[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em tin Perez hơn UEFA được không cụ ?
Họ đã làm thì tất nhiên phải chuẩn bị tình huống ra tòa rồi .
Tòa chắc là UB Bóng đá Quốc tế IFAB. :D Ra đó thì ai thắng ai thua đã rõ. :D Thằng IFAB nó soạn ra luật, giờ lại đi nhờ nó xử thì ô hô ai tai.

Williamhill

Xe máy
Thì tất nhiên là quyền em .
Em nghĩ không tin 1 người chủ tịch CLB hàng đầu , tin vào tin vịt mới là buồn cười đấy cụ ạ .
Giữa chủ tịch Real hay chủ tịch UEFA, FIFA ai mới là tin vịt còn chưa biết cụ ạ
Em chỉ buồn cười là cụ không có gì trong tay đã bảo rằng UEFA và FIFA không cấm được chỉ dựa vào tuyên bố của bên liên quan là Perez. Ông nào trước tòa chẳng bảo tôi là vô tội, tôi là đúng =))

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Em chỉ thấy cụ bảo không cấm được vì Perez đã nói là không cấm được thôi
Khả năng cao là ko cấm đc, vì lấy lý do gì để cấm thời điểm này là ... sai hoàn toàn.
Do đó Perez tự tin khi khẳng định ko có chuyện cấm.

Napolong

Xe điện
Có lẽ cụ ko biết đến các giải NBA, NFL, MBL??
Các giải bóng rổ, bóng bầu dục và bóng chày của Mỹ. (Và thực tế chứng minh các giải này đều rất thành công cả về mặt chuyên môn lẫn kinh tế).
Ở đây, các clb châu âu muốn theo mô hình các giải nhà nghề của Mỹ thôi.
Quan điểm của e là ủng hộ cái mới, nếu sai thì sửa, nếu cùng lắm có thể quay lại mô hình hiện tại thì có sao đâu? Chỉ là ko hiểu những tư duy phản đối? Sao lại phải phản đối một cái mới mẻ nhỉ????
Cụ lấy minh chứng không chắc đúng đâu. Giữa những cái trong một nước khác với những cái của cả khối.

Ai định nghĩa ra Top 15, hay phải cho 3000 CLB xay nhau đến mùa quýt mới ra được Top? Chỉ hướng đến tiền là chưa đủ trong trường hợp này.

F.P nói Seville OK, Roma cũng có thể OK. Nhưng làm sao mà vào được. Ít nhất trong lúc chưa có gì rõ ràng, họ còn mất nguồn thu từ sự ra đời của SL. Vẫn là tiền cả đấy.

Williamhill

Xe máy
Khả năng cao là ko cấm đc, vì lấy lý do gì để cấm thời điểm này là ... sai hoàn toàn.
Do đó Perez tự tin khi khẳng định ko có chuyện cấm.
Lý do gì thì cụ phải xem đủ điều lệ của FIFA và UEFA chứ không đoán được
Việc một tổ chức cấm một cá thể tham gia vào tổ chức thì nhiều lý do lắm, không đọc mà phán thì giỏi quá

tvu732

Xe buýt
Chúng tôi chưa mời bất kỳ CLB Đức nào, và sẽ KHÔNG mời PSG. Nếu PSG và Bayern từ chối, Super League sẽ không bị huỷ bỏ. Đó là ý kiến vớ vẩn.
Có cụ nào giải đáp giúp em tại sao các đội bóng Đức và PSG lại tuyên bố ko tham gia ESL?

Em đọc bài cụ nào post về hệ thống giải kiểu franchise so với kiểu truyền thống thì thấy ESL hay đấy. Bọn U và F cần cải tổ.

Chauthanh11

Xe điện
ủa thế cụ đưa ra đc gì, ngay cả 1 đất nước mê bóng đá như vn mà 240k/tháng ng ta còn chê đắt thì lấy gì bảo đảm bọn tài phiệt sẽ thu được tiền trả cho bọn clb, ko nhẽ nó tăng giá bn cũng ok à, thế là đếm cua trong lỗ rồi đúng ko :D
à dân vn xem euro, wc free quen rồi nên nghe nói nhà đài bỏ ra mấy chục triệu biden mua bản quyền còn phản đối kìa, nếu e nhớ ko nhầm thì wc 2018 a vượng phải tài trợ mới có wc mà xem, cụ làm như vặt tiền dễ lắm, đấy là dân ham bóng đá, như dân tàu thì chắc còn dễ tăng nữa nhỉ :D
Cụ càng ngày càng cùn và nhảm , toàn nói linh tinh theo cảm tính
Cụ thử thống kê xem dân Việt xem bóng đá trả tiền được bao nhiêu ?
Trong khi đó các giải bản quyền của họ là bao nhiêu .

Dân Việt đông nhưng gọi là fan đúng nghĩa , nghĩa là có đóng góp cho đội bóng thì nó là con số 0 cụ nhé !
Vậy đông để làm gì ? Cụ xem các đội lớn có nhắm đến thị trường VN không ?
Thôi em dừng với cụ vì nó không đi đến đâu cả .

24AnTrạch

Xe buýt
thủ tướng anh tuyên bố = mọi cách ko cho mọc ra cái giải đấu tự phát kiểu như thế
đội bóng nào của anh tham gia thì cp anh ko cấp visa cho cầu thủ nước ngoài, thê là xong chính quyền mà vào cuộc thì tài phiệt hay tài gì cũng thế thôi

Chauthanh11

Xe điện
Có cụ nào giải đáp giúp em tại sao các đội bóng Đức và PSG lại tuyên bố ko tham gia ESL?

Em đọc bài cụ nào post về hệ thống giải kiểu franchise so với kiểu truyền thống thì thấy ESL hay đấy. Bọn U và F cần cải tổ.
Em chưa rõ lắm về Đức , nhưng họ nói rõ không mời PSG cụ à .

Williamhill

Xe máy
Người đứng đầu 1 giải đấu nó không có uy tín theo như cụ nghĩ à ?
Còn đây là quyền của em , em tin . Được chưa cụ ?
Thế UEFA, FIFA họ không có uy tín à cụ?
Tin thì tùy cụ thôi, niềm tin mà ai thích thì tin, cụ có thể tin rằng chủ tịch UEFA là phù thủy cũng không vấn đề. Chứ em chỉ tin vào chứng cứ chứ không tin vào ông nào phán, nhất là ông ta có liên quan và quyền lợi đến chuyện đang phán

thientudolong

Xe container
Cụ càng ngày càng cùn và nhảm , toàn nói linh tinh theo cảm tính
Cụ thử thống kê xem dân Việt xem bóng đá trả tiền được bao nhiêu ?
Trong khi đó các giải bản quyền của họ là bao nhiêu .

Dân Việt đông nhưng gọi là fan đúng nghĩa , nghĩa là có đóng góp cho đội bóng thì nó là con số 0 cụ nhé !
Vậy đông để làm gì ? Cụ xem các đội lớn có nhắm đến thị trường VN không ?
Thôi em dừng với cụ vì nó không đi đến đâu cả .
thế nếu đã thích mà ko đóng tiền thì cớ gì ko thích lại đi mua và để cho các đội tăng từ mùa này sang mùa khác, hay dân nước ngoài bắt buộc phải mùa à cụ :D

Lái xe máy

Xe tăng
12 đội bóng coi như 1 giải quôc gia thu nhỏ, đá 2 trận lượt đi lượt về cũng được 22 trận 1 năm.

Chọn 4 đội đứng đầu đá 2 lượt đi về bán kết - chung kết.

1 cầu thủ đá 25 trận 1 năm là ok rồi
Ma nó xem. Bán đắt lại càng k. Bán rẻ lại k đủ xiền nuôi.
VN đá k hay bằng CL nhưng vẫn đông người xem. Chứ nếu chỉ hay thì chỉ xem CL là đủ. Các giải khác đóng cửa hết.

