Weekend relax - Cucphuong resort

P911

Xe hơi
Lúc em phát hiện ra phòng vệ sinh hôi thì đã 10h đêm, căn bản ban ngày em lê la ở chỗ khác, đêm rồi lại đổi phòng thì rất ngại, em lu loa bắt kỹ thuật sửa đứng sửa ngồi đấy chứ, nhưng đêm rồi chẳng lẽ bắt đổi phòng, em ăn vạ bảo "em muốn làm thế nào để chị tắm được thì làm", thế là chúng nó mời em lên khu bể bơi của nó để tắm tạm, cụ là em thì cụ có đi không? Mà lúc chiều em vừa ở đấy về, bơi xong choàng khăn các kiểu rồi ù té chạy ra chỗ locker ... vặn mấy cái vòi nước chả cái nào đủ nóng để tắm, điên lắm cụ ạ
Sáng hôm sau em gọi quản lý ra nói chuyện rồi bắt lập biên bản, yêu cầu trả lại tiền đêm kế tiếp rồi em về
Chia sẻ với cụ cảm giác "điên". Hôm em đi, khi xả nước vào cái chum trong nhà thì F1 nhà em phát hiện ra mấy con hình như là rết vì có nhiều chân lắm. Em gọi ngay phục vụ đến yêu cầu đổi phòng. Đổi xong rồi, đã nhắc là phải kiểm tra lại xem phòng này có còn không, mấy đứa vâng dạ rồi bảo hết rồi. Thế mà lúc xả nước vào lại thấy mấy con nổi lên. Điện quá, gọi luôn 2 chú quản lý đến, y/c đổi lần nữa. Thế là đích thân 2 chú quản lý phải cọ rửa cái chum. Sau đó em ca cho 1 bài, mãi đến 10h30 tối nhà em mới tắm xong để đi ngủ.

GoldenPig

Xe tăng
Chia sẻ với cụ cảm giác "điên". Hôm em đi, khi xả nước vào cái chum trong nhà thì F1 nhà em phát hiện ra mấy con hình như là rết vì có nhiều chân lắm. Em gọi ngay phục vụ đến yêu cầu đổi phòng. Đổi xong rồi, đã nhắc là phải kiểm tra lại xem phòng này có còn không, mấy đứa vâng dạ rồi bảo hết rồi. Thế mà lúc xả nước vào lại thấy mấy con nổi lên. Điện quá, gọi luôn 2 chú quản lý đến, y/c đổi lần nữa. Thế là đích thân 2 chú quản lý phải cọ rửa cái chum. Sau đó em ca cho 1 bài, mãi đến 10h30 tối nhà em mới tắm xong để đi ngủ.
Hí hí...VIP như cụ mà cũng vớ phải phòng lởm nhỉ..chứng tỏ số em son.

Suzz

Xe điện
Cảm ơn Pác. Iem sẽ cập nhật lại các pác v/v này. Iem nghe dân tình đi về khen hoa khen cảnh đẹp kinh nên háo hức, mà sang tháng sợ hết hoa mất rồi>>>
Đi về nhớ báo cáo đầy đủ kụ nhé, keke
Hay là em lên đấy kết hợp tắm nóng xong tổ chức săn Rết về bán cho các bác chơi cá Rồng tý nhể
Hí hí...VIP như cụ mà cũng vớ phải phòng lởm nhỉ..chứng tỏ số em son.
Kụ lại có lệnh bài của Xà bang chủ thì làm giề có rắn mới rết

Linhthuynd

Xe buýt
Cảm ơn Pác. Iem sẽ cập nhật lại các pác v/v này. Iem nghe dân tình đi về khen hoa khen cảnh đẹp kinh nên háo hức, mà sang tháng sợ hết hoa mất rồi>>>
Cụ đi vẫn còn thoải mái mà ngắm, nhưng nhớ đừng quên món bê chao đấy.

Thần Tài

Xe điện
Em book phòng 30/4 rồi mà đọc thấy nản quá. Hy vọng là số em không xanh.

Suzz

Xe điện

Chã Nhỏ

Xe điện
Mầu ảnh tuyệt !! :x

Choppy

Đi bộ
sặc, nghe cụ nói mà sợ quá. Gì chứ tắm mà thấy rết thì chỉ có ngất huhu. Đang hí hửng định đặt phòng nhưng thế này chắc em phải xem nại :(

blue_tot

Xe máy
Website
www.cheaphotelvietnam.com.vn
Em thấy Cuc phương resort giá các ngày trong tuần rẻ lắm các mẹ ạ.

Thứ 2 - 5 hàng tuần /// cuối tuần
Deluxe Bungalow VNĐ 780.000 // VNĐ 1.280.000
Family Suite Bungalow VNĐ 1.330.000 // VNĐ 2.180.000
Premium Suite Bungalow VNĐ 1.480.000 // VNĐ 2.580.000
Extra bed VNĐ 250.000 // VNĐ 320.000
Rẻ dã man các bác nhỉ?

Minhdung

Xe đạp
Nước trong bể trong nhà và ngoài trời có phải nước khoáng k ạ?

LamGau

Xe đạp
Cái resort này đẹp ghê cụ nhỉ

cuky99

Xe buýt
Ảnh của cụ chụp đẹp thật đấy, cái RS này qua ảnh cụ phải lên thêm mấy chân kính nhỉ :D.

Thần Tài

Xe điện
Có cụ nào mới đi về cập nhật tình hình giúp với.

Bồ Hóng

Đi bộ
Có cụ nào mới đi về cập nhật tình hình giúp với.
Khổ quá đúng là em chỉ bồ hóng là chính , lần đầu em viết comment, viết 1 đoạn dài phân tích các kiểu cuối cùng mất tiêu đâu rồi. Chán thế! Em lại viết lại ngắn gọn để Bác Thần Tài khỏi lo vậy.

Bác Thần tài ơi có nhà em vừa đi về đây này (em đi chủ nhật đến thứ 2 tuần vừa rồi về), em thấy rất rất ổn, rì sọt này ngang tầm với các rì sọt ở trong miền Trung tầm cỡ 4*. Em thấy đáng đồng tiền bát gạo kể cả về dịch vụ lẫn cảnh quan. Bác cứ đi rồi sẽ có nhận định cho chính mình.
Trước khi đi em cũng đọc thớt này và cũng lấy các comment của mọi người để rút kinh nghiệm cho mình, nhất là vụ rết. Thế nên em rút kinh nghiệm trước khi em xả nước vào chum là em phải khua 1 chập và kết quả là ko có vấn đề gì. Với lại hôm em dùng nước khoáng nóng lắm, F1 nhà em vừa nhúng chân đã như phải bỏng ko dám vào nên em phải pha thêm nước lạnh ngoài vòi vào, thế nên để yên tâm nhất bác cứ xả nước rồi hẵng nhảy vào, bảo đảm rết cũng sẽ ngắc ngoải vì nước nóng trước.
Mọi thứ ok chỉ có điều ăn thì ở trong rì sọt là đắt đấy nhé, nhưng ăn cũng ngon đáo để nhất là món lẩu dê, em khoái nước dùng của họ vì có cả sâm và ít thuốc bắc ngoài ra rau ăn cùng lẩu - có 1 số loại chính là rau trồng ngay sau nhà ăn của rì sọt, rất tươi và ngọt ( ví dụ là ngồng cải và cải chíp).Chẹp chẹp.
Em thích chỗ này và sẽ set up để quay lại nhưng chắc phải nghỉ dài hơn để còn đi mấy cái thắng cảnh ở chung quanh đó.

Thần Tài

Xe điện
Khổ quá đúng là em chỉ bồ hóng là chính , lần đầu em viết comment, viết 1 đoạn dài phân tích các kiểu cuối cùng mất tiêu đâu rồi. Chán thế! Em lại viết lại ngắn gọn để Bác Thần Tài khỏi lo vậy.

