X5 2007 so kè với Audi Q7

Dzung nike

Xe buýt
Híc híc cai bọn Beckham,rooney,rio sao chúng nó không đi Q7 mà thằng nào cũng có 1 em X5 nhể*-).

Dzung nike

Xe buýt
BMW cái gì chứ khả năng lái là nhứt,còn hơn cả Mẹc,mà SUV thì cái gì sướng hơn khả năng lái ngon,thật tay động cơ ngon,dáng sport chưa kể kinh tế hơn Q7 như là ăn u ít hơn,sửa chữa thì có hãng...nói nhanh cho nó vuông, chọn suv thì X5 là number one!(b)

Tran Ngoc Tu

Xe đạp
Nhưng nếu có thêm Porsche Cayenne Turbo S 2009 thì các bác chọn cái nào?????
Em kết con này hơn nhưng ko biết giá ở Việt Nam của nó là bao nhiêu, Bác nào biết chỉ em với.

classic

Xe hơi
X5 uống hết 15 lít/100km trong phố (xe tôi đang đi), Q7 của bạn tôi khoảng 30 lít/100km, và báo lỗi suốt ngày.

quan trọng là X5, dung tích bao nhiêu uống từng đấy, Q7 dung tích bao nhiêu uống từng đấy, người lái khác nhau tốn xăng khác nhau. So sánh như bác không thuyết phục.

hieuneo

Xe hơi
Xét trên nhiều khía cạnh, từ thiết kế, tính năng, động cơ và giá tiền em cho rằng

Thiết kế và nội thất
Cả 2 chiếc này đều sử dụng thiết kế SUV 7 chỗ ngồi với kiểu dáng hiện đại và nội thất sang trọng. Tuy nhiên, do kích thước tổng thể cũng như chiều dài cơ sở của Q7 lớn hơn nên chắc chắn, nó có không gian rộng rãi hơn em X5.

Q7 có một vẻ dữ dằn, ấn tượng ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy và thực sự, khi nhìn nó chạy trên quốc lộ rất lỳ và trường xe. Kiểu dáng của X5 mới cũng khá ấn tượng với các đường nét sắc cạnh, gân guốc. Tuy có hẹp hơn Q7 nhưng bù lại trông X5 chắc chắn và thể thao hơn. Đặc biệt khi nhìn ngang, Q7 có kích thước từ báng sau đến hết đuôi xe lớn nên trông hơi chênh vênh.

Nội thất cả 2 con đều sử dung cấu hình với các tùy chọn tương đối giống nhau. Cùng có cửa nóc Panorama, cùng hệ thống điều khiển thông minh (thích dùng iDrive hay MIM đều có nét hay và tiện dụng riêng) Chất lượng nộit thất xứng tầm với giá xe và đẳng cấp xe sang trọng. X5 thể thao hơn nên ghế có hơi cứng hơn một chút còn Q7 thì mềm mại hơn.

Động cơ và vận hành.

Có lẽ những công nghệ hiện đại được tích hợp trên Q7 chưa bao giờ nhiều và đầy đủ như thế. Ngồi kể ra thì... chắc là không có thời gian. Đặc biệt, động cơ 3,6 lít và 4,2 lít mới của Q7 hoạt động cực kỳ ấn tượng. Q7 lại còn có cả hệ thống nâng gầm và treo khí nén cao cấp.

Động cơ của X5 cũng rất mạnh mẽ và năm nào động cơ I6 của BMW cũng đoạt được giải thưởng. X5 có chức năng Auto Hold (ở trên xe ngay dưới cần số có nút P (Park - Phanh đỗ xe) và nút Auto H. Chức năng này chống cho xe bị tuột dốc hoặc đi đường tắc. Chỉ cần nhấc chân ra khỏi bàn đạp ga, phanh sẽ tự động được kích hoạt và khi nhấn ga, phanh lại được nhả ra ngay.

Cảm giác lái của Q7 thực sự là đáng gây thất vọng. Một chiếc xe mạnh mẽ, có treo khí nén chủ động mà khả năng phản xạ và cảm giác lái lại cực kỳ kém. Vô lăng nhẹ như xe nhật, vào cua với vận tốc lớn hơi bồng bềnh. Đó là những điểm trừ rất lớn với chiếc xe này. Còn với BMW, mỗi km đều mang lại niềm vui thích cầm lái. Tuy nhiên, nếu tự lái con 4.8 thì có vẻ hơi nặng. Con xe này cũng ăn uóng hơi khủng. Lúc em chạy con này của ông anh, mỗi ngày đi tong 400-500K tiền xăng (do em cũng đi nhiều nhưng nói chung là con này ăn xăng khơ khớ...) Tuy nhiên, em rất kết tiếng pô của 4.8, em toàn hé kính ra để nghe thui:69:

Tổng quan
Nếu các bác nói là X5 hay Q7 độc hơn và không đụng hàng thì đảm bảo là số lượng 2 loại này là tương đương nhau. Nếu bác nào đièu kiện và thích ngồi sau, Nên lấy Q7. Còn bác nào trót đam mê niềm vui sau tay lái và cảm giác tốc độ, X5 là lựa chọn số 1. Có chút kinh nghiệm xin chia sẻ cùng các bác...

Chỉnh sửa cuối:

wifix9

Xe đạp
Website
vnkientruc.com
x5 3.0 máy mượt hơn Q7 3.6, chạy bốc và ngọt hơn, X5 có khả năng điều chỉnh nhanh gia tốc theo chân người lái nên vận hành rất sướng. điều này Audi thua xa BMW. Về cảm giác tay lái thì Audi nhẹ hơn, hợp với nữ. BMW nặng nhưng thật lái hơn.
Audi Q7 trông hơi lai Sedan... không đẹp

Cayenne S giá bằng X5 4.8 tại Việt Nam, nhưng X5 4.8 tôi vẫn được đánh giá cao hơn về khả năng địa hình, lốp X5 4.8 đẹp thôi rồi. Giá X5 tại VN rẻ vì xe 7 chỗ. Cayenne S nội thất cứng, được cái dáng đẹp và trông sang, tay lái Cayenne cũng rất sướng (tự động bó lái cứng khi chạy nhanh, X5 thì lúc nào cũng cứng)

search

Xe điện
Cayenne S hay la Cayenne thường hả bác, bằng giá X5 4.8 là bao nhiêu hả bác ơi. Cho em cái giá được ko bác.

wifix9

Xe đạp
Website
vnkientruc.com

McLaren_89

Xe đạp
em cũng kết kon X5 lắm nhưng đắt wa' các bác ah:69:

McLaren_89

Xe đạp
em thick X5 nhất
Tuyệt vời
thanks ạ :101:

Phong Vân

Xe buýt
Theo em thì ngồi Q7 sướng hơn X5, còn lái X5 thích hơn Q7 :21:

Tuấn Đạt

Xe tải
Mỗi người 1 sở thích, người thì thích chân dài, người thì thích muỗm mĩm... cụ nào thích xe gì thì mua xe đấy(b)

quanbmW

Xe đạp
X5 đẳng cấp, mạnh mẽ