[Funland] Xá lị tóc ??

Trạng thái
Thớt đang đóng

motthoidongbim

Xe điện
Khầy nhập Bắc tông, sau nhập lại Thiền tông, rồi lại Bắc tông, giờ muốn chuyển Nam tông mà Hội không cho.
Cũng vì:
Bắc tông > Không được nhận tiền trực tiếp
Nam tông > Được nhận tiền trực tiếp
Nên:
Thầy chơi kiểu đa hệ, ăn mặc Nam tông dễ nhận xèng, nhưng lại dẫn Bắc tông để chém Oan gia trái chủ cho các con giời chuyển khoản
Chắc Minh giáo chủ muốn thống nhất Nam - Bắc tông. Quả là công đức vô lượng. Tay phải nhận xèng mà tay trái cũng vẫn nhận được.
Mấy thằng sư láo cũng thế. Ăn mặn xong hỏi thì bảo được ăn, chỉ ăn vào ngày rằm, mùng 1 thôi. Hỏi chùa theo phái nào thì loanh quanh. Mà theo Nam tông thì đi mà khất thực, nhận đồ cúng dường mà ăn. Đây thì mua đồ về chùa nấu nướng. Mấy bà già ở làng thì mê muội, nó nói dek gì cũng nghe, 1 câu thầy, 2 câu thầy. Em đến toàn xưng anh - em. Thầy dek gì mà thầy.

doctor76

Xe ba gác
Hình ảnh sư Thái Minh trước khi xuất gia, trong bộ phim tài liệu do Thị Yến chắp bút viết kịch bản kiêm chỉ đạo sản xuất , phim do hãng phim clb Cúc Vàng sản xuất, mô tả hành trình từ biệt cha mẹ của sư Thái Minh, bái lạy cha mẹ để theo con đường Phật pháp, rồi vào thiền viện Trúc Lâm Đà Lạt học tu.
Kịch bản viết:
- Trước sự quyết tâm của Người con trai ấy, cha mẹ đành ký vào giấy đồng ý, người bái lạy công ơn sinh thành, ...hàng trăm phật tử đứng quanh cùng khóc...bỗng nhiên trời đổ cơn mưa.

xagym

Xe tải
Chắc Minh giáo chủ muốn thống nhất Nam - Bắc tông. Quả là công đức vô lượng. Tay phải nhận xèng mà tay trái cũng vẫn nhận được.
Mấy thằng sư láo cũng thế. Ăn mặn xong hỏi thì bảo được ăn, chỉ ăn vào ngày rằm, mùng 1 thôi. Hỏi chùa theo phái nào thì loanh quanh. Mà theo Nam tông thì đi mà khất thực, nhận đồ cúng dường mà ăn. Đây thì mua đồ về chùa nấu nướng. Mấy bà già ở làng thì mê muội, nó nói dek gì cũng nghe, 1 câu thầy, 2 câu thầy. Em đến toàn xưng anh - em. Thầy dek gì mà thầy.
Cởi áo nâu ra, đi mường thanh (xa không ai biết mình là ai) bo cho các em toàn vài củ

doctor76

Xe ba gác
Con chó nó chăn cả đàn cừu là bình thường
Nhưng con chó lại phải nghe lệnh chủ nhân
Cá nhân em rất băn khoăn, họ là người khỏe mạnh, cả về thể xác và tâm thần, chắc chắn có học thức, vậy mà những điều phi lý, phản khoa học đến vậy cũng tin ư????