Bác Thần tài ơi có nhà em vừa đi về đây này (em đi chủ nhật đến thứ 2 tuần vừa rồi về), em thấy rất rất ổn, rì sọt này ngang tầm với các rì sọt ở trong miền Trung tầm cỡ 4*. Em thấy đáng đồng tiền bát gạo kể cả về dịch vụ lẫn cảnh quan. Bác cứ đi rồi sẽ có nhận định cho chính mình.
Trước khi đi em cũng đọc thớt này và cũng lấy các comment của mọi người để rút kinh nghiệm cho mình, nhất là vụ rết. Thế nên em rút kinh nghiệm trước khi em xả nước vào chum là em phải khua 1 chập và kết quả là ko có vấn đề gì. Với lại hôm em dùng nước khoáng nóng lắm, F1 nhà em vừa nhúng chân đã như phải bỏng ko dám vào nên em phải pha thêm nước lạnh ngoài vòi vào, thế nên để yên tâm nhất bác cứ xả nước rồi hẵng nhảy vào, bảo đảm rết cũng sẽ ngắc ngoải vì nước nóng trước.
Mọi thứ ok chỉ có điều ăn thì ở trong rì sọt là đắt đấy nhé, nhưng ăn cũng ngon đáo để nhất là món lẩu dê, em khoái nước dùng của họ vì có cả sâm và ít thuốc bắc ngoài ra rau ăn cùng lẩu - có 1 số loại chính là rau trồng ngay sau nhà ăn của rì sọt, rất tươi và ngọt ( ví dụ là ngồng cải và cải chíp).Chẹp chẹp.
Em thích chỗ này và sẽ set up để quay lại nhưng chắc phải nghỉ dài hơn để còn đi mấy cái thắng cảnh ở chung quanh đó.
Cám ơn cụ, có thông tin của cụ em yên tâm rồi. Chỉ lo cho F1 thôi.

blue_tot

Xe máy
Website
www.cheaphotelvietnam.com.vn
Bác nói đến món lẩu dê làm em cũng phải thèm. hí hí hí...

bibo03

Đi bộ
Dạ em chào các bác. Em xin các bác tư vấn dùm em vụ Cúc Phương với ạ. Chả là em chen chúc mãi mới lấy đc phòng vào dịp 30/4 này, mà chỉ được ở có 1 đêm. Em thì muốn kết hợp đi rừng CP nữa, vậy nên em định sáng đó em đi sớm, vào rừng trước, rồi quay trở ra mới check in (vì bọn này 2h nó mới cho checkin thành ra nếu ko đi rừng thì em cũng vất vưởng). Tại vì em chưa đi rừng CP bao giờ nên em ko rõ từ chỗ em đỗ xe đến khi gặp được cây chò chỉ khoảng cách bao xa? đi khoảng bao lâu? nên em ko biết kế hoạch như ở trên em vừa post có phù hợp không. Rất mong các bác thông thái giúp em sắp xếp vụ này phù hợp với ạ. Kính các bác!

GoldenPig

Xe tăng
Ở đâu thì cũng 2h mới check in. Bác đến trước 2h mà có phòng thì người ta cũng không nỡ để bác vất vưởng bên ngoài đâu. 2h là quy định thôi, còn thực tế không phải vậy bác ah.

Nếu bác đi một mạch vào rừng thì em sợ hơi hơi mệt, lúc đó lại chả đi bộ được ý. Từ resort vào đến cửa rừng chỉ vài km nhưng từ cửa rừng vào đến trung tâm cũng phải đến 15-20km ý. Rồi vào đến trung tâm rừng mới đỗ xe để đi bộ đến chỗ cây chò chỉ...mà cũng chả gần gụi gì cho cam. Theo thiển ý của em thì khoảng 8h bác xuất phát từ HN, đến resort khoảng 10h30 là có phòng cho bác rồi. Nghỉ ngơi đến hôm sau đi rừng thì thoải mái hơn.

bibo03

Đi bộ
Ở đâu thì cũng 2h mới check in. Bác đến trước 2h mà có phòng thì người ta cũng không nỡ để bác vất vưởng bên ngoài đâu. 2h là quy định thôi, còn thực tế không phải vậy bác ah.

Nếu bác đi một mạch vào rừng thì em sợ hơi hơi mệt, lúc đó lại chả đi bộ được ý. Từ resort vào đến cửa rừng chỉ vài km nhưng từ cửa rừng vào đến trung tâm cũng phải đến 15-20km ý. Rồi vào đến trung tâm rừng mới đỗ xe để đi bộ đến chỗ cây chò chỉ...mà cũng chả gần gụi gì cho cam. Theo thiển ý của em thì khoảng 8h bác xuất phát từ HN, đến resort khoảng 10h30 là có phòng cho bác rồi. Nghỉ ngơi đến hôm sau đi rừng thì thoải mái hơn.
Dạ cám ơn bác, vậy nhà cháu vào thẳng resort vậy. Tại em muốn cho lũ trẻ nó đến ngắm cây chò chỉ cho biết mùi rừng :). Mà em vừa vốt ka cho bác dưng là lính mới thành ra em chả hiểu sau khi em vốt nó nằm ở đâu mà em chả thấy :)