[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Phục Quy

Xe tăng
Nói bừa thế cụ vios77, mỗi tiền thì sang TQ, nó mấy năm không giới hạn hầu bao còn gì.
TQ thì nó cũng giới hạn cầu thủ , chứ phải muốn mua nhiêu cũng được .
Oscar , Hulk , Cassaco vv 1 đống cầu qua TQ đá chắc vì yêu bóng đá sao ?

Williamhill

Xe máy
Ăn đòn trừng phạt đầu tiên . :))

Theo Sky Sports, Giám đốc Điều hành (GĐĐH) Richard Masters của Premier League quyết định loại thành viên của MU, Man City, Chelsea, Arsenal và Liverpool khỏi các ban điều hành giải đấu. Tottenham hiện không có thành viên trong tổ chức.

Những người bị yêu cầu thôi chức là Bruce Buck (Chủ tịch Chelsea), Vinai Venkatesham (GĐĐH Arsenal), Ferran Soriano (GĐĐH Man City), Ed Woodward (Phó chủ tịch MU) và Tom Werner (GĐĐH Liverpool). Trong trường hợp tất cả không từ chức, Premier League sẽ ra lệnh sa thải.
Trước em còn tưởng U và F phải có tí nhượng bộ để 12+ quay về chính nghĩa
Bây giờ thành ra tắm máu thế này à
Hóa ra trước đây em đã đánh giá 12+ hơi cao

Phục Quy

Xe tăng
cụ ko xem nhưng ng khác xem, giả dụ bây giờ clb hà nội hay HAGL đá C1 châu á thì chắc dân châu á chẳng quan tâm đâu, nhưng dân vn lại quan tâm và xem đúng ko, tôn chỉ của fifa là bóng đá dành cho mọi ng, nếu chỉ mấy đội mạnh nhà giầu chơi với nhau thì tiền lại về hết họ, mua hết cầu thủ, hlv giỏi của các đội yếu thì làm gì còn công bằng, còn ước mơ trong bóng đá, những câu chuyện cổ tích như của leicester :)
Thì bóng đá phủi , phong trào cũng là cho mọi người chứ sao ?
Chuyện cổ tích đôi khi nó chỉ xảy ra 1 lần mà thôi , những clb như Wolves , Garanada vv muôn đời cũng không theo kịp bọn kia , nếu không có ai chịu đầu tư như MC , PSG .
Thú thật VN đá C1 em cũng ko quan tâm vì kết quả biết chắc rồi .

vihali

Xe container
Gãi ghẻ thôi. Mạnh thì phải cấm 12+ vài năm cho chừa 😃

Williamhill

Xe máy
Như thế em thấy cũng kinh rồi
Chứ mới hôm trước em bảo U và F sẽ xì cho 12+ tí quyền lợi để quay về chính nghĩa bị các cụ khác vào ném đá cho không ngẩng mặt lên được
Bây giờ không những không cho quyền lợi mà con vụt cho mấy roi vào mông, cách chức tổ trưởng quay về chỗ ngồi là cũng gớm rồi

thientudolong

Xe container
Thì bóng đá phủi , phong trào cũng là cho mọi người chứ sao ?
Chuyện cổ tích đôi khi nó chỉ xảy ra 1 lần mà thôi , những clb như Wolves , Garanada vv muôn đời cũng không theo kịp bọn kia , nếu không có ai chịu đầu tư như MC , PSG .
Thú thật VN đá C1 em cũng ko quan tâm vì kết quả biết chắc rồi .
thì đấy là cụ, ko phải ngẫu nhiên mà mỗi trận đấu có HAGL sân nào cũng chật kín, mà HAGL thì đúng kiểu xuất phát từ con số 0, lứa cầu thủ toàn là nhà trồng được, 1 điển hình trên tg là lứa 92 của MU và lứa hoàng kim của ajax, thử hỏi nếu bóng đá chỉ tập trung cho mấy đội mạnh, họ vơ vét cầu thủ trẻ hết của các đội nhỏ thì liệu có HAGL hay ajax ko :)

1.25 ton

Xe điện
Tắm máu thật rồi cụ ạ.🤣 Cụ Peres lên mạng chửi um thằng chó chết thành Manchester đã phản bội lại anh em ( nhưng không nói rõ là thằng nào, chắc sợ bị nó chửi lại.:😂).

