X6 tự dưng báo một lúc mấy lỗi về hệ thống lái

tranquoctoan

Xe tải
Xe X5 của em thỉnh thoảng đi đường dài tự nhiên cũng báo mấy lỗi Dynamic Drive và Level Control Suspension. Nhưng tắt máy khởi động lại thì lại hết lỗi. Xe đi vẫn như binhg thường. Có thể xe cũ 7 năm tuổi nó hay chập chờn mấy con sensor nên em cũng kệ, cứ để đấy chạy.
Lỗi này là lỗi nặng đấy. Lỗi sẽ được lưu ở trong bộ nhớ của xe, khi nào được đọc bởi phần mềm thì sẽ hiện ra. Chắc là cái Dynamic Drive hỏng rồi.

reloaded

Xe tăng
Lỗi này là lỗi nặng đấy. Lỗi sẽ được lưu ở trong bộ nhớ của xe, khi nào được đọc bởi phần mềm thì sẽ hiện ra. Chắc là cái Dynamic Drive hỏng rồi.
Cái DD em đã qua cụ V8 check thì vẫn hoạt động bình thường. Thay cả dầu lái chuẩn chỗ cụ ấy rồi nên em nghĩ không có vấn đề.

workshop

Xe buýt
Hic, buổi chiều đi ko sao, buổi tối leo lên xe, nó báo một loạt lỗi các bác ạ, AwD, DSC, steering, brake xong tay lái bị lệch luôn một bên, có bác nào đi x6 bị như e k?
x6 thường hay bị lỗi ở thước lái ! phải kiểm tra cụ thể mới biết được

sangoto

Xe tải
Hic, buổi chiều đi ko sao, buổi tối leo lên xe, nó báo một loạt lỗi các bác ạ, AwD, DSC, steering, brake xong tay lái bị lệch luôn một bên, có bác nào đi x6 bị như e k?
Xe bác chủ có thể ụi cảm biến góc lái, giảm xóc, cảm biến abs. Cụ cứ vào bim kiểm tra cho kỹ. Cần phụ tùng ới bên e một câu.

oct2k2

Xe máy
E cũng bị lệch lái như cụ, sang cụ Dũng 963 Tam Trinh chỉnh và reset lại là xong ấy mà

bangviet2001

Xe máy
Hệ thống lái của X6 nó hơi phức tạp chút bác ah. Bác cứ làm thế này cho E trước khi đưa E nó đi viện nhé. Bác tháo cực âm(-) của bình ac quy xe ra. Đợi trong vài phút...sau đó lắp vào...bật lên xe vẫn báo lỗi này..kệ nó..Giờ Bác nổ máy đánh lái hết sang phải xong lại hết sang trái. Làm 1-2 lần Bác sẽ nghe hệ thống kêu 'toong'vậy là ok. tất cả các bệnh kia hết luôn.Chúc Bác thành công.
Cách của cụ rất chuẩn.nó là để resêt xóa các lỗi đã lưu trong ECU của xe.trước xe e x5 e70 bị hao nc mát.nó hiện thêm 1 đống lỗi.mà còn đề nổ lên lại tắt ko đi dc cơ.ko cũng phi vào hãng hỏi.may dc cụ tuấn VOV chỉ mới xong.ko quả đấy đến gọi cứu hộ rồi. Cụ còn kinh nghiệm nào chỉ e thêm với dc ko ah? Cám ơn cụ!

metalhn2001

Xe hơi
Em ngồi hóng vụ này để học hỏi

4Runners

Xe tải
Các cụ cao niên chỉ giáo giúp e, xe e X6 4.8 2009 đang chạy tự nhiên vù ga rồi bị lửng số, đồng thời hiển thị báo lỗi hình bánh răng ( hộp số ) dừng xe tắt máy khởi động lại thì hết.!
Trường hợp hay xảy ra khi có lộ trình đi xa trên 50km, đi loanh quanh 15-30km chạy tẹt ga không vấn đề.
Như vậy em nó nguy cơ bị những bệnh gì các cụ ?

0979920000

Xe hơi
Cụ là số 1 về x5 r, e đọc các bài cụ viết roai

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Xe em bị như xe cụ davidga, mang sang Long Biên các chú định chăn gà báo thay abc, xyz loằng tà là ngoằng 20 củ trong khi cũng được anh em trong SG tư vấn là kích hoạt lại cái của nợ gì đó là xong. Lý do là vì xe e để hết kiệt acquy. Bực mình e để *** thế e đi, *** cần dù tay lái hơi nặng tý. Nhiều khi các chú hãng cũng biết bắt chẹt phết. E mang xe qua đọc lỗi không cũng hết 8 trăm nghìn, xin cái thông số lỗi in ra thì *** cho. Hãng gì mà phọt hơn cả phẹt

4Runners

Xe tải
Xe em bị như xe cụ davidga, mang sang Long Biên các chú định chăn gà báo thay abc, xyz loằng tà là ngoằng 20 củ trong khi cũng được anh em trong SG tư vấn là kích hoạt lại cái của nợ gì đó là xong. Lý do là vì xe e để hết kiệt acquy. Bực mình e để *** thế e đi, *** cần dù tay lái hơi nặng tý. Nhiều khi các chú hãng cũng biết bắt chẹt phết. E mang xe qua đọc lỗi không cũng hết 8 trăm nghìn, xin cái thông số lỗi in ra thì *** cho. Hãng gì mà phọt hơn cả phẹt
Đm mấy thằng cố vấn của BMW Long Biên chẳng biết mô tê gì toàn hô thay thay ..nhất là cái thằng Thành, *** nó toàn làm quan trọng hoá vấn đề làm cho a e chơi B phát hoảng.,