[Thảo luận] X-Driven ký sự - Chuyện thường ngày ở HN fố giờ đi làm & tan sở của em.

Website
www.facebook.com
Hôm nào đi làm em cũng như đang chơi thể thao các cụ ạ. Nhất là đi qua bùng binh Khuất Duy Tiến, cảm giác lâng lâng như đang được tham gia một trận bóng chày Mỹ, bất kỳ lúc nào, hướng nào cũng có thể có thứ gì đó đang lao vào em. Các cụ có cảm giác giống em không?.
Trong Tp HCM cũng có mấy cái vòng xoay (bùng binh) phê như thế. Nó còn phải hứng xe của 5-6 con đường đổ vào (ngã 5, ngã 6). Giờ tan tầm, lễ Nô-en, hoặc giờ đội bóng VN vô địch thì phê vãi.
Những ngày đấy nếu may mắn trùng vào mùng 1 hay ngày rằm thì còn được thưởng thức nước triều cường từ cống tràn lên đường miễn phí nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thông báo lên đây nên xxx chạy hết rồi! Chả bắt được chú nào!

Cái đoạn lần trước lại gặp quả xe tải trêu ngươi! Em tin là trêu ngươi vì nó chạy không tải mà như rùa bò, có 1 số bác đi sau em định vượt nhưng em thấy em bò nên lại thụt lại! Được 1 lúc các bác ấy hết kiên nhẫn đè vạch vút qua hết còn mình em! Vậy mà không thấy xxx đón!!!
Không có xxx đón nên em không copy đoạn phim ấy lại và đã bị ghi đè lên mất rồi, chỉ còn mấy cái ảnh chụp = Canon, nếu các cụ muốn xem thì em pót sau!

Có duy nhất đoạn phim 1 em Ranger thi tài thế nào không rõ với 1 anh Hung Thần thế là anh ý hôn cho phát kha khá mời các cụ coi:

[youtube]cHzRZBOl8vA[/youtube]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xin lỗi cụ, em đọc đoạn này em cứ ghê ghê! May mà cụ về rồi.
Có gì mà ghê hả cụ? Nếu em là Tây thì ghê thật với tình hình GT Vịt Ngan! Em là ta xịn nên sống chung với lũ quen rồi! Thế mà cũng có mấy lần bị các anh Hung Thần lấn làn vượt ẩu gí thẳng vào mặt, may mà có tí kinh nghiệm đi đường dài rồi không thì em xuống ruộng hoặc bẹp đầu mất đấy!

Website
www.facebook.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc kụ Phan chưa hiểu hết ý cụ Cocc viết nhỉ?
Linh tính ấy mà.
Em hơi chậm hiểu, nhưng nhạy cảm thì cũng có tí ti! Cụ đọc lại reply của em sẽ thấy em trả lời đủ ý đấy!

PS: Sống chết có phần của số mệnh! Con người chỉ tránh được chuyện tự tìm đến cái chết thôi, còn Thần Chết đến tìm thì em e khó cưỡng!!! Enjoy Life cho nó sướng đi cụ!

Website
www.facebook.com
Em hơi chậm hiểu, nhưng nhạy cảm thì cũng có tí ti! Cụ đọc lại reply của em sẽ thấy em trả lời đủ ý đấy!

PS: Sống chết có phần của số mệnh! Con người chỉ tránh được chuyện tự tìm đến cái chết thôi, còn Thần Chết đến tìm thì em e khó cưỡng!!! Enjoy Life cho nó sướng đi cụ!
12 giờ rồi, đi enjoy cho nó sướng nào, kụ ui.
Tắt máy tính. Bụp

Ngoc Phan XLS

Xe container
12 giờ rồi, đi enjoy cho nó sướng nào, kụ ui.
Tắt máy tính. Bụp
Cụ xem cái con Công nó ép em phanh gần đứng lại như này thì có phải là Thần Chết đến tìm nhưng bắt hụt em không nhé:

[youtube]ocpxpcrX03c[/youtube]

Sweetdreams cụ!:D

Website
www.facebook.com
Cụ xem cái con Công nó ép em phanh gần đứng lại như này thì có phải là Thần Chết đến tìm nhưng bắt hụt em không nhé:

[youtube]ocpxpcrX03c[/youtube]

Sweetdreams cụ!:D
Đúng thế kụ. Kụ tỉnh táo và may mắn quá. Vốt kụ nhé.
Xe cont ôm cua, nó căn cái đầu đúng phần đường nhưng cái đuôi nó văng sang bên đường xe ngược chiều theo lực li tâm.
Không cẩn thận là bị cái đuôi con khủng long nó vật vào xe mình như chơi, kụ nhỉ.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
chuyện thường ngày ở VN mà,ko có cách giải quyết cụ ạ

newsongoku

Xe đạp
Xe cont ôm cua, nó căn cái đầu đúng phần đường nhưng cái đuôi nó văng sang bên đường xe ngược chiều theo lực li tâm.
Không cẩn thận là bị cái đuôi con khủng long nó vật vào xe mình như chơi, kụ nhỉ.
Cụ nói như vậy đúng khi drift thôi.
Khi lái Cont, nguyên tắc đến chỗ cua là phải bám sát đầu sang phía làn ngược chiều nếu không đuôi xe đâm vào vệ đường.
Nhìn clip em thấy thằng Cont này đi láo ở chỗ đến cua nó vẫn đi nhanh quá (Cũng vì đi nhanh nên nó hơi lấn đường quá).

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trước khi có bằng lái em học lái phủi do các bác lái xe công ty cũ dạy (hồi đó em đi công tác trung bình hơn 15ngày/tháng). Có cái món các cụ ấy dạy trong trường hợp như trên là còi đèn cảnh cáo nó và giảm tốc độ + về số thấp để sẵn sàng vọt (kể cả phải lao xuống ruộng) nhưng không được phép nhường đường ngay từ xa, vì nếu nhường ngay từ xa nó sẽ không chịu ép về phần đường của nó mà sẽ đè tiếp và lúc đó mình cũng hết đường tránh!
Tuy nhiên, các bác ấy cũng dặn là xe tải to thì nó cần có đà để chạy và mình xe con nên thông cảm cho nó lấn lướt 1 tí!:D Nó mà mất đà thì lấy lại tốc độ rất khổ sở và tốn dầu (nhất là đang lên dốc) nên nó thường giữ tốc độ và xử lý rất già => rất nguy hiểm với các lái xe khác chưa có kinh nghiệm chạy đường dài!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói như vậy đúng khi drift thôi.
Khi lái Cont, nguyên tắc đến chỗ cua là phải bám sát đầu sang phía làn ngược chiều nếu không đuôi xe đâm vào vệ đường.
Nhìn clip em thấy thằng Cont này đi láo ở chỗ đến cua nó vẫn đi nhanh quá (Cũng vì đi nhanh nên nó hơi lấn đường quá).
Công thì đầu lắc bên này thì đuôi lắc sang bên kia! Nó lấn như trường hợp của em là cực kỳ nguy hiểm cho xe đi cùng hướng với em khi nó lắc đầu về để tránh face to face thì có thể em phải ăn cả cái sườn Công vào mẹt! Và làn của nó lúc đó vắng tanh và đường thừa rất nhiều nhưng nó vẫn lấn!:(

Website
www.facebook.com
Trước khi có bằng lái em học lái phủi do các bác lái xe công ty cũ dạy (hồi đó em đi công tác trung bình hơn 15ngày/tháng).

Đấy nhé, cứ vào đời sớm cũng có ối cái hay, kụ nhỉ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đấy nhé, cứ vào đời sớm cũng có ối cái hay, kụ nhỉ.
Dạy lái chính thống style VN thì không dùng được! Gấu nhà em có bằng lâu rồi mà chưa dám lái xe vì ỷ lại có chồng chở rồi và cũng không thể lái được!:(
Đi công tác bằng ô tô nhiều học được khối thứ từ các bác lái xe chuyên nghiệp!

Em thi lấy bằng mà chả cần học ở trường lái buổi nào! Lý thuyết thì thầy hỏi có cần "áo phao" không, em trả lời em học được xong ĐH mà giờ phải mặc áo phao ngượng lắm, để khoản đó tí thầy trò đi nhậu!
Món lái thì thầy kêu em lên đúng 1 hôm để tự ông ý "sát hạch" 2 vòng trong sân tập rồi đuổi về cho đỡ tốn xăng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lại 2B vượt đèn đỏ như đúng rồi ý các cụ này:

[youtube]HCvXqH4xDUM[/youtube]

Website
www.facebook.com
Dạy lái chính thống style VN thì không dùng được! Gấu nhà em có bằng lâu rồi mà chưa dám lái xe vì ỷ lại có chồng chở rồi và cũng không thể lái được!:(
Đi công tác bằng ô tô nhiều học được khối thứ từ các bác lái xe chuyên nghiệp!

Em thi lấy bằng mà chả cần học ở trường lái buổi nào! Lý thuyết thì thầy hỏi có cần "áo phao" không, em trả lời em học được xong ĐH mà giờ phải mặc áo phao ngượng lắm, để khoản đó tí thầy trò đi nhậu!
Món lái thì thầy kêu em lên đúng 1 hôm để tự ông ý "sát hạch" 2 vòng trong sân tập rồi đuổi về cho đỡ tốn xăng!
Sướng nhất kụ đấy nhé.

wagon9751

Xe tăng
GT ở VN mình xưa nay nó vẫn thế mà....
Đôi lúc nghĩ cũng thấy buồn nhưng ở lâu với nó giờ thấy quen rùi nên chấp nhận sống chung với lũ thôi ạ...:-?