Wifi quán café - Nhờ các bác tư vấn

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
bác mua cái modem & Wifi Tp-link là OK. Loại này chạy ổn định, giá lại hợp lý.
Vì quán của bác nó chỉ có 20x20m nên để đâu cũng được, Wifi nó chạy được cả trăm mét mà bác, 20m thì nhằm nhò gì.
Bác cứ táng cái gói cước 250k/tháng là ổn, nếu thấy quá tệ hẵng tăng. Theo iem thì dư vậy là quá đủ, vì khách vào quán là để lướt web chứ có vào để đao-lốt đâu. 250k chạy phe phé.:69:
Chuẩn đấy ạ. Phương án này ngon bổ rẻ nhất.
Nhà em kinh doanh khách sạn ở 3 cái nhà khách nhau cung chỉ cần cái đường truyền 275k/tháng trọn gói vẫn chạy phe phé. Khách nhà em toàn chát webcam mấy máy liền 1 lúc & gửi ảnh qua mail cũng ngon lành.
Nếu sẵn tiền thì cụ đầu tư cái Modem kèm wifi của Linksys cho nó tốt hẳn. Không sẵn thì thôi vì cái TP-Link kia dùng cũng quá thoải mái với diện tích quán cụ chủ thớt rồi.

kam

Xe tải
Em thấy linksys cài đặt là dễ nhất. Em thấy chạy cũng khá ổn định

Standards

Đi bộ
Vụ Wifi xem ra không khó mấy và như các bác tư vấn thì em thấy ổn rồi đấy ạ. Cám ơn các bác nhiều.

Còn vụ âm thanh. Mong các bác cho thêm vài nhời đi ạ.

dxpac

Xe buýt
Dạ, em sinh ra và nhớn lên ở ngoải. Nhưng giờ kiếm cơm ở Vũng Tàu cụ ạ.
Cụ ở Vũng Tàu thì tham khảo xem đấy lắp ADSL của nhà cung cấp nào thì ổn định vì đa số các cụ tư vấn cho cụ sử dụng dịch vụ ADSL tại Hà nội

Google

Xe tăng
Ô, cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn!

Em tạm chốt lại như sau xem được không nhá:
Modem ADSL: Lắp chỗ PC và điện thoại. Cái này em thấy hay được khuyến mãi khi đăng ký dịch vụ. Nếu phải mua thì loại nào tốt các bác nhỉ?
Rounter: Cái này nên dùng hiệu gì ạ? Có cần lắp đặt ở vị trí trung tâm của quán ko?
Gói cước: Chọn gói cước khoảng 250.000đ đến 350.000đ/tháng.

Tiện đây em cũng muốn nhờ các bác tư vấn cho em về hệ thống âm thanh cho quán nữa. Em dự định thể loại nhạc sẽ là nhạc xưa và trữ tình. Vậy cần đầu tư ntn cho phù hợp?
Dùng nguồn ra từ PC có được ko? Yêu cầu ntn?
Nếu phải dùng đầu đọc thì cần bố trí ntn, loại gì tốt?
Cần bố trí loa ntn? mấy cái và hiệu gì thì tốt ạ?
Âm li ra sao nữa?

Cám ơn các bác lần nữa. Khi nào có (c) em xin được mời các bác.
Xin lối cụ nhá, nhìn cụ tipe thế nài là trình của cụ cũng có sao có vạch đới :)):)):)):)) cụ buộc 2 con línys giữ vườn là xong, mua loại cước tẹt ga 270k, cafe thế thôi
Loa cũng vậy, kéo dây, chôn cột ngang tai người ngồi (như cái chuồnng chim câu nhưng 4 cạnh là lập-là chéo, chống mưa nắng, mi.a, khó tả quá đi) bán kính 10m/cột là ổn. Từ đó nhân công suất âm ly, đầu đọc ....

Chỉnh sửa cuối:

NTamthu

Xe tải
Chỉ cần gói nhỏ thôi, khoảng 500K là được. Cụ đầu tư thêm cái router ngon nghẻ là được.

Lamborghini78

Xe điện
dùng nguyên cái modem bưu điện nó khuyến mại ấy ! rồi kiếm 1 quả AP 150N thì quá thoải mái, nhớ đăng ký trọn gói thuê bao tháng luôn (thấp nhất là đc rồi) 250k thế là xong. bác đã có bán kính wireless khoảng 6 - 70 m (b)