[Funland] Xây nhà vườn ở quê cho bố mẹ

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Thì chính vì thế em mới lăm tăn tụ ạ, em cũng ko nhiều tiền lên chỉ làm đc 1 việc, nếu bán mảnh ngoài đường thì làm được nhà rộng trong xóm, nhưng mặt đường của em là khu dân cư, cũng chỉ ở thôi vì nó cũng yên tĩnh, không ai buôn bán gì cả ạ, đa số dân nhiều tiền mua mấy lô làm biệt thự, em ít chơi được mỗi lô, lên xây ngoài đó cho thuê thì ko ai thuê, mà bán vào ngõ xóm thì ngại đường xá ko thuận tiện hixxx, đâm ra cứ lưỡng lực ạ
Ơ...Cụ cứ đắn đo đi, đến lúc đùng một cái xây nhà đấy kaka.

nsiakmsok1

Xe tăng
chỗ em ở có Núi - Sông - Hồ - Biển - Đảo ợ , các c
E cũng mới xong cái nhà thờ này. Tất tật hết gần 6 lốp . Cạn tiền nên chưa sắm dc đồ gì

Chào cụ. Cụ cho em biết kick thước sàn được không ạ. Em đang muốn xây như thế này để thờ cúng riêng, còn nhà thì riêng ạ ( trên cùng khuôn đất ). EM xây nhỏ thôi, muốn đặt vừa 1 ban thờ + 1 sập thôi ạ

Ngô Minh Tâm

Xe buýt
Chuẩn
Em thấy ở quê nhiều nhà đầu tư tiền tỉ, xây tường bao hàng xóm rất kỹ trong khi cái ao như cái bẫy chết người thì k rào chắn gì cả.
Tết năm trc em đang oánh chén ở quê vợ thấy hàng xóm xôn xao, chạy sang thì người ta đang hô hấp nhân tạo cho 1 cậu bé khoảng 7-8 tuổi rất kháu khỉnh, cậu cùng bố mẹ về quê ăn tết với ông nội, nhà xây đâu 5-7 tỷ vì hàng đại gia trên phố, có cái ao xây kè rất cầu kỳ nhưng k có tường bao và sâu hoắm. Mẹ mải nấu cỗ trong bếp, mọi người nói chuyện trong nhà, lơ là chỉ vài phút mà k cứu được, em cũng tham gia hô hấp nhân tạo và ấn tim nhưng đành bất lực.
Nhà em ở quê cũng có ao nhưng khí quy hoạch làm nhà năm 2009 em lấp cccm ạ, vì rất nguy hiểm cho trẻ con và người già kể cả mình khi say rượu nữa. Cũng rất tiếc nhưng em san làm vườn và trông cây xanh lấy bóng mát, bớt đẹp một chút nhưng an toàn ạ.

tung5917

Xe điện
em đang tìm loại cột đèn để lắp đặt ở vườn, khoảng 6 cái cột, có cụ nào biết chỗ k ạ, nếu có hàng thanh lý thì tốt. ngon bổ rẻ.

Cụ hỏi số đt này nhé 090 4059292. Cửa hàng anh Cường ở phố Tôn Đức Thắng

HN_2012

Xe tăng
Cảm ơn cụ có lời khen.
Gian giữa thờ (có jan "hậu cung"), jan bên fai là 2 phòng ngủ (11m2), jan trái thông với jan jua kê bàn ghế và có cửa đi xuống bếp. Gọn cụ ạ.
Cụ phi cái mặt bằng lên cho anh em tham khảo tý. :D

BMW_X7

Xe điện
Ơ...Cụ cứ đắn đo đi, đến lúc đùng một cái xây nhà đấy kaka.
ko đùng 1 phát xây đâu mà em có kế hoạch sang năm xây vì sang năm được tuổi cụ ạ, đang lăn tăn xây ngoài phố nhà hẹp đường rộng hay bán đi vào xóm nhà rộng đường hẹp thôi ạ

danvungmo

Xe buýt

Tonydo

Xe buýt
ko đùng 1 phát xây đâu mà em có kế hoạch sang năm xây vì sang năm được tuổi cụ ạ, đang lăn tăn xây ngoài phố nhà hẹp đường rộng hay bán đi vào xóm nhà rộng đường hẹp thôi ạ
Em cũng muốn làm quá rồi mà chưa dc tuổi, tìm hiểu qua thì 4 năm nữa 40t mới làm dc. Haiz

