[Thảo luận] X5 trên đường HCM.

Buki

Xe điện
Chả là hôm trước, đang ngồi chơi vs 2 cậu bạn e ở HN, bỗng dưng có cậu kêu ốm, muốn đi hít gió biển. Thế là 3 a e lên xe đóng ngay xuống Sầm Sơn Thanh Hoá chơi. Và tụi e chọn đường HCM cho đẹp vì xe tụi e gầm hơi thấp.

6h chiều hôm T7 ngày 16/6 về nhà thu quần áo, 6h30 bắt đầu tới đầu đường Láng Hoà Lạc, chạy đến đầu đường HCM thì có 1 bác X5 vượt qua cái mất hút luôn. Bạn e nó lái cũng nhanh nhưng ko phải xe nó nên chỉ dám lái tầm 90++km/h thôi.

Đi được tầm tới 19h10 thì thấy xe X5 bên đường dừng lại chắc để giảm bớt nước trong người cho nhẹ xe. Tụi em bấm còi để ý là rủ đi cùng cho vui, đường thì tối mà lại có ít xe đi cùng chiều chạy nhanh quá.

Đến tầm 19h20 thì các X5 đi ngay sau xe em, bám nhau được tầm 3km thì bác ấy vượt, E bảo bạn e đổi lái vì trời tối, e lại quen xe, bám theo bác X5 kia đi cho nó dễ.

Tụi em đổi lái mất khoảng 40s thì xong. E lên xe lao như chết mong là muốn đuổi đc bác X5 kia. Em chạy toàn 120Km/h++ và vào cua toàn 100km/h.

Đi được 1 đoạn tầm 15 đến 20 phút sau đổi lái thì em thấy bên phải có 1 quán ăn, có 1 chú xe tải loại to đi từ đấy ra đi về phía ngược chiều e. E phải phanh gấp để nhường cho chú ấy, chú ấy vừa đi qua thì thấy e X5 nằm ở giữa đường. Trong đầu nghĩ thôi rồi.

Đi ngang ngang thì thấy mọi người đã nhốn nhào. Câu đầu tiên e nghe thấy là của 1 bác chắc là dân "Sao phóng gì mà phóng nhanh thế". Tiếp theo là câu của 1 chị trên xe "Đuổi theo cái xe tải kia, ai đuổi theo". Sau đó chị rút điện thoại ra gọi cho ai đó " Thằng xe tải nó đâm nát xe chị rồi."

E tấp vào vệ đường, bật đèn rồi xuống xe coi. Em X5 bị xơi mất má bên lái, mất đèn, nhìn qua thì thấy gẫy lái. Đi đi 1 đoạn thì thấy ôi, sao x5 lại có những chi tiết màu đỏ, nhựa đỏ này làm gì có nhỉ thì bỗng dưng nghe thấy 1 bác nói về phía cái mương bên đường " E cứ nằm yên đấy, đừng cử động". Nghe xong câu này e lạnh hết cả gáy vì hoá ra là X5 đâm vào xe máy. Chắc do tránh bác tải kia.

Sau đấy có 1 bác Fortuner đang ăn trong quán phi ra đuổi theo em xe tải. Nhìn nhận sơ bộ thì các bác trên xe X5 ko sao, chỉ mỗi bác xe máy là ... còn nói chuyện được. Sau đó em và các bạn đi tiếp luôn :(

Từ lúc đó a e giảm ga xuống, đi từ từ và chuyến đi chơi 24h kết thúc tốt đẹp ạ.
Em mừng cho cụ an toàn, may mà ko đuổi kịp con X5 kia để rồi phanh giúi giụi tim nhảy ra ngoài. Đường đêm là lúc rất nguy hiểm vì ai cung chạy nhanh và chủ quan. Chỉ cần tích tắc thôi là tai nạn, đã tai nạn thì giời đỡ. Vào cua mà toàn trăm trăm cung sớm muộn lộn xuống vực thôi.

TVPL

Xe container
Mừng cụ đi đến nơi, về đến chốn. Phản đối cách các cụ chạy trên đường.

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Cụ chủ đang cố cho đủ 50 bài :)) up cho cụ đủ bài nhé

Tài mới

Xe tăng
Vội làm gì hả các cụ. Cứ hà tĩnh mà chạy.

danhp

Xe tải
Xe đường HCM thì thôi rồi, nhất là xe khách, chạy đố bác nào đuổi kịp.

bimbim1976

Xe điện
Đường nào thì đường, cứ buổi tối là em cũng chỉ 80km/h. Lậy các cụ tay lái lụa ,em trình non nên em chỉ đi thế thôi, trước sau cũng đến nơi, ko việc gì phải vội

minck

Xe container
Em thì chẳng nói gì với thớt này. Vãi...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác chủ thớt vít 120, vào cua 100, đi như vậy em chẳng khuyến khích :77:

Pikachu_HRC

Xe hơi
Thì ngay sau đấy e set ga tự động chạy 80 thôi mà :(. E chạy xe sport nên cũng máu.

Cũng may là thằng bạn e lúc đổi lái nó còn tưới cây, chứ ko tưới cây thì e hôn em X5 đấy rồi. Ngay sau đấy e chạy chậm rồi mà. các cụ cứ ném đá e....

inochi

Xe điện
Em đi đêm cũng tuyền đi theo cách của bác, nếu mà không có xe đi trước mà một mình mình khám phá thì hơi mệt

Bác tài X5 này không có kinh nghiệm đi đêm rồi.
Khi đi trên đường lúc đêm tối, thích nhất là có xe khác (cùng tốc độ) đi trước dẫn đường.
Khi đó mình đi sau khoảng 100m ~ 150m (tất nhiên là đèn của xe mình không được để pha, mà phải chuyển sang cos)
Cứ như thế, có thể đi hàng trăm km mà không thấy mệt.

