Chi hội Win Hà Thành Tầng 11 "Dư Âm"

mizuyama77

Xe tăng
Báo cáo với các bác là Đền Hùng đang trùng tu làm lại đường,đoạn đền Trung và Đền Hạ rất nhiều sỏi đá.
Các bác chuyển hướng sang cung khác ạ,xin ý kiến các bác đi cung nào thì sẽ chốt và chúng ta lên đường.
Ko sao đâu, có 2 đường lên mà, trước tết iem đi rồi, cầm từng đoạn, mà có khi cũng đã sửa xong rồi. Nếu có bác nào có cung đẹp hơn thì góp ý sớm nhé. E đến cuối tháng 3 là bận rồi, mà sắp hết xuân rồi còn j.

mizuyama77

Xe tăng
Hôm trước off tân niên em thấy bác vinh quốc oai và một số bác trong chi hội có đề cập đến đi mộc châu, em nghĩ sẽ rất hay nếu chúng ta tổ chức được, đi xa xa tí cho nó đúng chất của win các bác ạ.
Đi mộc châu mùa này ko đẹp, lại khó đi lắm ạ. Nguy hiểm chít người

Son Vu

Xe tăng
Ko sao đâu, có 2 đường lên mà, trước tết iem đi rồi, cầm từng đoạn, mà có khi cũng đã sửa xong rồi. Nếu có bác nào có cung đẹp hơn thì góp ý sớm nhé. E đến cuối tháng 3 là bận rồi, mà sắp hết xuân rồi còn j.
Em vừa đi về hôm CN vừa rồi, nói chung là vưỡn đang sửa lem nhem

win 100-

Xe hơi
1 ngày đi đền hùng vừa dẹp.mình chua đến đất tổ chủ tịch duyệt đi.mộc châu phải 3 ngày moi thoai mái đc mình đi tháng 6 năm ngoái 2 ngày .toàn tranh thủ lên ko có ji đặc biệt lắm

mizuyama77

Xe tăng
1 ngày đi đền hùng vừa dẹp.mình chua đến đất tổ chủ tịch duyệt đi.mộc châu phải 3 ngày moi thoai mái đc mình đi tháng 6 năm ngoái 2 ngày .toàn tranh thủ lên ko có ji đặc biệt lắm
Đi Mộc Châu mùa này mù mịt, đường trơn xe máy đi nguy hiểm lắm. Đi Đền Hùng lành mạnh hơn.

ducanh2310

Xe đạp
Bác chưa lấy xe thì nên nhờ 1 bác trong chi hội,hoặc ai biết về xe đi xem cùng rồi hãy quyết định lấy,tránh tình trạng lấy xe rồi về không được như mong muốn.Còn bác đã lấy rồi thì cũng nên để anh em xem thử rồi sẽ chỉ chỗ cho bác đi sửa,tránh mang ra thợ sửa những thứ không đáng sửa.
Dạ t6 này em đi lấy ạ cơ mà ở Hải Phòng cơ bác ạ. Em sợ ae trong chị hội mình ko có ai ở HP thôi. Nhân tiên em hỏi luôn chị hội mình có ai ở HP sáng t6 có thể đi xem xe vs em được ko ạ. Nhân tiện hướng dẫn sơ qua cho em cách đi win luôn ạ tại em chưa đi xe côn tay bao giờ :D

Bác ở khu vực nào ở HN?
Nếu gần chỗ em thì em xem giúp
Dạ em ở Thanh Xuân bác ạ. Nhà bác ở đâu? Cùng lắm em chạy xe qua cũng đc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Nhất trí đền hùng.cọn đợi CT duyệt. là đi thôi
Tuần này em bận không off được,hay các bác tổ chức off rồi thống nhất ngày giờ,em sẽ theo các bác.Hoặc đưa ý kiến ngày giờ lên đây cùng thống nhất xong chi hội sẽ lên đường.

Dạ t6 này em đi lấy ạ cơ mà ở Hải Phòng cơ bác ạ. Em sợ ae trong chị hội mình ko có ai ở HP thôi. Nhân tiên em hỏi luôn chị hội mình có ai ở HP sáng t6 có thể đi xem xe vs em được ko ạ. Nhân tiện hướng dẫn sơ qua cho em cách đi win luôn ạ tại em chưa đi xe côn tay bao giờ :
Bác chưa đi xe côn tay bao giờ mà dám đi tận HP mua xe,em hỏi bác là bác mà mua xong thì đi về kiểu gỉ?bác đã biết gì về xe đấy chưa?bác hiểu về đồ và máy của xe Win đến đâu?
Em đã từng đi xem xe ở rất nhiều tỉnh thành trong phạm vi miền Bắc rồi,người ta tả xe thì đẹp,zin,và ngon lắm.Nhưng đi đến cả trăm km đến xem thì thất vọng,dù đã xem qua ảnh chụp rồi.Nhiều khi người bán chụp ảnh mồm là nhiều,nói xe zin,đẹp,ngon,cái này không thể trách được người ta,vì ngươi ta cũng chỉ nói theo ý chủ quan và sự hiểu về xe của họ.
Bác nên thận trọng,mua xe cũ không được nóng vội rồi lại ôm cục tức.
Ở HP thì không có anh em nào sinh hoạt trong chi hội mình,em thì có nhiều anh em bạn bè ở HP.Nhưng họ không biết gì về xe Win,bác xuống đó cần sự giúp đỡ về phương tiện hoặc về gì thì call em,em sẽ nói anh em dưới đó hết sức giúp bác.
Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

ducanh2310

Xe đạp
dạ cám ơn bác quan tâm cơ mà em đi oto xuống cũng được rồi ạ. Em mua của người quen nên cũng rẻ. Còn chất lượng thì ko biết thế nào để t6 em đi về rồi sẽ báo cáo kết quả với các bác ạ :D

