Wine cruises - chương trình kinh điển tại halong bay

Benaxjnk

Xe tăng
Có cụ nào biết về một chương trình được xem là "kinh điển " ở Hạ Long không ạ? :). Chương trình mà khách du lịch được trải nghiệm theo một phong cách hoàn toàn mới tại Hạ Long. Một trong số những điểm đặc biệt đó ạ:

Các cụ sẽ ăn tối trong hang Trống thay vì là ăn trên một con tàu nào đó hoặc là một nhà hàng hay khách sạn như vẫn thường thấy ở Hạ Long

Các cụ sẽ được thưởng thức miễn phí tất cả các dòng rượu vang nổi tiếng của hãng rượu trong năm với các bữa tiệc thử rượu trong cả hành trình. Một trong số những bữa tiệc đó sẽ được tổ chức ngoài bãi biển như thế này ạ.

Đây là 1 trong những cặp đôi theo em oánh giá là đẹp nhất trong chuyến đi này:

Có một chương trình thử rượu khác ngay tại du thuyền các cụ ạ, trước khi chúng em được tender chuyển lên Hang Trống, nơi sẽ được tham dự bữa tối lãng mạn có một không hai tại Vịnh Hạ Long. Gam màu chủ đạo của bữa tiệc là 2 màu Đen và trắng, cực kỳ nghiêm khắc áp dụng đôí với đàn ông, tất cả phải mặc âu phục , trông men kinh khủng :)) Tuy nhiên em thấy có một anh mặc quần màu hồng

Được đích thân GM của du thuyền chào đón và khai tiệc

Được đích thân Bếp trưởng của du thuyền, cũng là bếp trưởng của một trong những nhà hàng Âu nổi tiếng tại Hà Nội vào bếp phục vụ

Không gian nhìn từ trong hang Trống, trong một đêm trăng sáng và lộng gió, chỉ có thể là trong giấc mơ thôi ý ạ :D :

Và được đích thân chủ hãng rượu cũng sang Việt Nam và giới thiệu, làm wine maker cho toàn bộ khách hàng

Ăn tối xong là chương trình Sôi động trên Sundeck của Du Thuyền với màn trình diễn của các dancer tinh nhuệ và anh chàng DJ điển trai. Rượu vẫn tiếp tục được phục vụ và mọi ng về ngủ lúc 4h khi mà không ai còn sức để tiếp tục uống và nhảy nhót nữa ạ :))

Đây thực sự là một trải nghiệm vô cùng thú vị, có lẽ là một trong những chương trình đặc biệt nhất em, và nhiều người khác trong đoàn đã từng tham gia.....
Em sẽ cập nhật thêm sau ạ ... ^^ e cũng ké 1 cái hình của em :))

Theo yêu cầu của nhiều cụ, em xin phép cập nhật giá của chương trình này năm vừa rồi. Các cụ đánh giá xem với một chương trình như vậy thì thế là đắt hay rẻ nha :

Hình ảnh đc cập nhật ở những trang tiếp theo.... :) Trang 2-5-6-10-11-13

Chỉnh sửa cuối:

embedixemay

Xe tải
buồn nhớ hồi xa xưa lúc còn nhỏ hay ra hang trống hang luồn để câu cá. bây giờ chắc không có cơ hội ;))

Fexx

Xe điện
Chương trình hay hay là quảng cáo hay ý nhể

MARIHIHI

Xe tải
Được trải nghiệm thì cũng hay nhưng mà nhìn hơi nửa muà thế nào ý ;))

Benaxjnk

Xe tăng
Chương trình hay hay là quảng cáo hay ý nhể
Cụ đọc thông tin thì cụ ngẫm! :)) e đâu có văn hay chữ tốt lắm! Hơn nữa cụ coi hình thì cũng k như video clip đc! Cụ cứ cm theo cảm nhận của cụ nhé, e viết theo trải nghiệm của e

Benaxjnk

Xe tăng

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com

BSK

Xe tăng
Mợ chủ thớt xinh xắn dễ thương quá <:-P

Kenket

Xe điện
Mợ thêm mấy cái ảnh độc đê ! e vẫn chưa thấy gì là kinh điển :D

robert_khanh

Xe hơi
EM thấy cũng khá đấy chứ, mợ cho em xin tên chương trình này , kèm giá rổ đi ạ?Thks mợ nhiều.

Benaxjnk

Xe tăng
Chương trình 2 ngày 1 đêm như tất cả những con tàu khác, như những hành trình khác. Chỉ có khác là buổi sáng hôm ấy tất cả các khách hàng sẽ tập trung tại nhà hàng Press Club 12 lý đạo thành để làm thủ tục và ăn sáng. Được chào đón bởi các bạn nhân viên nhiệt tình và đội ngũ lãnh đạo cao cấp của Du Thuyền và Press Club ^^

Mr. Kurt GM của du thuyền đang đón Prof. Hà Tôn Vinh, nếu có cụ nào từng học ĐH Qgia Hà Nội hoặc các DN như Dầu khí, điện lục, VNPT, Vietcombank, BIDV, Agribank hoặc đại học tổng hợp California Miramar Uni , Hoa Kỳ tại Việt Nam thì có thể sẽ nhận ra bác ý ạk

Các quản lí của du thuyền và Press Club

Sau đó mọi người sẽ ăn sáng và chít chát....trước khi khởi hành ....Một số hình ảnh của mọi ng đây ạk

Chỉnh sửa cuối:

Benaxjnk

Xe tăng
Chương trình này hình như từ cuối tháng 5 của tàu Emeraude thì phải http://www.halongtravelguide.com/vn/du-thuyen-emeraude.htm

Nhìn chung du thuyền hạ long giờ lên ngôi thật, chỉ mỗi tội đắt quá không hợp với túi tiền của VN mình thôi
Oa cụ cũng biết ạ ^^ ! Cụ siêu toá, đúng là dân trong nghề ý ạ!
Em thấy Hạ Long bây giờ nhiều tàu, các chương trình vs du thuyền lên ngôi là bởi phải đi chương trình 2 ngày ngủ đêm trên tàu mới có thể đi sâu vào những "thung lũng" phía bên trong, được cảm nhận cái vẻ đẹp nguyên sơ và cực kì đặc biệt mà nếu chỉ đi bằng những tàu tiếng nhỏ khu vực bên ngoài thì có đi cả trăm lần cũng ko bao giờ cảm thấy đc.
Về việc giá tiền thì em nghĩ ko phải là ko phù hợp vs túi tiền, mỗi ng sẽ có những lựa chọn phù hợp chứ ạ. Chưa kể đến mùa hè là mùa thấp điểm của khách nước ngoài nên tất cả các tàu to đều có chính sách khuyến mại thu hút khách Việt Nam như Âu Cơ, Bhaya, Emeraude, Paradise... Khoảng 2 triệu/ng để có 1 kỳ nghỉ trên biển kèm theo những dịch vụ cao cấp cũng đâu có "Quá cao" so với túi tiền của ng Việt ạ. Chưa kể đến còn rất nhiều các lựa chọn khác về những tàu 3 sao như Glory, Bài Thơ, Aclass, Pelican...
Thậm chí Sinh viên cũng có thể lựa chọn đi những tàu nhỏ với giá khoảng 1tr4 - 1tr5 bao gồm xe đưa đón,3 bữa ăn chính, 1 bữa ăn phụ và toàn bộ các chương trình thăm vịnh giống tàu lớn. :D

Chỉnh sửa cuối:

Benaxjnk

Xe tăng
Bắt đầu điểm dừng chân đầu tiên : EMERAUDE CAFE

Nhân viên tại đây chào đón rất thân thiện, đây là anh chàng Vincent Le Cannelier , từng là GM của Bhaya Cruises, DOSM của Paradise Cruises, hiện đang là GM của Ciputra Club và là khách hàng của Emeraude trong chương trình này. A ấy đưa vợ sắp cưới đi kỉ niệm ngày yêu nhau và cho tiền trăng mật :D Mọi ng rất ngưỡng mộ cặp đôi này vì nhìn họ đẹp đôi lắm ý ạk

Mọi người đc thưởng thức Tiger Beer miễn phí , hàng năm ngoài rượu ra thì còn một nhà tài trợ ( Sponsor ) là một hãng beer,em đc biết là 2 năm nay đều là Tiger Beer

Mọi người có thể lựa chọn khuôn viên bên trong hoặc bên ngoài Cafe. Ngoài beer thì còn có cả snack...:D

Ai cũng tỏ ra vô cùng háo hức trông đợi đc lên tàu ^^

Đây là khuôn viên bên ngoài sân

.....

Chỉnh sửa cuối: