[Thảo luận] Xe 30V-8864 dán chữ VPQH cũng bị xích. (hình như có logo OF)

thanh_hoi

Xe điện
Chúng nó phạt em ko dễ đâu ạ. Cụ làm ở đâu, nhắn tin em cái số ĐT để anh em giao lưu, bóng bàn tí.
Xe em 31F 0783 đậu trước xe cụ 8864 hằng ngày em vẫn để đấy hôm cụ 8864 bị cẩu đi em chẳng biết đt để em gọi. E cãi nhau với chúng nó một lúc nó giữ cái bằng của em vì lỗi giống cụ. em quay cảnh xe cụ khóa số và phanh tay bị chúng nó kéo lê đi trên đường. cụ 8864 cho em hỏi nó phạt lỗi cụ bao nhiêu vậy.

thanh_hoi

Xe điện

Tribute

Xe container
Hôm nay em với cụ Havu đã thống nhất kế hoach hành động rồi. Có như lào em sẽ Báo cáo các cụ đầy đủ.
Chúc các cụ lôi cổ được anh Công Lý về nhé, anh ấy cứ đi diễn hài khắp nơi mãi thôi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chúc các cụ lôi cổ được anh Công Lý về nhé, anh ấy cứ đi diễn hài khắp nơi mãi thôi.
Anh Công Lý vốn là hề. Phải đi lang thang các xứ diễn hài kiếm cơm độ nhật.
Lôi cổ anh í về đây, anh í diễn mãi 1 bổn cũng nhàm. Có ma Tây nó xem. Công Lý chỉ có nước đi... ĂN MÀY :(

Thắng_Mềm

Xe điện
Cụ ơi anh Công Lý bây giờ e ở xa và cao , em dự khó vơi tới anh ấy lắm .. siêu sao mà cụ !

Chỉnh sửa cuối:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Xe em 31F 0783 đậu trước xe cụ 8864 hằng ngày em vẫn để đấy hôm cụ 8864 bị cẩu đi em chẳng biết đt để em gọi. E cãi nhau với chúng nó một lúc nó giữ cái bằng của em vì lỗi giống cụ. em quay cảnh xe cụ khóa số và phanh tay bị chúng nó kéo lê đi trên đường. cụ 8864 cho em hỏi nó phạt lỗi cụ bao nhiêu vậy.
Củ rưỡi và giữ bằng 30 ngày cụ ạ ( Nếu đúng là cụ có lỗi )

ớt đỏ

Xe tăng
Đen rồi

inochi

Xe điện
Ủng hộ cụ trong việc khiếu nại về cách lập biên bản và sử dụng câu chữ lách luật với dân

Báo cáo với các cụ, hiện giờ em đã lấy được xe. Hành trình lấy xe của em cũng khá gian nan. Xin báo cáo với các cụ như sau (có clip tối em sẽ upload lên đây):

Sáng nay em và cụ Thích 4 bánh cùng nhau lên Đội Thanh Tra giao thông HN ở bến xe buýt Nam Thăng Long. 9h30, em và cụ 4 bánh đã có mặt tại VP đội với hành trang là bản dự thảo Đơn khiếu nại em đã làm.

Hai anh em Trà đạo một lúc thì tiến hành vào VP Đội TTGT để làm việc. Em đã dự trù nếu em đưa đơn Khiếu nại trước bọn nó sẽ gây khó khăn với em, do đó sau khi làm xong Biên bản trả lại tang vật, phương tiện hành chính, em mới rút Đơn Khiếu nại ra. Khi biết em làm đơn Khiếu nại lỗi Để xe, lão đội trưởng ra tiếp em ngay.
Em trình bay rất rõ ràng mạch lạc các căn cứ Khiếu nại của em, và em khẳng định trong Luật GTĐB chỉ định nghĩa khái niệm Đỗ xe và dừng xe, không có khái niệm để xe, em chỉ yêu cầu Khiếu nại 2 vấn đề:
1. Thế nào Để xe? Văn bản quy phạm pháp luật nào định nghĩa hoặc nêu khái niệm về Để xe.
2. Để xe dưới lòng đường trái quy định Pháp luật, vậy Quy định pháp luật này là văn bản quy phạm pháp luật nào?

Sau khi em nói rõ nội dung khiếu nại rất rõ ràng, lão Đội trưởng quay ngoắt lại chị nhân viên đã lập Biên bản cho em, tại sao lại trả lại phương tiện, họ khiếu nại thì không trả xe vội. Khổ thân chị nhân viên chả biết làm thế nào bảo "Là lúc nãy làm thủ tục có thấy Khiếu nại gì đâu". Chị nhân viên này rất tốt, rất tận tình và thông cảm với cánh lái xe. Quả thật em cảnh giác không thừa. EM mà đưa Đơn khiếu nại sớm chắc chắn em chưa lấy được xe đâu ạ. Đoạn này ngay đầu clip.

