Thảo luận Wigo 1.2 345Mt & 405 At

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Nếu chấp nhận đi xe cũ với giá 400 như cụ nói làm hẳn con fiesta to cao rộng rãi , chất xe mỹ lốp to đi an toàn moning làm gì có cửa
Ford cũng mệt mỏi phết. Năm 2014 em có 400tr va bắt đầu mua xe, lúc đầu dsinhj mua morning lên mạng lượn 1 vòng thấy phần đa các cụ tư vấn " ngu gì mà mua morning, focus, laceti đầm chắc sang...) . Em chốt ngay còn focus 2009 của 1 cụ trên of đi 5.2van. Và đã hiểu thế nào là phò. Năm đầu vào hãng hết gần 47 củ, năm sau sửa ngoài hết 32 củ và bán đầu 2016. Đi nhục nhất là luôn ngix tiếp theo nó hỏng cái gì..... giảm sóc, rotuyn, kẹt kính, cao su cân bằng... và cuối cùng là ko vào được số lùi là em bán.

barminhtri

Xe tải
chắc là cụ là người cực kỳ hiểu biết,nên nếu là cụ thì cụ cũng chọn cái áo vải nilong cho nó bền cụ nhỉ?Em bái phục cụ lắm.Em hiểu biết nông cạn nên em thì em chọn cái áo len.
Cụ bảo vải pho chất Nilong đúng ko ạ? E xin thưa với cụ là, cái chất vải đó, nó cứng, khá bí nhưng cực bền, ít bị sờn mầu. Cho cụ cầm xé ra còn tóe máu tay ý. Người dân tộc thấy nó như thế chẳng thích.

Cụ là ng tp, quanh năm sung sướng, lại biết hưởng thụ. Đương nhiên cụ chọn cái áo len rùi. Thử cho cụ đi công trường, rừng rú. đêm ngủ lều ngủ võng, áo len cụ mặc nửa tháng là dão nhoét ra, giặt phơi lại lâu khô. Nó ko thể dã chiến bằng cái áo chất Nilon được cụ nhé.

E ngày trước đi công trường. Mang cái áo lông vũ gần 2tr cũng cả mùa chỉ đi chơi, đi họp hành là lôi ra mặc. Còn bình thường đi làm, cứ áo phao gió đổ đống 200-500k/ cái mà chơi. Nằm lán gió lùa lôi 02 cái ra mặc cho ấm. Trời mưa khoác thêm cái áo mưa giấy nữa là ra trực chiến bình thường. Cuối mùa một là bỏ đi, 02 là cho hòm năm sau dùng tiếp. Ở đâu quen đó thui cụ. Cụ ko thể mang lối sống, ăn ở của TP để áp đặt cho ng trên vùng cao, dân tộc được

barminhtri

Xe tải
Ford cũng mệt mỏi phết. Năm 2014 em có 400tr va bắt đầu mua xe, lúc đầu dsinhj mua morning lên mạng lượn 1 vòng thấy phần đa các cụ tư vấn " ngu gì mà mua morning, focus, laceti đầm chắc sang...) . Em chốt ngay còn focus 2009 của 1 cụ trên of đi 5.2van. Và đã hiểu thế nào là phò. Năm đầu vào hãng hết gần 47 củ, năm sau sửa ngoài hết 32 củ và bán đầu 2016. Đi nhục nhất là luôn ngix tiếp theo nó hỏng cái gì..... giảm sóc, rotuyn, kẹt kính, cao su cân bằng... và cuối cùng là ko vào được số lùi là em bán.
Chắc cụ mua phải con lởm rùi. Bạn e cũng tầm 2015 lấy 1 con FF 2009, đi 7v. E thấy nó vẫn đi đến bây h và cứ hết lời khen xe bền bỉ, ko hay hỏng vặt. Quan trọng là bây h nó thần thánh hãng Ford lắm, nâng cấp xe chắc chắn chỉ chơi Ford thui

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Chắc cụ mua phải con lởm rùi. Bạn e cũng tầm 2015 lấy 1 con FF 2009, đi 7v. E thấy nó vẫn đi đến bây h và cứ hết lời khen xe bền bỉ, ko hay hỏng vặt. Quan trọng là bây h nó thần thánh hãng Ford lắm, nâng cấp xe chắc chắn chỉ chơi Ford thui
Thường thì bán xong mới dám nói chứ đang đi ít ai chê. E mua lại của 1 cụ uy tín trên of, cụ ấy lên đời Bmw và trước khi mua vào hãng test đầy đủ thông tin vì cụ ấy chính chủ từ đầu vàlàm toàn trong hãng ( ford thanh xuân) từ đầu. 4 lốp theo xe và km 5,2v là chuẩn theo chu kỳ bảo dưỡng. Khả năng em đen

