[Thảo luận] Xăng xe khi thuê xe tự lái?????

Đại Ba

Xe điện
Nhìn theo kim xăng để đoán định xem khách thuê có đổ đủ xăng lại như khi giao xe thì không thể chính xác được. Sai số vài lít xăng là thường.

Sao các bác cho thuê xe không dùng kinh nghiệm của Taxi nhỉ? Taxi toàn đổ đầy đến cổ bình xăng khi giao nhận xe, kèm thêm 1 hay 2 chai xăng để đổ bổ sung sau khi chạy từ cây xăng tới nơi trả xe. Mở nắp bình xăng là biết liền, sai số rất thấp, chỉ nửa cốc xăng là cùng.

haquocdang

Đi bộ
Nếu được như cụ nói thì cũng tiện thật, nhưng ngặt nỗi nhiều khi khách trả xe mà bình xăng ko đầy lại phải mang xe đi chỉ để đổ xăng không thôi rồi về thì cũng bất tiện cho nhà xe. Cây xăng gần bãi đỗ còn đỡ, nếu ở xa chút mà đúng lúc khách sau đang cần xe thì cũng đành chịu, vả lại giao thông ở "Hà Lội" thì các cụ biết rồi :6:
Cụ cứ tính 1 lít xăng phải đổ giá gấp đôi bình thường xem, hỏi các con giời thuê xe có tự khắc đổ đầy lần sau ^^ Làm ăn vậy vài lần sẽ tạo được uy tín và sự tiện lợi a. Em xin hết

Ng.Hoai

Xe buýt
Ở quê e cho thuê xe ngta bao giờ cũng đổ đầy bình, khi khách đến thuê, ngta lôi chai xăng ra, lắc lắc cái xe vài cái, đổ thêm xăng vào đến lúc đầy cổ thì dừng lại, lắc vài cái mà xăng ko xuống nữa thì thôi, giao xe. Đến lúc trả thì cứ qua cây xăng đổ đầy như thế, rồi quay lại trả xe, đi dọc đg nó tốn thêm ít + lắc xe thì qua gara nó cũng chỉ đổ thêm tầm 1 lít thôi. Em ko có tiền mua xe, toàn phải đi thuê, mà thuê nhiều rồi thấy cái này cũng tiện lắm các cụ ạ, chưa thấy ai lăn tăn về cái khoản xăng cộ này bao giờ.

the tai

Xe tải
cái này các bác chú ý nhé, khi người ta giao xe cho mình phải xác nhận với nó là mực xăng hiện tại là bao nhiêu (nhìn trên bảng đồng hồ) và khi minh giao trả xe thuê thì mực xăng ít nhất phải bằng với lúc mình nhận xe, cũng không bao nhiêu mà vui vẻ cho cả người cho thuê và người đi thuê. đó cũng là văn hóa chung cho nghề chạy xe đó các bác.

thuynma

Xe đạp
Dạ, em mới lấy bằng B2, cụ nào biết ở đâu cho thuê xe dạng matiz hay các loại xe giá rẻ như thế thì cho em biết với. Tks các cụ

jack_derida2000

Xe tăng
Có cách nào để làm việc với bên thuê xe ra hàng xăng đổ kịch bình, lúc về mình lại đi cùng họ ra đổ kịch bình là hợp lý nhất các cụ ạ, vì nói chung vạch xăng trên đồng hồ ko giống nhau và cửa hàng cho thuê xe thường cũng rất chuối và hay gian lận khi tính vạch đồng hồ

nongdanit

Xe buýt
Em vài lần đi xe cụ 365, có lần em trả hụt tẹo xăng, có lần dư tẹo xăng. Nhìn kim xăng thì cũng khó mà chính xác để quy ra tiền được, chi li đoạn này quá dễ gây bất đồng ý kiến giữa chủ xe và khách thuê. Em đồng ý với cách của cụ 365 là không cần tính toán chi li đoạn này cho thoải mái. Trước khi nhận xe khách thuê nên hỏi chủ xe xem quãng đường mình đi nên đổ bao nhiêu $, như vậy là hợp lý hơn.

training

Xe tăng
Lấy xe xăng thế nào thì khi trả đổ áng áng như thế, hơn thiệt em nghĩ cũng chỉ <20k VND thôi, việc gì mà phải lăn tăn nhể

Evolution

Xe điện
Em thích chỗ nào cho thuê xe mà xăng đầy bình, khi về ra cây xăng gần nhất hô "Đầy bình" cho hoành, thông thường thì chỉ khoảng 200k vì cũng giới hạn km là 200km nếu thuê mà tịt xe khác thì hơn

mcv30

Xe điện
đổ chạm vacj cuối thôi chứ đầy bình khó hơn , cụ nào ở VINH , chính xác MAI HẮC ĐẾ ý , ở đấy chuyên đổ đến tận khi nào xăng không thêm được nũa mới thôi , nhà luôn có can 40 lít . đổ như thế không an toàn cho xe , nhưng dễ tính tiền cho hai bên

toanvinh_forever

Xe điện
thuê xe chứ không thuê xăng bác ợ, lúc thuê như nào thì lúc trả y như thế

onglao_danhca

Xe buýt
nếu cụ đi matiz khoảng 7L/100km trong điều kiện giao thông bình thường và kỹ thuật chạy xe ok:6: nếu đường tắc thì có thể hơn:69:
.
Sao nhiều thế hả cụ. Em chạy matiz Hà nội - Thái Bình - Hà nội , độ dài 300 km mà chỉ hết 5l2/100km thôi.

Emhay thuê xe tự lái nên thường hay hỏi chủ xe xem xe ăn ở mức mấy lít. Tính độ dài đoạn đường mình cần đi rồi. Từ đó tính ra số xăng cần mua, nhưng đổ non 1 tí. Lúc trả xe nếu có phải trả thêm thiên xăng thì cũng không nhiều, chỉ độ 30K thôi.
Lúc đầu em phải hỏi thật nhiều chủ để thuê xe. Sau đó xem chủ nào tốt thì mình thuê tiếp. CÒn chủ nào có vấn đề thì bai luôn. Với chủ xe em thuê bây giờ , nếu thiếu dưới 30K tiền xăng thì không tính. Bù lại thỉnh thoảng mình cũng phải đổ dôi xăng ra.

thich_oto

Xe hơi
Vâng! Lúc trả xe bác phải đổ lại đúng mức xăng như khi nhận xe hoặc nhiều hơn. Một số công ty làm ăn uy tín thì khi bác đổ nhiều hơn mức xăng lúc nhận xe thì họ sẽ trừ lại tiền xăng bác đổ thừa ra (tất nhiên là phải thừa nhiều chút). Còn lại đa số là sẽ không trừ cho bác nếu bác đổ thừa còn bác đổt thiếu thì nó sẽ tính thêm tiền xăng bác đi quá với giá đắt hơn thị trường. Kinh nghiệm là bác nên áng chừng số Km sẽ đi và tính khoảng 7-8l/100 Km để đổ xăng sao cho lúc đi về lượng xăng trong bình gần bằng với mức lúc nhận xe là được, đỡ thiệt.

tangoctuan

Xe hơi
Phải chú ý mới được, sợ đổ nhiều thì thiệt mình, đổ ít thì dễ giữa ngã tư vác can đi đong xăng thì bỏ *** :(

tangoctuan

Xe hơi
Cụ cho em ít thông tin chủ xe cụ hay thuê với ợ?

nongdan2014

Xe điện
Em thích chỗ nào cho thuê xe mà xăng đầy bình, khi về ra cây xăng gần nhất hô "Đầy bình" cho hoành, thông thường thì chỉ khoảng 200k vì cũng giới hạn km là 200km nếu thuê mà tịt xe khác thì hơn
200km cụ đổ 200k? Chủ xe móm ah?

K197hvan

Xe tải
khi thuê xe thì chú ý vạch xăng ở đâu thì khi trả xe phải đổ lại đúng như thế, nếu ít hơn thì nó tính thêm tiền, nếu nhiều hơn thì nó trừ vào tiền thuê xe, đảm bảo nó tính rất chuẩn vì đó là nghề rồi

gocart

Xe cút kít
Nhìn theo kim xăng để đoán định xem khách thuê có đổ đủ xăng lại như khi giao xe thì không thể chính xác được. Sai số vài lít xăng là thường.

Sao các bác cho thuê xe không dùng kinh nghiệm của Taxi nhỉ? Taxi toàn đổ đầy đến cổ bình xăng khi giao nhận xe, kèm thêm 1 hay 2 chai xăng để đổ bổ sung sau khi chạy từ cây xăng tới nơi trả xe. Mở nắp bình xăng là biết liền, sai số rất thấp, chỉ nửa cốc xăng là cùng.
Em cũng có lần bị đổ đầy bình thế này. Khi trả xe đứng tự bơm, tự lắc như taxi luôn.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chỗ em cho thuê cứ giao khách là ĐẦY ẶC. Lúc về khách chỉ cần ra cây ngay cạnh công ty em hô BƠM ĐẦY ẶC. Tự rút ví trả vui vẻ!