Em nói rõ luôn; Thứ nhất việc khiếu nại là của em, còn việc trả xe là việc trả xe. Các anh không thể vì tôi khiếu nại mà các anh không trả xe tôi. Em nói cực kỳ rõ ràng và cố tình cho nó thấy em đang ghi âm. Lúc này lão đội trưởng mới đổi giọng rất tình cảm. Em và lão ý cùng tranh luận về Để xe và Đỗ xe dưới sự chứng kiến của bác Thích 4 bánh (bác này đang rút kinh nghiệm để làm việc với Đội khác). Mời các bác nghe Clip.

Nhưng mà hành trình lấy xe của em vẫn chưa kết thúc. Khi ra đến bãi giữ xe, con bé trông xe chắc được lệnh, định không trả xe em. Nó bảo với em, xe anh chưa ra được. Em bảo có Biên bản trả xe đây này , tại sao không trả xe tôi. Thế là em cứ lên xe nổ máy đánh xe ra (mục đích của em là nó không trả xe mình thì nó cũng không nhận được xe nào vào vì em đánh ra lối xe ra). Cuối cùng nó cũng bảo em nộp tiền.

Đến lúc nộp tiền, nó đòi em 150k/1 ngày. Em không đồng ý, em bảo là theo Quy định là Lưu giữ kho bãi là 30.000 đ/ngày. CÒn Trông giữ xe 1 ngày đêm là 3 lượt tức là 90.000 đ/ngày.
Tranh luận 1 lúc thì nó đồng ý là lấy của em 90k/ngày. Em nộp tiền và để nghị nó xe đủ 15 vé (450k).

Quả thật là những người cầm cân nẩy mực hành xử quá chuối, hôm nay mà em đưa đơn Khiếu nại sớm thì có lẽ chúng nó sẽ tìm cách giữ xe em. Em đã lường trước được việc này, nên TTGTCC nó không làm gì được em.

Nợ các bác clip nhé

tuthang

Xe tăng
Em ủng hộ Cụ. Chiều nay em cho con bé con đi học qua, có ngó lại đúng là đầu ngã 3 Lê Duẩn - Trần Nhân Tông chỉ có cắm mỗi cái biển cấm ô-tô tải với ô tô khách thôi. Nhw vậy không có cấm đỗ xe.Thà có biển mình đỗ không nói, nhưng không có biển lại bắt vô lý rồi đưa câu từ " để xe " vào biên bản. Vô lý hết sức. Cụ cứ phải làm ra ngô, ra khoai vụ này.

congtrihi

Xe đạp
vụ này hôm nay sử phải không ạ,các cụ update thông tin lên cho nhà cháu hóng với nhé :)

superdrives

Xe điện
Em vừa đọc trên 24h thấy có ảnh của bác Forte biển 30V-8864 bị cẩu đi.
Trong ảnh em nhìn thấy như là có logo ở mít thì phải, lúc cẩu đi không có chủ xe mà chỉ nhìn thấy trên kính lái có giấy VPQH (Phòng Bảo Vệ)

Link đây ạ:
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-viet-nam/cam-giu-xe-dan-ngo-ngang-khi-bi-xu-phat-c432a435677.html
cụ ơi cái này là thẻ ra vào cổng của VPQH nhưng mà để viết bằng tay cái số BKS như thế kia thì ai chả làm được? con dấu cũng không xịn! mảnh giấy này ko có giá trị gì cả!

Ob3xuT

Xe điện
Cụ lại nửa năm ghé Of 1 lần à? Xe cụ thành hói đang kiện tụng đó

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ủng hộ cụ trong việc khiếu nại về cách lập biên bản và sử dụng câu chữ lách luật với dân
Kụ để xe ở lối vào mà nó lại cho xe kéo ra rồi lại kéo trở lại sân để giam xe thì kụ tính sao?

PhanhGap

Xe điện
Xe của em ạ. CHỗ này không có biển cấm đỗ. Em lấy xe rồi sẽ khiếu nại ạ. Em đã đỗ sát vỉa hè, nói chung là đỗ đúng luật nhưng bọn chúng nó chơi chữ "Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật" các bác ạ. Luật GTĐB chỉ có khái niệm đỗ xe và dừng xe làm éo có khái niệm để xe.
Thế nếu để 10 cái xe máy thì có chiếm chỗ lòng đường và gây cản trở giao thông bằng không gian 1 xe của cụ không hả cụ Thành ơi? E mà đang đi xe đạp hoặc xe máy nếu gặp xe ô tô của cụ đang để dưới lòng đường (xe k nổ máy, k đèn tín hiệu, biển báo, k có người rrong xe) thì có phải đi ra giữa đường để tránh không? Hay đi lên vỉa hè?
Hôm nào E chụp cho các cụ xem có cả ô tô vứt dưới lòng đường nữa cơ (xe cũ nát cỏ mọc um tùm). Các cụ chém hộ xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

crazy_stupid78

Xe tải
Cụ kiện vụ này e ủn cụ ngay, cho chúng nó chừa cái thói ăn nói lung tung đi!