WINTER SONATA, bản tình ca mùa đông Hàn quốc!

hotboymyanmar

Xe hơi
vâng nếu cụ góp vui thêm thế thì còn gì bằng, để các cụ đây được thuỏng thức cảnh đẹp các mùa luôn..
bản tình ca mùa đông của em sẽ còn tiếp tục một số điểm đến nữa, nhưng xin phép các cụ tạm nghỉ để tập trung vào công việc đã không sếp lại lườm...
Em cũng có ít hnhf Namido vào mùa hạ, để em phọt lên góp vui với cụ nhá

NV318

Xe tăng
Em thì thấy chả đẹp, chưa đến thì háo hức, đến rồi thì ước gì mình đừng đến để tưởng tượng cho nó đẹp. Bọn nó làm du lịch tốt thật, cảnh lèo tèo, diện tích thì bé tí chắc chỉ như cái cồn cát sông Hồng nhà mình mà nó quảng bá rùm beng, bà con nô nức đến xem, cả đoàn em không ai khen nổi 1 câu, nghĩ đến Việt nam ta mà buồn. Cảnh đẹp như thế, núi non hùng vĩ như thế, biển trời bao la như thế mà làm như mứt.

Góp với cụ cái ảnh chụp hôm 19/9 vừa rồi. Cụ nào đưa gấu đến đây rồi cưỡi con đầu dọc kia mà chụp ảnh thì lại chả nổi tiếng hơn cả anh Chim Đang Sun bên ấy chứ lại bỡn.

Em thì thấy chả đẹp, chưa đến thì háo hức, đến rồi thì ước gì mình đừng đến để tưởng tượng cho nó đẹp. Bọn nó làm du lịch tốt thật, cảnh lèo tèo, diện tích thì bé tí chắc chỉ như cái cồn cát sông Hồng nhà mình mà nó quảng bá rùm beng, bà con nô nức đến xem, cả đoàn em không ai khen nổi 1 câu, nghĩ đến Việt nam ta mà buồn. Cảnh đẹp như thế, núi non hùng vĩ như thế, biển trời bao la như thế mà làm như mứt.

Góp với cụ cái ảnh chụp hôm 19/9 vừa rồi. Cụ nào đưa gấu đến đây rồi cưỡi con đầu dọc kia mà chụp ảnh thì lại chả nổi tiếng hơn cả anh Chim Đang Sun bên ấy chứ lại bỡn.

Cụ dạy phải. Gọi là đảo nhưng thực ra nó chỉ là một cái hồ nước như hồ Đồng Mô, Đại lải nhà mềnh. Nhưng kỹ nghệ lăng xê làm du lịch của họ thì tuyệt vời nên khách cứ đến nườm nượp. Trên đảo này có mấy cái nhà hàng đồ nướng ăn cũng được.

hotboymyanmar

Xe hơi
vâng hai cụ dạy cũng phải, quả thực nó chỉ là một hòn đảo nhỏ tí, vốn hoang sơ chả có cái quái gì mà xem cả...
thế mà nó làm thế nào lại tới hơn 2 triệu người tới thăm quan trong một năm!! em cứ coi như là số người đến và sẽ thất vọng (như cụ) là 50% số khách đến, còn lại là 50% số người hài lòng vì những gì mình thấy (như em) thì con số đó cũng là hơn triệu người rồi... cũng kể là thành công chứ cụ nhỉ :))
nhân nói đến lăng xê du lịch, (vì em làm cũng có tí liên quan) thì em thấy cái họ làm được là quá đáng kính phục và học tập...
cái đảo Nami nhỏ bé này thực chất không phải được bán như một điểm đến với lèo tèo vài cái nhà hàng, vài điểm tham quan nhỏ tí, mà nó được bán cùng với "Bản tình ca mùa đông" của họ. Người ta đến đây vì muốn tận mắt nhìn thấy nơi đôi tình nhân được coi là đẹp nhất Hàn quốc đã trao first kiss, được chứng kiến và chụp ảnh ở những hàng cây thẳng tắp mà đôi tình nhân đã trải qua bao biến cố đã sánh vai đi bên nhau..
em cũng không phải là fan cuồng phim hàn quốc, nhưng dù sao thì em cũng thấy hài lòng khi tới thăm ở đây, tất nhiên là ngoài "câu chuyện" mà em cảm được, thì hôm đó còn là ngày đầu tiên em được ngắm và chạy trong tuyết rơi, được co ro vì lạnh và uống cốc rượu sochu nóng bên đường, được thưởng thức món thịt nướng đặc trưng hàn quốc, nên chắc vì thế nên tinh thần của em cảm thấy lung lay hơn chăng ..:P

Cụ dạy phải. Gọi là đảo nhưng thực ra nó chỉ là một cái hồ nước như hồ Đồng Mô, Đại lải nhà mềnh. Nhưng kỹ nghệ lăng xê làm du lịch của họ thì tuyệt vời nên khách cứ đến nườm nượp. Trên đảo này có mấy cái nhà hàng đồ nướng ăn cũng được.

