Welcome to Barcelona.....

KomatsuD31a

Xe buýt
Theo đúng lịch trình 19h tối xe tới đón bọn e tới sân Camp Nou xem trận Barca - Zaragoza. Xe đỗ trước cửa KS đây rồi

Mọi người gọi, giục nhau nhanh lên nào

Tên khách sạn đoàn e ở

KomatsuD31a

Xe buýt
Trên đường đi tới sân Camp Nou
z

Tới sân rồi, sắp đến giờ đá rồi, nhanh lên anh chị em ơi

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Sân tập của đội Barca đây ạ. Lò La Masia nơi đã phát hiện và đào tạo ra những Xavi, Messi, Iniesta....
z
\Có nhân viên hướng dẫn mọi người vào SVĐ

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
E xin phép nói một chút về SVĐ Camp Nou:
Nou Estadi del Futbol Club Barcelona (hay còn gọi là Camp Nou) là sân vận động chính của CLB FC Barcelona (hay Barca), Tây Ban Nha. Cái tên này có nghĩa là "Sân mới của CLB bóng đá Barcelona". Sân bóng nổi tiếng với kiến trúc và kích thước khổng lồ của mình, và là một trong những điểm du lịch được tham quan nhiều nhất ở thành phố Barcelona. Mới chỉ có gần 50 năm lịch sử, nhưng Camp Nou đã là một trong những thánh đường nổi tiếng nhất của bóng đá châu Âu. Sân Camp Nou là một trong những sân bóng đẹp và kỳ vĩ nhất châu Âu, là một trong không nhiều sân được dán nhãn năm sao của UEFA. Với sức chứa hiện nay 98.934 chỗ Camp Nou vẫn là sân vận động lớn nhất châu Âu hiện nay.
Trích Wikipedia
E xin nói thêm về cái tên của SVĐ Camp Nou hay Nou Camp, gọi thế nào cũng được cả (giống như là General Director hay Director General cũng ok) nhưng người dân Barcelona và Catalan vẫn thường gọi tên SVĐ yêu quý của mình là Camp Nou. Sân Camp Nou rất rộng và có rất nhiều cửa vào trên các đường vào khác nhau, nếu không rành đường rất dễ bị nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
E thì chưa hề tới một SVĐ nào ở VN để xem bóng đá, chỉ toàn xem trên TV. Đây là lần đầu tiên e đến SVĐ xem trực tiếp. Vào SVĐ phải qua 2 cửa, một là cửa vào khu vực SVĐ, một cửa nữa là lên các khán đài. Vé xem bđ bên này hình như có 2 loại là vé bán lẻ và bán theo mùa, vé theo mùa thì nó như cái thẻ ATM của ngân hàng còn vé lẻ thì đặt mua trên mạng hay sao ý, mua bằng tài khoản rồi nó gửi cho mình 1 cái file pdf và thế là cứ in ra thành 1 tờ A4 màu hay trắng đen đều được cả. Qua cổng 1 thì có các chú nv an ninh xé góc, qua cửa 2 thì nó đưa vào máy quét mã vạch như kiểu mua hàng ở siêu thị ý ạ, đèn đỏ chuyển sang xanh, barie mở mời các cụ đi qua ạ.

KomatsuD31a

Xe buýt
Bên ngoài SVĐ lúc này gần 8h tối khá đông người, sắp đến giờ đấu mọi người khẩn trương tìm cổng, tầng, và số ghế mình ngồi. E ngồi ở tầng 2, hình như là khán đài A vì thấy lối ra sân của các cầu thủ bên này. Sân có 3 tầng, có nhiều cửa lên khán đài và rất rộng và tất nhiên gió cũng lồng lộng đến ù đầu. May quá e có đem theo cái mũ!
Các cầu thủ 2 đội bắt đầu ra sân
z
z

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Góc khán đài nơi e ngồi, hơi bị chếch về phía cầu môn
z
Đội chủ nhà chụp ảnh lưu niệm
z
z

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Đội trưởng 2 đội bắt tay nhau trước sự chứng kiến của tổ trọng tài, chuẩn bị thi đấu.....

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Con máy ảnh của e thuộc dạng máy còi, dòng FZ18 cổ rồi với lại trình chụp choạch vớ vỉn nên ảnh không được ngon lắm, các cụ xem tạm nhá.

KomatsuD31a

Xe buýt
À e phải xem trận MU - Reading đây hẹn các cụ mai e post tiếp. Cảm ơn các cụ đã theo dõi thớt và votka cho e.

Kenket

Xe điện
Con máy ảnh của e thuộc dạng máy còi, dòng FZ18 cổ rồi với lại trình chụp choạch vớ vỉn nên ảnh không được ngon lắm, các cụ xem tạm nhá.
Cảm giác ngồi trong sân chắc phê lòi cụ nhể, có cái ảnh nào zoom gần mấy siêu sao Barca không cụ ? :x

tung_pvn

Xe tải
Hình cụ chủ chụp đẹp quá, Nou Camp thì em chưa đi nhưng sân Bernabeu và đấu trường bò tót thì đã được đi xem rồi, lâu lắm rồi nên toàn ảnh rửa, chả phọt lên hầu các cụ được, ko biết cụ chủ có đi xem đấu bò tót ko, đặc sản đới

minhmo

Xe cút kít
Làm thủ tục check in xong, vào phòng VIP ăn uống nhẹ một tý rồi chuẩn bị khởi hành. Ngó qua cửa kính thấy con này đang đợi bọn e.

Gần thêm tý nữa
Hình như cụ nhầm hay sao ý, đây là máy bay chở hàng, nó không có cửa sổ.

Giữa hai ảnh cụ cho cái enter cho dễ xem.

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Cảm giác ngồi trong sân chắc phê lòi cụ nhể, có cái ảnh nào zoom gần mấy siêu sao Barca không cụ ? :x
Dạ phê lắm khi nhìn mấy anh Xavi, Iniesta, Tello... Messi chơi dưới sân như múa, trên khán đài thì khán giả đầy ắp hò reo cổ vũ sôi động. E sẽ post tiếp cận cảnh mấy anh ý cụ ạ.
Hình cụ chủ chụp đẹp quá, Nou Camp thì em chưa đi nhưng sân Bernabeu và đấu trường bò tót thì đã được đi xem rồi, lâu lắm rồi nên toàn ảnh rửa, chả phọt lên hầu các cụ được, ko biết cụ chủ có đi xem đấu bò tót ko, đặc sản đới
Dạ em k được xem đấu bò tót.
Hình như cụ nhầm hay sao ý, đây là máy bay chở hàng, nó không có cửa sổ.
Giữa hai ảnh cụ cho cái enter cho dễ xem.
Đấy là e ví dụ đại khái con máy bay của hãng Qatar thôi chứ e đi con Boeing 777-300 cụ à. E đã sửa ảnh như đề nghị của cụ rồi.
Thank các cụ nhá.

KomatsuD31a

Xe buýt
Một vài pha bóng giữa 2 đội
z
Barca được hưởng phạt góc
z
z

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Và....o............................ Barca đã ghi bàn