E khoe tình đầu tí, được cái đi đường trường khá xướng . Hồi mới lấy máu me em cũng làm 1 chuyến xuyên việt

Chỉnh sửa cuối:

barminhtri

Xe tải
Thường thì bán xong mới dám nói chứ đang đi ít ai chê. E mua lại của 1 cụ uy tín trên of, cụ ấy lên đời Bmw và trước khi mua vào hãng test đầy đủ thông tin vì cụ ấy chính chủ từ đầu vàlàm toàn trong hãng ( ford thanh xuân) từ đầu. 4 lốp theo xe và km 5,2v là chuẩn theo chu kỳ bảo dưỡng. Khả năng em đen
Thế ạ, chia buồn với cụ. Cụ sau vụ này chắc hết hứng mua xe cũ nhỉ hihi

Hoaanh8379

Xe máy
2 sự việc khác nhau nhé bác.
2 sự việc khác nhau nhưng cùng là hàng hoá.Mà đã là hàng hoá thì chỉ có 1 công năng,đó là phục vụ cho con người.Nếu không phân biệt được loại nào có giá trị hơn,loại nào mang lại lợi ích cho mình cao hơn thế chẳng hoá ra mình là mấy con “vịt” cho chúng nó muốn chăn thế nào thì chăn à bác!để mặc cho
Cụ bảo vải pho chất Nilong đúng ko ạ? E xin thưa với cụ là, cái chất vải đó, nó cứng, khá bí nhưng cực bền, ít bị sờn mầu. Cho cụ cầm xé ra còn tóe máu tay ý. Người dân tộc thấy nó như thế chẳng thích.

Cụ là ng tp, quanh năm sung sướng, lại biết hưởng thụ. Đương nhiên cụ chọn cái áo len rùi. Thử cho cụ đi công trường, rừng rú. đêm ngủ lều ngủ võng, áo len cụ mặc nửa tháng là dão nhoét ra, giặt phơi lại lâu khô. Nó ko thể dã chiến bằng cái áo chất Nilon được cụ nhé.

E ngày trước đi công trường. Mang cái áo lông vũ gần 2tr cũng cả mùa chỉ đi chơi, đi họp hành là lôi ra mặc. Còn bình thường đi làm, cứ áo phao gió đổ đống 200-500k/ cái mà chơi. Nằm lán gió lùa lôi 02 cái ra mặc cho ấm. Trời mưa khoác thêm cái áo mưa giấy nữa là ra trực chiến bình thường. Cuối mùa một là bỏ đi, 02 là cho hòm năm sau dùng tiếp. Ở đâu quen đó thui cụ. Cụ ko thể mang lối sống, ăn ở của TP để áp đặt cho ng trên vùng cao, dân tộc được

Vâng!cụ nói đúng quá ạ.vấn đề ở đây là các bác tộc lại định giá cái áo chất vải nilong hơn cái áo lông vũ.vậy họ bỏ ra số tiền 2tr để mua cái áo nilong.chứ ko phải họ bỏ ra đúng giá trị thực vốn có của nó mới đáng buồn đáng thương!chứ họ bỏ ra 200-500k mua cái áo vải nilong thì có gì để nói đâu.

Cuop_vip

Xe máy

E khoe tình đầu tí, được cái đi đường trường khá xướng . Hồi mới lấy máu me em cũng làm 1 chuyến xuyên việt

Em cũng không tin là xe mới 5v2 mà đã hỏng tùm lum .
Nói thật với cụ mỗi mùa mưa thành phố ngập cả trăm con .
nó đi đâu ...? Chắc cụ làm 1 con trong số đó. Cụ cứ mua xe trong vòng 5 năm đổ lại xem chả con nào hỏng đâu

barminhtri

Xe tải
2 sự việc khác nhau nhưng cùng là hàng hoá.Mà đã là hàng hoá thì chỉ có 1 công năng,đó là phục vụ cho con người.Nếu không phân biệt được loại nào có giá trị hơn,loại nào mang lại lợi ích cho mình cao hơn thế chẳng hoá ra mình là mấy con “vịt” cho chúng nó muốn chăn thế nào thì chăn à bác!để mặc cho

Vâng!cụ nói đúng quá ạ.vấn đề ở đây là các bác tộc lại định giá cái áo chất vải nilong hơn cái áo lông vũ.vậy họ bỏ ra số tiền 2tr để mua cái áo nilong.chứ ko phải họ bỏ ra đúng giá trị thực vốn có của nó mới đáng buồn đáng thương!chứ họ bỏ ra 200-500k mua cái áo vải nilong thì có gì để nói đâu.
Thế nên ý đầu e bảo là có thể bố cụ kể ch với hàm ý chê dân trí ng ta thấp. Ng ta đơn giản là thấy cái gì tiện lợi với mình hơn thì chọn thui. Ai cũng vậy mà, ng dân tộc bảo bọn K ngu thế, bỏ cả tỷ ra mua cái nhà 40m². Lên đây tao bán cho mấy quả đồi. Ai ở tp cũng hiểu là 40m² ở phố hơn nhiều mấy quả đồi trên đó

