[Thảo luận] Xả ức chế khi lái xe trên đường

yenthanh2410

Xe tải
Em sang đường ở vạch dành cho người đi bộ mà lắm hôm phải đi ra ngoài vạch do mấy bác lái ô tô và xe máy chiếm mịa mất đường của em! Vãi

ubisapro

Xe trâu
E vừa "xả" chỗ thu phí Pháp Vân, hướng về Hà nội chiều chủ nhật vừa rùi ợ. Tình hình là đường đông, các xe xếp hàng qua trạm thu phí, sau e là vài xe xếp hàng, còn e xếp sau 1 e công dài. Tự nhiên có 1 cọn lợn mới đến lách qua cả hàng xe, đứng cạnh đầu công, sau đó 2 con nữa học tập đồng loại.

E thì ko hiền lành lắm, bọn mày bon chen hở? E ép cho khỏi nhập vào thu phí luôn (3 con lợn kia đứng dạng háng giữa 2 trạm)

Việc ko có j nếu mọi chuyện êm đềm như mọi lần. Trời ko chiều lòng người :(( e ép 3 con lợn, sắp vào trạm thì thằng bảo vệ ra chặn đầu xe e để ... 3 thằng kia vào trạm.

Và e bắt đầu xả:(( Tất nhiên xả với 3 con lợn kia thì e chịu rùi. E xả ... thằng bảo vệ. E hạ kính bảo: cậu ko thấy 3 xe đó chen ngang ah, 1 hàng xe xếp chờ, bọn nó lách lên ...

Và e nhận được câu trả lời: chỗ này 2 làn xe.

E: cậu chỉ cho tôi 2 làn ở đâu?

Nó: xếp 2 hàng xe đấy thôi, a ko thấy ah?

E: wtf:))Và 1 tràng e tuôn ra

Nó: tóm lại a thiếu ý thức =))

Nói chung e xả cũng được nhiều nhiều (trong lúc chờ 3 con lợn kia thu phí mờ). Nhưng tóm gọn: nhờ mấy thằng bảo vệ kiểu này, mà tính bon chen qua thu phí khả năng ko giảm mà còn sẽ ... tăng:))

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
Thật ra các cụ cũng nên tập chịu áp lực khi tham gia giao thông như đó là một phần tất yếu thì mới ko bị stress. Kinh nghiệm của em gặp những trường hợp dở hơi chỉ cười ,lấy đó là tình huống hài hước mà vui :)

buicongchuc

Xe ba gác
Nhiều bác lái xe chuyển làn thường xuyên không xi-nhan báo trước, và còn hay loi choi bên phải rồi vèo lên tạt đầu xe. Em thường thấy các xe taxi, xe Ỉn đi như thế lắm.

kfcminh

Xe tăng
Lên xe là a e of toàn nói tiếng Đan Mạch.

slaz8

Xe ba gác
Mời các cụ vào đây xả stress vì những ức chế gặp phải khi lái xe trên đường.

Em mở đầu:
Nhiều khi thật khó chịu nhiều bác lái xe dù có xi-nhan nhưng không thèm xi-nhan báo hiệu trước khi chuyển làn hoặc khi rẽ. Có lúc em đang bám sau xe thì bất ngờ lái xe phía trước giảm tốc đột ngột bật xi-nhan và rẽ luôn làm em không kịp chuyển sang làn bên (dù làn bên vắng) và đành đợi bác ý từ từ vần xong vô-lăng rồi em mới đi tiếp được.
Nhiều khi ức quá "văng" tẹo cụ ạ :D

laixe01

Xe container
Bức xúc khi lái xe có mà kể cả ngày cũng ko hết chuyện.
Cái quan trọng là ý thức trong mỗi người khi tham gia giao thông thôi ạ

S.P

Xe tăng
2 con lợn chạy mỗi con 1 làn trên cao tốc, chạy chậm, đồng tốc. Muốn vượt chỉ có cách lách vào làn khẩn cấp :D, trường hợp này em gặp tương đối nhiều.

Đường cao tốc bị tắc, khi mình cố gắng giữ khoảng cách an toàn thì có thằng bon chen rúc luôn vào khoảng trống đấy.

vt2phuc

Xe điện
Em thì hay bức xúc: phụ nữ lái xe, bị tạt đầu, đi 2B mà lắm lúc bị các canh các chị đi 4B tạt đầu kinh hồn, cũng thích luồn lách tranh cướp đường xe máy đang đi. Đi oto trên đường trên cao thì bị các thành phần phía sau còi loạn lên đòi vượt, trong khi trước mặt mình đang có vài ông khác đang lò dò, mình còn chả lên được.

Xuân 2016

Xe tải
Mời các cụ vào đây xả stress vì những ức chế gặp phải khi lái xe trên đường.

Em mở đầu:
Nhiều khi thật khó chịu nhiều bác lái xe dù có xi-nhan nhưng không thèm xi-nhan báo hiệu trước khi chuyển làn hoặc khi rẽ. Có lúc em đang bám sau xe thì bất ngờ lái xe phía trước giảm tốc đột ngột bật xi-nhan và rẽ luôn làm em không kịp chuyển sang làn bên (dù làn bên vắng) và đành đợi bác ý từ từ vần xong vô-lăng rồi em mới đi tiếp được.
Cái này em gặp suốt.

Key

Xe máy
Chạy nội thành dí sát đít rồi bật pha. Cáu lắm cụ ạ. Nghĩ đi nghĩ lại thì lái xe vẫn phải biết kiềm chế cụ ah

buicongchuc

Xe ba gác
Cái em gét nhất là bật đèn pha trong phố và chiếu vào xe ngược chiều , em thấy phần lớn do thiếu ý thức chứ ko thể nói là ko biết bật pha .
Xe oto còn biết đường dùng pha xa/ gần, xe máy nhiều mợ lên xe cứ thế bật đèn sáng làn được và cứ thế mà đi thôi. Xe oto thấp gặp xe máy chiếu pha cao khó chịu lắm.

Kem2010

Xe tăng
Ôi, cụ ơi nhiều lắm, cứ nghĩ đến lái xe bán tải đi đường HN là em thấy xì trét rồi.
Đường HN rất nhiều thành phần có thể gây ức chế: Phụ thị nữ đi xe, mấy ông Taxi, xe bus đi theo kiểu đường nhà mình, mấy bác đang đi nhanh có điện thoại đột ngột đi chậm,... Em gọi chung là đội ngũ cản đường :v
Chả phải mỗi phụ thị nữ cụ ạ, đàn ông thanh niên cũng thế.
E mắc tât "chửi thầm" toàn từ mấy vụ này.

hungdc

Xe máy
Em ức chế nhất là lái xe ngược chiều bật pha. Nhiều người bật pha như một thói quen và cũng không để ý pha ngược chiều nó khó chịu như thế nào.

yeecoo

Xe buýt
Em ức chế nhất là quả đèn pha các cụ ah.
Nhiều khi không biết nói gì đành giơ ngón tay thôi lên cho đỡ tức.