[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

Website
www.facebook.com
Thông tin cụ đăng ký với Bank có sai lệch gì so với CCCD không? Đầy cụ vẫn chưa thèm ra Bank để cập nhật thông tin từ CMT 9 số hoặc/và CCCD12 số sang CCCD Chip đâu. :D

2congai

Xe buýt
Em dùng IP đời mới đây mà quét mãi cái Chip CCCD không được, chả hiểu IP đểu hay CCCD củ chuối..

Mà em dùng Apple Pay thì cũng đọc qua NFC, có thấy lỗi bao giờ đâu, có thể cái Chip CCCD bị lởm quá.
Cũng nghe anh em trên mạng nói thế mà chả nhẽ tự nhiên tốn tiền mua cái Ăn Roi chỉ vì cái Chip CCCD có vấn đề.
Em nghĩ do app, em xài 15 promax, app vneid và MB đọc NFC chỉ mất vài dây nhưng app ACB đọc mãi ko đc, nhưng kiên trì dí gần chục lần cũng xong :)) :)) :))

2congai

Xe buýt
Sau lần cập nhật này bọn lừa sẽ cũng vẫn mua TK không chính chủ nhưng nó sẽ yêu cầu người bán cập nhật sinh trắc học trước và sau này chúng dùng Al để tạo ra hình ảnh khuôn mặt khi CK. Xét về lâu dài nên dùng phương án khác khó hơn, có thể là mống mắt chẳng hạn.
Quan trọng là nếu bọn nó chiếm quyền điều khiển điện thoại do cài app lạ vào máy thì cũng ko thể có cái mặt mình để chuyển khoản đc. Các cụ đừng post ảnh selfie lung tung thì sẽ an toàn nữa :)) :)) :))

Tony_Le

Xe container
Sao cụ lại khẳng định là Chip CCCD có vấn đề mà không phải là Chip NFC của IP có vấn đề?
Là vì em thanh toán Apple Pay cũng qua giao thức NFC mà không lỗi phát nào nên đoán thế. Em cập nhật cho ACB, VCB đề không được. Đoán chip NFC của IP lỗi thì không có cơ sở. Chắc giờ đoán App ACB với VCB lởm cho nó trung tính như cụ 2congai, he he!

NayruLove

Xe buýt
Các cụ không dùng quả táo cắn dở là hơi gay đấy. Điện thoại android nhiều cái không có chức năng NFC, dù mới mua hay còn đang bán trong các siêu thị lớn. Phần mềm cài đặt sinh trắc học của Ngân hàng đòi hỏi điện thoại phải có chức năng này.
Có lẽ mua bán trên 10 tr phải dùng tiền mặt thôi.
Có lẽ ĐT android rất nhiều loại dù còn mới sẽ bị bỏ, bất kể nằm trong siêu thị hay đang được dân cư sử dụng.
Dân chúng lại tốn ối tiền đổi điện thoại.

Trừ khi Ngân hàng NN biết rằng Dân chúng còn nghèo lắm, sửa đổi lại phần mềm cài đặt sinh trắc học cho tương thích với mức sống của Dân cư.
Cụ/ mợ nghe điển cố này chưa :))

Tấn thư chép, thời Tấn Huệ Đế có thiên tai, dịch hại làm cho mất mùa, dân bị đói. Quần thần tâu việc dân đang không có gạo ăn, Tấn Huệ Đế hỏi: “Dân không có gạo ăn, sao không ăn thịt?”

haiyen1012

Xe điện
NFC hình như có từ thời mấy con Sky Pantech của Hàn Xẻng cách đây 11-12 năm rồi. ifan bị ngẫn à =))

dongnat123

Xe container
Website
www.facebook.com
Là vì em thanh toán Apple Pay cũng qua giao thức NFC mà không lỗi phát nào nên đoán thế. Em cập nhật cho ACB, VCB đề không được. Đoán chip NFC của IP lỗi thì không có cơ sở. Chắc giờ đoán App ACB với VCB lởm cho nó trung tính như cụ 2congai, he he!

Haiza......

IP của cụ là nhất.

Han Riverside

Xe buýt
Cụ thớt có bị lậm ko vậy nhi ? :D . Android có NFC từ đời tám hoành

AcidS

Xe điện
Quan trọng là nếu bọn nó chiếm quyền điều khiển điện thoại do cài app lạ vào máy thì cũng ko thể có cái mặt mình để chuyển khoản đc. Các cụ đừng post ảnh selfie lung tung thì sẽ an toàn nữa :)) :)) :))
Nghe lời cụ, về em chuyển hết ảnh đại diện trên zalo, FB… thành ảnh nhìn nghiêng. Còn ở trong thì khoá không cho người lạ xem.. đủ cẩn thận chưa nhỉ?

Tuan Can

Xe container
Thử lại thôi cụ .
Em gọi lên số hotline kiểm tra thông tin. Các bạn ấy kiểm tra thấy khớp rồi. Chỉ có địa chỉ là ko đúng. Em vừa thử lại thì ăn rồi.
Tiện thể các bạn ấy bảo ngày 28/6 sẽ đồng bộ dữ liệu với VNEID.

dpl

Xe lăn
1. Android đưa NFC lên ĐT trước cả IP. Và Android quét NFC nhạy hơn IP.
2. IP rẻ nhất cũng bằng tiền mấy con Ăn roi rẻ nhất có NFC. Có đỏi thì cũng tính đổi con Ăn roi có NFC, sao phải mất mấy lần tiền mua IP?
3. Với người dùng ĐT ko có NFC, có thể ra các quầy giao dịch ở ngân hàng để xác thực, không cần đổi ĐT. Ai có tiền xài ĐT có NFC thì tự xác nhận sinh trắc học ở nhà, ai ít tiền ko mua nổi ĐT có NFC hoặc có tiền nhưng ko muốn mua thì mời ra quầy. Mấy ông ít tiền ko mua nổi ĐT có NFC thì có khi cũng khỏi cần xác nhận sinh trắc học vì có tiền đâu mà chuyển.
Quan trọng nhất cái câu cuối để giải đáp cho cụ chủ thớt

Tuan Can

Xe container
Thông tin cụ đăng ký với Bank có sai lệch gì so với CCCD không? Đầy cụ vẫn chưa thèm ra Bank để cập nhật thông tin từ CMT 9 số hoặc/và CCCD12 số sang CCCD Chip đâu. :D
Cái khoản này thì em làm ngay mà :)) đồng tiền đi liền khúc ruột.

Duc Ta

Xe tải
Các cụ không dùng quả táo cắn dở là hơi gay đấy. Điện thoại android nhiều cái không có chức năng NFC, dù mới mua hay còn đang bán trong các siêu thị lớn. Phần mềm cài đặt sinh trắc học của Ngân hàng đòi hỏi điện thoại phải có chức năng này.
Có lẽ mua bán trên 10 tr phải dùng tiền mặt thôi.
Có lẽ ĐT android rất nhiều loại dù còn mới sẽ bị bỏ, bất kể nằm trong siêu thị hay đang được dân cư sử dụng.
Dân chúng lại tốn ối tiền đổi điện thoại.

Trừ khi Ngân hàng NN biết rằng Dân chúng còn nghèo lắm, sửa đổi lại phần mềm cài đặt sinh trắc học cho tương thích với mức sống của Dân cư.
cụ chắc trên rừng xuống ah, NFC có cách đây cả hơn chục năm Nokia, Blackberry còn có

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ lại khẳng định là Chip CCCD có vấn đề mà không phải là Chip NFC của IP có vấn đề?
Có khả năng là CCCD chưa cập nhật mức 2 thì sẽ k có gì để đọc cả bác ạ. Tôi thử CCCD của tôi nhát một. Chỉ tiếc là tôi k có táo để thử thôi.

niceshot

Xe container
Thế phức tạp cụ nhỉ, mỗi lần thay đt phải xác thực lại cũng mất thời gian phết
Cụ có nghĩ đến tình huống bọn lừa đảo có thông tin của cụ rồi cài app lên điện thoại mới, nếu ko cần xác thực thì nó sẽ chiếm luôn tk của cụ ko?