[CCCĐ] Wild hogs Việt và chuyến đi để đời

4953

Xe tăng
Theo kế hoạch tụi em sẽ làm một vòng Quy Nhơn, sau đó vào Ghềnh Ráng sau đó chạy tiếp đi Phú Yên.
Tuy nhiên, mọi chuyện không như dự kiến. Chả là do hôm trước em và một cậu em làm mất găng tay, mà đi đường trường, tôc độ tương đối mà không có cái này là không ổn. Tụi em mò mẫm hỏi anh gúc gồ tìm chỗ mua, anh ấy chỉ đúng địa chỉ người bán là chủ tich hội phượt Quy Nhơn. Mr.Sinh
Và từ đây bắt đầu những bất ngờ thú vị nối tiếp nhau, làm thay đổi một phần lộ trình của Wild hogs Việt.

mrhoang216

Xe hơi
Tầm bao nhiêu tuội thì để dc vợ con ở nhà để vi vu cùng anh em thế này nhỉ các cụ?
Em cũng máu nhưng mà gấu nhà đi đâu cũng đòi bám riết, hừ hừ

h112

Xe hơi
Em oánh dấu để hóng, chúc các cụ có 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ

trancannam

Xe điện
  • Đi như thế này chỉ có đàn ông với nhau thì mới sướng vì lúc ấy tất cả như trẻ thơ

4953

Xe tăng
Quá tuyệt, xe các cụ tuyền scramber phỏng ợ
Cảm ơn cụ đã ghé chơi. scramber đi đường trường mệt hơn mấy dòng này. Tụi em: 1 estrella, 1 bigboy, 1 bronco, 1 400ss cụ à.

4953

Xe tăng
Tầm bao nhiêu tuội thì để dc vợ con ở nhà để vi vu cùng anh em thế này nhỉ các cụ?
Chơi không có tuổi cụ ơi. Chẳng hạn như nhóm em: Em đầu 4 đít chơi vơi rồi, hai cậu đầu 3 đời cuối, một cậu mới đầu 2 đời giữa cơ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ đã ghé chơi. scramber đi đường trường mệt hơn mấy dòng này. Tụi em: 1 estrella, 1 bigboy, 1 bronco, 1 400ss cụ à.
E mù tịt về pkl , chỉ thấy bảo scamb đường trường ngon nên biết thế :))

trangcuoi

Xe hơi
Website
chetrathainguyen.com
Em chào các cụ, các mợ. Đợt này bận quá, nhớ là vẫn còn nợ CCCM 1/2 chuyến Tà Năng nhưng vì chuyến này quá đặc biệt nên em xin tạm dừng chuyến trước để kể chuyến này, vả lại chuyến này cũng có một phần của chuyến trước.
Không biết viết xong chuyến này em có còn cảm hứng để viết các chuyến tiếp theo hay không nữa?
Chuyến này rất rất đặc biệt với em nói riêng, với 3 anh em còn lại cùng các gấu, các F1 và người thân ngóng ở nhà nói chung. Cụ/mợ nào đã xem Wild hogs thì hiểu tại sao bọn em lại lấy tên này đặt cho nhóm và cũng là tên em chọn cho bài này.
Đây là bản Mẽo

Còn đây là phiên bản Việt
em cũng muốn được đi như bác một lần trong đời hì

4953

Xe tăng
Em xin kể chuyện bất ngờ thú vị ở QN.
Khi mua găng tây gặp Mr.Sinh đúng máu cái là balabolo ngay. Qua chuyện trò tụi em cho biết lọ trình ngày hôm nay, cậu ấy khuyên nên ở lại Quy Nhơn thêm 1 ngày và chỉ ra các điểm có thể đi hôm nay.

Ok nghe là máu lên não rồi, chơi thôi cái gì chứ 1 ngày là chuyện nhỏ, và quyết định ở lại QN là một quyết định cực kỳ thông minh:))
Tụi em quyết quay lại lấy phòng cất đồ và lên đường theo chỉ dẫn của Sinh.
Cung hôm nay tại Quy Nhơn: Quy Nhơn - Cầu Nhơn Lý - Eo gió - Kỳ Co - Quy Nhơn
Từ Quy Nhơn muốn đến cầu Nhơn Lý (cầu vượt biển dài nhất VN tính đến thời điểm hiện tại nhưng sắp bị Tân Vũ-Lạch Huyện quê em soái ngôi rồi) cứ đi theo biển FLC Nhơn Lý mà chạy.
Cầu Nhơn Lý chiều về bọn em mới chơi khi hoàng hôn. Chạy qua cầu tới ngã 3 đầu tiên rẽ trái cứ đi thẳng là tới eo gió, một địa danh đang nổi như cồn cùng với Kỳ Co. Qua chỗ này rẽ phải là tới.

Nơi đây đang hình thành một quần thể du lịch nghỉ dưỡng hoành tráng nhằm khai thác tiềm năng biển của Phú Yên.
Do đi muộn tới Eo Gió tầm 11h30 tụi em thuê cano đi Kỳ Co luôn chiều về mới chơi Eo Gió. Từ Eo Gió có đường bộ tới Kỳ Co được tuy nhiên rất nguy hiểm vì độ dốc toàn >45 độ, em hỏi thì dân ở đây họ bảo đá rắn quá kinh phí bạt núi quá lớn nên đành chịu. Vé đi Kỳ Co là 120K/người không ăn uống.
Gặp ngày biển động cano cỡi sóng phê hơn đi cù lao Chàm rất nhiều. Có một đoạn trong clip demo của cậu em đã post từ đầu bài.
Kỳ Co nếu cụ nào đi trong năm nay may ra còn kịp thưởng ngoạn khung cảnh hoang sơ của bãi tắm vì ở đây đang có một khu du lịch xây dựng, em dự trong năm nay có thể đi vào hoạt động.
Nói về Kỳ Co theo em bãi tắm tuyệt đẹp và rất hoang sơ, hôm tụi em tới cả bãi có 3 anh em em cộng với 1 em gái phượt cụ (em này một mình từ HN vào đã lang thang cả tháng nay khắp dải đất Nam bộ) trên một bãi biển.

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Ok nghe là máu lên não rồi, chơi thôi cái gì chứ 1 ngày là chuyện nhỏ, và quyết định ở lại QN là một quyết định cực kỳ thông minh:))
Tụi em quyết quay lại lấy phòng cất đồ và lên đường theo chỉ dẫn của Sinh.
Cung hôm nay tại Quy Nhơn: Quy Nhơn - Cầu Nhơn Lý - Eo gió - Kỳ Co - Quy Nhơn
Từ Quy Nhơn muốn đến cầu Nhơn Lý (cầu vượt biển dài nhất VN tính đến thời điểm hiện tại nhưng sắp bị Tân Vũ-Lạch Huyện quê em soái ngôi rồi) cứ đi theo biển FLC Nhơn Lý mà chạy.
Cầu Nhơn Lý chiều về bọn em mới chơi khi hoàng hôn. Chạy qua cầu tới ngã 3 đầu tiên rẽ trái cứ đi thẳng là tới eo gió, một địa danh đang nổi như cồn cùng với Kỳ Co. Qua chỗ này rẽ phải là tới.
Cầu Nhơn Hội cụ ạ, bắc qua đầm Thị Nại.

haivanphe

Xe container
Ôi trời ơi, cuộc sống phải thế này mới thỏa chí chứ. Em phục các cụ lắm lắm.

4953

Xe tăng
Đường ra Kỳ Co (đường biển)

4953

Xe tăng
Cầu Nhơn Hội cụ ạ, bắc qua đầm Thị Nại.
Em thấy dân ở đây họ gọi cầu này bằng nhiều tên khác nhau cụ ạ. Nhưng Nhơn Hội là tên chính của cầu. Cảm ơn cụ góp ý!

4953

Xe tăng
Ôi trời ơi, cuộc sống phải thế này mới thỏa chí chứ. Em phục các cụ lắm lắm.
Cụ cứ động viên thế này thì không chừng gấu nhà em ký Visa cho em 1 năm lang thang mất:D

Chơi không có tuổi cụ ơi. Chẳng hạn như nhóm em: Em đầu 4 *** chơi vơi rồi, hai cậu đầu 3 đời cuối, một cậu mới đầu 2 đời giữa cơ.
muốn đi chơi kiểu này môn giáo dục công dân phải giỏi, chứ đi mà vợ đòi bám riết thì phượt phẹt gì nữa trừ khi mới cưới nhau và chưa có con cái:D

tvdung

Xe điện
Cụ làm chuyến đi cụ, em theo gót cụ vụ Tà Năng đấy.
Em xiên Vịt được 2 lần rồi, nhưng mà toàn đi oto, chưa dám chạy xe máy như các cụ, dù biết là sướng hơn nhiều lắm :((

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com