[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Lambatda

Xe điện
Kiện cái gì ở đây nhỉ? Không theo điều lệ của UEFA hoặc FIFA thì không được tham gia giải do UEFA hoặc FIFA tổ chức. Các anh thích lập giải các ĐTQG tương đương thì tôi cũng chẳng có quyền cấm.
Giờ tất cả các liên đoàn bóng đá thành viên đều đồng thuận với nhau thì 12 thanh niên kia lên đường hết, đấy còn chưa tính đến yếu tố các cầu thủ rút lui khỏi giải do còn nghĩ đến nghĩa vụ quốc gia... Đang hóng UEFA với FIFA ra đòn :) Rất nhiều người đã phản đối, từ HLV, cầu thủ, giới chính trị... Tôi chưa dám chắc tất cả các cầu thủ và HLV thuộc 12 đội kia đều đồng thuận với ý định thành lập giải của các ông chủ.
Các ct tình nguyện rời clb để đc đá cho đtqg ấy ah?:)). Cụ đã thấy có lđbđ nước nào thay clb trả tiền lương thưởng hàng năm cho các ct chưa? Hoặc thay clb nuôi ct khi ct đó bị chấn thương nằm ko ăn lương bao giờ chưa? Như thằng P.Jones giờ ai là người trả lương cho nó vậy cụ? P.Jones nó ko đc gọi vào tuyển Anh thì vẫn còn Mu cho nó đá. Nhưng giờ thử P.Jones thất nghiệp thì FA nó có gọi P.Jones lên tuyển ko cụ hay là nó chỉ gọi những thằng đang đá tốt ở các clb lớn thôi.
Cụ có hiểu vì sao các ct luôn giã từ sự nghiệp ở tuyển trước rồi đến khi treo giày thực sự thì mới là giã từ cấp clb ko? Bởi chỉ có clb mới là "cha mẹ", là "nồi cơm" nuôi sống các ct thôi. Mấy cái nghĩa vụ quốc gia chỉ là cái mẽ ngoài đắp thêm vào cái sự nghiệp của 1 ct thôi. Còn để lựa chọn giữa cấp clb và cấp tuyển QG thì 100% các ct nó đều sẽ chọn cấp clb hết.
Như thằng Bruno Fernandes hôm qua mới ti toe post twitter đá xoáy ESL. Nhưng giờ thử bảo nó bỏ mức lương cơ cấu ít nhất 230k bảng/tuần sắp tới ở Mu (có thể tăng mạnh nữa vì ESL chia tiền nhiều). Để về lại Sporting nhận lương 40k bảng/tuần (có thể sẽ giảm nhiều vì các giải truyền thống giảm sức hút) + bonus đc lên tuyển. Thì cụ xem nó chọn đá ở đâu là biết ngay thôi.

Chỉnh sửa cuối:

HạLong Sky

Xe tải
Khập khiễng quá cụ ạ!
Tất cả vì tiền hết. Sang Thúy Nga vì tiền, giờ đội hải ngoại già hoặc chết, đội mới thì ko nghe nhạc việt.=> về việt nam để cày tiền, chứ lri có ông nào về dưỡng già đâu, chí tài hay hoài linh về cũng toàn chạy show

hxduong

Xe lăn
Thời điểm này nếu U loại Real Madrid, Man City, Chelsea khỏi C1 sẽ là giọt nước tràn ly & 2 bên sẽ không thể đàm phán nữa.

fanmu12345

Xe điện
Tất cả vì tiền hết. Sang Thúy Nga vì tiền, giờ đội hải ngoại già hoặc chết, đội mới thì ko nghe nhạc việt.=> về việt nam để cày tiền, chứ lri có ông nào về dưỡng già đâu, chí tài hay hoài linh về cũng toàn chạy show
Cụ chuẩn. Vật chất quyết định ý thức.

Giống như công chức toàn những ông làng nhàng, còn người giỏi họ nhảy mẹ sang công ty đa quốc gia hoặc tự khởi nghiệp

DrH2012

Xe buýt
Vụ tách của 12 CLB này cũng giống như kiểu ông chủ doanh nghiệp. Ông có 1 tá nhân viên giỏi, họ kiếm tiền cho mình, nhưng ông chủ không nghĩ đêna quyền lợi nhân viên chỉ chăm chăm làm sao tăng thêm giờ thu thêm tiền thì có ngày nhân viên nghỉ là phải :v. Riêng e fan MU, MU đá ở đâu thì cổ vũ ở đó, quan tâm gì ai tổ chức. MU đá với Real, Bacxa vẫn xem sướng hơn đá với Granada hay Leed chứ. Các cụ cũng thế cả thôi, xem bóng đá để giải trí, trận đấu hay nhiều cầu thủ giỏi thì sẽ đông người xem thôi. Còn cầu thủ cũng là người thôi, họ cũng phải lo kinh tế. Giờ mà sang bên SL được trả gấp 3 lần chỗ cũ xem, đáng lẽ đá 10 năm thì giờ còn có 3 năm là kiếm được, thế dại gì không sang.

