[Đồ gia dụng - nội ngoại thất] Xả kho trả mặt bằng, máy lọc nước tặng tập eo và lõi lọc giá chỉ thu hồi vốn, loi 123 từ 75k/bộ, combo 5678 giá 550k, màng ro mutosi 350k

Số điện thoại
0946538556
Giá
75,000 VNĐ
Địa chỉ
Trường Chinh, Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
e này kích thước dài khoảng 1.2m, đường kính khoảng 10cm, và rổ giá là 12.5tr cụ nhá. Có van rửa xúc xả tư động hoàn toàn. Giảm 3tr nếu dùng van bán tự động xúc xả bằng tay cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Như thế này mợ nhé. Nhà em đang thuê
Em muốn lắp máy lọc. Cơ mà tham khảo ý kiến anh em thì em thích
Máy lọc ko cần điện và uống trực tiếp
Em ko muốn đầu tư hịn mà ngon - bổ - rẻ thôi
Em mua đc nhà thì lại nhờ mợ sắm bộ hịn
Tư vấn em phát

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Tư vấn em phát
Tiêu chí của cụ thì Nano Geyser là sự lựa chọn phù hợp ạ. Cụ ủng hộ e nhé.

huancongtu

Xe tăng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Đã nhận hàng. Chờ khớp lệnh mợ nhé

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Tắckè_Tucson

Xe buýt

Tư vấn em phát[/QUOTE
Hoàn cảnh Cụ giống em. Em cũng đã nhờ mợ Toét lắp cho bộ Geyser ngon choét. Khi trả nhà thuê lại tháo đi.hehe

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Tư vấn em phát[/QUOTE
Hoàn cảnh Cụ giống em. Em cũng đã nhờ mợ Toét lắp cho bộ Geyser ngon choét. Khi trả nhà thuê lại tháo đi.hehe
Vâng ạ, e cảm ơn cụ tắc kè đã ủng hộ và quảng cáo giúp e nha. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ và một giáng sinh an lành

Tran Thanh Tung

Xe điện
Tự nhiên không PM dc, em pót lên đây nhé

Nhìn có vẻ ổn, e đồng ý chuyển ống sang PVC mợ nhé.
E có mấy câu hỏi ạ.

1. Mợ có cần cho thợ khảo sát nhà e không?
2. Có phải bộ này là bộ số 4 - Lọc tổng composite trong trang 1 của mợ không?
3. Bộ này không phải là RO hay Nano hả mợ. Nó gồm những chức năng gì, ý em là lọc được những tạp chất gì.
4. Có mấy lõi lọc, bao lâu thay lõi 1 lần. Chi phí thay lõi?
5. Bộ này có gồm van xả bán tự động hay chưa?
6. Bộ này không có lọc UF. vậy UF là lọc cái gì hả mợ?

hờ hờ, e không có k/n loại việc này nên e hỏi hơi nhiều. mợ kiên nhẫn giả nhời nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Tự nhiên không PM dc, em pót lên đây nhé=> Chắc tại e hết quota nên tin nhắn đầy cụ ah

Nhìn có vẻ ổn, e đồng ý chuyển ống sang PVC mợ nhé.
E có mấy câu hỏi ạ.

1. Mợ có cần cho thợ khảo sát nhà e không?=> nếu nhà riêng thì k cần khảo sát trước cũng đc, nhà chung cư khó lắp hơn nên e cần khảo sát.
2. Có phải bộ này là bộ số 4 - Lọc tổng composite trong trang 1 của mợ không?=> Vâng, đúng nó là bộ số 4 nhưng giờ bên e thu gọn cho cốc lọc thô vào đằng sau để tiết kiệm diện tích cụ ạ.
3. Bộ này không phải là RO hay Nano hả mợ. Nó gồm những chức năng gì, ý em là lọc được những tạp chất gì.=> bộ này là bộ lọc thô cho cả tòa nhà chứ k phải RO hay Nano cụ ạ, nó gồm đầy đủ các chức năng loại kim loại, tạp chất, làm trong nước, loại clo, sắt, mangan và canxi (làm mềm nước), chỉ thiếu loại asen thui ạ, nếu có asen thì phải thêm một cột vật liệu lọc khác, RO cũng k loại đc asen đâu cụ nha.
4. Có mấy lõi lọc, bao lâu thay lõi 1 lần. Chi phí thay lõi?=> có 3 lõi lọc như cụ nhìn thấy trong hình đó ạ, khoảng 2-3 năm thay lõi một lần, giá thay tổng khoảng 4tr. Lõi thô ở cốc 20inch thì lúc nào cụ thấy nó bẩn thì cụ thay, độ 6-9 tháng, giá lõi đó khoảng 50k thui ợ.
5. Bộ này có gồm van xả bán tự động hay chưa?=> có rồi cụ nha, van xả bán tự động, chỉ phải vặn trái vặn phải để sục rửa thui ạ
6. Bộ này không có lọc UF. vậy UF là lọc cái gì hả mợ?=> UF là một loại lọc có kích thước 0.01micron, kích thước lọc nhỏ hơn bộ e đề xuất với cụ, có thể loại đc các vi khuẩn, virus, lọc sắt rất tốt, nước từ đục ngầu có thể trong vắt khi qua màng lọc này, chất lượng qua lọc này kém RO và Nano một chút thui, có thể uống luôn đc tại vòi (ví dụ máy Akasystec của Hàn Quốc dùng côg nghệ UF). Tuy nhiên dùng UF phải thường xuyên vệ sinh k sẽ bị tắc lõi. Với nc nhà cụ để sinh hoạt thì k cần lắp thêm UF cũng dc ợ.

hờ hờ, e không có k/n loại việc này nên e hỏi hơi nhiều. mợ kiên nhẫn giả nhời nhé.=> E rất vui đc tư vấn cho cụ, và càng vui hơn nếu cụ ủng hộ e, cảm ơn cụ rất nhiều. Chúc cụ một Giáng sinh vui vẻ nha
.....................................................................................

LONGTK

Xe hơi
Tông thiệt hại bộ này như thế nào hả mợ, có thể lọc được các loại vi khuẩn, virut, clo, asen,,, ko mợ, e cũng chuẩn bị lắp đơi, chế độ vạn hành, súc rửa nữa, he,,,he,,, mợ giải đáp kỹ hộ em nhá
Đây là hình ảnh bộ lọc tổng nhà cụ Thanh ạ

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Tông thiệt hại bộ này như thế nào hả mợ, có thể lọc được các loại vi khuẩn, virut, clo, asen,,, ko mợ, e cũng chuẩn bị lắp đơi, chế độ vạn hành, súc rửa nữa, he,,,he,,, mợ giải đáp kỹ hộ em nhá
Cụ ơi, bộ này có thể loại bỏ tất tần tật trừ asen cụ ạ. Asen sẽ phải dùng vật liệu lọc riêng và chi phí khá cao. Nếu nghi nghờ nhiễm asen nhà mình nên đi xét nghiệm cụ ạ, nếu bị nhiễm asen thì bên e sẽ có phương án khác để xử lý.
Bộ này tổng thiệt hại là 15.5tr cụ nha, có thể giảm giá nếu dùng ống PVC thay cho ống PPR, van súc rửa bán tự động thay bằng van tay, giảm khối lượng và chất lượng của vật liệu lọc (Cái này bên e ít khuyến khích làm vì ảnh hưởng tới chất lượng nước sử dụng) và có thể tăng giá nếu cụ thay bằng auto van cho cột hút muối và cột UF.
Với bộ như hình cụ gửi thì là van xả bán tự động, cụ chỉ việc vệ sinh bằng cách vặn trái, vặn phải thui, mất thời gian một chút chứ k mất công sức gì cả. Thông thường 2 tháng sẽ sục rửa cột số 1, 1 tháng hoặc khi nào nước có hiện tượng cặn trở lại sẽ hoàn nguyên cột thứ 2, cột UF thì khoảng 1-2tuần phải sục rửa rùi. NẾu có auto van thì chỉ cần vệ sinh cột số 1 sau khoảng 2 tháng, các cột kia chế độ tự động hết ạ, chi phí tăng khoảng 6tr.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Biến nước sông Tô Lịch thành nước uống

Sau 10 năm nghiên cứu, Giáo sư Trần Hồng Côn, giảng viên hóa học, Đại học Khoa học Tự nhiên Hà Nội, đã ứng dụng thành công công nghệ hấp thụ chọn lọc để xử lý nước bẩn thành nước uống ngay.

Bên bờ sông Tô Lịch, Giáo sư Côn lấy nước sông bẩn đục đưa vào máy lọc, những dòng nước tinh khiết từ từ chảy ra. Không chần chừ, ông đưa nước lên miệng uống. Một số người đứng xem ông làm buổi thực nghiệm hôm qua cũng uống thử.
"Tôi uống thấy bình thường, nước không hề có mùi gì", một phụ nữ uống và cho biết.
Theo Trần Hồng Côn, mục đích của ông là giúp những người dân sống ở những nơi có nguồn nước bị ô nhiễm, những nơi bị lũ lụt có đủ nước sạch để ăn uống... Do vậy, qua nhiều năm nghiên cứu, ông đã đưa ra công nghệ có thể lọc nước bất kỳ thành nước sạch để có thể uống trực tiếp được.
Tiến sĩ Trần Hồng Côn lọc nước sông Tô Lịch thành nước uống. Ảnh: Đ.L. Giáo sư Côn cho biết, máy lọc nước được xếp 4 tầng lọc để chuyên xử lý kim loại nặng, chất hữu cơ và amoni, asen và tầng tiệt trùng. Trước đây, công nghệ tiệt trùng bằng clo hoặc tia cực tím khá phức tạp song hiện nay áp dụng công nghệ nano bạc để tiệt trùng.
Công nghệ hấp thụ chọn lọc là phương pháp phủ các nam châm kim loại có kích thước nano lên bề mặt vật liệu siêu rỗng tạo ra diện tích tiếp xúc cực lớn giữa các loại nam châm nano và các phân tử nước. Các chất độc hại được giữ chặt bằng lực liên kết của các phân tử, việc xử lý hoàn toàn không sử dụng các phản ứng hóa học, hóa chất nên tuyệt đối an toàn.
Ngoài ra, giáo sư Trần Hồng Côn còn áp dụng công nghệ diệt khuẩn bằng Nano Bạc đang ứng dụng ở các nước tiên tiến trên thế giới. Nanosky sử dụng vật liệu siêu rỗng được phủ các hạt nano bạc có kích thước từ 10 tới 30nm. Khi dòng nước len lỏi qua lớp vật liệu này thì 99,99% vi khuẩn, vi rút trong nước sẽ bị tiêu diệt.
Ông Hà Anh Sơn, giám đốc một công ty chuyên ứng dụng công nghệ nano cho biết, dựa theo công nghệ mà GS. TS Trần Hồng Côn phát minh, đơn vị này đã thử nghiệm sản phẩm trong 3 năm, để đưa ra nguồn được xử lý đảm bảo tiêu chuẩn nước đóng chai được Tổng cục Tiêu chuẩn đo lường chất lượng chứng nhận. Đặc biệt máy lọc nước không cần chạy điện nên có thể áp dụng ở nhiều điều kiện địa hình.

ML5

Đi bộ
Biến nước sông Tô Lịch thành nước uống

Sau 10 năm nghiên cứu, Giáo sư Trần Hồng Côn, giảng viên hóa học, Đại học Khoa học Tự nhiên Hà Nội, đã ứng dụng thành công công nghệ hấp thụ chọn lọc để xử lý nước bẩn thành nước uống ngay.

Bên bờ sông Tô Lịch, Giáo sư Côn lấy nước sông bẩn đục đưa vào máy lọc, những dòng nước tinh khiết từ từ chảy ra. Không chần chừ, ông đưa nước lên miệng uống. Một số người đứng xem ông làm buổi thực nghiệm hôm qua cũng uống thử.
"Tôi uống thấy bình thường, nước không hề có mùi gì", một phụ nữ uống và cho biết.
Theo Trần Hồng Côn, mục đích của ông là giúp những người dân sống ở những nơi có nguồn nước bị ô nhiễm, những nơi bị lũ lụt có đủ nước sạch để ăn uống... Do vậy, qua nhiều năm nghiên cứu, ông đã đưa ra công nghệ có thể lọc nước bất kỳ thành nước sạch để có thể uống trực tiếp được.
Tiến sĩ Trần Hồng Côn lọc nước sông Tô Lịch thành nước uống. Ảnh: Đ.L. Giáo sư Côn cho biết, máy lọc nước được xếp 4 tầng lọc để chuyên xử lý kim loại nặng, chất hữu cơ và amoni, asen và tầng tiệt trùng. Trước đây, công nghệ tiệt trùng bằng clo hoặc tia cực tím khá phức tạp song hiện nay áp dụng công nghệ nano bạc để tiệt trùng.
Công nghệ hấp thụ chọn lọc là phương pháp phủ các nam châm kim loại có kích thước nano lên bề mặt vật liệu siêu rỗng tạo ra diện tích tiếp xúc cực lớn giữa các loại nam châm nano và các phân tử nước. Các chất độc hại được giữ chặt bằng lực liên kết của các phân tử, việc xử lý hoàn toàn không sử dụng các phản ứng hóa học, hóa chất nên tuyệt đối an toàn.
Ngoài ra, giáo sư Trần Hồng Côn còn áp dụng công nghệ diệt khuẩn bằng Nano Bạc đang ứng dụng ở các nước tiên tiến trên thế giới. Nanosky sử dụng vật liệu siêu rỗng được phủ các hạt nano bạc có kích thước từ 10 tới 30nm. Khi dòng nước len lỏi qua lớp vật liệu này thì 99,99% vi khuẩn, vi rút trong nước sẽ bị tiêu diệt.
Ông Hà Anh Sơn, giám đốc một công ty chuyên ứng dụng công nghệ nano cho biết, dựa theo công nghệ mà GS. TS Trần Hồng Côn phát minh, đơn vị này đã thử nghiệm sản phẩm trong 3 năm, để đưa ra nguồn được xử lý đảm bảo tiêu chuẩn nước đóng chai được Tổng cục Tiêu chuẩn đo lường chất lượng chứng nhận. Đặc biệt máy lọc nước không cần chạy điện nên có thể áp dụng ở nhiều điều kiện địa hình.
Đây là máy Nanosky mợ nhể?

manhxuongkho

Xe hơi
Cụ mợ chủ thớt cho em hỏi, nhà em ở chung cư, loại 3 ống lọc hay gì gì đó lắp dưới chậu rửa giá bao nhiêu?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ mợ chủ thớt cho em hỏi, nhà em ở chung cư, loại 3 ống lọc hay gì gì đó lắp dưới chậu rửa giá bao nhiêu?
Cụ ơi, có nhiều loại lắm cụ ah, dòng Nano hoặc RO đều đc ạ. Nếu cụ muốn nc đun lên k còn tý canxi nào thì dùng RO, nhưng có nhược điểm là có nc thải nhiều và phải dùng điện, k gọn nhẹ như Nano, dòng Nano là nc nguyên khoáng, dòng RO là nc tinh khiết ạ.
Riêng Nano e cũng có 3 loại, RO cũng 3 loại, cụ muốn dùng RO hay Nano e sẽ báo giá cụ thể cụ nha. Cảm ơn cụ đã quan tâm ạ. Mong cụ sớm ủng hộ e.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net