[Funland] Windows 10 bản quyền giá bao nhiêu?

titi_oto

Xe tăng
Chào các cụ,
Ở đây có cụ nào giỏi IT thì cho em hỏi.
Máy em đang chạy win 10 bản quyền đi theo máy, thi thoảng nó lại bắt update nên bây giờ nó chậm quá.
Liệu máy em có cài được Win7 không nhỉ? Lúc mua máy thì ko có đĩa driver nên ko biết cài xong có Driver không.
Win 10 mà dùng, tất cả các phiên bản mới đều tối ưu hoá chứ không phải tự nhiên người mất công ra các phiên bản mới làm gì :D

bomecutun

Xe tải
Tuỳ cấu hình, ổ ssd thì 10 nhanh hơn, máy cấu hình kém thì 7 nhanh hơn chứ
Windows 10 pro dị ứng nhất món Xbox, đống game rác gỡ đi update lại xuống, có windows 10 LTSB là đơn giản nhất của windows, xong lại khá bất tiện khi có dòng chữ windows không bản quyền lơ lửng ở khung bên phải cuối màn hình

l0ng_py

Xe buýt
Windows 10 1903 rất ổn định, năm nay anh Microsoft ra bản cập nhật mới, bản 2004.
Khả năng máy cụ đang dùng HDD nên hơi chậm do win10 dùng hdd bị bệnh full disk. Cụ xem xét đổi sang ssd, bh ssd giá rẻ đổi sang cài lại ko mất bản quyền windows đâu cụ nhé !
Trước em cũng phải đổi sang cái ổ SSD, bây giờ khởi động mất 3s, nhanh vkd rồi cụ ạ!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trước em cũng phải đổi sang cái ổ SSD, bây giờ khởi động mất 3s, nhanh vkd rồi cụ ạ!
Main của em không có chân SSD gắn loại SSD chuẩn không phải SATA, đành cắm SSD cổng SATA, nói chung là nhanh nhưng cũng chưa thoả mãn cụ ạ.
Kinh nghiệm là nên dùng đồ bản quyền, ổn định. Ngày xưa sinh viên cứ crack quen, xong lâu lâu lại phải cài lại win, giờ cứ chạy bản quyền các cái cần thiết, thế là mấy năm vẫn ổn định.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Key là thật đấy, nhưng có thể là bản quyền không đúng (ví dụ nó bán nguyên lô cho công ty, lại đem ra bán lẻ là vi phạm quy định)
Hoặc có nơi, hình như là Đức, chống vụ độc quyền nên giá rẻ hơn.

Có thể mua bản Home cho rẻ.

Thằng Microsoft tệ quá, bán cho VN còn mắc hơn bán bên Mỹ.
Giá tại web là 7 triệu! ^:)^

Nếu mấy chú VN khó tin quá thì xem xét mua từ ngoại như duoi đây, có người đã làm chuột bạch rồi:

Đi mua ngay và luôn bản win7 rồi nâng cấp lên 10 miễn phí, giá độc có mấy chục $ thôi cụ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Thanhtranbk

Xe buýt
Win 10 Pro do FPT phân phối giá ko dưới 3tr đâu ạ, các cụ mua 300k trên mạng toàn key dự án dùng cho vài trăm máy hoặc key bóc những máy hỏng main bọn liên doanh nó thanh lý thôi, em thỉnh thoảng vẫn dư mấy cái giao lưu vs các cụ of lấy tiền cafe

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Win 10 Pro do FPT phân phối giá ko dưới 3tr đâu ạ, các cụ mua 300k trên mạng toàn key dự án dùng cho vài trăm máy hoặc key bóc những máy hỏng main bọn liên doanh nó thanh lý thôi, em thỉnh thoảng vẫn dư mấy cái giao lưu vs các cụ of lấy tiền cafe
Bảng giá đây cụ :)
Nhưng có nhiều key như cụ nói, và key cho sinh viên free cũng nhiều

STElectrics

Xe lăn
thằng microsoft nó đang muốn phổ biến win 10 nên đang thả cửa mà. hồi mới đầu win lậu nó còn cho nâng cấp lên bản quyền miễn phí trong vòng 1 năm đầu
Cũng may mờ có thằng Macintosh nó làm đối trọng thành thử bác Bill mới lờ tịt vụ bản quyền ở các nước đang và kém phát triển đi chứ không giờ này em vẫn cặm cụi quyển sổ với cái bút chì thoai. Em chửa và cũng chẳng bao giờ có ý định dùng máy Mac nhưng cũng phải cảm ơn anh Steve Jobs cái!

ngolong1966

[Tịch thu bằng lái]
Windows 10 pro dị ứng nhất món Xbox, đống game rác gỡ đi update lại xuống, có windows 10 LTSB là đơn giản nhất của windows, xong lại khá bất tiện khi có dòng chữ windows không bản quyền lơ lửng ở khung bên phải cuối màn hình
cụ tìm crack về là hết mà

An Nguyen 1

Xe tăng
Cũng may mờ có thằng Macintosh nó làm đối trọng thành thử bác Bill mới lờ tịt vụ bản quyền ở các nước đang và kém phát triển đi chứ không giờ này em vẫn cặm cụi quyển sổ với cái bút chì thoai. Em chửa và cũng chẳng bao giờ có ý định dùng máy Mac nhưng cũng phải cảm ơn anh Steve Jobs cái!
Cụ quên Linux à?

l0ng_py

Xe buýt
Main của em không có chân SSD gắn loại SSD chuẩn không phải SATA, đành cắm SSD cổng SATA, nói chung là nhanh nhưng cũng chưa thoả mãn cụ ạ.
Kinh nghiệm là nên dùng đồ bản quyền, ổn định. Ngày xưa sinh viên cứ crack quen, xong lâu lâu lại phải cài lại win, giờ cứ chạy bản quyền các cái cần thiết, thế là mấy năm vẫn ổn định.
Em dùng Win, Office 365 và 1 số phần mềm công việc bản quyền. 1 phần là tôn trọng chất xám của người ta, 2 là được cập nhật thường xuyên, 3 là đảm bảo an toàn cho data của mình. Nói thật giờ dùng đồ lậu hơi run, lỡ 1 ngày mở máy ra thấy mọi thứ trắng xóa thì toi cơm.

oldfashion

Xe tăng
Cụ nào dùng Ubuntu đánh giá hộ em là dùng có tiện không? Giao tiếp với Win có Ok không? Em xin cảm ơn. Nhu cầu của em chỉ có văn phòng, youtube, nghe nhạc.

nttrung2610

Xe tải
Thời sinh viên ai cũng cờ rách hết cụ ạ, em cũng ko ngoại lệ.
Đến tầm này vẫn nhiều anh em thích dùng thuốc hơn bản quyền :D ăn sâu vào máu mất rồi.

longsing

Xe buýt
Tình hình là em mới cài con máy mới mà bật lên thì 1 số driver card mạng cổng PCI nó không tự nhận (trước đó đang dùng win 10 thì ok, main gigabyte B360), đã tìm hiểu và làm 1 số cách update driver ở trang gigabyte và intel add vào, gắn card wifi cũng y vậy, dùng phần mềm 3DP_Net.
Cao nhân nào chỉ giáo với, em xin cảm ơn và hậu tạ !!!