[Funland] World Cup Nữ 2023 - Lần đầu bóng đá Việt Nam ra biển lớn

ĐT Nữ Việt Nam sẽ có bàn thắng tại World Cup?

• Tổng bình chọn
    41
  • Thời gian đóng: .

alceste

Xe điện
Xin lỗi các cụ trước. 2 Trận cuối gặp Hà Lan và Bồ Đào Nha Nữ chúng ta sẽ thua đậm và mang rổ ra đựng bóng. Mặc dù 2 đối thủ này không mạnh bằng Mỹ. Thậm chí Bồ Đào Nha chỉ nhỉnh hơn Việt Nam không nhiều. Đây là hậu quả của việc ca tụng, truyền thông...Chỉ thi đấu vì tinh thần thôi là chưa đủ. Hãy chờ 2 tập phim tiếp theo nhé.
Thôi em nghĩ cụ nên xếp phím lại, chứ nếu hai trận sau trộm vía VN ko thua đậm thì ko biết giấu mặt vào đâu đâu.
Làm người ít ra phải biết lý lẽ và hợp lý, cụ ạ! Còn tự nhục cụ cứ tự nhục 1 mình đi! Còn là con người mà chỉ cầu mong những điều tệ nhất đến với đất nước mình (thua đậm) hoặc lúc nào cũng thấy mọi thứ của mình là tệ, và lúc nào cũng run sợ đối phương hay đối thủ, thì em nói thật với cụ, trong công việc hay trong cuộc sống muôn đời không khá lên được đâu. Người ta bảo Hoping for the best but prepare for the worst! Nếu mà nói như cụ thì việc gì các đội phải đi thi WC khi biết chắc thua, cứ ở nhà xong cho khoảng 3 đối mạnh nhất vào đá là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Game, cứ thua là thua. Được vào do luật chơi thay đổi. Thực lực thế nào thì nó thể hiện ra.

Dan du an

Xe ba gác
Nhiều ông còm theo kiểu thua là thua, là nhục rồi, đáng gì tự hào, kể ấu trĩ thực sự.
Em chắc chắn các ông đấy tính nam trưởng rất cao, đàn bà đá bóng coi cái đinh rỉ, ko bằng được nam giới đá được. Tính ganh ghét không ai giỏi hơn mình chắc Việt Nam Đứng 2 không ai dám đứng 1
Ôi lạy giời, trong khi bóng đá nam còn lặn ngụp ở vùng trũng Dna, còn thể thao nam thì chả được cái quần què gì
Việc đội nữ đứng hát quốc ca đã là cái khác bọt khiến cánh đàn ông còn lâu lâu nữa may ra mới làm được
Thua 3-0 có cái gì nhục, kể cả thua 2 trận sau nữa. Đời cầu thủ ngắn lắm nhất là với phụ nữ, nên được đứng và đá trên sân chơi WC này đã là đỉnh rồi
Em đang xem Nam Phi đá với Thuỵ Điển hay phết.

Đào Tử Thi

Xe container
Sau giải này cho đội tuyển nam cọ xát với đội tuyển nữ các cụ nhỉ.

alceste

Xe điện
Em biết mà nhưng hôm quá nhiều tình huống các cầu thủ mình có thể làm được nhiều hơn với năng lực của chị em nhưng họ bị tâm lý đá với số 1 thế giới nên chỉ dám phá bóng hay đá nhanh cầu may. Nỗ lực của chị em là đáng khen nhưng không thể tự hào được.
Cụ không thấy mấy em cầu thủ Mỹ nó to gấp đôi và chưa gì nó ddax chơi lấy thịt đè người rồi ạ? Khoảng cách về kĩ thuật và thể lực ko thể phủ nhận, nên cụ ở ngoài phán như thánh là đáng lẽ có thể làm hơn thì dễ lắm :)

TieuFu

Xe container
Trước mắt thì có 2 khoản bác ạ:
  • Khoản 1: mỗi nữ cầu thủ (trong danh sách 23 chính thức) nhận về $30K
  • Khoản 2: VFF nhận về khoảng $1.3 triệu
Nếu ta vào vòng 2, tứ kết........ thì số tiền nhận về sẽ tăng lên theo cách phân bố của FIFA 👍
Khoản 1 chuyển thẳng cho từng cháu hay về chỗ vờ phì phạch nhể cụ ?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Khoản 1 chuyển thẳng cho từng cháu hay về chỗ vờ phì phạch nhể cụ ?
Hy vọng là chuyển thẳng còn không thì em nghĩ VFF không dám "tơ hào" ở khoản này bác ạ vì VFF cũng đã "có phần" rồi!😆

Ngoài ra FIFA sẽ kiểm toán thu chi các khoản tài trợ và thưởng nên các cháu gái sẽ nhận đủ tiền👍

Muttet111111

Xe hơi
không biết có thông tin về việc hỗ trợ cho các CLB có cầu thủ tham gia WC nữ không.
Ở WC 2022 cho cầu thủ nam, với mỗi cầu thủ được góp mặt tại WC, CLB được FIFA trả cho 10.950 USD/ngày
Chắc cũng có hết cụ ạ. Chỉ là ít hơn thôi vì bản quyền ko bằng nam

Dan du an

Xe ba gác
Nam Phi đang đá cực hay trước Thuỵ Điển

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sau giải này cho đội tuyển nam cọ xát với đội tuyển nữ các cụ nhỉ.
Thôi thì các anh ấy cũng đã có lời bác ạ😆👍👏

Tiền vệ Nguyễn Văn Quyết - Đội trưởng Hà Nội FC

"Quá là tuyệt vời, tự hào Việt Nam, tự hào phụ nữ Việt Nam. Ngay khi Đội tuyển (ĐT) nữ Việt Nam giành quyền lọt vào vòng chung kết World Cup 2023, hàng triệu cổ động viên bóng đá, tất cả những con người Việt Nam chúng ta đều cảm thấy vô cùng tự hào. Ngày hôm nay, chúng ta cùng chờ đợi giây phút lịch sử: ĐT nữ Việt Nam chơi trận đầu tiên tại World Cup. Xin được bày tỏ sự khâm phục và chúc mừng các nữ cầu thủ.

