Xách ô tô ra và đi...Xín Mần

Thái Phượt

Xe tăng
@Cụ CSGT : TTuyển Mường Lát TH ngược về Tây Trang ĐB thì Range 4+4 lại có Tời nữa thì chiến tốt chỉ hết sức lưu ý Các Cụ là M.Lát Hoa Thanh Quế có một Đặc Sản VH nổi tiếng đó Là tục ..." Ngủ Thăm " .Ngon Rai như Cụ mà qua đấy thể nào mấy Ẻm cũng ùa ra " Đây rồi E chờ A mãi " ,ngoài tục " Ngủ Thăm " xứ M.Lát còn có Bùa Yêu cực kỳ hiệu nghiệm nữa .Chân tình cảnh báo với tinh thần oto Fun đới.Rất Tks Cụ

Cảnh sát G.T

Xe điện
@Cụ CSGT : TTuyển Mường Lát TH ngược về Tây Trang ĐB thì Range 4+4 lại có Tời nữa thì chiến tốt chỉ hết sức lưu ý Các Cụ là M.Lát Hoa Thanh Quế có một Đặc Sản VH nổi tiếng đó Là tục ..." Ngủ Thăm " .Ngon Rai như Cụ mà qua đấy thể nào mấy Ẻm cũng ùa ra " Đây rồi E chờ A mãi " ,ngoài tục " Ngủ Thăm " xứ M.Lát còn có Bùa Yêu cực kỳ hiệu nghiệm nữa .Chân tình cảnh báo với tinh thần oto Fun đới.Rất Tks Cụ
Nghe cụ nói đến tời em lại nản! Nhưng mấy món "đặc sản" lại có vẻ hấp dẫn quá! :D
Có lẽ em phải sắm thêm cái tời! :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Như cụ CSGT nói thì dự đường này chỉ cho 2 bánh đi thôi còn 4 banh là em e không đi được .Nhìn trên anh gúc gồ thì nó chỉ là đường rất mờ
Em hỏi qua rồi, đường nhiều đá sỏi lổn nhổn thôi (vì đang trong giai đoạn thi công)! Nếu có thời gian chắc vẫn đi được!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ co hỏi đường này thi xe cỡ nào nào đi được, có bắt buộc phải 4X4 không ?
Cũng giống như tuyến đường Lùng Phình-Xín Mần! Hỏi đường người dân bảo "đi tốt, uaz còn đi được nữa là"! Sau khi đi em rút ra kết luận: "tốt hay không là do quan niệm của mỗi người"! Người dân ở đó có đường đi như vậy là tốt lắm rồi! Nhưng với những người dưới xuôi lên có vẻ hơi oải!
Hỏi đường từ Xín Mần về Thanh Thủy-Hà Giang, em cũng nhận được câu trả lời như vậy! "Đi tốt"! :D

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ co hỏi đường này thi xe cỡ nào nào đi được, có bắt buộc phải 4X4 không ?
Giời ạ Cụ CSGT cụ ấy nói kiểu " Người Mông " đấy ,nếu có sức khỏe và Phuọt bằng xe máy xịn băng qua Tây côn Lĩnh thì được ( bên Phượt.com đã có người đi và úp Ảnh ) .Còn đường ko lọt một chiếc ô tô thì Cụ đi kiểu ji,Đồn BP Xín Mần phụ trách từ mốc 1 bên Pavaysu sang mốc 5 hỏi thì " người Mông " nói " Đi được vớ có đường từ Chí Cà sang Pavaysu rồi " .Đến lúc đứng ở trạm BP Pavaysu tận mắt thấy con đường từ Chí Cà toàn Bụi đất đổ từ đỉnh núi xuống dốc cỡ 40% 1 ô đi xe máy chắc cài sô1 Phi lên dốc có thêm 1 ô đủn đằng sau .Lính BP bảo đi tuần cột mốc ko ngại bằng bị gọi về Đồn BP đấy Cụ Ca Ce ạ ,Ofer nhà Mình nhiều khi Fun lắm

