[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Vườn cháu trồng tạp
1/3 vườn cháu trồng bưởi da xanh, bưởi diễn, tân lạc.
Còn lại:
xoài thái, xoài cát, đài Loan tổng 15 cây
Nhãn muộn , indo 10 cây
Dừa 40 cây
Bơ, cam, quýt, sầu riêng, vú sữa, roi, chôm chôm, dâu da, ổi...
Khí hậu miền nam cháu ko biết trồng bưởi diễn, tân lạc, nhãn muộn có đc ko nữa, nhưng cứ thử:-o
Tính cháu tham giống Cụ, mỗi thứ trồng mối tí, và cuối cùng là có vườn cây đặc sản bốn mùa kaka.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
ý cụ đúng ý của em luôn, đất em 21m em định để sân trước 5-5,5m để xe ô tô bên ngoài chứ ko cho vào nhà, mùi lắm, sân em định làm tiều cảnh thác nước ở tường, góc sân thì để giả non phủ cỏ cảnh, tất nhiên nhỏ thôi ạ
còn trong nhà em tầng 1 chỉ phòng khác và bếp. em để sân sau khoảng 2-2,5m cho thoáng và lấy sáng, sân sau cũng có tiểu cảnh thác nước để ngồi trong bàn ăn trong bếp nhìn qua kính ra sân sau, em không thích làm hết diện tích, bí lắm, vả lại có ở hết mấy đâu
nhưng trong thâm tâm em vẫn muốn có mảnh 200-300m2 thì xây kiểu nhà vườn tuyệt đệp, cũng vẫn lưỡng lự giữa nhà phố và nhà trong xóm ạ
Thế Cụ bán mặt phố đi, hoặc là xây lên cho thuê kinh doanh cái nào ổn hơn Cụ quyết.
Cụ không ham hố kinh doanh, ồn ào cụ vào trong ngõ rộng rộng làm mảnh 300m, Cụ tha hồ mà sáng tác nghệ thuật, thích sân vườn, non bộ, tiểu cảnh, hồ cá, bể bơi, xích đu, hay trồng cây cổ thụ đều được ạ. Chưa kể chừa ra khoảng 100m trồng rau cỏ, nuôi con gà con lợn cho vui =)).

babeo

Xe điện
Cụ tuankiet_i30cw nhà cháu chưa vào Zen nên cũng ko biết nó ở chỗ nào, nhưng loanh quanh đấy thấy có nhiều cụm nhà vườn của TAT lắm, Mountain villas, Palm Hill ... gì gì đấy, thỉnh thoảng gặp mấy mợ tây cong mông đạp xe leo dốc:D. Ở chỗ cháu thì đất của dân HN nhiều hơn đất của dân bản địa rồi, nhưng toàn mua xây tường rào để đó, chứ lên ở thì không có mấy.

Chỉnh sửa cuối:

magnus2.5

Xe tải
Nhà các cụ đẹp quá , nhà em gần cụ rùa quá nên toàn phòng trọ thôi

TAXI1984

Xe tải
Các cụ toàn người thành đạt và có tâm quá,nhà bố mẹ em ở quê đây ko phải em làm nhưng cũng có góp chút ít,tiếc là nhà em hơi ít đất nên ko có vườn

danvungmo

Xe buýt
Các cụ toàn người thành đạt và có tâm quá,nhà bố mẹ em ở quê đây ko phải em làm nhưng cũng có gop chút ít

em kết cái ao nhà cụ thế, chắc rất rộng phải k cụ, nếu cụ kè đá và lắp mấy cái đèn bờ ao, rất đẹp, mà buổi tối sâu bướm lao vào đèn rơi xuống ao, cá tha hồ lớn

TAXI1984

Xe tải
em kết cái ao nhà cụ thế, chắc rất rộng phải k cụ, nếu cụ kè đá và lắp mấy cái đèn bờ ao, rất đẹp, mà buổi tối sâu bướm lao vào đèn rơi xuống ao, cá tha hồ lớn
Vâng ao nhà em lớn lắm nhưng ma là chung nhau với mấy nhà hang xóm nữa,kiểu như mỗi năm một nhà nuôi cá ý

Tieububu

Xe tăng
Các cụ toàn người thành đạt và có tâm quá,nhà bố mẹ em ở quê đây ko phải em làm nhưng cũng có góp chút ít,tiếc là nhà em hơi ít đất nên ko có vườn

Thêm cụ nhà đẹp nữa, nhà cụ xây nhà bao m2 trên đất bao m2 mà ít ạ

TAXI1984

Xe tải
Vâng, bên sườn phải nhà cụ có cái ao à, cụ lát sân gạch đỏ đi cho đẹp
Dạ trước mật nhà là ao cụ ạ,ao hướng đông mát lắm,sân nhà em đinh lát nhưng các cụ bảo lát ko vệ sinh thường xuyên thì rêu mốc bẩn lắm nên em chưa lát

tung5917

Xe điện
Nếu mỗi tính xây nhà hoàn thiện 5tr/m2 thì đã bao gồm tất cả thiết bị + tủ bếp chưa các cụ ( không tính bếp + máy móc )
Đủ cụ à. Tủ bếp muốn làm rẻ cũng không quá khó, khung làm bằng inox, đặt mặt đá lên là xong. Tủ chạn làm nhôm kính rẻ lắm. Nhà ở quê độ ẩm cao cứ làm đá, nhôm, kính, inox cho bền cụ à mà lại rẻ.