[Thảo luận] Warning: Cảnh báo các cụ cảnh giác kẻo bị xử trên đường Đê La Thành nhé

PAsingle

Xe hơi
chia buồn với cụ, cụ lấy bb rồi lên kho bạc nộp thì không ai trong otofun ném đá gì đâu ạ .

superdrives

Xe điện
Ối giừoi ơi cái này có từ lâu rồi. Biển cấm rẽ phải cắm từ rất lâu rồi ạ!

tailieu

Xe tăng
Đoạn này mà cho oto đi thẳng thì chỗ giao cắt giữa Nguyên Hồng với La Thành sẽ thành cái nút cứng không thể nhúc nhích được. Có thể lúc đó đường thoáng nên cụ chủ cứ hồn nhiên thôi.

refaire

Xe tăng
Đệt, nhảy lên xe em giằng chìa khóa em hô *** lên cướp..cướp cho dân tình xúm lại hội đồng cho vui :D

tomtep778409

Xe tải
Chắc ku. chủ phóng nhanh quá xxx tưởng chạy nên quá đà >>>>> Hay ku. định chạy thật nhỉ=))=))=))

banhchuoi

Xe hơi
Cụ hiền quá, chúng nó có quyền gì giật chìa khóa, nhẩy lên ngồi lái, phải em em táng bỏ mẹ, mình sai mình chịu chứ cái thái độ bố láo

Kysidemtrang

Xe buýt
em thấy quá nhiều luôn cụ ạ, tự dưng có 2 chú cờ hó vàng trẻ đèo nhau = 2B, còi loạn xạ rồi phóng loạn lên là em biết ngay đang đuổi cắn 4B rồi, đi thêm đoạn nữa thấy đuổi được là chặn đầu đuổi lái xe sang rồi ngồi vào xe người ta, đóng cửa nghe cái RẦM (0 phải xe mình cần cờ chó gì phải giữ, được lái xe ngon mà lại được mồi tội gì phải nhẹ tay đúng 0 các cụ) rồi dẫn về bốt =)) văn hóa quá lùn =))

XIn chia buồn với cụ, biển cấm oto thì có lâu rồi mà. Thậm chí còn có biển cấm rẽ trên NCT vào DLT nữa, nhưng mà cái vụ XXX nhảy lên xe giằng chìa khóa lái xe đi có vẻ không ổn. XXX vô văn hóa thiếu lễ độ thế à.

Mr_June

Xe hơi
Rõ khộ, một đồng bảy + bằng bọt lằng nhằng => cũng chỉ vì 1 phút cao trào. Chia bùn với cụ !

mr.ken_no1

Xe container
Cụ bị BB là chuẩn
Cơ mờ theo cụ viết thì xxx quả thật khốn nạn, em ghét nhất cái kiểu rút chìa khóa => nó định cướp xe của mình à.
Rồi nó tuổi *** gì mà lái xe mình khi mình chấp hành ký BB và nộp phạt.

anhthe98

Xe hơi
Xxx có bằng đâu mà đòi lái xe của Minh, biên bản cứ lập chứ cấm sờ vào xe, xe em dát vàng mất phấn là em đền xxx

cutit102

Xe tải
Cụ đi dường thiếu quan sát quá:-o,cách ngã 4 khoảng 20m có biển cấm oto rẽ sang 2 bên mà cụ ko nhìn thấy à^:)^.Thôi thì chia buồn cùng cụ, dẫu sao đấy cũng là 1 bài học cụ ợ\:D/

vanly

Xe hơi
Lúc chiều em cũng hệt cụ chủ, cũng đi từ cầu giấy và cần ra đến ngã tư Thái hà - Huỳnh thúc Kháng, cũng nghĩ là hay đi Nguyên Hồng cho nhanh một tí nhỉ. May cho nhà cháu là đến ngã tư đang pha đèn đỏ nên cháu rẽ phải luôn. Cháu cũng biết đâm đầu vào đó là dễ có chuyện lắm nhưng lúc đang đi có suy nghĩ là ở ngã tư đê la thành - nct (hướng đi từ cầu giấy) làm gì có biển nào cấm ô tô đi thẳng đâu nhỉ, thế nên cháu có quyền được đi thẳng chứ nhỉ ?

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lần sau cụ nhớ cẩn thận và đừng liều, mỗi lần liều là tốn tiền thế đấy

giangcoi79

Xe điện
Khu này bình thường có khi chả nhìn thấy xxx đâu nhưng cứ thử vi phạm là xxx xuất hiện... hình như có âm binh thì phải. Nhưng cụ sai thế thì nộp xèng là chuẩn rồi.
Bọn này nó ăn cánh với xe ôm đấy.Em để ý thấy mấy chốt đều có xe ôm chở....ó đuổi theo rồi.Như ngã tư Giảng võ-Cát Linh...

Taihoatu

Xe lăn
Em còn chạy vào được tận trong sân công ty INFISCO 9 Nguyên Hồng còn bị CSGT vào tận nơi bắt cơ, thực ra cãi cùn cũng chẳng sao nhưng vì nể đến cty đối tác nên lặng lẽ rút 200k cho qua.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chào cự/mợ,

Em đọc chùa của các cụ nhiều rồi nên hnay quyết tâm đóng góp 1 tý cho có ý thức xây dựng :D

Em post quả này hi vọng các cụ cẩn thận cảnh giác cao độ khi lái xe, đừng gà như em để rồi được tạo điều kiện/cơ hội đến cửa quan nộp tiền, vừa mất tg, vừa mất hộp sữa của con mà lại còn chẳng vui gì ý chứ :(

Em biết mình gà, chẳng quen biết nên hằng ngày đi đứng cẩn thận lắm. Không dám hổ báo gì ngoài đường cả cho đến ngày đẹp trời đó... em đã bị xử đẹp.

Đến giờ em vẫn ngồi tự hỏi bản thân: Sao mình gà thế, trước có một mợ post bài "khoe" bị xử ở Đê La Thành rồi mà e vẫn lao đầu vào (Nhớ lại thì lúc e đọc bài đó, đoạn ngã tư Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh cắm biển phụ cấm taxi thôi. Nhưng giờ chuyển thành cấm ô tô (xe bus được phép hoạt động). vài mét sau Đê La Thành - Nguyên Hồng, có một cái biển cấm ô tô nữa thì rõ như ban ngày rồi, miễn bàn)

Chuyện ngắn gọn thế này: em đi trên Đê La Thành, hường cấu giấy về. Đến ngã tư ĐLT - Nguyễn Chí Thanh trong đầu nghĩ: đoạn trên cấm ô tô nên rẽ phải NCT cho lành thì đâu xảy ra chuyện. Lúc đấy óc gà em xử lý chậm + thêm quả phân vân trên đó cho đi 1 đoạn rồi rẽ phải Nguyên Hồng cũng ok, thẳng NH ra Huỳnh Thúc Kháng => Chuẩn quá rồi, đi đường đấy đỡ phải quay đầu đoạn Nguyễn Chí Thanh, giao thông phức tạp. Nghĩ thế em đâm đầu đi thẳng Đê La Thành, rẽ phải Nguyên Hồng. XXX chỉ chờ có gà vào bẫy, nhảy xe ôm từ bên kia đường (các cụ xem ảnh đính kèm để biết thêm chi tiết) đuổi theo em đến gần hết đường Nguyên Hồng. Táng đầu chặn xe trong khi em đang đi rất nhanh. Em giật hết cả lùi, giật lái tránh không thì có thằng gẫy chân xong lại khổ cái thân gà em :(

Kết quả: em bị xxx giật chìa khóa, xxx trẻ nhảy lên xe, đuổi e sang ghế phụ, lái về để gọi hội đông hơn úp sọt. Em bị tóm vì tội đi vào đường cấm, bb 1.7 củ + bằng bọt lằng nhằng, em cũng chẳng tranh luận nói ra nói vào câu nào cả. kí thôi

Các cụ cẩn thận nhé. Mong là đừng cụ nào như em đỡ khổ cái thân.
Giờ cụ nào muốn gạch đá em thì cứ tự nhiên ah, em sign out rồi nên k sợ :))

Chuyện của cụ hay mợ, cũng hơi buồn thật!
lỗi không đáng có!
Thôi cứ cho là "của đi thay người" vậy - Cho nó thanh thản!
cái "được" lớn nhất là có thêm chút kinh nghiệm!
E chưa rõ là cụ "cố tình" hay "vô tình" chạy "nhanh"?????
kinh nghiệm "lớn nhất" khi tham gia GT: tất nhiên ko ai có thể ko có những lúc 'xao nhãng" - Nhưng nên "dừng" ngay tại sai lầm 1 - Đừng "cố" để xảy ra sai lầm 2 - Lỡ sai lầm 2 - "Dừng" ngay lại, đừng đề xảy ra sai lầm 3 ...................

ngochuanit

Xe buýt
CSGT thuê cả xe ôm lên để bắt cụ thì em số cụ quả là quá đen rồi !

tdang1

Xe tăng
Em cũng có 1 lần rẽ từ Nguyễn Chí Thanh vào, đi sát đến nơi thấy cái biển là quay đầu chạy mất :))

Shjn_langbam

Xe tải
Cụ chắc ít lượn lên trên này chứ với bí kíp của các cụ OF cũng đủ để cụ dằn mặt cái khoản nhảy lên xe rút chìa.