Cảnh sát G.T

Xe điện
Giời ạ Cụ CSGT cụ ấy nói kiểu " Người Mông " đấy ,nếu có sức khỏe và Phuọt bằng xe máy xịn băng qua Tây côn Lĩnh thì được ( bên Phượt.com đã có người đi và úp Ảnh ) .Còn đường ko lọt một chiếc ô tô thì Cụ đi kiểu ji,Đồn BP Xín Mần phụ trách từ mốc 1 bên Pavaysu sang mốc 5 hỏi thì " người Mông " nói " Đi được vớ có đường từ Chí Cà sang Pavaysu rồi " .Đến lúc đứng ở trạm BP Pavaysu tận mắt thấy con đường từ Chí Cà toàn Bụi đất đổ từ đỉnh núi xuống dốc cỡ 40% 1 ô đi xe máy chắc cài sô1 Phi lên dốc có thêm 1 ô đủn đằng sau .Lính BP bảo đi tuần cột mốc ko ngại bằng bị gọi về Đồn BP đấy Cụ Ca Ce ạ ,Ofer nhà Mình nhiều khi Fun lắm
Đúng rồi vớ! =))

ca_ce

Xe tăng
Đúng rồi vớ! =))
Cảm ơn các cụ, thế thì chịu rồi , chắc đợi đường tuần tra BG thêm 1 số năm nữa rồi:-o

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện

E hỏi chân thành, cụ Thái Phượt đã bao giờ có ý định làm một cuốn hồi ký chưa ạ
E đọc bài của cụ cũng nhiều và rất cảm phục . Các trải nghiệm, khám phá của cụ e nghĩ cũng rất hay, bổ ích với mọi người, E cũng không chắc là đã có ai có nhiều thông tin như cụ ?

Giá có đủ Điều kiện chác e xin theo làm đồ đệ cho cụ roài, ( Mà e hỏi nhỏ sao cụ quen biên phòng nhiều thế ? )

Chúc cụ luôn có những chuyến di đầy bổ ích và thú vị !!!

Dammexehoi

Xe hơi
Đúng roài cụ Thái, nhưng cụ giải thích cho em:

Sao 2 cô gái trên, 1 cô áo dài VN ta thì lại 3 vòng thô thô

Còn cái bộ của cô TQ kia thì sao nó lại ôm body lộ hết cả mấy chỗ thế kia? Lẽ ra phải là bộ sườn sám đoan trang mới đúng chứ

Còn phụ nữ VN thì áo dài phải nét thanh thoát đoan trang và chỉ để lộ đường cong chữ S mới chuẩn

Ko lẽ bố họa sỹ nào vẽ tranh biếm họa bêu xấu 2 bên thế này :D
Em nhìn hình cụ chủ chụp nó mờ mờ trông cứ như vẽ hình bán LUY...... ấy nhỉ.

Thái Phượt

Xe tăng
@Cụ Mit-One : Cái chuyện Cụ hỏi nhỏ ấy Là đi đến đâu tiếp xúc với BP E cũng có 1 bửu bối đó Là tập Ảnh chụp với Chỉ Huy BP các nơi ,đa phần các Cụ ấy nhận ra nhau vì cùng chui ra từ lò ĐHBP ,cộng với chút vốn sống,tí ti hài hước Là qua hết thôi Cụ Mit à .Như Trung tá đồn Trưởng này quê Hà Nam thấy Th.Phượt nhận Đồng Huơng ( chém) vùng đất " 7 Củ Thành 8 " vui quá cười hết cỡ bẩu thôi Ô đi đi ko kể chuyện Tôi cười chết mất ,đơn giản vậy thôi

