Thảo luận X-Trail 2.5 awd và CRV-2018 L: chọn em nào?

anhkhoi

Xe hơi
Tất nhiên, khi lái xe cụ ấy ko ngắm đèn roài. Khi để xe trong nhà sẽ ngắm và khi chạy người ngoài đường sẽ ngắm chứ.
Nhưng em công nhận đèn X ko đẹp tí nào cả.
Cụ thích được người ngoài khen và ngắm thì mua Mẹc mà đi :)) chứ cùng phân khúc em thấy con nào cũng như nhau :) còn đẹp xấu do mắt từng người.

quangkhunglong

Xe tăng
Em mới gia nhập. Em thích Nissan Xtrail vì nó chở được 7 người, nhưng mấy anh ở cơ quan đã mua rồi lại can vì bảo sau một thời gian Nissan xuống hơi nhanh và không bền bang CRV. Em nhảy lên lái thử xe Xtrail của anh ấy thì thấy vẫn thích. Nếu so với CRV thì em thấy Xtrail yếu hơn tí chút vì ga lên hơi chậm, nhưng cách âm tốt hơn. Các cụ dạy bảo sao ạ?

lapin

Xe container
Em mới gia nhập. Em thích Nissan Xtrail vì nó chở được 7 người, nhưng mấy anh ở cơ quan đã mua rồi lại can vì bảo sau một thời gian Nissan xuống hơi nhanh và không bền bang CRV. Em nhảy lên lái thử xe Xtrail của anh ấy thì thấy vẫn thích. Nếu so với CRV thì em thấy Xtrail yếu hơn tí chút vì ga lên hơi chậm, nhưng cách âm tốt hơn. Các cụ dạy bảo sao ạ?
Dạy thì ko dám, chỉ là ở mình nhiều người không thích xe người # ngon hơn xe mình:))

bốbutchi

Xe tải
Bền thì các hãng ngang nhau cụ ah.

anhkhoi

Xe hơi
Em mới gia nhập. Em thích Nissan Xtrail vì nó chở được 7 người, nhưng mấy anh ở cơ quan
đã mua rồi lại can vì bảo sau một thời gian Nissan xuống hơi nhanh và không bền bang CRV. Em nhảy lên lái thử xe Xtrail của anh ấy thì thấy vẫn thích. Nếu so với CRV thì em thấy Xtrail yếu hơn tí chút vì ga lên hơi chậm, nhưng cách âm tốt hơn. Các cụ dạy bảo sao ạ?
Cụ hỏi lại mấy anh ý có bằng chứng hay văn bản chính thống nào nói máy honda bền hơn máy Nissan ko cụ, hay vẫn chỉ là góc nhìn "Thấy mọi người bảo vậy" :) giờ cứ phải có khoa học chứng minh hoặc thông tin chính thống chứ nghe đồn, thì dân mình là giỏi đồn đoán nhất Thế Giới :)

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ hỏi lại mấy anh ý có bằng chứng hay văn bản chính thống nào nói máy honda bền hơn máy Nissan ko cụ, hay vẫn chỉ là góc nhìn "Thấy mọi người bảo vậy" :) giờ cứ phải có khoa học chứng minh hoặc thông tin chính thống chứ nghe đồn, thì dân mình là giỏi đồn đoán nhất Thế Giới :)
Mọi người góp ý theo cảm nhận của riêng mình, vì em cũng hỏi ý kiến cá nhân, cảm nhận riêng của họ. Không phải lúc nào cũng cần lôi khoa học ra chứng minh đâu. Cụ thấy Ngọc Trinh ngon thì cứ bảo đấy là tiên đề, không cần chứng minh :)

anhkhoi

Xe hơi
Mọi người góp ý theo cảm nhận của riêng mình, vì em cũng hỏi ý kiến cá nhân, cảm nhận riêng của họ. Không phải lúc nào cũng cần lôi khoa học ra chứng minh đâu. Cụ thấy Ngọc Trinh ngon thì cứ bảo đấy là tiên đề, không cần chứng minh :)
Chính vì đó là cảm nhận cá nhân ( ko đúng, ko sai ) mà đó chỉ là cảm nhận nên với những cụ ko tìm hiểu kỹ và dễ nghe theo cảm nhận cá nhân của người khác và tự cho đó là thông tin đúng. Xét về yếu tố xác thực thông tin thì cần có chứng minh rõ ràng cụ ạ. Quay lại câu chuyện các cụ chọn xe, tiền là trong túi các cụ mua con nào thích thì mua, thấy phù hợp và đem lại lợi ích nhiều cho mình thì chọn, mọi vấn đề khác nên tham khảo để có thêm thông tin chứ ko phải nghe theo thông tin đó. Ở đây là dựa trên tinh thần chia sẻ thông tin.