hotboymyanmar

Xe hơi
phục vụ các cụ thêm ít hình ảnh Hàn quốc mùa đông nữa...
có cụ gì đang làm cái thớt ngắm củ sâm với ái ở Hàn quốc, ảnh đẹp và rực rỡ quá nên em cũng hơi ngại post. Nhưng dù sao thì cũng cứ cố gắng để góp thêm góc nhìn khác về mùa đông lạnh lẽo bên này, ở những chỗ mà cụ ấy đã qua vào mùa hè...
đây là hoàng cung, mái ngói phủ trắng tuyết, hôm đó rất đông khách, ngoài tàu khựa như mọi khi thì còn nhiều đoàn bà con hàn quốc, chắc là các tỉnh về chơi...

hotboymyanmar

Xe hơi
màu đông tuyết cứ phủ trắng xóa hoàng cung thế này, thì các cụ vua chắc cũng chẳng lặn lội ra ngoài làm gì, suốt ngày ở trong phòng ấm cúng cùng với bao nhiều cung tần mỹ nữ, gì mà chả hay băng hà sớm...

Valkyrie

Đi bộ
Phim này là một trong những bộ phim TH đầu tiên được chiếu tại VN, ngày đó ai chẳng thích xem

hotboymyanmar

Xe hơi
ở giữa mặt hồ đóng băng có một tòa thủy đình xinh xắn, chắc là để mùa hè các cụ vua ra hóng gió và ngắm các mỹ nữ tắm tiên, chứ mùa này thì đóng cửa im ỉm... (có ra tắm thì chắc cùng thành anh C.him Dang Sun )

Chỉnh sửa cuối:

Valkyrie

Đi bộ
Hay quá, em trượt đi HQ mà cứ tiếc hùi hụi

fantome524292

Xe buýt
màu đông tuyết cứ phủ trắng xóa hoàng cung thế này, thì các cụ vua chắc cũng chẳng lặn lội ra ngoài làm gì, suốt ngày ở trong phòng ấm cúng cùng với bao nhiều cung tần mỹ nữ, gì mà chả hay băng hà sớm...
1 vợ đã mệt, nên nhiều vợ không bằng hà sớm thì hơi phí cụ nhỉX_X

hotboymyanmar

Xe hơi
mọc góc khác của tòa thủy đình...
mùa đông lạnh lẽo, nhưng nó cũng có cái rực rỡ riêng của nó, chẳng kém gì mùa hè...

hotboymyanmar

Xe hơi
thực ra các cụ vua chúa ngày xưa nói hoành tráng thế thôi, chứ em thấy phòng làm việc của các cụ ấy có khi chẳng bằng một góc của các cụ LD bi giờ... các quan còn phải ngồi bàn ghế gỗ thấp tì chả bằng mấy cháu mẫu giáo nhà mình...

hotboymyanmar

Xe hơi
ở giữa hoàng cung có một cây hồng, chả có tí lá nào mà toàn quả đỏ rực.. giữa mùa đông các cây cối xung quanh trơ trụi mà cây này vẫn ra quả đầy cành, kể cũng lạ.. chả biết có ăn được không nên không dám thử...

hotboymyanmar

Xe hơi
vâng chả biết các cụ vua hàn quốc có giống các cụ tung của, mỗi đêm phải cưỡi lừa đi dọc hành lang, lừa dừng ở phòng bà nào thì bà ấy số hưởng (nên em nghe đồn còn có vụ các cung tần phải tìm cách để đồ ăn hai cái gì lừa chú lừa kia ;)), theo sau lại có một quan chuyên cầm sổ ghi chép để tính xem bà nào có kết quả vào ngày nào nữa...
1 vợ đã mệt, nên nhiều vợ không bằng hà sớm thì hơi phí cụ nhỉX_X

hotboymyanmar

Xe hơi
tạt qua bảo tàng dân tộc nằm trong khuôn viên hoàng cung tí..
cũng chẳng có gì nhiều đáng chú ý
giới thiệu với các cụ quy trình làm kimchi của nông dân hàn quốc, cũng chỉ là món dưa cải muối như nông thôn nhà mình, mà họ đưa thành một món quốc hồn quốc túy, một món không thể thiếu trong các bữa ăn hàn quốc, mỗi mâm bày biện đến hàng chục món kimchi khác nhau...

tuannbb

Xe điện
Chỗ này mà đi trăng mật thì tuyệt cụ nhỉ?

hotboymyanmar

Xe hơi
nhà ở của một người dân thường, chắc cũng trung lưu một chút, từ thời xa xưa..
cũng với các món đồ chẳng khác Việt Nam thời bao cấp là mấy... cũng tv, máy quay đĩa, máy khâu con bướm...

hotboymyanmar

Xe hơi
ngó vào bếp của các cụ hàn quốc thời xa xưa tí, cũng chẳng khác Việt nam, cũng tủ lạnh bếp dầu, can dầu...
và đặc biệt em thấy là, than tổ ong không phải là đặc sản của Việt nam ta...