Chi hội Win Hà Thành Tầng 9 Đam mê-Đoàn kết-Chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

giang_nq

Xe buýt
ông tắc kè định chơi nổi mua dây côn từ HN gửi vào trong khi chợ tân thành sài gòn bán theo chục he he

winnghiepdu

Xe điện
như mấy bác tìm xe win thì e số may, chẳng chọn lựa gì cả có anh họ bảo bán thế là có xe đi, người bảo đắt người bảo rẻ cảm nhận thì xe máy đi được nhưng nói thật e vẫn hơi run vì cái xe 20 năm tuổi rồi chẳng biết lúc nào nó hỏng. trước e toàn mua xe đập thùng đi.

nickname

Xe buýt
như mấy bác tìm xe win thì e số may, chẳng chọn lựa gì cả có anh họ bảo bán thế là có xe đi, người bảo đắt người bảo rẻ cảm nhận thì xe máy đi được nhưng nói thật e vẫn hơi run vì cái xe 20 năm tuổi rồi chẳng biết lúc nào nó hỏng. trước e toàn mua xe đập thùng đi.
Vì xe cũ có nhiều bệnh nên ta mới có việc để làm bác ạ! Càng sửa xe nhiều lại càng thấy yêu xe hơn.
Chơi Win mà như chơi xe đập thùng thì chả còn việc gì để làm, có khi lại mau chán... he he...

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
ông tắc kè định chơi nổi mua dây côn từ HN gửi vào trong khi chợ tân thành sài gòn bán theo chục he he
Cụ lại soi nhà cháu, hehe
T7 tuần tới có off gì ở sg o để nhà cháu vác cái mẹt tới ạ

Chỉnh sửa cuối:

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Anh chuyển lên Tôn Đưc Thắng rồi. Còn dây côn thì hỏi chủ Tịt xem sao or lấy ở SG tiện hơn không. Anh đang làm thủ tục sang tên xe đỏ của chú
Ok, biết sg có rưng chả nhẽ phi 100km chỉ để mua cái dây ,hehe
Hôm nay e quyết định thay séc măng: sau khi thay kết quả thế Lày
- thợ phán xe Lày trưa bung, vãn còn zin đét ( trước hôm nay nhé) _ cái đuôi chuột và tem cờ ko nói lên điều gì, hehe

vietpt1973

Xe tải
Xe đến với mình cũng phải có cái duyên cụ nhỉ

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
- thợ phán xe Lày trưa bung, vãn còn zin đét ( trước hôm nay nhé) _ cái đuôi chuột và tem cờ ko nói lên điều gì, hehe
Thế bác có hỏi thợ sửa xe là xe Win đầu tiên nhập về VN là nhập vào miền nào không ạ,và bác có hỏi thợ là khoảng cách đây 15 năm họ đã biết gì về hình dáng cũng như tên xe Win chưa ạ.

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Thế bác có hỏi thợ sửa xe là xe Win đầu tiên nhập về VN là nhập vào miền nào không ạ,và bác có hỏi thợ là khoảng cách đây 15 năm họ đã biết gì về hình dáng cũng như tên xe Win chưa ạ.
Nếu e hỏi như thế chắc câu trả lời sẽ là: win thái và rim thái nhập về cùng nhau, hehe
Mà e nghe nó khen là e sưóng hết cái thằng ngưòi rồi dại gì mà e hỏi nó thế

Chỉnh sửa cuối:

long_gn125

Xe tải
Vì xe cũ có nhiều bệnh nên ta mới có việc để làm bác ạ! Càng sửa xe nhiều lại càng thấy yêu xe hơn.
Chơi Win mà như chơi xe đập thùng thì chả còn việc gì để làm, có khi lại mau chán... he he...
Cụ nói thế này khéo cụ chủ tịch lại bán xe của cụ ấy luôn đó ah :))

win_100

Xe điện
Trước năm 2000 vào SG nói đi xe win họ hỏi xe gì nghe mà bùn, chán chả thèm giải thích

nickname

Xe buýt
Cụ nói thế này khéo cụ chủ tịch lại bán xe của cụ ấy luôn đó ah :))
Chủ tịch thì khác.
Chủ tịch đương nhiên là phải đi xe ngon để úy lạo tinh thần anh em.

Em còn nhớ ngày mới gặp chủ tịch, thấy đi con xe được giới thiệu là rất nhiều đồ zin. Thích quá, em xin đi thử. Nào ngờ nhảy lên xe thấy yếu xìu, côn hình như đã bị mài hết, xe đi lẩy bà lẩy bẩy như Cao Biền dạy non. Điện zin 6V nên tiếng còi nghe nghèn nghẹt như bị ai bóp cổ. Sau đó, chủ tịch cũng test thử cái xe lởm của em: đi 1 vòng xong quay về khen: xe mới làm máy nên khỏe nhỉ? he he...

Son Vu

Xe tăng
Khi Gấu vào mà vẫn có nhu cầu về chỗ ở thì alo để anh trợ giúp nhé:)]

giang_nq

Xe buýt
Vậy chắc hẳn là SG mới có phong trào chơi Win kể từ khi bác giang_nq chuyển vào đó?
trong nam khoái xe 2 thì như RGV, satria, Z125, nova, tena, LS cơ bác ạ, xe 4 thì họ không chuộng lắm, win nhập về miền nam cũng nhiều( họ là đầu tầu kinh tế, đi trước miền bắc cả mười năm) và sớm lắm ạ( trước 90)

Năm 2010 em đem con GL 160 vào, ra đường không ai biết là xe gì, đi ra tiệm sửa xe họ từ chối sửa dù chỉ bị xì phớt cần số

giang_nq

Xe buýt
Chủ tịch thì khác.
Chủ tịch đương nhiên là phải đi xe ngon để úy lạo tinh thần anh em.

Em còn nhớ ngày mới gặp chủ tịch, thấy đi con xe được giới thiệu là rất nhiều đồ zin. Thích quá, em xin đi thử. Nào ngờ nhảy lên xe thấy yếu xìu, côn hình như đã bị mài hết, xe đi lẩy bà lẩy bẩy như Cao Biền dạy non. Điện zin 6V nên tiếng còi nghe nghèn nghẹt như bị ai bóp cổ. Sau đó, chủ tịch cũng test thử cái xe lởm của em: đi 1 vòng xong quay về khen: xe mới làm máy nên khỏe nhỉ? he he...
bác nào đi xe lên cos rồi khi đi thử xe zin sẽ thấy rất buồn cười, nó yếu và lì máy, em đi xem rất nhiều xe, đều bỏ qua hết vì lí do này, mãi sau mới phát hiện ra

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
bác nào đi xe lên cos rồi khi đi thử xe zin sẽ thấy rất buồn cười, nó yếu và lì máy, em đi xem rất nhiều xe, đều bỏ qua hết vì lí do này, mãi sau mới phát hiện ra
Mãi sau mới phát hiện ra là xe Zin nó thế,gia tốc lúc đầu không được vọt,và chạy lì hơn xe đã làm.Khi đã hiểu ra quay lại hỏi mua xe Zin đấy thì bị Lão VK và lão Sonicvang mua mất rồi,tiếc quá.
Sơn vẫn nhớ vụ mua trượt xe zin này nhỉ,bây giờ nó về tay anh VK lại ngon.

vietpt1973

Xe tải
Xe còn zin chưa ra máy thì chạy lỳ đòn lắm đi đường trường càng nóng máy càng tít

giang_nq

Xe buýt
Mãi sau mới phát hiện ra là xe Zin nó thế,gia tốc lúc đầu không được vọt,và chạy lì hơn xe đã làm.Khi đã hiểu ra quay lại hỏi mua xe Zin đấy thì bị Lão VK và lão Sonicvang mua mất rồi,tiếc quá.
Sơn vẫn nhớ vụ mua trượt xe zin này nhỉ,bây giờ nó về tay anh VK lại ngon.
con đấy em cũng xem cho anh đấy chứ có định mua đâu, cầm theo có 10tr mà chưa kịp trả giá, nếu có lấy về thì cũng chỉ dăm bữa là em nó lên piston mới

giang_nq

Xe buýt
Xe còn zin chưa ra máy thì chạy lỳ đòn lắm đi đường trường càng nóng máy càng tít
vâng, và rất đau buồn là xe đã làm máy thì càng chạy xa càng rã, cùng lắm lên đến 100 kph là đuối

Trạng thái
Thớt đang đóng