doctor76

Xe ba gác
Phạm Thị Yến úy lạo các nữ phật tử làm công việc giặt giũ quần áo, giặt giũ không công vì Thị Yến phát biểu :
- người khôn ở đời là người thích đi phục vụ, người dại ở đời là người thích được phục vụ, bây giờ tâm chúng ta đã thông, lấy việc phục vụ tích đức cúng dường.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Không rõ cụ ạ, nhưng chửi bới bậy bạ tục tĩu kinh khủng, tất nhiên em ko bao giờ sợ hay gỡ bài, bất ngờ Fb đưa ra cảnh báo và gỡ hết ảnh, tk Facebook em bỗng thành có vấn đề.
Em đã vodka cụ ạ.
FB nó sống bằng tiền quảng cáo.
Chúng ta có trót đăng ảnh CCCD lên là bị khoá ngay.
Nhưng đội bóc phốt, chạy quảng cáo có khi lại không sao.
Cụ bị nhiều đứa nó report quá thì FB xử lý bằng AI nó cứ chém cái đã thà giết nhầm còn hơn bỏ xót.
Chia sẻ với cụ ạ.

doctor76

Xe ba gác
Phạm Thị Yến dẫn đầu các phật tử cực kì đông đảo đến quỳ lạy nhân lễ Vu Lan với cha mẹ sư Thái Minh.

doctor76

Xe ba gác
Cụ dẫn bài suốt trong này mà còn hỏi câu ngô nghê vầy.
Quá trình tẩy não diễn ra trong tg dài, ko phải ngày 1 ngày 2, qua 5 cấp, cúng cả trăm triệu mà vẫn chưa được lên con chiên chính thức cơ mà.
Không khác gì chơi game nạp tiền tăng level.
Còn "họ" "chắc chắn có học thức" hay không thì còn tùy. Đứa học thức thì nó tham gia để làm giàu, kẻ dốt nát thì mong giải nghiệp.
Yến ngu dốt về tổ chức, chỉ xảo ngôn, làm sao tổ chức được event khủng như thế, đằng sau nó là những đứa học thức đấy.
Cụ nói làm em sáng mắt sáng lòng hơn.

xagym

Xe tải
Cá nhân em rất băn khoăn, họ là người khỏe mạnh, cả về thể xác và tâm thần, chắc chắn có học thức, vậy mà những điều phi lý, phản khoa học đến vậy cũng tin ư????
Họ được giáo dục nghe lời, thui chột tính phản biện trong trường học. Lại thấy cha mẹ xì xụp nên tự động theo
Tư duy độc lập nó giá trị chỗ đó anh ạ
Đó là lý do em xác định cho con đi du học (1 vài chương trình du học miễn học phí cho sv đại học).
Nhìn sự vô minh thấy ...cũng hay, em hay dặn con, khi đứng ở trên cao, hãy tập quan sát đám đông ở dưới, con sẽ nhìn thấy những điều không thể thấy khi con ở trong đám đông

doctor76

Xe ba gác
Em đã vodka cụ ạ.
FB nó sống bằng tiền quảng cáo.
Chúng ta có trót đăng ảnh CCCD lên là bị khoá ngay.
Nhưng đội bóc phốt, chạy quảng cáo có khi lại không sao.
Cụ bị nhiều đứa nó report quá thì FB xử lý bằng AI nó cứ chém cái đã thà giết nhầm còn hơn bỏ xót.
Chia sẻ với cụ ạ.
Quá đúng cụ ạ, trong phút mốt nó gỡ ảnh xóa sạch bài và đưa ra cảnh báo, hạn chế tk Facebook của em, em khiếu nại nó không chấp nhận.

xagym

Xe tải
Phạm Thị Yến dẫn đầu các phật tử cực kì đông đảo đến quỳ lạy nhân lễ Vu Lan với cha mẹ sư Thái Minh.

