[Thảo luận] >>> x-Driven ký sự (No.04) - Tắc đường hôm nay và những nguyên nhân!

now_what

Xe điện
Sáng đưa con đi học, các 4b đỗ rất ngay ngắn và trật tự. Còn lại một ông bố thì đỗ xe thế này:
[video=youtube;WJ0RceYIRTc]http://www.youtube.com/watch?v=WJ0RceYIRTc[/video]

Cầu Lạc Trung tắc kinh khủng, 2 xxx không thể điều khiển đc giao thông ở đây. Qua đc đó em mất 45 phút. Đến trước cổng BV Thanh Nhàn thì lại thế này, em hạ kính xuống và vái lạy gã lái xe Càrem, 4 cụ ngồi trên Càrem cỡ 60-70 gì đó nhìn em cười tươi rói:
[video=youtube;zW6u33GGCqY]http://www.youtube.com/watch?v=zW6u33GGCqY[/video]

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Clip1: Sáng nào cảnh này cũng diễn ra ở Trường cấp I Lý Thái Tổ, Trung hoà cụ ah. Nhiều cụ dừng một tí cho F1 xuống còn chấp nhận nhưng có một số cụ hồn nhiên dừng lại ngay sát một dãy xe đã dừng trước đó rồi đưa F1 vào lớp. Mặc kệ chuyện tắc đường. Có hôm E còn chứng kiến một mợ chạy con mẹc màu đỏ rất ấn tượng quay đầu xe ngay công trường. Điên hết cả ruột, chỉ một người vô ý thức là làm cho đoạn đường Nguyện Thị Định tắc kín

Clip2: Đây là VH bon chen đã ăn sâu vào một số đồng chí lái xe rồi, đi kiểu 2 con dê qua cầu k tắc mới là chuyện lạ, đúng là ^:)^ cả nón.

E kết nhất hình ảnh một taxi in vào sau đ.í.t dòng chữ: "Hà nội - Không vội được đâu"

gia doi

Xe điện
Hai cái clip này em chứng kiến rất nhiều ruì hình như ai ra đường đi cững vội không ai chịu nhường ai. Còn cái clip 1 của cụ chủ thớt xem là bức xúc nhất, đỗ xe cứ như là đường nhà mềnh ấy. Chán

zoro1970

Xe container
Clip thứ 2 của kụ em thấy bên tay phải còn trống lắm, kụ lách qua khe ấy em phục kụ zồii !=P~

TonHanhGia

Xe hơi
Chẳng phải riêng chỗ này đâu cụ ới, khắp nơi ở HN đều thế. Nhiều cổng trường đến giờ đưa và đón f1 đều trong tình trạng như vậy cả đấy. Văn hóa giao thông là bon chen, đề đầu, lấn đường, mạnh thằng nào thằng ấy đi, chẳng biết đúng sai cái gì nhưng chạm nhau là chửi đã.

minhconspq

Xì hơi lốp
Hà Nội - Không vội được đâu!=))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ngứa mắt lắm lúc chỉ muốn húc cho một phát, muốn ra sao thì ra!
hay nhất câu lạy ông!
Vote cụ chủ!!!

halfwheel

Xe tải
Vấn đề này thuộc Bộ Văn hóa - thể thao - du lịch, Bộ Giáo dục-Đào Tạo hay là Bộ GTVT hả các cụ? Dân bức xúc thì nhiều mà chưa bao giờ thấy có được câu trả lời rốt ráo và tiến triển gì cả.

Ga que

Xe buýt
Vấn đề này thuộc Bộ Văn hóa - thể thao - du lịch, Bộ Giáo dục-Đào Tạo hay là Bộ GTVT hả các cụ? Dân bức xúc thì nhiều mà chưa bao giờ thấy có được câu trả lời rốt ráo và tiến triển gì cả.
À, vấn đề này thuộc "người dân" cụ ạ, chả thuộc trách nhiệm Bộ, Ngành nào cả. "Dân bi giờ ỷ lại vào Nhà nước lắm" (@Nghị Hách)

volga-lada

Tháo bánh
Clip1: Sáng nào cảnh này cũng diễn ra ở Trường cấp I Lý Thái Tổ, Trung hoà cụ ah. Nhiều cụ dừng một tí cho F1 xuống còn chấp nhận nhưng có một số cụ hồn nhiên dừng lại ngay sát một dãy xe đã dừng trước đó rồi đưa F1 vào lớp. Mặc kệ chuyện tắc đường. Có hôm E còn chứng kiến một mợ chạy con mẹc màu đỏ rất ấn tượng quay đầu xe ngay công trường. Điên hết cả ruột, chỉ một người vô ý thức là làm cho đoạn đường Nguyện Thị Định tắc kín

Clip2: Đây là VH bon chen đã ăn sâu vào một số đồng chí lái xe rồi, đi kiểu 2 con dê qua cầu k tắc mới là chuyện lạ, đúng là ^:)^ cả nón.

E kết nhất hình ảnh một taxi in vào sau đ.í.t dòng chữ: "Hà nội - Không vội được đâu"
Văn hóa bon chen như clip2 em ghét nhất. hôm trước em mượn con xe 3,5t của ông anh để mang ít đồ về quê, đường đang đông có chú xe con ngược chiều cứ lấn làn rồi nháy pha loạn xạ ép em. em cứ đi thẳng không thèm nhường, chú ấy phanh dúi dụi, em thấy tái hết cả mào....hehe. gần đến nơi em còn ép cho phát nữa rụng luôn gương bên tài...haha. đi xe con em còn nhường chứ em mà đi xe to to thì những thằng ưa bon chen ấy em cho biết mặt. (Nhưng gặp mấy cụ hung thần thì em cũng vãi cả nón, nhường cho nó lành)

0948994999

Xe tải
Văn hóa bon chen như clip2 em ghét nhất. hôm trước em mượn con xe 3,5t của ông anh để mang ít đồ về quê, đường đang đông có chú xe con ngược chiều cứ lấn làn rồi nháy pha loạn xạ ép em. em cứ đi thẳng không thèm nhường, chú ấy phanh dúi dụi, em thấy tái hết cả mào....hehe. gần đến nơi em còn ép cho phát nữa rụng luôn gương bên tài...haha. đi xe con em còn nhường chứ em mà đi xe to to thì những thằng ưa bon chen ấy em cho biết mặt. (Nhưng gặp mấy cụ hung thần thì em cũng vãi cả nón, nhường cho nó lành)
E phục cụ ạk ? Định vote cụ ly vang nhưng dsag chờ bún chả lại nên đành chịu ? Hẹn cụ lần sau vậy

giangsuki

Xe ngựa
em cũng đến ạ cụ cái phần đỏ đỏ này
cứ như phần xanh là được rồi mà cụ còn làm thế, nhưng tưởng thế nào hóa ra lại giống cái mầu tím

trungnc

Xe điện
Em gặp nhiều rồi,đi như thế là em cứ dí vào đầu bắt phải lùi lại còn không là em cho đứng thi gan luônx-(. Em cậy xe em to mà :D