x-( >>> Em vừa bị 2 chú đáng tuổi F1 chửi tối nay dù chưa va chạm giao thông...

Yeuphunu

Xe điện
Bớt cơn ức chế em mới ngồi làm vài dòng chia sẻ với các cụ.
Số là thế này:
Như mọi tối, cháu đưa F1 đi học thêm, thỉnh thoảng nhởn nha 2B cho khỏe và hít căng một bầu không khí rất HN: bụi, khói, ô nhiểm, mùi thúi của cống, mùi khét của mỡ cháy...cho thêm thi vị người HN. %%-
Lúc 21h tối nay, khi ngang qua ngã tư Lý Quốc Sư - Hàng Bông về phía hàng Hòm (hay Hàng gì nữa cũng chả nhớ) :((. Khi đó do không có đèn tín hiệu nên mạnh ai nấy đi, nhà cháu tăng tí ga vượt lẹ qua ngã tư. Từ phía cửa Nam đi tới có tiếng chửi đằng sau lưng: "xxx xx thằng xxx ;) x.,;oxx".
Theo phản xạ nhà cháu phanh xe, ngoảng lại ném một cái nhìn hình viên đạn về phía nơi phát ra tiếng chửi.
Theo hướng nhìn nhà cháu hai chú oắt phanh ngay xe dựng chân chống giữa đường quát: "xx xxx xxx. Muốn gì? xxx có lại đây không?".
Dù không bất ngờ nhưng nhà cháu cũng hơi lúng túng, nhìn hai thằng oắt nhỏ ranh hơn tuổi F1 nhà mình tí (chắc tầm same same 20 hay hơn tí).
Cũng giữ nguyên xe cách hai con cẩu chừng 10m và nhà cháu hất hàm về phía góc ngã tư ý chừng: "Nếu mày máu thì vào chỗ kia đi".
Hai chú oắt chắc cũng dạng to mồm, gan non nên không dám làm tới. Thú thật nếu hai oắt quay lại thì mình cũng tăng ga....té cho lành. :))
Còn nếu chúng đổi kịp thì chắc là chén thoai, cũng sát tới chỗ F1 đang chờ, chắc chi viện được chút :)).

Tha thẩn đi về mà ứ dám kể cho F1 nghe vì chú này cũng có hơi tí máu anh hùng...Hơn nữa cũng đang đà rèn luyện thành trò ngoan :P.

Suốt cả dọc đường nhà cháu cứ nghỉ mong lung:
- Bố mẹ những chú oắt kia đẻ con đau cả....cửa mình.
- Mà lúc đó nếu va chạm thì cũng hơi khó, 2 thằng thanh niên - một tay già già :)).
- Nếu xảy ra trước mặt F1 thì chắc chắn chú cũng tham gia, như thế tình huống càng tệ.?!
- Như thế này liệu lần sau mình có nên làm cái tạch tạch thủ túi phòng khi có biến?
- Có sẵn cái "tạch tạch" trong túi liệu mình có "húng" hơn không mỗi khi va chạm? Vì trò đời khi có thì phải thử :)).

Các cụ cho em mấy comment nhá! Giờ này ngồi bốt bài em bình tĩnh 100% rồi, lấy chút chia sẻ từ các cụ và cũng là tình huống để các cụ xử trí khi gặp phải.

Em sẽ vodka đầy đủ các cụ ghé thăm cái này :))

Latte

Xe tăng
Bon trời con này manh động lắm, tùy cơ ứng biến thôi cụ. CS cơ động chúng nó còn trêu, chửi, đánh chém nữa là dân thường.

Chỉnh sửa cuối:

dpftu

Xe đạp
Thanh niên thời bi giờ là thế đó bác ạ, nói luật với bọn chúng là hem được đâu :D

duchung_bmw

Xe tăng
bọn trẻ con giờ được ăn,được học cả đấy.nhưng....chả hiểu sao càng có điều kiện thì càng tệ hại
lại trách giáo dục vậy

lead2011

Xe container
Em nghĩ cái " tạch tạch" thì thôi kụ ạ. Kụ nhịn cho lành còn nếu cùng đg thì phang thôi. Lúc đó thì trc mặt f1 cg chả sao kụ ạ.

xuanngoc

Xe tải
bọn này nếu có đánh nhau với khựa bắt đi hết cho làm viên thuốc lắc sắm cho thằng cái ipod gắn vào tai cọng thêm khẩu AK 47 nữa cho đi trước làm bia thế nào khựa nó cũng sợ mà chạy vì gặp mấy thằng khùng này lúc đó lợi cho cả đôi đường vừa lợi cho tổ quốc vừa bớt được thành phần xấu cho xã hội

bes

Xe lăn
Bớt cơn ức chế em mới ngồi làm vài dòng chia sẻ với các cụ.
Số là thế này:
Như mọi tối, cháu đưa F1 đi học thêm, thỉnh thoảng nhởn nha 2B cho khỏe và hít căng một bầu không khí rất HN: bụi, khói, ô nhiểm, mùi thúi của cống, mùi khét của mỡ cháy...cho thêm thi vị người HN. %%-
Lúc 21h tối nay, khi ngang qua ngã tư Lý Quốc Sư - Hàng Bông về phía hàng Hòm (hay Hàng gì nữa cũng chả nhớ) :((. Khi đó do không có đèn tín hiệu nên mạnh ai nấy đi, nhà cháu tăng tí ga vượt lẹ qua ngã tư. Từ phía cửa Nam đi tới có tiếng chửi đằng sau lưng: "xxx xx thằng xxx ;) x.,;oxx".
Theo phản xạ nhà cháu phanh xe, ngoảng lại ném một cái nhìn hình viên đạn về phía nơi phát ra tiếng chửi.
Theo hướng nhìn nhà cháu hai chú oắt phanh ngay xe dựng chân chống giữa đường quát: "xx xxx xxx. Muốn gì? xxx có lại đây không?".
Dù không bất ngờ nhưng nhà cháu cũng hơi lúng túng, nhìn hai thằng oắt nhỏ ranh hơn tuổi F1 nhà mình tí (chắc tầm same same 20 hay hơn tí).
Cũng giữ nguyên xe cách hai con cẩu chừng 10m và nhà cháu hất hàm về phía góc ngã tư ý chừng: "Nếu mày máu thì vào chỗ kia đi".
Hai chú oắt chắc cũng dạng to mồm, gan non nên không dám làm tới. Thú thật nếu hai oắt quay lại thì mình cũng tăng ga....té cho lành. :))
Còn nếu chúng đổi kịp thì chắc là chén thoai, cũng sát tới chỗ F1 đang chờ, chắc chi viện được chút :)).

Tha thẩn đi về mà ứ dám kể cho F1 nghe vì chú này cũng có hơi tí máu anh hùng...Hơn nữa cũng đang đà rèn luyện thành trò ngoan :P.

Suốt cả dọc đường nhà cháu cứ nghỉ mong lung:
- Bố mẹ những chú oắt kia đẻ con đau cả....cửa mình.
- Mà lúc đó nếu va chạm thì cũng hơi khó, 2 thằng thanh niên - một tay già già :)).
- Nếu xảy ra trước mặt F1 thì chắc chắn chú cũng tham gia, như thế tình huống càng tệ.?!
- Như thế này liệu lần sau mình có nên làm cái tạch tạch thủ túi phòng khi có biến?
- Có sẵn cái "tạch tạch" trong túi liệu mình có "húng" hơn không mỗi khi va chạm? Vì trò đời khi có thì phải thử :)).

Các cụ cho em mấy comment nhá! Giờ này ngồi bốt bài em bình tĩnh 100% rồi, lấy chút chia sẻ từ các cụ và cũng là tình huống để các cụ xử trí khi gặp phải.

Em sẽ vodka đầy đủ các cụ ghé thăm cái này :))
Hạ kính xin lỗi chúng nó 1 câu cho lành cụ ạ, bọn ranh ranh đấy bây giờ manh động cực kỳ, gặp đúng mấy thằng húng chó nó rút kiếm dưới yên xe xiên 1 nhát là mình toi ...