MIT-ONE

Xe điện
@Cụ Mit-One : Cái chuyện Cụ hỏi nhỏ ấy Là đi đến đâu tiếp xúc với BP E cũng có 1 bửu bối đó Là tập Ảnh chụp với Chỉ Huy BP các nơi ,đa phần các Cụ ấy nhận ra nhau vì cùng chui ra từ lò ĐHBP ,cộng với chút vốn sống,tí ti hài hước Là qua hết thôi Cụ Mit à .Như Trung tá đồn Trưởng này quê Hà Nam thấy Th.Phượt nhận Đồng Huơng ( chém) vùng đất " 7 Củ Thành 8 " vui quá cười hết cỡ bẩu thôi Ô đi đi ko kể chuyện Tôi cười chết mất ,đơn giản vậy thôi

Mỗi cái ti tý ấy của cụ thật đúng chất nhà lính rồi
Còn cái vụ hồi ký cụ có định làm không , e thấy hay các câu chuyến đi của cụ lắm

starex

Xe tăng
Cháu thần tượng cụ Thái Phượt rồi, cố cày cuốc lấy con 4x4 để ngao du tây bắc thôi. Chúc cụ Thái sức khỏe.

Thấy câu " Hồn về Biên Giới chẳng về Xuôi" của cụ nặng tình quá, em thích câu độc nhất thơ này

Chỉnh sửa cuối:

- Taurus -

Xe hơi
Vui quá cụ ơi, em rất thích các vụ phượt của cụ. Nhìn thấy phê rồi.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Chúc chú luôn có sức khỏe tốt để khám phá những cung mới. (Vì chú đã lớn tuổi nên cháu ko dám xưng hô như văn hóa của OF)

coemcoem

Xe tải
Trước khi chạy cung này cùng chú Thái thì em cũng đã làm xế cùng với 1 ọp phơ nhà Đà Nẵng nặng 87kg chạy cung như cụ nhưng em vòng thêm 1 vòng HG rồi về đường Bảo Lâm, Bảo Lạc qua Nguyên Bình về Ba Bể trên chiếc Dream chiến đời 98. Tổng quãng đường 1563km. Đường lão chạy chính là đường em chạy từ Bắc Ngầm => Bắc Hà => Lùng Phình => Lùng Cải => Nàn Ma => Cốc Pài. Đoạn từ Lùng Phình sang Tả Củ Tỉ rồi đến Lùng Cải sang Nàn Ma thì 30Km. Em chạy hết 2 tiếng với 1 ôm nặng ggầnn 1 tạ và 30kg đồ đoàn. Tuy nhiên về đến chỗ nghỉ thì sáng hôm sau nách trái em lên hạch.

Tuy nhiên so với đoạn từ ọp rốt 7km xuống mốc 172 thì mới chỉ là muỗi thôi cụ ạ:).

đây là đoạn ở gần đến Bắc Hà

Đây là ngã 3 Lùng Phình => Xín Mần. bắt đầu 30Km đường ọp rốt từ Lùng Phình sang Nàn Ma.
Có phải lão đi đường này?

Nhưng kết quả thì tuyệt vời. Tới đỉnh Nàn Ma thì đẹp thâu rầu.

Về đến Ngậm..bập..bập..Nậm Ty, Thông Nguyên

cun này em qua rồi ợ, cơ mà em đi hẳn bằng ỉn trên xe 6 người + 1 lô tạp phế lù đồ đạc, em đi nghiên cứu văn hóa ợ.
cơ mà em thấy đi ỉn qua cung này vất phết, năm ngoái em đi dính đúng mùa mưa, sa lầy mấy phát, cả đoàn chả ai biết lái cả, cứ đến đoạn khó đi là em lại phải cuốc bộ thăm đường, nhưng được cái cảm giác chinh phục cun đường này bằng xe gầm thấp rất khoái ợ

tuannbb

Xe điện
Bác Thái có duyên với vùng cao, đặc biệt là với các chiến sỹ biên phòng!

hoangminh3B

Xe tăng
Bài của cụ Thái bao giờ cũng rất hóm và hay. Vodka hai cụ ợ