ mà chừ mình đăng kiểm xuống tải có dc không ạ

gocart

Xe cút kít

Luật ko quy định gương hậu trong xe.
Quy chế xe ô tô có tối thiểu 2 gương chiếu hậu lắp 2 bên.
Vậy, cái gương trong xe là ko bắt buộc.

anhtho

Xe ngựa
Luật ko quy định gương hậu trong xe.
Quy chế xe ô tô có tối thiểu 2 gương chiếu hậu lắp 2 bên.
Vậy, cái gương trong xe là ko bắt buộc.
Ko phải suy diễn mà chẻ luật ra để phân tích một cách logic. Luật nói: chở này chở nọ không làm ảnh hưởng tới thiết kế của xe và làm ảnh hưởng tới tầm nhìn, độ an toàn. Lúc trời mưa lâm thâm, các cụ nhìn gương ngoài đâu thấy gì, lúc đó gương trong là quan trọng nhất. Lại bị che mất thì đương nhiên là làm giảm độ an toàn. Chưa kể thiếu gương trong thì điểm mù sẽ tăng lên đáng kể.
Thằng em em chạy Innova, lúc nào phải chở hàng bất đắc dĩ là cũng đảo mắt như rang lạc đề phòng xxx.

gocart

Xe cút kít
Ko phải suy diễn mà chẻ luật ra để phân tích một cách logic. Luật nói: chở này chở nọ không làm ảnh hưởng tới thiết kế của xe và làm ảnh hưởng tới tầm nhìn, độ an toàn. Lúc trời mưa lâm thâm, các cụ nhìn gương ngoài đâu thấy gì, lúc đó gương trong là quan trọng nhất. Lại bị che mất thì đương nhiên là làm giảm độ an toàn. Chưa kể thiếu gương trong thì điểm mù sẽ tăng lên đáng kể.
Thằng em em chạy Innova, lúc nào phải chở hàng bất đắc dĩ là cũng đảo mắt như rang lạc đề phòng xxx.
Cụ không phải đảo như rang lạc để đề phòng xxx đâu.
Nếu họ chặn lại thì hỏi tiêu chuẩn kiểm định xe ô tô.
Ví dụ đơn giản là xe tải, bán tải cái gương đó có tác dung ko?

anhtho

Xe ngựa
Cụ không phải đảo như rang lạc để đề phòng xxx đâu.
Nếu họ chặn lại thì hỏi tiêu chuẩn kiểm định xe ô tô.
Ví dụ đơn giản là xe tải, bán tải cái gương đó có tác dung ko?
Em thì không, thằng em nó lái chuyên nghiệp nên nó cẩn thận lắm. Bạn bè nó dính rồi.