Yeuphunu

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã sớm chia sẻ. Tuy nhiên nhà cháu trộm nghĩ: "Nếu nhịn nhục không chén thì mọi sự êm. Nếu máu quá, lại gặp lũ húng quá thì nhiều phần thiệt về phía mình. Như thế chả đáng. Mà nhịn thì ức quá. Cố nghĩ tích cực là xã hội loạn lạc, mình ít phải ra đường đã là sướng hơn phần nhiều các cụ trên OF mình rồi".
Thôi đành, chắc nhịn nhục nhiều lần cho nó....quen các cụ nhỉ?

khanht

Xe điện
Một điều nhịn, chín điều lành cụ ợ, Nhẫn đi cho nó thanh thản trong cái xã hội loạn lạc này ...

minhvtv3

Xe tăng
Cụ ơi, gặp cái bọn này thì cứ nhinj cho lành cụ ạh, nó có biết sợ là gì đâu

Cái bọn này bố mẹ nó ,nó cũng rút đao.Húng với nó thiệt mình cụ ạ, nó láo với mình chính là bất hiếu với bố mẹ nó

Mr_Khoi

Xe tăng
1 điều nhịn 9 điều lành Cụ ah, trong trường hợp cực chẳng đã thì lúc đó mới lên ẩu Cụ ah

FANCRV

Xe tăng
Cái phố thẳng từ Lý Quốc Sư lên là phố hàng Mành cụ ạ. Còn ra đường gặp mấy thằng như vậy thì tốt nhất nên tránh xa ra, đừng nói lại gì. Nó chửi nó nghe thôi vì bố mẹ nó có biết dạy con cái đâu mà mình phải dạy ? Mình già rồi, nhỡ có việc gì thì dại mặt, nhất là với F1

Tiểu kê

Xe tăng
cụ cứ té cho lành, bọn ý sẽ có đội khác nó xử vào 1 lúc nào đó thôi mà. mình dại gì mà dây vào mứt

kenny.cfyc

Xe tải
cụ cứ nhịn là hơn, mắc kệ cho nó chửi...chán thì thôi mà. hôm kia cháu đi dạo phố với gf ở đến ngã tư Tràng Tiền-Ngô Quyền, chỗ đó đèn vàng nhấp nháy, cháu đi qua gần hết ngã tư thì có 2 thằng đầu có màu, ko đội nồi cơm, đi way lượn ngay qua đầu cháu. làm cháu phanh gấp, thế mà nó còn quay lại chửi cháu, cháu cũng ức, nhưng có gf bên cạnh nên cũng nhịn, mình lượn cho nhanh.

diennuocxaydung

Xe buýt
đúng là nên nhịn, tối nay em qua cầu thấy chú tacxi đi ngược chiều, cùng chiều hai cái không gương đèo ái , không mũ mãng gì cả lại nghêng ngang, em định ép cho phát mải không để ý tý nữa chú taxi bị ép vào thành cầu:-bd vượt rồi mới nghĩ lại, nếu ép cả hai đều mệt mỏi, dại quá cơ, nghĩ lại mình còn trẻ tầm nó chắc có chú đi viện. già rồi nhịn cho lành các cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

Chinh MD

Xe điện
Nhịn thôi cụ ạ. Bọn trẻ bây giờ manh động lắm

berryfun

Xe điện
Thôi cụ ạ lùi một bước trời cao đất rộng. đánh nó thì đơn giản cụ già già đánh được nó người ta cũng cười thằng già đi đánh con trẻ. nó chửi cụ người đi đường người ta cũng chửi lại nó là lũ mất dạy. Thôi cụ ạ hoa cà hoa cải giờ cũng nhiều. Một nhịn chín lành.

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Em thì chưa "lâm trận" như cụ chủ thớt cơ mà em dự là lúc đó em cũng giống cụ chủ thớt. Nhịn trong giới hạn thôi ạ. Quá đà lấn tới là chén luôn kẻo phí :D

hieund

Xe buýt
hôm trc e đang đi cũng có 1 chú oắt từ phi âm` âm` định vượt trong, tự nhiên vướng xe đang đỗ bên dg` tí ngã...... lúc sau vượt lên hất hàm hỏi e: đi kiểu gì thế :D e cũng chạ nói gì, kệ..đi cho lành :D