Tiền đạo Mạc Hồng Quân - Bình Định FC

"Vào được vòng chung kết World Cup, có mặt ở sân chơi World Cup đã là một thành công rất lớn rồi, xin chúc mừng và bày tỏ sự khâm phục với các nữ tuyển thủ. Tôi nghĩ các bạn, các em hãy cứ tự tin, thoải mái vào trận, mọi người luôn ủng hộ các bạn, cho dù kết quả có ra sao."

Tiền vệ Nguyễn Hải Huy - Đội trưởng CLB Hải Phòng

"Vinh dự và tự hào, cho ĐT nữ Việt Nam, cho người hâm mộ bóng đá Việt Nam. Chúng ta là 1 trong 32 đội bóng tham dự vào World Cup, đối đầu những đội bóng nữ hàng đầu thế giới. Xin gửi lời chúc mừng tất cả các nữ cầu thủ.

Chúng ta đều hiểu, và là cầu thủ thì chúng tôi càng hiểu rõ hơn rằng Việt Nam mình được vào World Cup đã là quá thành công rồi.

Sungtazin

Xe tăng
Đội Việt Nam mìn sẽ dồn hết sức mạnh vào trận Bồ Đào Nha, vì trận cuối với Hà Lan thì khốc liệt lắm, Hiện tại thì cũng không biết Mỹ có thẳng nổi Hà Lan hay không, có thể trận Mỹ - Hà Lan sẽ hoà, hai đội quyết định vị trí nhất nhì ở loạt trận cuối. Hà Lan có các cầu thủ thể hình to lớn hơn Mỹ, chơi bóng bổng tốt hơn Mỹ rất nhiều, cho nên trận Việt Nam - Hà Lan rất có thể tỷ số thua sẽ không ít hơn 5.

BMW X10

Xe điện
Cụ Chung xe ca cũng áp dụng sơ đồ chiến thuật với 3 trung vệ như cụ Park, chơi phản công với cơn lốc Thanh Nhã bên cánh phải thì có thể có bàn thắng trong trận gặp Bồ
Êm cũng mong chị em có bàn thắng:
1. Vì như thế ai cũng vui.

2. Vì như thế, cả đội tuyển sẽ được nhiều tiền thưởng hơn rất nhiều, so với bây giờ. Và đấy mới là điều quan trọng nhất đối với họ, các tuyến thủ đáng yêu.

Dan du an

Xe ba gác
vui thôi đừng vui quá, sau khi kết thúc WC, thì tuyển nữ có thể cố gắng phục thù U15 Phù Đổng trước đã
View attachment 7978622
Xem nữ đá làm gì có cửa đá với u19 nam. Các cháu yếu và có sút được đâu. Thế là rất khá rồi. Tinh thần rất tốt và rất đoàn kết. Kỹ thuật cũng ok mà. Còn so làm sao với bóng đá nam được. Nhìn WC nữ đá cảm giác có mấy khi dốc bóng tốc độ cao được đâu.

Dan du an

Xe ba gác

BMW X10

Xe điện
Thôi em nghĩ cụ nên xếp phím lại, chứ nếu hai trận sau trộm vía VN ko thua đậm thì ko biết giấu mặt vào đâu đâu.
Làm người ít ra phải biết lý lẽ và hợp lý, cụ ạ! Còn tự nhục cụ cứ tự nhục 1 mình đi! Còn là con người mà chỉ cầu mong những điều tệ nhất đến với đất nước mình (thua đậm) hoặc lúc nào cũng thấy mọi thứ của mình là tệ, và lúc nào cũng run sợ đối phương hay đối thủ, thì em nói thật với cụ, trong công việc hay trong cuộc sống muôn đời không khá lên được đâu. Người ta bảo Hoping for the best but prepare for the worst! Nếu mà nói như cụ thì việc gì các đội phải đi thi WC khi biết chắc thua, cứ ở nhà xong cho khoảng 3 đối mạnh nhất vào đá là xong.
Bác tienttnd có lý của nó đấy bác.

Mỹ là title defender, nó mạnh thật, và nó sẽ thắng nhiều trận, nên nó chỉ cần thắng; với họ thắng 3-0 hay 1-0, cũng vậy và đều là 3 điểm.

Các đội khác không có vị thế đó, nên ngoài 3 điểm, nó cần cả chỉ số phụ, nên nó sẽ nỗ lực để thắng nhiều hơn 3-0.

Tôi sẽ không ngạc nhiên nếu ta thua 0-4 hoặc tệ hơn; tôi tin là bác cũng không ngạc nhiên.
Cái tôi mong mỏi là chị em nỗ lực đá hết sức và được thưởng nhiều, còn thua dăm trái, hiển nhiên rồi.