Wifi repeater, giúp em với!

2fast2fear

Xe tăng
Cúo mà ếch pen vào mứt :21::21::21:, em cũng có một con như thế, chán lém, nó chỉ ếch pen ra khi cụ không đặt se cu ri ti thôi.
Kinh nghiệm ở nhà, em đặt con wifi ở cầu thang giếng trời, cải thiện được nhều lém.

Hehe, chỉ ếch pen khi ko đặt security, tức là có ếch pen còn giề :21:

ndthinh

Xe đạp
Bác tìm thủ con Linksys-WRT54GX.

Chuẩn G, sóng rất tốt.

Impact_Wrench

Xe buýt
chào cụ.

E đang dùng repeater Dell đây ạ. Cụ yên tâm là con này khi cụ cần repeater thì cụ có thể tạo ra các Virtual Lan khác, nôm na là mạng ảo mới. Cụ thích tạo ra bao nhiêu mạng ảo cũng được. Mỗi mạng ảo cụ đặt Sercurity riêng, nôm na là mật khẩu cũng được, thoải mái cụ ạ.

Còn chuyện AP nhà cụ yếu thì xét theo nhiều yếu tố: nhà cụ nhiều bê tông sắt thép thì nó cũng có thể yếu, cái AP nhà cụ yếu sinh lý...

Nhà e dùng repeater thì trên tầng 3 xuống tầng 1 còn 1 vạch nhưng sử dụng rất ổn định, vào mạng nhanh thì 1 vạch hay 5 vạch cũng thế thôi (b)
Bác cho em hỏi là cái access point nguồn (bộ phát gốc cấp tín hiệu cho repater) đặt mật khẩu thì cái repeater có kết nối được ko ạ?

Impact_Wrench

Xe buýt
Em vừa đổi kênh phát của AP xong, có vẻ khá hơn 1 tí(l), nhưng vẫn muốn dùng repeater. Help me...

Google

Xe tăng
Em cũng dùng con linksys 54G hai anten
Phải chuyển chỗ mấy lần mới đặt được chỗ phát ngon nhất ...
Vị trí là .. treo ra cửa sổ tầng II ...

Viking

Xe điện
Em vừa đổi kênh phát của AP xong, có vẻ khá hơn 1 tí(l), nhưng vẫn muốn dùng repeater. Help me...
Dễ!
Cụ mua cái nhu cụ 2fast bẩu ấy, nhưng đừngn hi vọng vào cái nút của nó mà phải vào trong cấu hình, mode Repeater, đặt chanel và Security như của cái AP, nó có chỗ để set cái MAC Address của cái chủ, mình set MAC nào, nó sẽ repaeter AP đấy

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em cũng dùng con linksys 54G hai anten
Phải chuyển chỗ mấy lần mới đặt được chỗ phát ngon nhất ...
Vị trí là .. treo ra cửa sổ tầng II ...
Cụ treo thế thì giống em rồi! Em mới làm thêm con repeater cho phủ đủ 5 vạch khắp nhà, hehe!

vdungsu

Xe hơi
mạng có bảo mật vẫn repeater được cụ chủ thớt nhé, giờ e mới vào mới thông báo cho cụ, giao diện của nó cho phép mình chọn mạng repeater có free hay có key, có key thì nhập sẵn vào thôi :)

Impact_Wrench

Xe buýt
mạng có bảo mật vẫn repeater được cụ chủ thớt nhé, giờ e mới vào mới thông báo cho cụ, giao diện của nó cho phép mình chọn mạng repeater có free hay có key, có key thì nhập sẵn vào thôi :)
Cái Dell đấy bác mua ở đâu, bao tiền đấy ạ?

NTamthu

Xe tải
Đồ của cụ có vấn đề thôi chứ em dùng cái TPlink vẫn ngon choét.

Longvh

Xe điện
Thay cái Linksys đi bác. Nhà em ra tít hàng cafe ngoài đường vẫn vào được mạng của nhà :)

AECKids

Xe đạp
Cháu ké bác chủ thớt tý . Cháu muốn hỏi về cái USB wifi nó xai như thế nào ý nhở ? rổ rá chất lượng xài thế nào ? cháu cảm ơn các chú nhé !

vihali

Xe container
Xóm em dùng chung 1 đường ADSL. Em cấu 1 đường từ modem sang cái wifi router để tiện bề check mail khi đi loanh quanh trong nhà. Cái thằng NETGEAR ghẻ chuẩn b (11Mbps) này dùng thì cũng được nhưng có nhược điểm là ...khởi động hơi nhanh. Đúng vậy, khi bị mất điện (dạo này thằng EVN cắt nhiều quá) thằng modem nhà bên kia chưa kịp khởi động thì con Netgear của em đã kịp ăn sáng uống cà phê rồi về văn phòng làm việc rồi. Nó gọi cho thằng modem không thấy gì bèn ngồi vặt râu hút thuốc lào y như bọn OFer khiến em không vào net được. Mỗi lần như thế, em lại phải phi lên tầng 2 để khởi động lạnh bằng cách rút phích, chờ 5 giây rồi cắm lại. Phiền thật.

Giãi bày dài dòng như thế, nên, thể theo phong trào xin-cho, cụ nào có con Wifi router lởm khởm khởi động độ 3 phút mới lên thì nhượng lại đê, em đỡ phải đi chợ giời mà ko hiểu có ko nữa. À nói trước là em không cho con Netgear đi ở đâu nhá, em có ý định cho em nó rồi :21::21::21:

Impact_Wrench

Xe buýt
Xóm em dùng chung 1 đường ADSL. Em cấu 1 đường từ modem sang cái wifi router để tiện bề check mail khi đi loanh quanh trong nhà. Cái thằng NETGEAR ghẻ chuẩn b (11Mbps) này dùng thì cũng được nhưng có nhược điểm là ...khởi động hơi nhanh. Đúng vậy, khi bị mất điện (dạo này thằng EVN cắt nhiều quá) thằng modem nhà bên kia chưa kịp khởi động thì con Netgear của em đã kịp ăn sáng uống cà phê rồi về văn phòng làm việc rồi. Nó gọi cho thằng modem không thấy gì bèn ngồi vặt râu hút thuốc lào y như bọn OFer khiến em không vào net được. Mỗi lần như thế, em lại phải phi lên tầng 2 để khởi động lạnh bằng cách rút phích, chờ 5 giây rồi cắm lại. Phiền thật.

Giãi bày dài dòng như thế, nên, thể theo phong trào xin-cho, cụ nào có con Wifi router lởm khởm khởi động độ 3 phút mới lên thì nhượng lại đê, em đỡ phải đi chợ giời mà ko hiểu có ko nữa. À nói trước là em không cho con Netgear đi ở đâu nhá, em có ý định cho em nó rồi :21::21::21:
Cụ cấu hình lại nó xem có được ko.

Chỉnh sửa cuối:

Lungo_123456

Xe buýt
làm phát Airport Extreme G-N của apple đi ngon choét, nét căng, nếu muốn mua thêm 1 con đây nữa làm bridge nó tự nhận và phát kô cân hỏi. Setup đơn giản, phát luôn được cả nhạc, in kô dây luôn. Mỗi tội hơi chát(b)(b)

bes

Xe lăn
Thay cái Linksys đi bác. Nhà em ra tít hàng cafe ngoài đường vẫn vào được mạng của nhà :)
Người lớn mà nói dối :

Nhà em vẫn vào được mạng của cái hàng cafe tít tận ngoài đường :21::21::21: