[TNGT] Xe “điên” gây tai nạn kinh hoàng giữa trung tâm thành phố

zoro1970

Xe container
Thật đau xót khi cháu bé cũng không qua khỏi,xin chia buồn cùng gia đình bị nạn!
Qua vụ này cần phải làm mạnh hơn nữa với LX uống rượu bia,tước vĩnh viễn bằng lái.Còn kụ đi sau tông tiếp vào cũng phải điều tra làm rõ xem có vượt quá tốc độ cho phép,khoảng cách an toàn...?vì cũng trực tiếp làm cho các nạn nhân tử vong dù ko cố ý.

Okane

Xe container
hic , với tốc độ trong thành phố mà xảy ra vụ như thế này đúng là kinh khủng. Nói chung đi xe nhỏ vẫn có 1 sự nguy hiểm nhất định khi xảy ra va chạm.
Chắc cụ chưa biết đường này, rất thoáng & rộng so với hầu hết các đường ở Hanoi, riêng làn dành cho xe hơi 3 làn mỗi chiều, 2 làn xe máy ở trong, vị chi tổng cộng 10 làn.

Đường này vắng, xe container mỗi tối còn đua được.

Xe chạy 80km/h là thường - e k để ý có được chạy 80 hay k, vì e chưa để ý tới biển (nhưng toàn chạy 80). Ở SG có đường này (NHC), đường Trường Sơn (ra sân bay TSN), đường Điện Biên Phủ đoạn đường lớn ra ngã tư Hàng Xanh, xa lộ Biên Hòa, đường Nguyễn Văn Linh, k kể đường SG - Trung Lương & 1 số đường khác cho chạy 80km/h thoải mái cụ ạ.

Chia buồn với gia đình chị Liên (hình như người Hanoi, và a chồng đâu mà k thấy nhỉ)

Elec

Xe buýt
Tai nạn quá thương tâm, 2 lần liên tiếp bị đâm với xe đi tốc độ cao + lực cộng hưởng thì thử hỏi xe nào chịu được, chắc chỉ trừ xe tăng. Trách xe đầu tiên đã gây ra tai nạn nhưng đáng giận là xe phía sau theo như bài viết thì chắc phải đến sau vụ tai nạn ít nhất là 30 giây. Không hiểu trong 30 giây đó lái xe kia đang làm gì hay mắt để đi đâu ? Đi tốc độ như vậy mà không chú ý quan sát x-( Gây nên tai nạn thảm khốc này.
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân và cũng mong đây là bài học kinh nghiệm cho nhiều người khác khi lái xe với tốc độ lớn. Hãy tập trung chú ý khi đang lái xe !
Bác nói thế e nghĩ là ko dc, vụ này sau khi 2 xe đâm nhau lần đầu xong e nghĩ là xe I10 bị bắn lại đằng sau (có khi cả chục mét) thì xe sau đang chạy nhanh đến tránh sao dc, nhất là xe Fortuner nó bồng bềnh như thế đánh lái nhanh khó lắm.

shuttle bus

Xe tăng

@ Elec : Cụ xem lại cái ảnh này sẽ thấy xe phía sau gần như không có 1 động tác xử lý gì ! Xe dừng lại thẳng tắp luôn.:(
Cụ bẩu xe fortuner bồng bềnh ? Em thấy không ổn lắm vì em cũng lái nhiều lần xe này rồi(đi xa) cảm giác của em là xe tương đối đầm, bám đường...còn chuyện xử lý nhanh hay chậm là do người điều khiển thôi cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
Hic, thật tội nghiệp...

Gia đình 4 người trên chiếc i10 cuối cùng đều ra đi cả X_XX_XX_X

Elec

Xe buýt

@ Elec : Cụ xem lại cái ảnh này sẽ thấy xe phía sau gần như không có 1 động tác xử lý gì ! Xe dừng lại thẳng tắp luôn.:(
Cụ bẩu xe fortuner bồng bềnh ? Em thấy không ổn lắm vì em cũng lái nhiều lần xe này rồi(đi xa) cảm giác của em là xe tương đối đầm, bám đường...còn chuyện xử lý nhanh hay chậm là do người điều khiển thôi cụ ợ.
Vâng em với bác chỉ ngồi đây võ đoán nên cũng ko chắc, chỉ nêu khả năng thôi.

Còn xe Fortuner bồng bềnh hay đầm cũng là 1 cái cảm tính của từng người rồi có thể bác thấy đầm còn em thấy xe này trọng tâm cao, đi đường núi hay đánh võng đường nhẵn bồng bềnh lắm bác ah. Cái này chắc phải để mấy bác lái xe chuyên nghiệp vào nhận xét thôi vậy

bimbim1976

Xe điện
Bàng hoàng quá, mất hết cả hy vọng về cháu nhỏ cuối cùng. Chia buồn cùng anh Dũng, mong anh sớm vượt qua nỗi đau mất mát này.Cầu cho Chị Liên cùng 2 cháu nhỏ và cụ già sớm siêu thoát. Buồn quá.

junyong

Xe buýt

_Em cùng quan điểm với cụ, đã có lần em ngồi Fortuner G chạy đường Buôn Mê Thuột đi Bản Đôn xe đang chạy khoảng 80km/h gặp tình huống khẩn cấp tài xế vẫn xử lý ngon, đấy là lần đầu tiên em thấy tác dụng của cái gọi là ABS.
_ Tóm lại là trong vụ này trách nhiệm của ông FT chạy sau i10 cũng không hề nhỏ.