Thuan1970

Xe hơi
26,28/ngõ 333 - đường Xuân đỉnh - Từ liêm - Hà nội
Nhân tiên em hỏi luôn chị hội mình có ai ở HP sáng t6 có thể đi xem xe vs em được ko ạ. Nhân tiện hướng dẫn sơ qua cho em cách đi win luôn ạ tại em chưa đi xe côn tay bao giờ :D

Dạ em ở Thanh Xuân bác ạ. Nhà bác ở đâu? Cùng lắm em chạy xe qua cũng đc ạ.
Tơ ở chùa chiếu HP

afk_rmk

Xe tải
66 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Website
hondawin100.wordpress.com
dạ cám ơn bác quan tâm cơ mà em đi oto xuống cũng được rồi ạ. Em mua của người quen nên cũng rẻ. Còn chất lượng thì ko biết thế nào để t6 em đi về rồi sẽ báo cáo kết quả với các bác ạ :D
Thứ 6 bác đi rồi ạ ! em thì không biết gì về xe cơ mà thích đi chơi :)) lần trước mới tạt qua Hải Phòng chứ chưa vào đó chụp kiểu ảnh nào hết. Kể em biết xe thì đi xem cho bác cũng được. tiếc là em chỉ biết đi thôi :))
anh @SíchLô: trước em cũng dính 1 phát như thế :( đi lên tận Cao Bằng xem xe... trèo lên xe xong quyết định về luôn :|

Ấy chết! THế còn vụ du Xuân hay du Hạ như thế nào nhỉ các cụ nhỉ!

win29-831T6

Xe đạp
đi nhanh thì tạm ổn bác ạ, giống xe ga, lấy điện hoàn toàn từ bình ắc quy( nhưng ắc quy dung lượng cao 7Ah và sạc mạnh( 5 dây)), đi chậm thì nhanh hết ắc quy vì tour máy yếu không đủ nạp. Đúng là cách đấu như trên chỉ nên đấu Cos - máy, Pha - bình thôi, lúc nào cần rọi thì bác bật pha khoảng 5-10 giây rồi chuyển sang cos( như đi ô tô nháy đèn pha ban đêm vậy). Bóng halogen 3 chân nên khó mà cháy được với cái ắc quy 3,5 - 4Ah( em dùng 5 năm chưa cháy cái nào), tuy nhiên bác thử dùng bóng halogen xịn và dùng điện máy xem có khả quan hơn không nhé: 200k
hoặc vào hãng mua bóng phillips xịn của xe wave/dream đời mới

Nếu vẫn chưa hài lòng thì phải động đến máy phát điện, thay cuộn đèn của xe khác có lõi dây to hơn, hoặc thay nguyên bộ vô lăng mâm lửa 6-8 cục của các xe: MD50, CD90, cub 84
Rất là cảm ơn các bác, e đã test thử rùi các bác à, khi kết hợp cos máy pha bình thì đèn rất là sáng, tuy ko rót nhưng nó rọi sáng được cả 1 con đường rộng khoảng 7m rất là ok, tuy nhiên nhược điểm của nó giống như bác giang_nq nói là rất nhanh hết điện bình vì tour máy yếu ko nạp kịp, e đi được khoảng 15p thì nó tối dần rồi yếu hẳn, tắt 1 lúc bật lên thì ok nhưng cũng chỉ được 1 lúc. phải nghĩ cách khác thôi các bác ạ.

giang_nq

Xe buýt
up cho xe bơm nước :-bd

todanpho2

Đi bộ
long lanh thế này thì chế cháo làm gì ạ, y như cũ mà hưởng thụ thôi a

nickname

Xe buýt
Trong khi xe Honda từ SH, PCX, Win... đều để giảm sóc trần thì SYM lại luôn luôn có cao su che bụi từ Attila, Angel, Wolf...

Có lẽ cái phớt dầu giảm sóc của Honda tốt hơn SYM?

giang_nq

Xe buýt
Trong khi xe Honda từ SH, PCX, Win... đều để giảm sóc trần thì SYM lại luôn luôn có cao su che bụi từ Attila, Angel, Wolf...

Có lẽ cái phớt dầu giảm sóc của Honda tốt hơn SYM?
win có đó bác, đời 94-95 trở đi thì không thấy nữa

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Em vừa lấy em này,các cho xin ý kiến là để zin hay độ chế ạ,em thì thiên về để zin.

em này cao hơn win đó nhé chủ tịch đáng kính.hehe. em này độ đi đẹp hơn, mạnh dạn lên chủ tịch, độ dư lày lày. há há

nói thế chứ, em này lên độ lại tí thì đẹp hơn. dư lày chả hạn

để thế đi nom giống mấy anh 6x quá, vả lại em này số 5 cấp nhưng tròn là em ko ưng cái bụng