[Funland] Xác thực sinh trắc học trong các giao dịch trực tuyến

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ ấy sợ cái từ gắn chip ấy, gắn chíp chỉ để thực hiện quản lý nhiều dịch vụ công chứ cần theo dõi thì cụ ấy có chưa làm CMND CA nó cũng tìm ra phút mốt.
Chắc cụ ý nghĩ mình quan trọng lắm , lúc nào cũng được chính quyền quan tâm theo dõi ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chưa ăn thua cụ. Cứ sáng ra là lỗi mà ko có 1 lời thông báo nào từ hệ thống. Cứ chuyển khoản là báo ngân hàng nhận đang ko nhận tiền. Làm 1 lúc hoá ra là MB bị lỗi ko chuyển đi đc nhưng đổ cho bên nhận là ko nhận đc tiền vào lúc này.
MB lỗi suốt , còn hay lag nữa . Trước chã Bụp cũng pr cho nó nên em cũng cài nhưng lag quá ko dùng được còn bị chã Bụp chê do máy em lởm ;))
Mb bà chị em dùng còn bị mất tiền , bà chị bán quán lẩu đêm nên ban đêm tiền ra vào suốt ko để ý . Có 1 lần 6h sáng đang ngủ có tin nhắn - tiền nên mới ngạc nhiên . Gọi cho bên MB họ ghi nhận kiểm tra thì sau mấy hôm họ trả lại tiền tổng cộng 18tr với rất nhiều lần mất tiền mà ko biết .

Website
www.facebook.com
MB lỗi suốt , còn hay lag nữa . Trước chã Bụp cũng pr cho nó nên em cũng cài nhưng lag quá ko dùng được còn bị chã Bụp chê do máy em lởm ;))
Mb bà chị em dùng còn bị mất tiền , bà chị bán quán lẩu đêm nên ban đêm tiền ra vào suốt ko để ý . Có 1 lần 6h sáng đang ngủ có tin nhắn - tiền nên mới ngạc nhiên . Gọi cho bên MB họ ghi nhận kiểm tra thì sau mấy hôm họ trả lại tiền tổng cộng 18tr với rất nhiều lần mất tiền mà ko biết .
Ơ, em PR cho MB lúc nào vậy?

huyhung123

Xe điện
Cụ dùng máy Ios hay Android, cũ hay chưa
Máy cũ của em chạy Adroid 9, thì sau khi update nó tịt luôn. Vừa thử cài lại thì nó báo phải tắt Chế độ gỡ rối ADB đi mới được. Tắt gỡ rối ADB và lại chạy được
Các cụ mợ hay gặp lỗi truy cập MB, thì thì chuyển từ wifi sang 4G dùng nhé. Cơ quan em, chắc phải đến hơn 50% phải dùng 4G mới vào được MB trong ngày. Điện thoại hỏi MB thì nó trả lời có thể do cơ chế bảo mật của MB, nên nhiều máy cùng 1 địa chỉ IP truy cập vào thì bị block
Em samsung note 10 plus.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ơ, em PR cho MB lúc nào vậy?
Có đấy , nhưng chắc cụ xóa rồi ! thớt về MB với vietelpay nhé ! Chã hết chê do mạng nhà em lởm nâng gói lên mà dùng , xong lại chê tại ĐT em lởm ;)) nên em vẫn nhớ lắm ;))

Website
www.facebook.com
Có đấy , nhưng chắc cụ xóa rồi ! thớt về MB với vietelpay nhé ! Chã hết chê do mạng nhà em lởm nâng gói lên mà dùng , xong lại chê tại ĐT em lởm ;)) nên em vẫn nhớ lắm ;))
Điêu. Chứng cứ đâu. :D
Viettel Pay mà? Chứ MB đâu

QAZ

Xe container
Hôm qua em mới nổ 1 giao dịch hơn 10tr, app đọc khuôn mặt mất khỏang 5s + smart otp nữa. Em thấy lạ là sao không cho đọc vân tay. Em nghĩ đọc vân tay chuẩn hơn gõ smart otp.
Hầu hết các app ngân hàng đều có lựa chọn dùng vân tay, faceid hoặc otp, bạn vào cài đặt bảo mật của app đặt lại

Với VCB thì phải giao dịch 2 lần đầu bằng otp rồi mới chuyển qua vân tay/faceid được.

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, có ai từ chối cái CMT giấy 9 số đâu bác.
Họ chỉ đơn giản bẩu là, cái system bên êm nó củ chuối, cóc làm được thôi mà.

Hôm rồi bay, tôi cố ý rút cái CMT nhựa 12 số của tôi ra, cái phiên bản huyền thoại có tên ông bà già ấy, cậu An ninh nhìn tôi cứ như mình rơi từ Sao Hỏa xuống vậy.
Kiểu thanh toán bằng QR bên TQ cũng vậy, người bán hàng ko có tiền lẻ thối lại, khách thích trả bằng tiền mặt thì chấp nhận ko có tiền thối thôi. VN cũng nên tiến tới như thế.

beforethewinter

Xe tải
Em cũng thích dùng Vietel pay đây. Nó là cái app em dùng nhiều nhất. Nói chung là đủ dùng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ới Cụ Kéo ời, cụ lại làm e mất công đi lục bài.

Đây, bài của em đây:

View attachment 8624621

Cụ cũng khen mà? Mặc dù mới chửi hồi tháng 10. :D

View attachment 8624623

Và e tìm mãi chưa thấy bài chê mạng lởm đâu.. :D
Em có khen MB đâu , em vẫn chê nó lag với lỗi lòi . Chỉ khen VTpay tiện để nộp hp thôi , lúc ý em cũng cài để nộp hp nhưng giờ trường có cổng nộp riêng nên em cũng chả dùng vtpay nữa . Bài cụ chê em máy lởm chắc ai xóa rồi chứ em ko nhớ nhầm đâu . Cách đây cũng đôi năm rồi

Website
www.facebook.com
Em có khen MB đâu , em vẫn chê nó lag với lỗi lòi . Chỉ khen VTpay tiện để nộp hp thôi , lúc ý em cũng cài để nộp hp nhưng giờ trường có cổng nộp riêng nên em cũng chả dùng vtpay nữa . Bài cụ chê em máy lởm chắc ai xóa rồi chứ em ko nhớ nhầm đâu . Cách đây cũng đôi năm rồi
À đây rồi. Vẫn là bài về Viettel Pay, cơ mà có 2 vấn đề cần cụ cải chính.

1. Em ko PR cho MB, chỉ đánh giá Viettel Pay vì cá nhân e đang sử dụng.
2. E có chê máy cụ lởm đâu?

P/S: Cụ và ông Xe Đầu Kéo là 1 phỏng? :D

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
đợt 2022 thì em chỉ còn 1 năm nữa là đến 40 tuổi, CAKV thuyết phục làm cccd gắn chip thì em hỏi là thế chỉ dùng được 8 tháng thôi à, họ bảo đúng, thế em bảo thôi đợi qua 40t làm 1 lần dùng đến 65 tuổi cho tiện chứ ko vừa mất công vừa tốn tiền của nhà nước, thế rồi trong mấy năm gần đây đổi liên tục từ cccd nhựa 12 số ko chip - có chip - giờ lại đổi tên thành thẻ căn cước , nên hôm 1/7 vừa rồi em cũng đi làm cái loại mới nhất rồi, toàn bộ thời gian chờ đến khi làm xong cầm giấy hẹn trên tay tầm 30p.
còn các dv công trước giờ mấy chục năm nay em ra phường làm chưa bao giờ gặp bất kì 1 khó khăn nào , từ khai sinh khai tử nhập hộ khẩu đkkd các thứ, ra ubnd phường lúc nào cũng vắng hoe, nv ko nhiệt tình lắm nhưng họ làm đúng - đủ thủ tục, ko vòi phong bì gì hết

ngxchinhs

Xe tải
Ý của cụ là MB tự đẩy được thông tin khuôn mặt khách hàng lên hệ thống quản lý dữ liệu quốc gia?

Hay là lấy khuôn mặt của khách lúc ra giao dịch để so với khuôn mặt của khách lúc chuyển khoản?
MB tự tạo ra hệ thống xác thực tương đương hệ thống quản lý dữ liệu cư dân quốc gia.
Chuyện nó cập nhật face, hoặc tiến hóa nhân dạng khuôn mặt thì nó phải làm. không vài năm các cụ già đi, râu ria hoặc bạc tóc sụp mi, nó làm sao số sánh để khớp cái STH được. Nên cần cập nhật liên tục cái dữ liệu đúng là cần mà

xuanphuongccs

Xe điện
đợt 2022 thì em chỉ còn 1 năm nữa là đến 40 tuổi, CAKV thuyết phục làm cccd gắn chip thì em hỏi là thế chỉ dùng được 8 tháng thôi à, họ bảo đúng, thế em bảo thôi đợi qua 40t làm 1 lần dùng đến 65 tuổi cho tiện chứ ko vừa mất công vừa tốn tiền của nhà nước, thế rồi trong mấy năm gần đây đổi liên tục từ cccd nhựa 12 số ko chip - có chip - giờ lại đổi tên thành thẻ căn cước , nên hôm 1/7 vừa rồi em cũng đi làm cái loại mới nhất rồi, toàn bộ thời gian chờ đến khi làm xong cầm giấy hẹn trên tay tầm 30p.
còn các dv công trước giờ mấy chục năm nay em ra phường làm chưa bao giờ gặp bất kì 1 khó khăn nào , từ khai sinh khai tử nhập hộ khẩu đkkd các thứ, ra ubnd phường lúc nào cũng vắng hoe, nv ko nhiệt tình lắm nhưng họ làm đúng - đủ thủ tục, ko vòi phong bì gì hết
Cụ CSKV tư vấn cho cụ sai vì làm trước thời hạn 1 năm thì đến hạn không cần làm lại. Thứ 2 là chỉ được đến 60 tuổi phải làm lại và không thời hạn cụ nhé. Bây giờ cụ ra phường khai sinh mà không có VNeID thì mời cụ về nhé.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
À đây rồi. Vẫn là bài về Viettel Pay, cơ mà có 2 vấn đề cần cụ cải chính.

1. Em ko PR cho MB, chỉ đánh giá Viettel Pay vì cá nhân e đang sử dụng.
2. E có chê máy cụ lởm đâu?

P/S: Cụ và ông Xe Đầu Kéo là 1 phỏng? :D

View attachment 8624721
Là em đấy :)) Còn đoạn cụ chê mạng nhà em lởm nữa