x-( >>> Em vừa bị 2 chú đáng tuổi F1 chửi tối nay dù chưa va chạm giao thông...

mrkoi

Xe tăng
cái bọn này nó nói thì nó nghe chứ mình hơi đâu mà nghe nó nói hả cụ, tốt nhất là cụ cứ im ỉm mà đi... e giờ đi 2B ra đường cũng sợ lắm, chả dám ti toe với ai, nhưng cứ thủ đồ trong xe cho nó lành, chỗ đường vắng chả may mà bị "dồn" còn có cái mà cầm cự cụ àhh :))

BonBonTT

Xe điện
Bọn này nên cho ra tuyến đầu đánh khựa cụ ạ, bọn này máu dog nên ko chấp cụ ạ

ngaydoclap

Xe container
Ậy ậy, mình chấp với lũ này chẳng hóa ra mình bằng nó :( Riêng lũ này phải để mấy cụ quan võ dậy. Bập bập, lần sau nhỡ chúng nó có quệt vào cụ thì quay lại cảm ơn luôn rồi rút 100K đưa cho chúng nó, thế nào chúng nó cũng gặp phải ông bắt chúng nó nộp cả triệu rồi vả cho vỡ mồm và dạy cho một bài học.

Kể cả gặp Bộ Đội Già bọn này cũng Phá Giá Cụ ah
E chúc mừng Kụ ko bị hề hấn giề

CuChuoi12g

Xe điện
Bớt cơn ức chế em mới ngồi làm vài dòng chia sẻ với các cụ.
Số là thế này:
Như mọi tối, cháu đưa F1 đi học thêm, thỉnh thoảng nhởn nha 2B cho khỏe và hít căng một bầu không khí rất HN: bụi, khói, ô nhiểm, mùi thúi của cống, mùi khét của mỡ cháy...cho thêm thi vị người HN. %%-
Lúc 21h tối nay, khi ngang qua ngã tư Lý Quốc Sư - Hàng Bông về phía hàng Hòm (hay Hàng gì nữa cũng chả nhớ) :((. Khi đó do không có đèn tín hiệu nên mạnh ai nấy đi, nhà cháu tăng tí ga vượt lẹ qua ngã tư. Từ phía cửa Nam đi tới có tiếng chửi đằng sau lưng: "xxx xx thằng xxx ;) x.,;oxx".
Theo phản xạ nhà cháu phanh xe, ngoảng lại ném một cái nhìn hình viên đạn về phía nơi phát ra tiếng chửi.
Theo hướng nhìn nhà cháu hai chú oắt phanh ngay xe dựng chân chống giữa đường quát: "xx xxx xxx. Muốn gì? xxx có lại đây không?".
Dù không bất ngờ nhưng nhà cháu cũng hơi lúng túng, nhìn hai thằng oắt nhỏ ranh hơn tuổi F1 nhà mình tí (chắc tầm same same 20 hay hơn tí).
Cũng giữ nguyên xe cách hai con cẩu chừng 10m và nhà cháu hất hàm về phía góc ngã tư ý chừng: "Nếu mày máu thì vào chỗ kia đi".
Hai chú oắt chắc cũng dạng to mồm, gan non nên không dám làm tới. Thú thật nếu hai oắt quay lại thì mình cũng tăng ga....té cho lành. :))
Còn nếu chúng đổi kịp thì chắc là chén thoai, cũng sát tới chỗ F1 đang chờ, chắc chi viện được chút :)).

Tha thẩn đi về mà ứ dám kể cho F1 nghe vì chú này cũng có hơi tí máu anh hùng...Hơn nữa cũng đang đà rèn luyện thành trò ngoan :P.

Suốt cả dọc đường nhà cháu cứ nghỉ mong lung:
- Bố mẹ những chú oắt kia đẻ con đau cả....cửa mình.
- Mà lúc đó nếu va chạm thì cũng hơi khó, 2 thằng thanh niên - một tay già già :)).
- Nếu xảy ra trước mặt F1 thì chắc chắn chú cũng tham gia, như thế tình huống càng tệ.?!
- Như thế này liệu lần sau mình có nên làm cái tạch tạch thủ túi phòng khi có biến?
- Có sẵn cái "tạch tạch" trong túi liệu mình có "húng" hơn không mỗi khi va chạm? Vì trò đời khi có thì phải thử :)).

Các cụ cho em mấy comment nhá! Giờ này ngồi bốt bài em bình tĩnh 100% rồi, lấy chút chia sẻ từ các cụ và cũng là tình huống để các cụ xử trí khi gặp phải.

Em sẽ vodka đầy đủ các cụ ghé thăm cái này :))
chúng đang thể hiện thôi, bác à, kệ thôi còn chúng động vào mình thì cũng phải chén thôi biết làm sao được:))

ESP

Xe đạp
cụ ơi thanh niên bây giờ là manh động lắm, cụ ko thấy báo chí đưa mấy cái tin đâm chém nhau chỉ vì va chạm giao thông thôi đấy

cháu ngu cháu hỏi cụ tí, cụ bảo 2 đứa kia bằng tuổi F1 same same 20, nghĩa là F1 nhà cụ 20t ạ, 20t sao lại cần đưa đón nhỉ =.=

dichvu8x

Xe máy
Cụ không oánh được chúng nó đâu. NHưng máu quá thì chiến hết !

hanoi beer

Xe điện
Cụ trách gì mấy thằng ranh ấy ạ , chúng nó mà fe lên thì đến bố mẹ ông bà nhà nó ,chúng nó cũng coi bằng cái đxx hết !
Nhà nào vô phúc kiép trước ăn ở thất đức mới toài ra được lũ quái vật này đẻ nuôi.

