[Funland] Xã luận của 1 con AI

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
AI nó có gg, nó chắc cùng biết sợt-gu-gồ
Giờ em hỏi AI là : " Em ơi, đ!t nhau không?" Thì theo cụ AI nó sẽ trả lời như thế nào CHO GIỐNG CON NGƯỜI NHẤT? Hay lại ngồi tra google " thế nào là đ!t nhau?" :))

accord1992

Xe tăng
Giờ em hỏi AI là : " Em ơi, đ!t nhau không?" Thì theo cụ AI nó sẽ trả lời như thế nào CHO GIỐNG CON NGƯỜI NHẤT? Hay lại ngồi tra google " thế nào là đ!t nhau?" :))
nó bảo "không, em đang đến tháng" có con người nhất không ah :(( :(( :((

shiluo

Xe container
Nếu cụ hỏi câu hỏi này với con AI tốt thì nó mắng cho cụ đấy chứ không phải đùa đâu

Lái Ngựa

Xe buýt
Phải có ông ra đề bài thì nó mới viết được.

Chẳng hạn: " Hãy viết một vài luận dài 2000 từ về tương lai của robot đối với xã hội loài người". Căn cứ vào đề bài trên AI nó sẽ viết cho cụ hàng ngàn bài luận khác nhau dựa trên các key " bài luận" , " 2000 từ", " tương lai robot" , " xã hộ loài người" , " ảnh hưởng"...Kiến thức nó được nạp như dạng từ điển. Sử dụng các thuật toán để lắp ghép các từ, ngữ thành một đoạn văn hoàn chỉnh.
Cụ cho nó Key, nó tìm dữ liệu & viết 1 bài theo đó thì kiểu như “tập làm văn” của mấy bạn phổ thông.
Nhưng tự nó viết 1 bài theo chủ đề tự nó nghĩ ra thì khác rồi.
Tương lai nó sẽ viết dưới dạng nghiên cứu khoa học : “làm cách nào để loại bỏ loài người ?” Và post trên tạp chí của bọn nó :D

cuicui

Xe tải
AI giờ mô phỏng con người nên chỉ bao giờ có những xã luận kiểu "con người có ích đíu gì cho cuộc đời" thì lúc đấy mới toi đấy.

accord1992

Xe tăng
Nó phát triển cũng tốt để nó săn lùng tùng sẻo những thằng mất dậy.
gặp nhà như bên dưới này thì xử thế nào nhỉ
Một nhà khoa học tánh tình hay đa nghi, nên ông ta chế tạo ra robot phát hiện nói dối. Ngày chế tạo thành công, ông đem ra thử con trai.

Cậu con trai vừa đi học về ông ta đem robot ra hỏi:
- Sao con đi học về trễ vậy?
- Con qua nhà bạn mượn sách về học.
Robot phát hiện nói dối, đánh cho cậu con trai một cái.
Ông bố cười:
- Đó con thấy chưa, nói dối là phải chịu phạt. Lúc bằng tuổi con bố không dám nói dối ông nội nửa lời.
Ngay lập tức, robot đạp ông ta một cái bay vô tường.
Người vợ thấy cậu con trai bị đánh đòn đau bèn nói:
- Sao anh làm thế với con, dù sao nó cũng là con anh!
Robot nắm đầu bà vợ, đánh túi bụi. Hóa ra của cụ accord1992 rơi vãi :))

ngotiteo

Xe điện
Cụ định gây sự hay kết bạn để em chiều nào ?
hehe cụ thấy không mấy từ ko hay em đều censored . bọn e hay trêu nhau trên fb vì đàn ông chắc 99,99 đều hay nói về ý này =))

Dangminhquan

Xe điện
Lập trình đủ thứ thì sao không viết được mấy câu đơn giản thế kia. Ngồi đối đáp được với người đối diện thì mới là ngon.
Ngồi đối đáp thì lại bình thường.Bài kia nếu là thật thì nó tư duy hơi bị ác đấy.Ăn ở cái biết tư duy.

kia2008

Xe tải
Lúc đầu đọc bài báo em cũng giật mình, tưởng bọn AI thông minh vậy.
Hoá ra, đề bài là người ta cho nó. Xong còn viết cho nó luôn đoạn mở đầu 7-8 câu gì đó. Nó dựa vào đoạn văn có sẵn đó để lọc ra các thông tin liên quan rồi viết thành luận văn. Nó cho ra 7-8 bài khác nhau

Phần trong bài báo là đã được hiệu chỉnh. Tức là nó viết lủng củng nhưng người ta đã cắt ghép lại câu cú và từ ngữ, xào nấu, trích từ nhiều bài luận khác nhau sau đó biên tập lại thành đoạn văn đọc hiểu được trên bài.

Nhưng họ ko đăng bài gốc do AI viết.

iTrust.2

Xe tải
Không biết bọn AI thế giới có ghét AI khựa không cccm?

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho nó Key, nó tìm dữ liệu & viết 1 bài theo đó thì kiểu như “tập làm văn” của mấy bạn phổ thông.
Tương lai nó sẽ viết dưới dạng nghiên cứu khoa học : “làm cách nào để loại bỏ loài người ?” Và post trên tạp chí của bọn nó :D
Tự nhiên nó ngồi nó viết xong rồi nó đưa bài cho mấy ông nhà báo để đăng lên mạng hở cụ ? :))

Hay con AI nó thấy ông lập trình viên đang ngủ gật nó mới gọi dậy rồi bảo " Ê mày tao vừa nghĩ ra bài luận hay lắm, viết ra cho mày đọc nhé? " hả cụ ? ;))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi đối đáp thì lại bình thường.Bài kia nếu là thật thì nó tư duy hơi bị ác đấy.Ăn ở cái biết tư duy.
Đối đáp thì sẽ lòi ra đâu là máy đâu là người ngay. Mà đối đáp ở đây không phải là hỏi mấy câu vớ vẩn như hỏi con siri hay hỏi con robot của mấy anh nhựt bổn đâu cụ nhé :))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Một đề tài nó có thể cho ra hàng trăm bài khác nhau. Đây là bài " kinh nhất" mà mấy anh lập trình viên lôi ra lòe thiên hạ để các cụ ngồi tự sướng với nhau :))

dalink

Xe điện
Con này thì chả phải ai gì, chỉ là con bot được nhét vài câu sẵn mà em cũng điên cả tiết. Chả là em có 1 đơn hàng có vấn đề với shopee, gọi lên chửi chán vào chat thì nó rep thế này.

vneseman

Xe lăn
Nghe có vẻ tương lai Terminator không chỉ còn là trên phim

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân cụ em (hoặc một số người khác) hỏi mấy câu cũng tắc tịt chứ nói gì đến AI
Cụ bảo AI không tự nhận thức và tự tư duy là sai đấy nhé cụ, bây giờ khác rồi, nó tự học cực nhanh đấy cụ. Ví dụ như con AI đánh cờ, nó chỉ được dạy để biết nguyên lý đánh cờ, còn sau đấy tự học và đánh bại tất cả kỳ thủ trên thế giới
Tất nhiên AI thì phải do người lập trình rồi chứ làm sao nó tự sinh ra, nhưng nó giỏi thì phải bảo là nó giỏi (hoặc theo kiểu cụ có thể khen là người lập ra nó giỏi)
Lập trình đánh cờ nó là một việc quá đơn giản mà con người đã làm được cách đây hàng chục năm rồi, cụ không nên đưa ra so sánh với AI.