[Thảo luận] Xăng lởm quá. Em làm cái thớt cây xăng ở Hà nội

puppu

Xe tải
trước giờ em toàn đổ xăng ở cây xăng Nguyễn Tuân , ở đây toàn thấy toàn xe oto đổ nhiều lắm, cả tắc xi , còn thấy cả xe bus nữa.
Hôm nào đi đâu xa là em cứ qua đây làm đầy bình rồi đi đâu thì đi. ( Thích đổ xăng 95 hơn là 92 ).
Nếu đi đường mà bí quá hết xăng thì chỉ đổ tạm 100k - 200k thôi, không đổ nhiều.

bong07

Xe container
Chuẩn đới cụ , cây xăng nhà máy 3/2 cũng ổn đấy!hoắc cây xăng quân đội ở cầu vượt Vọng, đầu đường trần Hưng Đạo có 2 cây của P và Quân đội cũng OK!

tranhoangminh

Xe container
trước giờ em toàn đổ xăng ở cây xăng Nguyễn Tuân , ở đây toàn thấy toàn xe oto đổ nhiều lắm, cả tắc xi , còn thấy cả xe bus nữa.
Hôm nào đi đâu xa là em cứ qua đây làm đầy bình rồi đi đâu thì đi. ( Thích đổ xăng 95 hơn là 92 ).
Nếu đi đường mà bí quá hết xăng thì chỉ đổ tạm 100k - 200k thôi, không đổ nhiều.
e giống cụ, đi chỗ lạ e đổ 200k để chạy về thôi, còn cây Nguyễn Tuân e thấy cũng khá đông. Còn xe bus thì nói thật cụ là do bọn công ty nó làm hợp đồng nữa, chứ không nhất thiết nó chuẩn, cây xăng trên đường Hoàng Hoa Thám cũng rất nhiều xe bus đổ, mà e đổ ở đó thấy có vẻ điêu ạ
Chuẩn đới cụ , cây xăng nhà máy 3/2 cũng ổn đấy!hoắc cây xăng quân đội ở cầu vượt Vọng, đầu đường trần Hưng Đạo có 2 cây của P và Quân đội cũng OK!
anh cũng hay lượn OF phết nhỉ?

lancer_gala

Xe hơi
có cây xăng thành công láng hạ cũng chuẩn ạ

duongviettic

Xe hơi
Nghe bố em nói và dổ thì cây xăng cạnh phố trần tử bình là chuẩn, còn em thì toàn đổ cây xăng chỗ X5 qua đường tầu ql32 thôi, em thấy chuẩn

commander

Xe điện
Ở HN em tuyền đổ A95 tại cây xăng Nam đồng, về Vinh tuyền đổ A95 chộ cây xăng vòng xuyến Minh Khai - Lê hồng phong, về hà tịnh tuyền đổ A95 chộ cây xăng cạnh bến xe :D

doanhvu

Xe hơi
Cháu hay đổ ở Hoàng Hoa Thám , thấy ồn phết cơ mà không bán cho xế hộp vào giờ cao điểm cụ ạ ( 18h-22h) . Còn không biết các cụ trên thế nào chứ cháu vào cây xăng Nguyễn Tri Phương 1 lần rồi , cháu đi LX mà đổ 100 chưa được nửa bình ( từ năm ngoái ợ) và đến giờ cháu vẫn chưa quay lại ạ ^:)^

kompessor

Xe tải
chuẩn cụ cứ vào mấy cây mà có taxi tấp vào đổ ý! cây xăng tên sông hồng ở cuối đườg lê văn lương nếu cụ làm ở mạn THNC

kompessor

Xe tải
Cháu hay đổ ở Hoàng Hoa Thám , thấy ồn phết cơ mà không bán cho xế hộp vào giờ cao điểm cụ ạ ( 18h-22h) . Còn không biết các cụ trên thế nào chứ cháu vào cây xăng Nguyễn Tri Phương 1 lần rồi , cháu đi LX mà đổ 100 chưa được nửa bình ( từ năm ngoái ợ) và đến giờ cháu vẫn chưa quay lại ạ ^:)^
cây đó chỉ được cái to thôi cụ ơi, đổ cũng điêu lắm, nếu đổ xe máy thì xuống cây ngã tư Đội Cấn - Liễu Giai (Văn Cao) ý, hơn hẳn mỗi tội thỉnh thoảng đổ oto, giờ lại ko cho nữa :|

Furious

Xe điện
Thẳng thắn mà nói thì em chưa bao giờ thấy cây xăng nào đong đủ. Chỉ cần tìm một cây xăng nó bơm điêu ít thôi cũng là hạnh phúc rồi.

ParkChuHe

Xe hơi
Em hay đổ xăng ở đường Tam Trinh (gần cầu Mai Động), cây xăng này tiện đường, cũ nhưng mà cũng đông người đổ, có lẽ là tiện đường chiếm phần đa nhưng chưa ai thấy có ý kiến gì về chất và lượng <> các cụ nhà mềnh có cụ nào đổ ở đó không nhỉ? cho ý kiến ,..

lethangita

Xe máy
Các bác cho em hỏi cây xăng Sông Hồng của quân đội ở Lê Văn Lương thế nào ạ, trước em thấy taxi hay đổ ở đấy thế nên cũng hay vào đó, khoảng 3 tháng gần đây em cảm nhận là xe vào ít hơn trước rất nhiều, cũng thấy nghi nghi (em luôn đi làm cùng giờ vào buổi sáng nên rất dễ cảm nhận). Bác nào có thông tin cho nhà em biết với.

kompessor

Xe tải
Các bác cho em hỏi cây xăng Sông Hồng của quân đội ở Lê Văn Lương thế nào ạ, trước em thấy taxi hay đổ ở đấy thế nên cũng hay vào đó, khoảng 3 tháng gần đây em cảm nhận là xe vào ít hơn trước rất nhiều, cũng thấy nghi nghi (em luôn đi làm cùng giờ vào buổi sáng nên rất dễ cảm nhận). Bác nào có thông tin cho nhà em biết với.
e toàn ra đấy đổ, thấy tác phong cũng khá chuyên nghiệp, có cả phần thưởng 5 lít xăng (thì phải) cho ai phát hiện nhân viên ko đeo biển tên + ko đưa bơm xăng về 0 :)) còn cảm nhận của cụ thì... e cũng ko rõ :D

tranhoangminh

Xe container
cây này gần nhà mà e cũng ít đổ, vì có vẻ điêu.
Em lập thớt này chỉ để mong nhà m có được list những cây xăng gian lận ít nhất và xăng chất thôi, chứ giờ làm gì có cây nào thật hết đâu.

hondalegend

Xe hơi
Em toàn đổ ở cây xăng Yên Phụ vì gần nhà với lại em thấy ở đấy nhiều taxi đổ và có vẻ ổn nhất so với những chỗ em đã từng đổ.

puppu

Xe tải
Ở HN em tuyền đổ A95 tại cây xăng Nam đồng, về Vinh tuyền đổ A95 chộ cây xăng vòng xuyến Minh Khai - Lê hồng phong, về hà tịnh tuyền đổ A95 chộ cây xăng cạnh bến xe :D
về Vinh em cũng toàn đổ cây xăng này, nó có cái biển to đùng : Khách Hàng Chú Ý đồng hồ trước lúc đổ xăng. Có thắc mắc xin liên lạc số điện thoại xxx...xxxx
Khi bắt đầu bơm thì nhân việc bảo là : Anh ơi, đồng hồ về 0 rồi nhé, anh chú ý đồng hồ cho em ;;)

tranhoangminh

Xe container
về Vinh em cũng toàn đổ cây xăng này, nó có cái biển to đùng : Khách Hàng Chú Ý đồng hồ trước lúc đổ xăng. Có thắc mắc xin liên lạc số điện thoại xxx...xxxx
Khi bắt đầu bơm thì nhân việc bảo là : Anh ơi, đồng hồ về 0 rồi nhé, anh chú ý đồng hồ cho em ;;)
cái này là trò của mấy e rồi, e cứ cho mật để cụ tin rồi thỉnh thoảng e ý bấm cái là số nó nhẩy nhanh lắm, còn về 0 thì cây nào chẳng cho về không? nhưng không để ý là số nó nhẩy vù 1 cái ngay.=))

anhnguyen711

Xe hơi
Sông Hồng đã có mem OTF phàn nàn rồi đây các pác, trích nguyên văn nhé :

Cây xăng Sông Hông Lê văn Lương lại ăn cắp
Chiều nay em vừa qua đó đổ xăng. Sự việc như sau:
Em vừa đỗ vào vị trí chờ đổ thì thằng cu bán xăng ra khen xe mới, bóng, cứ thắc mắc cái xe có vẻ ngắn dài khác xe bình thường. Em đúng là đã đọc nhiều cảnh báo của các cụ trên này mà vẫn gà lại đi giải thích với nó là ngắn dài gì đâu. Miệng giải thích tay em mở bình. Đúng lúc nó đút vòi vào bình là lúc em rút ví (thay vì phải nhìn đồng hồ). Nó bắt đầu bơm là lúc em rút ví ra, sự việc chỉ độ 5 giây nhưng em nhìn đồng hồ đã 160k. Em phản ứng ngay và khi đồng hồ chỉ 320k thì nó lại tắt về 0 và bơm tiếp. Lần này đồng hồ chỉ 420k thì nó dừng. Tổng cộng là 320k+420k. Em kiên quyết ko trả đủ 740k. Xem đồng hồ báo số km còn chạy đc thì em tính nó đã chõm của em tầm 5 lít. Lúc đó đông ng quá mà sự việc lại nhanh nên em trả nó 700k. Nó đồng ý. Trả xong mới nghĩ ra là mình vẫn ngu, đáng nhẽ chỉ trả 420k theo đúng đồng hồ. Tự thấy mình ngu nên em quay lại hỏi tên thằng cu bơm xăng quyết tìm bằng đc lãnh đạo cây xăng để nói chuyện thì đc gặp chị quản lý trựa ca này. Trình bày đầy đủ ( kể cả việc anh em OF trc đây đã cảnh báo). Chị quản lý thái độ rất tiếp thu, mặt nóng bừng cảm ơn em và ra ngay hiện trưởng. Em bận về đón F1 cũng ko quay lại xem đôi co.
Sự việc diễn ra rất nhanh, thằng ôn con rất hoạt ngôn và nhanh chân đứng che đồng hồ. Các cụ phải cảnh giác hơn nữa. Mẹ cha cái thằng ăn cắp........

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Tiện các bác cho em hỏi em ở lạc long quân hay đổ cây xăng quân đội đầu đường lạc long quân gần ngã ba âu cơ..cái cây ấy có vấn đề gì không ạ!
Em đổ xăng ở đây suốt,vì nhà em cũng ở gần đây,em thấy chất lượng và số lượng cũng ok đấy cụ ah.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Sông Hồng đã có mem OTF phàn nàn rồi đây các pác, trích nguyên văn nhé :

Cây xăng Sông Hông Lê văn Lương lại ăn cắp
Chiều nay em vừa qua đó đổ xăng. Sự việc như sau:
Em vừa đỗ vào vị trí chờ đổ thì thằng cu bán xăng ra khen xe mới, bóng, cứ thắc mắc cái xe có vẻ ngắn dài khác xe bình thường. Em đúng là đã đọc nhiều cảnh báo của các cụ trên này mà vẫn gà lại đi giải thích với nó là ngắn dài gì đâu. Miệng giải thích tay em mở bình. Đúng lúc nó đút vòi vào bình là lúc em rút ví (thay vì phải nhìn đồng hồ). Nó bắt đầu bơm là lúc em rút ví ra, sự việc chỉ độ 5 giây nhưng em nhìn đồng hồ đã 160k. Em phản ứng ngay và khi đồng hồ chỉ 320k thì nó lại tắt về 0 và bơm tiếp. Lần này đồng hồ chỉ 420k thì nó dừng. Tổng cộng là 320k+420k. Em kiên quyết ko trả đủ 740k. Xem đồng hồ báo số km còn chạy đc thì em tính nó đã chõm của em tầm 5 lít. Lúc đó đông ng quá mà sự việc lại nhanh nên em trả nó 700k. Nó đồng ý. Trả xong mới nghĩ ra là mình vẫn ngu, đáng nhẽ chỉ trả 420k theo đúng đồng hồ. Tự thấy mình ngu nên em quay lại hỏi tên thằng cu bơm xăng quyết tìm bằng đc lãnh đạo cây xăng để nói chuyện thì đc gặp chị quản lý trựa ca này. Trình bày đầy đủ ( kể cả việc anh em OF trc đây đã cảnh báo). Chị quản lý thái độ rất tiếp thu, mặt nóng bừng cảm ơn em và ra ngay hiện trưởng. Em bận về đón F1 cũng ko quay lại xem đôi co.
Sự việc diễn ra rất nhanh, thằng ôn con rất hoạt ngôn và nhanh chân đứng che đồng hồ. Các cụ phải cảnh giác hơn nữa. Mẹ cha cái thằng ăn cắp........
Giống y cây xăng ở TP phủ lý,nhưng độ trắng trợn thì ở PL hơn nhiều.y như cái bọn bán hàng ăn ở chỗ đường sắt,rất thích đánh nhau với khách.