Aries204

Xe điện
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn, rồi sẽ có lúc chúng nó gặp phải thằng máu chiến hơn nó cho một phát thì hết cả đầu gấu với đầu mèo. Bọn trẻ bây giờ là thích thể hiện mà cụ.

kochino

Xe tăng
lúc đấy mà xảy ra xô xát gì có khi lại có 1 thớt của 1 bác lên than là F1 nhà bác ý bị 1 đồng same same tuôi bác ý đánh thì chít... thui bỏ qua đi cụ :)

M3E92

Xe điện
Hạ kính xin lỗi chúng nó 1 câu cho lành cụ ạ, bọn ranh ranh đấy bây giờ manh động cực kỳ, gặp đúng mấy thằng húng chó nó rút kiếm dưới yên xe xiên 1 nhát là mình toi ...
4b thì sợ gì, láo húc cho hết cả manh động rồi đi làm bảo hiểm :)), nhưng nó lại thế này mới chán cụ ạh :))
Như mọi tối, cháu đưa F1 đi học thêm, thỉnh thoảng nhởn nha 2B cho khỏe

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Theo cháu là nên nhịn cụ ạ. Mình làm như nó thì mình bằng nó à, bọn chưa lớn hết chấp làm gì, nói dại chả may cụ làm sao thì sao mà lên OF với anh em được, hạ hỏa cụ nhé, cứ như cụ Nhà Chùa ý, , mình đúng nhưng gặp côn đồ thì tránh voi chả xấu mặt nào, cháu nể lắm, chúng nó hổ báo thì để hổ báo khác dạy

vietran

Xe ba gác
Bọn choai choai giờ manh động lắm, nó rút dao thọc luôn đấy
Không nói với chúng, chúng k hiểu tiếng người đâu
Nếu mình hoặc nó k bỏ qua thì phải chiến thực sự, phải thủ vũ khí tự vệ trong người hoặc và là luôn quan sát bên cạnh để sử dụng các loại vật dụng xung quanh nhanh nhất, hiệu quả nhất: gạch, đá, gậy gộc, dao quán phở, vv

dat_asroma

Xe tải
Đấy là đi một mình, nhịn nhục còn dễ.
Chứ hôm nào mà đi với vợ hoặc con cái mà phải chịu nhục thế thì ức đến tận tủy ấy ạ.

hotgame123

Xe buýt
ra duong bây h đúng hay sai thì cứ xin lỗi cho lành ,gạp mấy chú 9x dễ nó xơi mình như điên

wusnat

Xe tải
Bác chủ:
1. Chữ NHẪN nếu dễ học thì xã hội mình tốt đẹp biết nhường nào?
2. Cảnh sát có vũ khi, đại diện cho pháp luật chúng còn đâm!
3. Mới tuần vừa rồi cậu SV năm cuối quê NĐ/HN gì đó bị 2 thằng Thanh niên đâm chết, máu còn nóng hổi!
4. Xin lỗi hay cám ơn là những từ ngữ quá xa xỉ và hiếm gặp ở thời đại mà giáo dục luôn được trao đổi bằng tiền!
5. Bác còn quá nhiều việc quan trọng hơn phải giải quyết.
6. Sỹ diện là sản phẩm của thời bao cấp và làm chủ tập thể mà chủ nhân của chúng cũng đã ra đi!
Em chỉ nêu 6 điểm vậy thôi, tuỳ Bác quyết định chọn hành vi ứng xử nào cho riêng mình.
Chúc Bác mọi điều tốt đẹp!
Tái bút
Viết bài và gửi cho Bác là em vừa được lên XE HƠI của OF luôn.

Chỉnh sửa cuối:

BigC

Xe tăng
Em toàn chủ động xin lỗi chúng nó cho xong đi. Chấp người bằng hoặc hơn mình chứ ai chấp với người kém mình (em AQ tí :)) )

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nhịn nhịn và nhịn. Sống với cái XH mà pháp luật bị bẻ cong như Việt Nam thì không nên máu. Thiệt thân mình trước tiên, chả dại gì. Cụ chủ có tức thì làn sau coi như điếc cụ ợ. Bọn trẻ bây giờ nó vô hồn lắm, đâm người không ghê tay.

inochi

Xe điện
Bọn này nó manh động lắm, cụ coi như diếc thì hơn, chúng nó sẵn sàng xả thân với cụ đó

Tomorrow

Xe đạp
Nhiều khả năng 2 thằng đó đang đi gọi hội ra quây cụ đấy, chẳng qua là không gặp lại cụ thôi. Cháu nghĩ nhiều khi lại nguy hiểm lây sang F1. Mà kể cả lúc đó cụ cho chúng nó được 1 bài học thì chúng nó vẫn thế. Ra đường mà mất dạy như thế kiểu gì cũng thuộc băng này nhóm kia. Đành nóng mặt nhưng bỏ đi là lành nhất