[Funland] Webtretho bị Tây lông thâu tóm

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em trước giờ tham gia WTT là đầu tiên, và cũng chỉ đọc mục ĐBGB và thỉnh thoảng đọc thêm mục Tâm sự HNGĐ. Bẵng đi 1 thời gian bận không vào, khi quay lại thì nó thành ra cái giao diện gì mà không scroll để đọc liên tục 1 topic được, cứ ra ra vào vào phát rồ cả người, xếp bài thì không hiểu theo thứ tự nào, không hiểu bình luận nào viết trước bình luận nào viết sau, ai trả lời ai... Mà tham gia bí mật nên không biết hỏi ai để xác định tại mình chưa làm đúng hay tại giao diện của nó thật. Vậy là nản, bỏ. Sau đó biết đến Otofun, nhưng cũng hầu như ở Quán cafe này thôi. Đọc đây mới biết WTT đã thoái trào, quá tiếc cho trang đấy.
nó đổi cái giao diện trả lời như fb đấy mợ ạ, em vài lần vào đọc cũng bị thế nên chán ko vào nữa, lâu lắm rồi ko mở ra xem.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Nó không trường tồn là ko có giá trị thôi cụ
Như quả cà pháo thôi cụ trên mâm cơm người việt bao thế hệ. Dù nó nhiều người cho là ko tốt.
Ko phải là ko có giá trị, mà nó chỉ có giá trị đến 1 thời điểm nhất định thôi. Thế theo cụ yahoo chat, yahoo blog... ngày xưa chẳng lẽ nó ko có giá trị? Thế rồi vẫn ngỏm đấy thôi. Mới đây alexa rank cũng đã thông báo đóng cửa dịch vụ. Ngay cả những cái dịch vụ của thằng google nhiều cái mở ra rồi cuối cùng cũng phải đóng. Ở VN thì bao nhiêu forum lớn cũng ra đi như freecodevn, dienanh, gamethu...
thế nên các forum còn lại có cố gắng tồn tại thì cũng chỉ là vấn đề thời gian, sớm muộn gì cũng sẽ phải thay đổi thành trang tin hoặc đóng cửa. Vì cơ bản là nó ko còn phù hợp với xu thế nữa. Đặc thù của forum nó bị nhiều hạn chế như nội dung bị phụ thuộc vào đội ngũ min mod, thích thì xóa thích thì bem nick. Dữ liệu ko đc đảm bảo, nhiều khi gõ cả 1 bài dài ngoằng rồi lúc nhấn nút post lên thì lại bị lỗi nên thành ra công cốc, hoặc 1 thời gian nào đấy forum bị lỗi, phải restore lại dữ liệu thì cũng mất bài viết là chuyện bình thường. Và còn nhiều những cái khác nữa. Ngay như forum OF bây giờ so với vài năm trước cũng đã sụt giảm chất lượng đi rất nhiều rồi, giờ vào chủ yếu là toàn các cụ các mợ comment linh tinh để tạo sự chú ý còn bán hàng thôi chứ các member có những comment chất lượng có còn tham gia mấy đâu.

Website
www.otofun.net
Chỉ vì em dùng con icon =)) vài lần ko có chữ thôi đấy :))
Hài thế là cùng :P
Em chả phục ;)
Chả qua...
Nếu lỗi đó có thể nhắc nhở mà cụ!
Nếu quá số lần nhắc nhở mà vẫn vi phạm thì khóa cũng đáng, em ko phục!
Vầng, giờ em mới biết...
Thật ra em ko hề hiểu sao em bj khóa nick, tới khi có một cụ bảo cho em, em mới hay, hài vãi chưởng :))
Kiểu như bảo vệ cty ra oai với khách ngu ngơ ấy cụ nhỉ.
Chứ được như cái thằng cha phó phường, ra oai còn được cái tiếng :))
Lỗi đó quá nhỏ, em chả phục :)
Nếu em lặp lại lỗi đó 2-3 lần trong 1 topic chả hạn, thì được tính spam, ok. Nhưng đây 2-3 lỗi trong các topic khác nhau.
Nếu là lỗi thì lỗi mà nhắc nhở thì cũng đúng mà.
Chào cụ/ mợ

Em là người đã phạt cụ/ mợ khi cụ/ mợ vi phạm lỗi:

4- Các bài viết không có nội dung hay lặp đi lặp lại ở nhiều box hay topic khác nhau, các bài viết chỉ bao gồm các icon (gọi chung là spam),

Khi đăng ký tài khoản cụ/ mợ phải đọc nội quy, quy định của diễn đàn và sau khi ấn vào đồng ý đã đọc thì tài khoản của cụ/ mợ mới hoàn tất. Vì vậy cụ/ mợ buộc phải tuần thủ quy định của diễn đàn khi đăng/ viết bài trên diễn đàn như cam kết. Nên việc kêu không biết là điều không chấp nhận được.

Trước khi bị thẻ phạt này, trong một thớt trước đó đã có thành viên bấm báo cáo và cảnh báo cụ/ mợ đang vi phạm khi chỉ dùng nguyên icon đăng/ viết bài. Nhưng cụ/ mợ vẫn phớt lờ và thách thức nhạo báng thành viên trên. Và đến lần này sau khi vi phạm nhiều lần đã bị thẻ phạt, hết hạn thẻ cụ/ mợ vẫn coi thường nội quy, quy định của diễn đàn. Quy chụp, xúc phạm thành viên BĐH.

BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản Yellowtea . Mọi thắc mắc khiếu lại về vấn đề này ngay lập tức bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng!

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Web otofun cũng mong có ngày này lắm mà khó vì đì đẹt chẳng có gì nổi bật để thu hút qc ,máy in tiền., độc mấy ô đực rựa đa phần trên răng dưới rái vào bốc phét .