vietran

Xe ba gác
Nhà em ở quê cũng có ao nhưng khí quy hoạch làm nhà năm 2009 em lấp cccm ạ, vì rất nguy hiểm cho trẻ con và người già kể cả mình khi say rượu nữa. Cũng rất tiếc nhưng em san làm vườn và trông cây xanh lấy bóng mát, bớt đẹp một chút nhưng an toàn ạ.
Vâng lấp đi thì an toàn tuyệt đối và có diện tích trồng cây.
Còn đất nhà cụ nào rộng có cái ao cũng hay nhưng ao phải lưu thông nước chứ giờ ao toàn bị tù do tôn tạo và bồi đắp. Và nếu để ao thì giống như cụ gì ở trên làm hàng rào mắt cáo bao quanh cao quá đầu người, thậm chí lòng ao giật 3 cấp, cấp gần bờ để nông, cấp ở giữa sâu nhất để cá có chỗ trú đông, như vậy cũng thêm phần an toàn.

thuoc_lao2015

Xe buýt
em đang tìm loại cột đèn để lắp đặt ở vườn, khoảng 6 cái cột, có cụ nào biết chỗ k ạ, nếu có hàng thanh lý thì tốt. ngon bổ rẻ.

Cụ gọi số này 0916156869 Anh Yên. Bên a ý chuyên cột và bóng đèn chiếu sáng

danvungmo

Xe buýt
Vâng lấp đi thì an toàn tuyệt đối và có diện tích trồng cây.
Còn đất nhà cụ nào rộng có cái ao cũng hay nhưng ao phải lưu thông nước chứ giờ ao toàn bị tù do tôn tạo và bồi đắp. Và nếu để ao thì giống như cụ gì ở trên làm hàng rào mắt cáo bao quanh cao quá đầu người, thậm chí lòng ao giật 3 cấp, cấp gần bờ để nông, cấp ở giữa sâu nhất để cá có chỗ trú đông, như vậy cũng thêm phần an toàn.
ao nhà e cũng là ao tù. e dùng phương pháp này cụ ạ. sắm một cái bơm 3,5kw. xem thời tiết, nếu chuẩn bị mưa e sẽ bơm trước 8 tiếng, nước ao cạn 1/3. sau đó đợi mưa xuống lại đầy. một năm e làm khoảng chục lần như thế, cũng rất ổn ạ. tuy nhiên cách này chỉ phù hợp vs ao bé. khoảng 200m2. còn nếu ao to thì phải sử dụng bơm công suất lớn hơn. có thể dùng 2 hoặc 3 bơm 3,5kw. bởi vì bơm công suất lớn hơn dùng điện ba pha thì thì khá bất cập, không có nguồn 3 pha tới.

vietran

Xe ba gác
ao nhà e cũng là ao tù. e dùng phương pháp này cụ ạ. sắm một cái bơm 3,5kw. xem thời tiết, nếu chuẩn bị mưa e sẽ bơm trước 8 tiếng, nước ao cạn 1/3. sau đó đợi mưa xuống lại đầy. một năm e làm khoảng chục lần như thế, cũng rất ổn ạ. tuy nhiên cách này chỉ phù hợp vs ao bé. khoảng 200m2. còn nếu ao to thì phải sử dụng bơm công suất lớn hơn. có thể dùng 2 hoặc 3 bơm 3,5kw. bởi vì bơm công suất lớn hơn dùng điện ba pha thì thì khá bất cập, không có nguồn 3 pha tới.
Cụ còn có chỗ bơm nước đi nhưng nhiều nơi còn k có, sao cụ k sử dụng hệ thống cánh quạt tạo oxy nhỉ, hầu hết ao đầm nuôi tôm cá sử dụng cách này.

tica

Xe điện
Nhà em thì cũ rồi. Có cái ảnh sân vườn khoe các cụ. Muốn mua thêm cho rộng mà hoàn cảnh chưa cho phép.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Chào Các Cụ.
Em có mảnh đất nho nhỏ này, em cũng tính cất cái nhà nho nhỏ, đào cái giếng, xây cái chuồng gà để bọn trẻ cuối tuần về quê trải nghiệm.
Em sn 83, các Cụ cao niên tư vấn giúp em về hướng và kiến trúc ạ. Em thì đắn đo giữa nhà cổ và hiện đại cơ mà tiền lại là một vấn đề với em lúc này.
Mặt trời lặn ở núi là hướng tây ạ.