Bởi vì nếu đi một mình trong đêm, sẽ không thể biết được phía trước có chướng ngại vật hay nguy hiểm gì không.
Nhưng nếu bám sau xe khác, thì gần như chắc chắn trong khoảng cách 100m ~ 150m đó, hầu như không có gì nguy hiểm cả.
Bởi vì nếu có nguy hiểm, thì bác đi trước đã "đỡ" cho mình rồi.

get over

Xe máy
Cụ chủ chạy đường HCM buổi tối thế thì nhanh quá. Rút kinh nghiệm, lần sau cứ đúng tốc độ mà chạy cho nhàn và đỡ nguy hiểm cụ ạ!

honam

Xe tải
đừong này đi đêm một mình rất nguy hiểm..tốc độ trên 100 cây chuối thì đèn pha ko thể đủ sáng an toàn, vì bóng đêm nó hút hết..em cứ ga tự động mà đi 80/90 là an toàn ngày cũng như đêm..ông X5 kia phóng phải trên 120km là nhẹ nhất..

commander

Xe điện
thật, đường HCM, buổi tối vắng dễ mát Ga Hàng Cõ lắm, em cũng hay về quê = đường HCM buổi tối, đi thỉnh thoảng cũng mát ga tí gấu lại nhắc, may thế :D

CHIPSUPER

Xe buýt
May cho cụ chủ và chia buồn cùng bác X5! Nhưng lần sau cụ rút kinh nghiệm nhé! Cứ đúng tốc độ mà đi, e thấy không nhanh được bao nhiêu đâu.

khanhwin100

Xe buýt
em cũng chạy đường này nhiều nhưng cứ đều ga 80 là oK rồi đi nhanh quá khu vực đó rất nhiều xe, vật nuôi phi qua đường như không. em hãi lắm ợ

Boy_Friend

Xe máy
Chả là hôm trước, đang ngồi chơi vs 2 cậu bạn e ở HN, bỗng dưng có cậu kêu ốm, muốn đi hít gió biển. Thế là 3 a e lên xe đóng ngay xuống Sầm Sơn Thanh Hoá chơi. Và tụi e chọn đường HCM cho đẹp vì xe tụi e gầm hơi thấp.

6h chiều hôm T7 ngày 16/6 về nhà thu quần áo, 6h30 bắt đầu tới đầu đường Láng Hoà Lạc, chạy đến đầu đường HCM thì có 1 bác X5 vượt qua cái mất hút luôn. Bạn e nó lái cũng nhanh nhưng ko phải xe nó nên chỉ dám lái tầm 90++km/h thôi.

Đi được tầm tới 19h10 thì thấy xe X5 bên đường dừng lại chắc để giảm bớt nước trong người cho nhẹ xe. Tụi em bấm còi để ý là rủ đi cùng cho vui, đường thì tối mà lại có ít xe đi cùng chiều chạy nhanh quá.

Đến tầm 19h20 thì các X5 đi ngay sau xe em, bám nhau được tầm 3km thì bác ấy vượt, E bảo bạn e đổi lái vì trời tối, e lại quen xe, bám theo bác X5 kia đi cho nó dễ.

Tụi em đổi lái mất khoảng 40s thì xong. E lên xe lao như chết mong là muốn đuổi đc bác X5 kia. Em chạy toàn 120Km/h++ và vào cua toàn 100km/h.

Đi được 1 đoạn tầm 15 đến 20 phút sau đổi lái thì em thấy bên phải có 1 quán ăn, có 1 chú xe tải loại to đi từ đấy ra đi về phía ngược chiều e. E phải phanh gấp để nhường cho chú ấy, chú ấy vừa đi qua thì thấy e X5 nằm ở giữa đường. Trong đầu nghĩ thôi rồi.

Đi ngang ngang thì thấy mọi người đã nhốn nhào. Câu đầu tiên e nghe thấy là của 1 bác chắc là dân "Sao phóng gì mà phóng nhanh thế". Tiếp theo là câu của 1 chị trên xe "Đuổi theo cái xe tải kia, ai đuổi theo". Sau đó chị rút điện thoại ra gọi cho ai đó " Thằng xe tải nó đâm nát xe chị rồi."

E tấp vào vệ đường, bật đèn rồi xuống xe coi. Em X5 bị xơi mất má bên lái, mất đèn, nhìn qua thì thấy gẫy lái. Đi đi 1 đoạn thì thấy ôi, sao x5 lại có những chi tiết màu đỏ, nhựa đỏ này làm gì có nhỉ thì bỗng dưng nghe thấy 1 bác nói về phía cái mương bên đường " E cứ nằm yên đấy, đừng cử động". Nghe xong câu này e lạnh hết cả gáy vì hoá ra là X5 đâm vào xe máy. Chắc do tránh bác tải kia.

Sau đấy có 1 bác Fortuner đang ăn trong quán phi ra đuổi theo em xe tải. Nhìn nhận sơ bộ thì các bác trên xe X5 ko sao, chỉ mỗi bác xe máy là ... còn nói chuyện được. Sau đó em và các bạn đi tiếp luôn :(

Từ lúc đó a e giảm ga xuống, đi từ từ và chuyến đi chơi 24h kết thúc tốt đẹp ạ.
Hôm ấy nhà cháo cũng gặp em X5 này( cháu đi từ hà tĩnh về hà nội, cháu cũng chạy X5), đang không hiểu sao xe đấy đâm *** xe tải mà lại bị đâm bên lái ( cháo không dừng xem vì thấy xxx đến cũng đông)......, bây giờ nhà cháo mới hiểu

Chỉnh sửa cuối: