[Funland] Xăng tăng - Vật giá lại sắp tăng mạnh?

xebetong

Xe container
Em thích xăng loanh quanh mức 14-15k/lít để giảm chi tiêu dùng nhưng thực lòng mức ý là mất cân đối cho kt phát triển nói chung và em cũng đang bị ảnh hưởng bởi kt đóng băng.
Theo em, mức 18-20k/l là vừa phải để mọi người cùng xông lên may ra em có thêm việc, thêm thu nhập ạ
Thực lòng em chưa hiểu được ý cụ
Nếu mà tính theo kiểu "đói đầu gối phải bò" thì đang đói sẵn rồi cần gì bác xăng dầu phải vả cho phát nữa
Ví dụ đang thất nghiệp, có tí hy vọng ở đầu bên kia thành phố thì mình phóng xe sang hỏi han, đáng nhẽ đi được 5 chuyến dò mìn nhưng xăng tăng giá nên chỉ đi được có 4 chuyến thôi nên cơ hội kiếm dc việc lại giảm đi
Hay cụ sợ xăng rẻ anh em tận dụng chạy đi du lịch long nhong không chịu làm việc :)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tăng 20k em cũng ko sợ, vì em chạy ship hàng, xăng tăng em tăng cước, xoắn gì. Kiểu chi cũng đủ ăn, ít nhất là khéo ăn thì no. Dân đen thì kêu ai thấu.

cusao

Xe lăn
Thực lòng em chưa hiểu được ý cụ
Nếu mà tính theo kiểu "đói đầu gối phải bò" thì đang đói sẵn rồi cần gì bác xăng dầu phải vả cho phát nữa
Ví dụ đang thất nghiệp, có tí hy vọng ở đầu bên kia thành phố thì mình phóng xe sang hỏi han, đáng nhẽ đi được 5 chuyến dò mìn nhưng xăng tăng giá nên chỉ đi được có 4 chuyến thôi nên cơ hội kiếm dc việc lại giảm đi
Hay cụ sợ xăng rẻ anh em tận dụng chạy đi du lịch long nhong không chịu làm việc :)
Là em đánh giá cái tổng quát trong đó có mình. Phân tích ra thì dài dòng, ta hãy tưởng tượng như thế này
- Trước dịch : hoạt động kinh doanh buôn bán toàn xh đang bình thường , mọi người đang có thu nhập ổn định để ấp ủ những dự định về kinh tế cho tương lai. Giá xăng cao
- Giữa dịch: Mọi hoạt động đóng băng, mọi người liểng xiểng : Giá xăng thấp.
- Hết dịch: Các hoạt động dần trở lại theo xu hướng phục hồi : Giá xăng tăng dần.

Túm váy lại là em mong cho công việc và cuộc sống trở lại như trước dịch ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Là em đánh giá cái tổng quát trong đó có mình. Phân tích ra thì dài dòng, ta hãy tưởng tượng như thế này
- Trước dịch : hoạt động kinh doanh buôn bán toàn xh đang bình thường , mọi người đang có thu nhập ổn định để ấp ủ những dự định về kinh tế cho tương lai. Giá xăng cao
- Giữa dịch: Mọi hoạt động đóng băng, mọi người liểng xiểng : Giá xăng thấp.
- Hết dịch: Các hoạt động dần trở lại theo xu hướng phục hồi : Giá xăng tăng dần.

Túm váy lại là em mong cho công việc và cuộc sống trở lại như trước dịch ạ
Thế là bác ủng hộ cả khoản Thuế + Phí mà mình đang è cổ nhè ra với Giá xăng đấy bác.
Và, phần thuế phí đó, toàn rơi vô chỗ "... ăn không từ thứ gì". Thế mới đau.

Hoàng VM

Đi bộ
Tình hình theo tôi được biết thì giá xăng dầu chiều nay được thay đổi thế nên bác nào đi ra ngoài đường buổi sáng thì biết nên làm gì rồi đấy

cusao

Xe lăn
Thế là bác ủng hộ cả khoản Thuế + Phí mà mình đang è cổ nhè ra với Giá xăng đấy bác.
Và, phần thuế phí đó, toàn rơi vô chỗ "... ăn không từ thứ gì". Thế mới đau.
Úi, đau thì đau thật nhưng chẳng biết nàm thao ? chả lẽ thôi không dùng nhiên liệu nữa

ngoc_phuong

Xe lăn

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hồi trước xăng 25-26k dân vẫn sống bình thường
Hồi xăng 14k dân vẫn sống thế.

Đầu năm ngoái kêu dịch thế này, đóng cửa thế này chỉ nửa năm là chết. Rồi vẫn sống bình thường
Giữa năm, cuối năm thêm vài lần đóng cửa. Chả ai xi nhê giề
Cả dịp tết, kêu gào giải cứu rau này rau nọ, nào là hơn chín chục ngàn tấn; gần 5 ngàn tỷ đồng. Rồi dân Hài Dương vẫn ung dung.
Rồi gào lên không có khách, KS nhà hàng đóng cửa; Cửa hàng cửa hiệu đóng cửa, trả nhà... chết đến nơi rồi. Dưng chả có vụ bắt nợ nào, chả có vụ bán tống bán tháo nào, chả có vụ gán nợ nào đáng kể. Dân kinh doanh vẫn sống. Ngân hàng vẫn ngon, tiết kiệm vẫn tăng; nhà đất vẫn đắt....
Vàng vẫn bán ra bình thường.
Xe cộ vẫn bán bình thường.

Giờ chắc thêm câu: Dân chết đến nơi rồi, trên TV trên báo nhiều lắm.

Đấm quan teo bác ạ.tăng thế,tăng nữa ...Dân vẫn sống.
E thấy giá phở 3 năm nay vẫn thế mờ☺
Tăng 20k em cũng ko sợ, vì em chạy ship hàng, xăng tăng em tăng cước, xoắn gì. Kiểu chi cũng đủ ăn, ít nhất là khéo ăn thì no. Dân đen thì kêu ai thấu.

Chỉnh sửa cuối:

greenkar

Xe tăng
Cứ thế này thì khốn khổ cái thân cháu quá các cụ ạ, càng ngày càng khó khăn, chắc phải cầu Thanh Trì nhảy xuống thôi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp theo sẽ là vàng tăng nhé