E đang phản biện cụ về cái xe cơ. E đồng ý là xe về VN là cùi có lẽ là nhất. Giá trị bỏ ra ko tương xứng với cái xe. Nhưng xe như vậy và giá nó như vậy là do thị trường của mình hết. Nhà phân phối, lắp ráp thì cắt option để giảm giá, chính sách thuế thì tăng để nâng giá xe. Bởi vậy ko liên quan đến ng Nhật bán hàng thế nào

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
nó đi đâu ...? Chắc cụ làm 1 con trong số đó. Cụ cứ mua xe trong vòng 5 năm đổ lại xem chả con nào hỏng đâu
Ngập nước thì chắc chắn ko vì em đi em lắm rõ a. Xe em sx 2009 em mua lại 2014. E liệt kê cụ nhé:
- Đôi giảm sóc trước 13.2tr cái này cao nhất. Mịa hôm đó em mang đi 10tr phải đi vay thêm mới đủ tiền trả. ( giảm sóc + bát bèo. Phò thì cái gì cũng phải cả bộ, hôm đó em thấy bát bèo còn ngon nhueng tu vấn dịch vụ - tư vấn là thay tuốt vì là phò).
- rotuyn, càng a. Cái này chỉ hỏng cái cao su bé tí nhưng cũng thay tất.
- cao su chân máy
- cao su cân bằng sau.
- giảm sóc sau.
- kẹt bên kính lái
- bi moayer ( đi trên 80km có tiếng kêu)
.......
Và cuối cùng rất khó vào số lùi và tiếng cạch lớn khi tắt bật điều hòa là em chán và bán lúc xe đi được gần 8v

Mai Nguyễn HP

Xe hơi
em hóng tiếp i10 giảm giá, cứ giảm 10-15% thì thơm :))
mí cả đợi các bác mua con wigo này về chạy dịch vụ xem review như nào đã :))

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
em hóng tiếp i10 giảm giá, cứ giảm 10-15% thì thơm :))
mí cả đợi các bác mua con wigo này về chạy dịch vụ xem review như nào đã :))
Thấy bác Hùng lâm ri viu hay phết. I10, morning giảm là chắc rồi.

RAVA

Xe ba gác
-Bác chắc chưa trải qua nhiều loại xe nên ko biết đấy thôi, ngày xưa hồi cuối 2003 e mua Ford Escape bản cao nhất Centenial (còn cao hơn cả bản Limited). Từ khi mua đến lúc bán vào t1/2008 tức là hơn 4 năm có 1 tý với khoảng hơn 3 vạn km mà nó đổ hàng đống bệnh. Nào là thay máy phát, lốc đh, bơm xăng...mà xe Ford thì biết rồi đấy, hỏng có tý thì thay cả cụm? Bán thì mất giá kinh khủng mà ít ng hỏi mua, hồi e chạy Toy và Honda rao cái là nườm nượp ng đến hỏi và xem xe, bán xe Ford thì ngồi mốc mép, chán?

Cuop_vip

Xe máy
-Bác chắc chưa trải qua nhiều loại xe nên ko biết đấy thôi, ngày xưa hồi cuối 2003 e mua Ford Escape bản cao nhất Centenial (còn cao hơn cả bản Limited). Từ khi mua đến lúc bán vào t1/2008 tức là hơn 4 năm có 1 tý với khoảng hơn 3 vạn km mà nó đổ hàng đống bệnh. Nào là thay máy phát, lốc đh, bơm xăng...mà xe Ford thì biết rồi đấy, hỏng có tý thì thay cả cụm? Bán thì mất giá kinh khủng mà ít ng hỏi mua, hồi e chạy Toy và Honda rao cái là nườm nượp ng đến hỏi và xem xe, bán xe Ford thì ngồi mốc mép, chán?[/QUO
-Bác chắc chưa trải qua nhiều loại xe nên ko biết đấy thôi, ngày xưa hồi cuối 2003 e mua Ford Escape bản cao nhất Centenial (còn cao hơn cả bản Limited). Từ khi mua đến lúc bán vào t1/2008 tức là hơn 4 năm có 1 tý với khoảng hơn 3 vạn km mà nó đổ hàng đống bệnh. Nào là thay máy phát, lốc đh, bơm xăng...mà xe Ford thì biết rồi đấy, hỏng có tý thì thay cả cụm? Bán thì mất giá kinh khủng mà ít ng hỏi mua, hồi e chạy Toy và Honda rao cái là nườm nượp ng đến hỏi và xem xe, bán xe Ford thì ngồi mốc mép, chán?
Nói chung cụ nói thì em biết thế . nhưng mà xe 3 vạn mà đổ đống bệnh thì là xe giấy à . (cái này hơi nghi nghi)
Cũng có thể cụ đen vì bảo hành của ford là 3 năm hoặc 10 vạn tùy cái nào đến trc đối với bất kỳ khuyết tật nào về vật liệu chế tạo .Dưới chế độ bảo hành này, mọi công việc sửa chữa hay thay thế đều được miễn phí về phụ tùng chính hiệu và công lao động.

Big Bang

Xe điện
Ford thì cháu chỉ tin tưởng Everest thôi. Xe cháu đi 17 vạn vẫn chạy phà phà, chưa thay gì (tất nhiên dầu, lọc dầu, lọc nhiên liệu thì phải thay rồi). Cháu có tham gia với hội Everest, đa phần anh em đều chạy dịch vụ, cũng không thấy kêu ca gì.
Cháu bổ sung thêm là Ranger cũng OK vì bọn cháu chạy công trường từ 2010 tới nay vẫn ổn.
Ông Ford này thì phải cần thận với các dòng xe và đời xe. Ví dụ Excape 2003 lỗi hộp số. Vừa rồi thì EcoSport, Focus đời 215-216 lỗi bộ côn.

Big Bang

Xe điện
Cháu xác nhận con Excape 2003 bị lỗi máy. Chỉ sau mấy vạn là phải thay nguyên cái máy rồi. Cháu Hãi Ford từ đó, nhưng vẫn bỏ một phiếu cho Everest và Ranger.

Big Bang

Xe điện
Nói chung cụ nói thì em biết thế . nhưng mà xe 3 vạn mà đổ đống bệnh thì là xe giấy à . (cái này hơi nghi nghi)
Cũng có thể cụ đen vì bảo hành của ford là 3 năm hoặc 10 vạn tùy cái nào đến trc đối với bất kỳ khuyết tật nào về vật liệu chế tạo .Dưới chế độ bảo hành này, mọi công việc sửa chữa hay thay thế đều được miễn phí về phụ tùng chính hiệu và công lao động.
Con Excape 2003 bị lỗi máy là có thật đó Cụ. Xe của ông em cháu cũng phải thay nguyên cái máy sau mấy vạn.

pisces_hn

Xe container
Ngập nước thì chắc chắn ko vì em đi em lắm rõ a. Xe em sx 2009 em mua lại 2014. E liệt kê cụ nhé:
- Đôi giảm sóc trước 13.2tr cái này cao nhất. Mịa hôm đó em mang đi 10tr phải đi vay thêm mới đủ tiền trả. ( giảm sóc + bát bèo. Phò thì cái gì cũng phải cả bộ, hôm đó em thấy bát bèo còn ngon nhueng tu vấn dịch vụ - tư vấn là thay tuốt vì là phò).
- cao su chân máy
- cao su cân bằng sau.
- giảm sóc sau.
- kẹt bên kính lái
.......
Và cuối cùng rất khó vào số lùi và tiếng cạch lớn khi tắt bật điều hòa là em chán và bán lúc xe đi được gần 8v
đi xe Hàn Quốc thì đồ mới rẻ hay sao í. 32 củ bằng đại tu cả 1 cái matiz từ trong ra ngoài mất.

Lucky

Xe tăng
- cao su chân máy
- cao su cân bằng sau.
- giảm sóc sau.
- kẹt bên kính lái
.......
Xe cụ 5 năm và 5,2v km nên cũng ko thể nói là nó kém bền ah, con camry Mỹ 2009 của e, năm 2015, 6vkm mang đi bảo dưỡng Toy cũng báo giá tầm 70tr, cũng phải thay cả đôi giảm sóc trc, rồi nhựa taplo bị chảy, acquy, điều hoà, cảm biến áp suất lốp, hôm rồi vào hãng lại bị báo giá tiếp 30 củ cho giảm sóc sau, máy bị thấm dầu gì đó ... nhìn hoa cả mắt chưa dám sửa.

tuyenvh

Xe tải
Các cụ cãi nhau làm gì! Hàn hay Nhật thì cũng của tụi nước ngoài cả, ko sx nổi cái xe ra hồn thì phải mua của bọn nó thôi! Chừng nào chính phủ còn coi cái ô tô là hàng xa xỉ cần hạn chế thì giá của nó còn ở trên trời!

Wigo theo em đc cái thương hiệu Nhật, nhưng hàng Nhật nội địa em biết chất lượng rất tốt, còn xuất sang mấy nước kém phát triển nó cũng để tiêu chuẩn thấp hẳn chứ không được ngon như hàng bên nó đâu, xe cũng vậy!