Thuyết âm mưu là Uefa bơm tiền để cho 6 thằng phản bôi quay về với chính nghĩa.🤣

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cấm cả 12 đội thì U cũng tan hoang, tốt nhất là chọn 1; 2 chú trong đó cấm thi đấu thì thằng đó chết. Cơ mà bên châu Âu nó làm việc theo pháp luật. Muốn cấm cũng phải theo luật, phải lục lọi trong đống luật xem có được cấm không đã.

cairong_2011

Xe container
cụ ko xem nhưng ng khác xem, giả dụ bây giờ clb hà nội hay HAGL đá C1 châu á thì chắc dân châu á chẳng quan tâm đâu, nhưng dân vn lại quan tâm và xem đúng ko, tôn chỉ của fifa là bóng đá dành cho mọi ng, nếu chỉ mấy đội mạnh nhà giầu chơi với nhau thì tiền lại về hết họ, mua hết cầu thủ, hlv giỏi của các đội yếu thì làm gì còn công bằng, còn ước mơ trong bóng đá, những câu chuyện cổ tích như của leicester :)
Em thấy bọn 12+ nó có từ bỏ các giải quốc nội đâu ? Tất nhiên mọi người mới biết có trận đá giữa tuần của bọn nó, còn làm lịch phối hợp các giải khác ví dụ EPL, FA, LeagueCup ....,quan hệ với UEFA, FIFA như thế nào còn chưa rõ. Chứ 12+ cũng ko hẳn lý khai ra làm một vương quốc riêng, ko quan tâm đến giải quốc nội ... Bản thân Wenger cách đây 10 năm cũng đã thấy một số bất cập của giải châu âu và dự đoán sẽ có giải mới ra đời

vihali

Xe container
Như thế em thấy cũng kinh rồi
Chứ mới hôm trước em bảo U và F sẽ xì cho 12+ tí quyền lợi để quay về chính nghĩa bị các cụ khác vào ném đá cho không ngẩng mặt lên được
Bây giờ không những không cho quyền lợi mà con vụt cho mấy roi vào mông, cách chức tổ trưởng quay về chỗ ngồi là cũng gớm rồi
Kinh gì cái kiểu phạt này. Cầu thủ phạm lỗi, các ông đè ra phạt tiền, cấm trận. Đây vẫn cần nó nên ko dám phạt.

Phục Quy

Xe tăng
thì đấy là cụ, ko phải ngẫu nhiên mà mỗi trận đấu có HAGL sân nào cũng chật kín, mà HAGL thì đúng kiểu xuất phát từ con số 0, lứa cầu thủ toàn là nhà trồng được, 1 điển hình trên tg là lứa 92 của MU và lứa hoàng kim của ajax, thử hỏi nếu bóng đá chỉ tập trung cho mấy đội mạnh, họ vơ vét cầu thủ trẻ hết của các đội nhỏ thì liệu có HAGL hay ajax ko :)
Không có tiền cụ đào tạo được không ?
Bóng đá từ năm 95 đến giờ nó đã khác xa khi có luật Bosman .
Giờ Ajax có đào tạo ra 10 lứa như vậy cũng chỉ là đội lót đường . Sợ chưa thành danh thì tụi nó đã mua sạch rồi .
Còn bóng đá VN thì không thể gọi là chuyên nghiệp được cụ ạ . Cầu thủ VN cũng chỉ loanh quanh trong nước mà thôi .