Tamsach

Xe tăng
Em nghĩ FF hay Uf không cấm được cầu thủ của nhóm 12 clb kia dự WC và ER đâu. Các đt mạnh như Anh, Pháp, Brazil, Achen,TBN, Bỉ,Bồ,Ý cầu thủ hầu hết ở các clb này nếu cấm mấy nước đó ai nó nghe

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ tách của 12 CLB này cũng giống như kiểu ông chủ doanh nghiệp. Ông có 1 tá nhân viên giỏi, họ kiếm tiền cho mình, nhưng ông chủ không nghĩ đêna quyền lợi nhân viên chỉ chăm chăm làm sao tăng thêm giờ thu thêm tiền thì có ngày nhân viên nghỉ là phải :v. Riêng e fan MU, MU đá ở đâu thì cổ vũ ở đó, quan tâm gì ai tổ chức. MU đá với Real, Bacxa vẫn xem sướng hơn đá với Granada hay Leed chứ. Các cụ cũng thế cả thôi, xem bóng đá để giải trí, trận đấu hay nhiều cầu thủ giỏi thì sẽ đông người xem thôi. Còn cầu thủ cũng là người thôi, họ cũng phải lo kinh tế. Giờ mà sang bên SL được trả gấp 3 lần chỗ cũ xem, đáng lẽ đá 10 năm thì giờ còn có 3 năm là kiếm được, thế dại gì không sang.
Cầu thủ thì mong muốn được tăng lương, cổ động viên thì muốn đội bóng phải mạnh, nhưng tiền đâu duy trì thì cổ động viên không nói =)))

Williamhill

Xe máy
Cô lập kiểu j vậy cụ, liệu UEFA với FIFA có thọ đc lâu dài để cô lập ko khi mà fan của cả TG túc cầu hầu như đều chỉ tập trung quanh mấy đội này (fan các đội trung bình, nhỏ # thì hầu hết chỉ là fan địa phương sở tại. Mà dân số C.Âu đc có mống thì lại càng bé tí tẹo tèo teo).
Mà chừng nào còn đông fan thì các đội lớn còn hốt tiền, hốt view cụ nhé. Muốn cô lập chúng nó có khi phải chờ tới 2-3 thế hệ nữa (20-30 năm) cho lớp thế hệ cũ phai màu. Ko còn khả năng tiếp nối truyền thống hâm mộ thì may ra.
Mà để làm đc điều này thì rõ ràng là bất khả thi rồi khi mà các đội lớn chúng nó vẫn có Esl để đá với nhau. Vừa duy trì đc hoạt động thể thao, vừa duy trì đc danh tiếng (vì các đội nổi tiếng nó đá với nhau chứ có phải là bị xuống hạng đá với mấy đội tí hon đâu).
Không cho tham gia các giải do UEFA, FIFA tổ chức, không được tham gia các giải VĐQG rồi sẽ có kết quả thôi
Một đội bóng 3-4 năm là khác hẳn rồi chứ không chờ 2-3 thế hệ nữa đâu cụ

thientudolong

Xe container
Thì em đưa cho cụ không giải quốc nội thì giải gì ? Cụ không coi à ?
Cụ thích lấy dân VN ra làm chuẩn mực xem bóng đá trên tv thì đúng chịu cụ rồi .
khổ ghê, nghĩa là bản quyền bán quốc nội và trên phạm vi quốc tế, còn dân vn sao ko coi là chuẩn mực, ở châu á này xét về độ yêu bóng đá vn chắc phải top :D + dân số đông top luôn, thế theo cụ ntn mới là chuẩn mực

Williamhill

Xe máy
Chả phải chân lý , nhưng ít ra 1 người làm bóng đá vài chục năm , chủ tịch clb hàng đầu thế giới lại mù tịt về luật không biết gì về UEFA hay sao ?
Giờ bảo tin ông ấy hay tin cụ phân tích , thì em phải tin ông ấy rồi ?
Khôn như UEFA thì ai chả muốn hả cụ , tăng đội tham gia nhưng không tăng tiền không hỗ trợ .
Chả biết nhưng UEFA thế yếu rồi .
Cá nhân em , em thích giải được thành lập . Đơn giản xem các đội hàng đầu nó sướng thế thôi .
Thế cụ nghĩ mỗi Perez nhà cụ khôn, còn mấy ông UEFA, FIFA và các LĐBĐ là gà hết à mà nghe Perez bảo không cấm được là không cấm được, muốn biết cấm được không thì chờ ra tòa đã chứ không phải phụ thuộc vào Perez phán nhé cụ

Chauthanh11

Xe điện
Thế cụ nghĩ mỗi Perez nhà cụ khôn, còn mấy ông UEFA, FIFA và các LĐBĐ là gà hết à mà nghe Perez bảo không cấm được là không cấm được, muốn biết cấm được không thì chờ ra tòa đã chứ không phải phụ thuộc vào Perez phán nhé cụ
Tất nhiên là ra tòa rồi , nếu làm căng động đến lợi ích của nhau .
Nhưng ít ra ông ấy phán thì phải hơn ở Otofun này chứ ?

Williamhill

Xe máy
Tất nhiên là ra tòa rồi , nếu làm căng động đến lợi ích của nhau .
Nhưng ít ra ông ấy phán thì phải hơn ở Otofun này chứ ?
Perez phán dựa vào quyền lợi của ông ta chứ có phải phán khách quan đâu mà cụ coi là chân lý, kể cả phán khách quan thì cũng phải chờ xem dẫn chứng đưa ra là thế nào
Thế cụ bảo chủ tịch UEFA phán có đáng tin hơn cụ không?

Chauthanh11

Xe điện
khổ ghê, nghĩa là bản quyền bán quốc nội và trên phạm vi quốc tế, còn dân vn sao ko coi là chuẩn mực, ở châu á này xét về độ yêu bóng đá vn chắc phải top :D + dân số đông top luôn, thế theo cụ ntn mới là chuẩn mực
Thôi hết muốn nói với cụ , vì cụ chả đưa ra được 1 cái gì ?
Vãi cụ thật , không lẽ cứ số đông là đúng .
Cứ như dân VN thì chắc nó vẽ tiền bằng giấy hay lấy tiền âm phủ trả cho clb à ? Tiền đâu mà năm sau nhiều hơn năm trước ?

Williamhill

Xe máy
Cứ như dân VN thì chắc nó vẽ tiền bằng giấy hay lấy tiền âm phủ trả cho clb à ? Tiền đâu mà năm sau nhiều hơn năm trước ?
Số đông đúng hay cá nhân đúng thì phải chờ xét chứ chưa có chứng cứ gì đừng kết luận
Em thì chờ ra tòa chứ không như cụ nghe Perez nói là tin ngay, trong khi lão đấy thì đang chăm chăm cho quyền lợi của mình

Chauthanh11

Xe điện
Perez phán dựa vào quyền lợi của ông ta chứ có phải phán khách quan đâu mà cụ coi là chân lý, kể cả phán khách quan thì cũng phải chờ xem dẫn chứng đưa ra là thế nào
Thế cụ bảo chủ tịch UEFA phán có đáng tin hơn cụ không?
Em tin Perez hơn UEFA được không cụ ?
Họ đã làm thì tất nhiên phải chuẩn bị tình huống ra tòa rồi .

Williamhill

Xe máy
Em tin Perez hơn UEFA được không cụ ?
Họ đã làm thì tất nhiên phải chuẩn bị tình huống ra tòa rồi .
Cụ tin Perez hơn UEFA là quyền của cụ, chứ chưa gì cụ đã kết luận là UEFA không cấm được dựa theo lời của Perez thì buồn cười quá
Chờ ra tòa nhé cụ, chuẩn bị cho ra tòa không chỉ Perez mà UEFA họ cũng chuẩn bị

thientudolong

Xe container
ủa thế cụ đưa ra đc gì, ngay cả 1 đất nước mê bóng đá như vn mà 240k/tháng ng ta còn chê đắt thì lấy gì bảo đảm bọn tài phiệt sẽ thu được tiền trả cho bọn clb, ko nhẽ nó tăng giá bn cũng ok à, thế là đếm cua trong lỗ rồi đúng ko :D
à dân vn xem euro, wc free quen rồi nên nghe nói nhà đài bỏ ra mấy chục triệu biden mua bản quyền còn phản đối kìa, nếu e nhớ ko nhầm thì wc 2018 a vượng phải tài trợ mới có wc mà xem, cụ làm như vặt tiền dễ lắm, đấy là dân ham bóng đá, như dân tàu thì chắc còn dễ tăng nữa nhỉ :D

Chauthanh11

Xe điện
Số đông đúng hay cá nhân đúng thì phải chờ xét chứ chưa có chứng cứ gì đừng kết luận
Em thì chờ ra tòa chứ không như cụ nghe Perez nói là tin ngay, trong khi lão đấy thì đang chăm chăm cho quyền lợi của mình
??? Đây em đang tranh cãi với cụ kia
Kết luận gì ở đây khi tiền bản quyền năm sau nhiều hơn năm trước , mà cụ ấy nói là người xem sụt giảm .

Chauthanh11

Xe điện
Cụ tin Perez hơn UEFA là quyền của cụ, chứ chưa gì cụ đã kết luận là UEFA không cấm được dựa theo lời của Perez thì buồn cười quá
Chờ ra tòa nhé cụ, chuẩn bị cho ra tòa không chỉ Perez mà UEFA họ cũng chuẩn bị
Thì tất nhiên là quyền em .
Em nghĩ không tin 1 người chủ tịch CLB hàng đầu , tin vào tin vịt mới là buồn cười đấy cụ ạ .

Williamhill

Xe máy
??? Đây em đang tranh cãi với cụ kia
Kết luận gì ở đây khi tiền bản quyền năm sau nhiều hơn năm trước , mà cụ ấy nói là người xem sụt giảm .
Perez đã nói rồi , không cấm được , không có quyền cấm .
Vớ vẩn nó kiện cho vỡ mặt .
Em chỉ thấy cụ bảo không cấm được vì Perez đã nói là không cấm được thôi