Ba Ngơ

Xích lô

Belat Missan

Xe điện
Chào cụ/ mợ

4- Các bài viết không có nội dung hay lặp đi lặp lại ở nhiều box hay topic khác nhau, các bài viết chỉ bao gồm các icon (gọi chung là spam),

Khi đăng ký tài khoản cụ/ mợ phải đọc nội quy, quy định của diễn đàn và sau khi ấn vào đồng ý đã đọc thì tài khoản của cụ/ mợ mới hoàn tất. Vì vậy cụ/ mợ buộc phải tuần thủ quy định của diễn đàn khi đăng/ viết bài trên diễn đàn như cam kết. Nên việc kêu không biết là điều không chấp nhận được.

Trước khi bị thẻ phạt này, trong một thớt trước đó đã có thành viên bấm báo cáo và cảnh báo cụ/ mợ đang vi phạm khi chỉ dùng nguyên icon đăng/ viết bài. Nhưng cụ/ mợ vẫn phớt lờ và thách thức nhạo báng thành viên trên. Và đến lần này sau khi vi phạm nhiều lần đã bị thẻ phạt, hết hạn thẻ cụ/ mợ vẫn coi thường nội quy, quy định của diễn đàn. Quy chụp, xúc phạm thành viên BĐH.

BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản Yellowtea . Mọi thắc mắc khiếu lại về vấn đề này ngay lập tức bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng!
Mợ chè cuối cùng cũng đi.
Rip.

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container
Vào đến nơi thì đã thấy đi về nơi xa lắm... Thôi đỡ phải giải trình vậy ;)
Ơ mà bác Ngơ ngựa nghẽo trồi sụt nhỉ? :-o hôm nọ thấy bảy chăm mấy cơ mà? Ko lẽ cũng bị trưng thu như em /:)

.Xukthal

Xe container

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ ấy khả năng phó phường, mợ yên tâm mà chết cho oai =))
Thế ah, thế lại có màn bóp bưởi, chờ em đi pttm đã, ko lại hẫng :))
Vào đến nơi thì đã thấy đi về nơi xa lắm... Thôi đỡ phải giải trình vậy ;)
Cụ chậm chân với ngừi đẹp rùi...đáng tiếc đáng tiếc :))
Phó phường ko biết có kịp có miếng ko ;))

.Xukthal

Xe container

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chè cũng thẳng tính lại đuợc mấy ông mô kick là bay cái nick, nghi có âm mưu giải cứu nick qua inbox hoặc tín dụng đen. :))

.Xukthal

Xe container

comiki

Xe ba gác
Người OF

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Gọi nôm na là "Giải quyết nợ xấu" cụ nhá =))

Mợ chè cũng thẳng tính lại đuợc mấy ông mô kick là bay cái nick, nghi có âm mưu giải cứu nick qua inbox hoặc tín dụng đen. :))
Cái vụ "tín dụng đen" là thế nào vậy cụ :-?

Em chỉ tỏ ra nguy hiểm với câu ý thôi chứ ko có gì đâu mợ, mà em chả còm vấn đề này nữa, lệch sóng với cụ 141 là đứt nick như chơi. :))

boy_spott

Xe điện
Chào cụ/ mợ

Âu cũng là cái liễn .. tiễn mợ

Bobbo

Xe điện
Thôi mợ chè ra đi rồi, tiễn khách

kites1

Xe điện
Đây thấy có gì thay đổi ở trang web đó, sau khi bị thâu tóm.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Ko phải là ko có giá trị, mà nó chỉ có giá trị đến 1 thời điểm nhất định thôi. Thế theo cụ yahoo chat, yahoo blog... ngày xưa chẳng lẽ nó ko có giá trị? Thế rồi vẫn ngỏm đấy thôi. Mới đây alexa rank cũng đã thông báo đóng cửa dịch vụ. Ngay cả những cái dịch vụ của thằng google nhiều cái mở ra rồi cuối cùng cũng phải đóng. Ở VN thì bao nhiêu forum lớn cũng ra đi như freecodevn, dienanh, gamethu...
thế nên các forum còn lại có cố gắng tồn tại thì cũng chỉ là vấn đề thời gian, sớm muộn gì cũng sẽ phải thay đổi thành trang tin hoặc đóng cửa. Vì cơ bản là nó ko còn phù hợp với xu thế nữa. Đặc thù của forum nó bị nhiều hạn chế như nội dung bị phụ thuộc vào đội ngũ min mod, thích thì xóa thích thì bem nick. Dữ liệu ko đc đảm bảo, nhiều khi gõ cả 1 bài dài ngoằng rồi lúc nhấn nút post lên thì lại bị lỗi nên thành ra công cốc, hoặc 1 thời gian nào đấy forum bị lỗi, phải restore lại dữ liệu thì cũng mất bài viết là chuyện bình thường. Và còn nhiều những cái khác nữa. Ngay như forum OF bây giờ so với vài năm trước cũng đã sụt giảm chất lượng đi rất nhiều rồi, giờ vào chủ yếu là toàn các cụ các mợ comment linh tinh để tạo sự chú ý còn bán hàng thôi chứ các member có những comment chất lượng có còn tham gia mấy đâu.
Cái cụ nói giá trị giải trí thì nó trả sập.
Yahoo em ko tìm đc giá trị đó.
Of em tìm thấy rất nhiều thớt hay về cuộc sống ...
Chắt lọc tư tưởng sẽ thấy như đãi cát tìm vàng
Các mạng khác ko có.
Thôi xin phép ko coment thêm với cụ. Vì quan điểm cá nhân. Chúc cụ sk hp CV hanh thông.