Chauthanh11

Xe điện
Thế UEFA, FIFA họ không có uy tín à cụ?
Tin thì tùy cụ thôi, niềm tin mà ai thích thì tin, cụ có thể tin rằng chủ tịch UEFA là phù thủy cũng không vấn đề. Chứ em chỉ tin vào chứng cứ chứ không tin vào ông nào phán, nhất là ông ta có liên quan và quyền lợi đến chuyện đang phán
Tất nhiên uy tín .
Thì tranh chấp không đi đến đâu thì phải tòa giải quyết thôi .
Còn em tin Perez vì khi thành lập chắc chắn họ đã lường được tình huống và có cách đối phó . Đơn giản vậy thôi cụ .

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Lý do gì thì cụ phải xem đủ điều lệ của FIFA và UEFA chứ không đoán được
Việc một tổ chức cấm một cá thể tham gia vào tổ chức thì nhiều lý do lắm, không đọc mà phán thì giỏi quá
E ko khẳng định mà cụ, chỉ là "khả năng" thôi. Và dựa vào lời khẳng định chắc 100% của lão Perez trên báo đang đăng nữa, nên "khả năng" là UEFA cũng đang rung cây.
Giờ ESL nó đã tung trailer rồi, chỉ chờ giờ bóng lăn thôi. Mấy cụ UEFA họp bàn cũng nhức đầu đấy.
Mọi tình huống giờ vẫn là truyền miệng, rốt cuộc chuyện gì sẽ xảy ra với 1 tá nhà giàu muốn chơi trội đó ... thì chờ thôi.
Còn em em là em kệ :)) Càng thêm nhiều lựa chọn xem bóng, chả ảnh hưởng tới mâm cơm nhà em.

taiadau

Xe điện
Cả mấy chục năm trời rồi, chỉ là cái cớ để đàm phán giữa nhóm CLB lớn vs UEFA (FIFA) mà thôi. Cuối cùng vẫn là lợi ích, còn giải này còn khuya mới xảy ra mà out of control của UEFA các cụ nhé. Kiểu Bắc Hàn buồn buồn thì lôi tên lửa ra phóng chơi, hay nhỏ hơn như cty em muốn giảm giá tiền thuê VP thì lại giả vờ đi tìm thuê địa điểm mới :)

Williamhill

Xe máy
E ko khẳng định mà cụ, chỉ là "khả năng" thôi. Và dựa vào lời khẳng định chắc 100% của lão Perez trên báo đang đăng nữa, nên "khả năng" là UEFA cũng đang rung cây.
Giờ ESL nó đã tung trailer rồi, chỉ chờ giờ bóng lăn thôi. Mấy cụ UEFA họp bàn cũng nhức đầu đấy.
Mọi tình huống giờ vẫn là truyền miệng, rốt cuộc chuyện gì sẽ xảy ra với 1 tá nhà giàu muốn chơi trội đó ... thì chờ thôi.
Còn em em là em kệ :)) Càng thêm nhiều lựa chọn xem bóng, chả ảnh hưởng tới mâm cơm nhà em.
Tất nhiên là phải chờ, chứ giờ chỉ cưỡi ngựa xem hoa mà phán được thì thành thánh rồi ^^
Perez chuẩn bị thì U,F họ cũng chuẩn bị. Bên nào ăn được bên nào thì còn phải chờ
Em thì thích xem bóng đá dành cho mọi đội bóng chứ không phải một nhúm nhà giàu chơi với nhau, những trận Ajax quật ngã Real sẽ hay không kém những trận Real đối đầu Barca, bóng đá thế mới có nhiều màu sắc.

fanmu12345

Xe điện
Ma nó xem. Bán đắt lại càng k. Bán rẻ lại k đủ xiền nuôi.
VN đá k hay bằng CL nhưng vẫn đông người xem. Chứ nếu chỉ hay thì chỉ xem CL là đủ. Các giải khác đóng cửa hết.
ở châu Âu có ai xem Vleague hay xem đội tuyển VN không cụ.

Cụ nên tính toán lượng view trên bình diện toàn thê giới

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
12 đội bóng coi như 1 giải quôc gia thu nhỏ, đá 2 trận lượt đi lượt về cũng được 22 trận 1 năm.

Chọn 4 đội đứng đầu đá 2 lượt đi về bán kết - chung kết.

1 cầu thủ đá 25 trận 1 năm là ok rồi
12 đội thì 1 năm được 132 trận. Bán bản quyền dư lào để chia cao cho các đội bóng đây?