Đã đến nước này, thì bọn nó coi hiếu trọc là giáo chủ, cha mẹ hiếu là tiên thánh hạ sinh giáo chủ rồi
Chỉ cần anh hiếu nhất hô, bá ứng

conco1978

Xe tăng
Đây là cả 1 tập đoàn rồi, có đầy đủ ban bệ để tẩy não dần người dân nghe theo, cụ chủ có nhiều ảnh độc quá

doctor76

Xe ba gác
Họ được giáo dục nghe lời, thui chột tính phản biện trong trường học. Lại thấy cha mẹ xì xụp nên tự động theo
Tư duy độc lập nó giá trị chỗ đó anh ạ
Đó là lý do em xác định cho con đi du học (1 vài chương trình du học miễn học phí cho sv đại học).
Nhìn sự vô minh thấy ...cũng hay, em hay dặn con, khi đứng ở trên cao, hãy tập quan sát đám đông ở dưới, con sẽ nhìn thấy những điều không thể thấy khi con ở trong đám đông
Chính xác cụ ạ.
Trước em cũng hay nghiên cứu lý số tử vi, có một lần tự xem cho mình, thấy vào tháng 7 âm lịch có 2 cái hạn là thị phi và mất tiền.
Từ đó em cảnh giác, cố giữ, tuy nhiên, hạn vẫn đến đủ luôn, ...
Từ đó mới chiêm nghiệm là hậu quả đôi khi cũng chẳng do mình, do điều kiện khách quan, chả có ai cứu giúp được. Tự thân mà đối diện.

• Vodka
Reactions: UFA

doctor76

Xe ba gác
Con Yến đã ngu, thằng khầy kia cũng ngu dốt về mặt trình diễn y phục.
Các trang phục biểu diễn, đồ dùng, cờ phướn của chúng nó lỗi rất nhiều, lộn tùng phèo các chi phái ngược nhau từ Hàn xẻng đến Tàu khựa, Tây tạng tả pí lù Nam tông, Bắc tông, Thiền tông, Mật tông.
Đúng 1 phường múa may lừa đảo
Cụ rất tinh ý, em cũng định nói vậy, có thêm trang phục thời Đường luôn.

doctor76

Xe ba gác
Đã đến nước này, thì bọn nó coi hiếu trọc là giáo chủ, cha mẹ hiếu là tiên thánh hạ sinh giáo chủ rồi
Chỉ cần anh hiếu nhất hô, bá ứng
Tất cả phật tử ngồi chắp tay thành kính, Thị Yến cầm hoa bước vào

doctor76

Xe ba gác
Em nghĩ lại, chúng nó khéo có ý đồ cả, khôn chán vạn lần mình.
Chơi kiểu chè thập cẩm, dân ở chi phái nào cũng thấy nhang nhác dính líu tới mình, thế là hoan hỉ, giao lưu.
Cái sự tráo trở của thằng khầy từ lúc nhập môn sau đó phản thầy xin nhập môn lại ở Thiền viện TL là thấy thằng này có tính toán rồi
Cứ thấy hoành tráng là phật tử khoái nhất cụ ạ.

xagym

Xe tải
Chính xác cụ ạ.
Trước em cũng hay nghiên cứu lý số tử vi, có một lần tự xem cho mình, thấy vào tháng 7 âm lịch có 2 cái hạn là thị phi và mất tiền.
Từ đó em cảnh giác, cố giữ, tuy nhiên, hạn vẫn đến đủ luôn, ...
Từ đó mới chiêm nghiệm là hậu quả đôi khi cũng chẳng do mình, do điều kiện khách quan, chả có ai cứu giúp được. Tự thân mà đối diện.
Nếu không phải là phúc thì là họa
Đã là họa thì không thể tránh
Chỉ 1 cách duy nhất, tu thân. Ra đường cúi mặt mà đi, việc không nên nhìn thì không nhìn, không nên nói thì không nói. Như vậy phong ba bão táp sẽ qua
Hãy ăn năn và thức tỉnh

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Quá đúng cụ ạ, trong phút mốt nó gỡ ảnh xóa sạch bài và đưa ra cảnh báo, hạn chế tk Facebook của em, em khiếu nại nó không chấp nhận.
Em ngủ mê thấy anh M (H) bị NV NH lừa 300 củ khoai lang nên giờ huy động hơi ác cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng