[Funland] Xác thực sinh trắc học khi chuyển tiền ngân hàng từ 01/07/2024

7ieulongn

Xe hơi
Sao mình thấy chuyển ít một vài triệu Vietin cũng bắt xác thực khuôn mặt nhỉ, mỗi lần chuyển tiền nó cứ mắt mở camera và cười 1 phát thấy khó chịu thật. chuyển tiền đi có gì vui mà lại còn bắt phải cười mới chịu.
Hạn mức do mình tự lựa chọn cài đặt trên ứng dụng, e lương thấp cài đặt hạn mức tối thiểu 1 triệu phải xác thực bằng khuôn mặt.

huongdo03

Xe tăng
Xác thực bằng faceid của bank có vẻ là kiểu mới pk các cụ? Mình phải cài lại từ đầu à? Chứ em dùng faceid của vpbank thì nhoáng cái tiền đã bay đi rồi nên em lại dùng sm otp cho chậm lại chút.

Cháu dùng tcb thì xác nhận khuôn mặt. Thấy nhận nhanh, trừ tiền nhanh. Vcb thì đăng nhập vào app thì khuôn mặt còn ck, thanh toán vẫn dùng smart otp chứ.
hôm trước mà vk nó phật ý quá tay 1 chút thì hôm sau muốn bank là chịu chết CỤ nhể

7ieulongn

Xe hơi
Ảnh bank lưu là cccd và cmt của e, xấu thậm tệ. Và lúc e chuyển khoản cũng ko make up gì cơ. Thế mí có chuyện để nói ạ, chứ make up lên lồng lộn e sẽ thử tẩy trang xem ntn. Kết luận là e thấy quả nhận dạng ngu lắm
cài đặt xác thực khuộn mặt là lấy hình ảnh khuôn mặt trực tiếp để ứng dụng lưu chứ có lấy từ ảnh cccd đâu mợ

MuathuHN252

Xe cút kít
Viettin áp dụng xác thực khuôn mặt từ lâu rồi mà cụ, e nhớ cách đây đôi năm khi đk tk nh này, cài ứng dụng thì đã có lựa chọn xác thực khuôn mặt, hạn mức thì do khách tự đặt. Em đặt mức tối thiểu 1 triệu là phải xác thực khuôn mặt, thao tác thì cũng đâu có khó gì đâu nhỉ mà an toàn. Giơ điện thoại lên lấy toàn bộ khuôn hình mặt mỉm cười là xong.
E ko đăng kí gì tự nó vậy cụ ah. Mà e xác thực khuôn mặt nhiều lần ko dc. Cách đây
cài đặt xác thực khuộn mặt là lấy hình ảnh khuôn mặt trực tiếp để ứng dụng lưu chứ có lấy từ ảnh cccd đâu mợ
Ý là em ko cài đặt gì mà giờ ck trên 100tr là app tự động bắt xác thực, và e ko thể xác thực dc. Ra bank thì đang lười. Kb bank nó lấy cái gì nó so sánh mà cứ ko dc ấy

7ieulongn

Xe hơi
Cụ chủ cụ thể hơn đc ko?
Các menu nào dẫn đến lựa chọn đó ấy?

E vào mỗi chỗ: cài đặt khác và hiện nó như này.
Cụ chủ cụ thể hơn đc ko?
Các menu nào dẫn đến lựa chọn đó ấy?

E vào mỗi chỗ: cài đặt khác và hiện nó như này.
Chỗ cài đặt xác thực giao dịch ý cụ, nó có các lựa chọn tin nhắn sms, otp, vân tay, (khuôn mặt với nh đã triển khai) cụ thích dùng loại nào thì chọn loại đó

QD092000

Xe điện
Chỗ cài đặt xác thực giao dịch ý cụ, nó có các lựa chọn tin nhắn sms, otp, vân tay, (khuôn mặt với nh đã triển khai) cụ thích dùng loại nào thì chọn loại đó
Cun đang nói app nào?
App bidv e chịu ko thấy.

timeout

Xe điện
Làm xác thực này nhiều khi bực mình phết. Tối qua em lọ mọ cả buổi mà không sao làm được cho bà cụ, trong khi mọi người trong nhà cùng dùng dịch vụ của một ngân hàng đều ok hết.
Bực mình phết, không làm sao chuyển sang chế độ xác thực NFC được.
Nguyên nhân là bà cụ dùng CCCD cũ để đăng ký tài khoản, sau đó khi thay đổi hộ khẩu thường trú đội xxx đến tận nhà làm CCCD mới mà chưa cập nhật ngân hàng.:)
Cụ nào dính trường hợp giống bà cụ nhà em thì chú ý nhé.

phuongmit

Xe cút kít
Làm xác thực này nhiều khi bực mình phết. Tối qua em lọ mọ cả buổi mà không sao làm được cho bà cụ, trong khi mọi người trong nhà cùng dùng dịch vụ của một ngân hàng đều ok hết.
Bực mình phết, không làm sao chuyển sang chế độ xác thực NFC được.
Nguyên nhân là bà cụ dùng CCCD cũ để đăng ký tài khoản, sau đó khi thay đổi hộ khẩu thường trú đội xxx đến tận nhà làm CCCD mới mà chưa cập nhật ngân hàng.:)
Cụ nào dính trường hợp giống bà cụ nhà em thì chú ý nhé.
Cái này chủ tài khoản phải chủ động ra bank ắp đết giấy giờ chứ ai cập nhập cho cụ dc

timeout

Xe điện
Cái này chủ tài khoản phải chủ động ra bank ắp đết giấy giờ chứ ai cập nhập cho cụ dc
Đối với thanh niên thì dễ dàng, nhưng nếu gặp trường hợp xác thực sẽ cho người cao tuổi sẽ bất tiện, trong trường hợp như bà cụ nhà em sẽ phải đến ngân hàng làm trực tiếp, như vậy phải tính thêm mất công và thời gian cho con cháu đi theo nữa.:(

lotus23

Xe tải
Xác thực sinh trắc học như này là quá cần thiết dù hơi muộn.

phuongmit

Xe cút kít
Qua em cài "xác thực sinh trắc học" của BIDV xong thì CCCD tự cập nhật thay CMT 9 số.
Đối với thanh niên thì dễ dàng, nhưng nếu gặp trường hợp xác thực sẽ cho người cao tuổi sẽ bất tiện, trong trường hợp như bà cụ nhà em sẽ phải đến ngân hàng làm trực tiếp, như vậy phải tính thêm mất công và thời gian cho con cháu đi theo nữa.:(
Biết thế nhưng liên quan đến bank thì vẫn nên cẩn thận và 1 số bank vẫn phải ra kí. Cụ tham khảo trường hợp nó tự update như cụ trên xem tnao

tquang

Xe tăng

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

zaiwaz123

Xe điện

xegiacmo

Xe container
em thì ck bank bằng mẹt lâu đến nỗi quên mẹ nó pass dồi, nên quy định mới chả khác gì
Chức năng xịn nhất của con đt mà không dùng hơi phí .
Cái này quy định của nhà nước nên tất cả các bank phải tuân thủ . Người dùng bị lừa nhiều quá , để tụi lừa đảo chiếm cả quyền điều khiển đt nên nhà nước phải ra quy định