[Funland] Xác định hàng Tq hay Pháp?

Kitcat

Xe container
Rảnh rỗi các cụ vào chém giùm cháu tefal mà bán khắp Vn là hàng Pháp hay Tàu ah ?
Chả là cháu thấy cái nồi cơm tefal không áp suất bình thường thôi giá hơn hai triệu mà thiết kế dở hơi không có cái đựng nước nồi cơm khi nấu có nắp. Hở ra xách nồi là bị nước chảy ướt. Hàng Pháp gì mà thiết kế để lỗi Vặt như hàng Tq ấy cc nhỉ? Mà đọc chỗ nào cũng thấy rao chảo pháp tefal, đến cái hội đồ cũ Nhật cũng treo cái chảo mới tinh lên, em đâm sinh nghi.
Hihi, tất nhiên là cái nồi thì k ghi made in Pháp, nhưng ông anh em cứ nhất nhất đấy là hàng Pháp theo chuẩn Pháp. Em thì bảo là nó cũng giống tương ớt chin su bán o Vn theo chuẩn linh tinh chứ xuất Nhật không được là nó làm lại theo chuẩn Nhật bán cho Nhật khác đi. Túm lại theo em cái nồi tefal o Vn là đồ Tq dán mác.

Em thì dốt k biết gì về mấy vụ nồi chảo này. Mấy cụ sành mua bán cho em hỏi Tefal đang bán tại Vn rốt cuộc là hàng gì ah ?

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Khựa đấy, mua mấy cái như pana, sharp, toshiba... Vừa rẻ mà dùng rất ổn

quangsot

Xe lăn
Rảnh rỗi các cụ vào chém giùm cháu tefal mà bán khắp Vn là hàng Pháp hay Tàu ah ?
Chả là cháu thấy cái nồi cơm tefal không áp suất bình thường thôi giá hơn hai triệu mà thiết kế dở hơi không có cái đựng nước nồi cơm khi nấu có nắp. Hở ra xách nồi là bị nước chảy ướt. Hàng Pháp gì mà thiết kế để lỗi Vặt như hàng Tq ấy cc nhỉ? Mà đọc chỗ nào cũng thấy rao chảo pháp tefal, đến cái hội đồ cũ Nhật cũng treo cái chảo mới tinh lên, em đâm sinh nghi.
Hihi, tất nhiên là cái nồi thì k ghi made in Pháp, nhưng ông anh em cứ nhất nhất đấy là hàng Pháp theo chuẩn Pháp. Em thì bảo là nó cũng giống tương ớt chin su bán o Vn theo chuẩn linh tinh chứ xuất Nhật không được là nó làm lại theo chuẩn Nhật bán cho Nhật khác đi. Túm lại theo em cái nồi tefal o Vn là đồ Tq dán mác.

Em thì dốt k biết gì về mấy vụ nồi chảo này. Mấy cụ sành mua bán cho em hỏi Tefal đang bán tại Vn rốt cuộc là hàng gì ah ?
Lúc thì cháu lúc thì em thế này chả biết đằng mù nào mà trả lời :))

Kitcat

Xe container
Em xin sửa tý ấy là ông anh bảo cho dù nó là Tefal làm tại tq nhưng Pháp nó SẼ kiểm tra để đảm bảo an toàn chất lượng. Cai tefal kia trên web k thấy khẳng định cái gì free lead hay an toàn theo chuẩn gì...

Kitcat

Xe container
Lúc thì cháu lúc thì em thế này chả biết đằng mù nào mà trả lời :))
Hihi nhà cụ bác muốn nhận cách gọi nào cũng dc ah. Hôm rồi em khen cái bánh của 1 chị. Chị bác ấy cảm ơn xong đóng mở ngoặc ghi mình 70 rồi @@¥.¥

Kitcat

Xe container
Dạ thx cụ. Mấy cái đấy là thương hiệu quen tên o mình r a!

Vậy có cách nào phân định đâu là hàng Tàu k ah?

untimate

Xe hơi
kiêu hãnh như Sam Sung còn chơi linh kiện khựa thì đào đâu ra made in pháp made in mẽo>?/?/ ko phải những quốc gia này ko làm được nhưng dân họ sướng quá rồi déo thèm làm cv chân tay nữa .Đó là nói về người lao động. còn giới tài phiệt họ cứ tuồn hàng qua khựa làm giá thành sp vừa rẻ lợi nhuận thì to . mấy a tuyên ráo chịu khó bán trâu bán bò qua khựa chơi mấy ngày sẽ hiểu... đừng nói bắc kinh .. qua trùng khánh thôi lạng quạng vỡ tim mà chết ấy chứ :))

VespaS

Xe buýt
Hôm qua em mới mua 1 cái chảo Tefal trên OF. Đáy khắc rõ chữ Made In France ah.

UFA

Xe điện
Nhà e có cái chảo tefal dùng cũng chả hơn gì mấy chảo bán trong siêu thị, đc cái nặng nấu ăn coi như tập tạ thôi

Kitcat

Xe container
Hôm qua em mới mua 1 cái chảo Tefal trên OF. Đáy khắc rõ chữ Made In France ah.
Em cứ thấy loạng quạng chỗ nào cũng rao mà contact khác nhau, tức là kp cùng 1 ng bán, đâm sinh nghi ah. Đg bay cấm rồi, đg biển thì lâu lâu mới về, có mặt hàng giờ em thấy cũng bắt đầu khó mua ấy. Thế sao bên bển giảm cái về bên m Nhanh thế ah?

xegiacmo

Xe container
Hàng tefal được gia công bởi supor cụ ơi . Đúng tiêu chuẩn tiền nào của nấy :)) made in france giá khác và chất lượng cũng khác luôn

hoangduc.sbr

Xe container
8 năm trc em đi siêu thị, bị mấy đứa tiếp thị xinh đẹp hãng này nó gạ gẫm mua lò nướng. Vì dại gái nên em chót mua về, giá hồi đó gần 6tr, to như cái tv Sony cổ. Về dùng thấy thiết kế ngu thấy bà, em cảm giác như nó sử dụng thiết kế của bọn Tàu 4`. Sau đem cho vì bán lại méo ai thèm mua, đến giờ vẫn thấy ngu vì dại gái.

phamconghung

Xe tăng

em cũng đang định lấy cái này, ở website của tefal Việt Nam ghi made in France, địa điểm phân phối thì tại các siêu thị lớn. Vậy có đủ an tâm rồi chứ các cụ?

dexom

Xe Cứu Trợ
Cái chảo Tefal bình thường cũng gần 2 củ rồi đây giá chưa đến 1 củ thì tefal cái khỉ.

lymdym

Xe tăng
Hàng gia dụng châu Âu cứ phải Hafele em mới chơi, chứ gặp Tefal hay Te fò thì em next luôn

ChacuaTit

Xe tăng
Cụ nói chuẩn cứ hàng TQ mà dùng, đóng góp cho TQ phát triển và lập thêm các Quận.......
Nói thật nhé mình phụ thuộc TQ nhiều quá, huhuhu

h_mdc

Xe điện
Em mua tủ lạnh được khuyến mại cái quạt Tefal made in VN nhưng chắc hàng Tàu dán mác Việt.

xuantien_mobis

Xe lăn
T-fal Madein France mới ngon ạ. Em dùng cái nồi áp suất thấy rất tốt (hàng T-Fal của Pháp ko viết liền mà có gạch nối như này ạ: T-fal), công nhận bọn kia xảo trá thật
P/S: Diễn đàn lỗi hay sao Em ko đính kèm được ảnh

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Pana cũng chẳng có cái chỗ thoát nc khi nấu cơm cụ ợ, nó chỉ có cái rãnh nhỏ phía sau, mở vung phát, nước nhiều là ra ngoài luôn