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
Cấm cả 12 đội thì U cũng tan hoang, tốt nhất là chọn 1; 2 chú trong đó cấm thi đấu thì thằng đó chết. Cơ mà bên châu Âu nó làm việc theo pháp luật. Muốn cấm cũng phải theo luật, phải lục lọi trong đống luật xem có được cấm không đã.
Theo em cấm chỉ dọa thế thôi, EPL bây giờ bỏ mấy đội ấy ra thì sẽ lỗ nữa. Dọa nhau là chính

Williamhill

Xe máy
Kinh gì cái kiểu phạt này. Cầu thủ phạm lỗi, các ông đè ra phạt tiền, cấm trận. Đây vẫn cần nó nên ko dám phạt.
Tất nhiên là cần chứ ai bảo không cần đâu cụ, U và F cũng không ngu đến mức nặng tay như cụ nói
Thế trước khi đảo chính xảy ra cụ có đoán được kết cục là 12+ không những không thành mà còn bị phạt không? Em chỉ đưa ra nhận định là U sẽ đưa ra ít quyền lợi cho 12+ mà còn bị các cụ vào ném đá cho là coi thường 12+ quá, giờ thế này thì phải thấy kết quả quay 180* so với các cụ nhận định rồi

bubu08

Xe tăng
Dân Việt Nam ta đa số ủng hộ Chum chơi lớn, lật kèo trong kỳ bầu cử vừa rồi (bao gồm cả dùng QĐ để giữ quyền lực)
Cũng dân VN ta rất nhiều người ủng hộ Perez và Super League chơi lớn để chống lại UEFA/FIFA, trong khi người hâm mộ bên Châu Âu kiên quyết chống lại.
Phải nói đây là những hiện tượng XH rất thú vị nha, Người Việt hơi đặc biệt

vihali

Xe container
Tất nhiên là cần chứ ai bảo không cần đâu cụ, U và F cũng không ngu đến mức nặng tay như cụ nói
Thế trước khi đảo chính xảy ra cụ có đoán được kết cục là 12+ không những không thành mà còn bị phạt không? Em chỉ đưa ra nhận định là U sẽ đưa ra ít quyền lợi cho 12+ mà còn bị các cụ vào ném đá cho là coi thường 12+ quá, giờ thế này thì phải thấy kết quả quay 180* so với các cụ nhận định rồi
Em thì bực cả 2 vì đang hay thì đứt chun quần. Tuần tới đá C1, các chú trừ PSG ra sân như tội phạm, thế này Cup về nước Pháp rồi.

Tuy nhiên, em tin là đến lúc nào đó lại có CM thôi.

vừa đi vừa láii

Xe container
U và F có vẻ cũng mềm tay, ưu tiên hồi chánh đã. Sử lý sau
Tăm máu là bên Liên đoàn nó ra tay. Chắc quê với UEFA, và với Lãnh đạo nhà nước :))

Williamhill

Xe máy
Em thì bực cả 2 vì đang hay thì đứt chun quần. Tuần tới đá C1, các chú trừ PSG ra sân như tội phạm, thế này Cup về nước Pháp rồi.

Nói chung là vụ này 12+ chưa đủ tuổi
Khi đảo chính thì các cụ vào tung hô kinh lắm, làm như sắp thịt U,F đến nơi rồi. Kết cục là bây giờ thì ngoan ngoãn chịu đòn thôi ^^

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Cụ cứ lo bò trắng răng. Bên đó việc đá cứ đá, việc li khai cứ ly khai. Thế mới là dân chuyên nghiệp cụ ạ! PSG có thắng thì cũng là do PSG mạnh thôi chứ chẳng phải do các đội kia có tâm lý tội phạm gì.

Roman

Xe điện
Cháu ủng hộ cấm luôn mấy thằng đảo chính tham ra C1 2 năm tính từ năm tới luôn. Kèm theo đó là loại khỏi C1 năm nay và thưởng chức vô địch cho PSG. Hoặc cho đá trận Ck PSG vs Porto. :))

Williamhill

Xe máy
U và F có vẻ cũng mềm tay, ưu tiên hồi chánh đã. Sử lý sau
Tăm máu là bên Liên đoàn nó ra tay. Chắc quê với UEFA, và với Lãnh đạo nhà nước :))
Tất nhiên rồi cụ, nói gì thì nói thì 12+ vẫn là con gà đẻ trứng vàng của cả U và LĐBĐ các nước, chẳng thằng nào muốn tự tay cắt đi lợi ích của mình cả.
Nhưng cũng vì thế mà 12+ hơi ảo tưởng về vị thế của mình, giờ thì ăn quả đắng