[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Maus

Xe điện
Nhầm rồi, vụ Super Leaguge này có tiền lệ từ thời 98-99
Cụ nói chính xác, các CLB khổng lồ châu Âu manh nha cái này mấy chục năm rồi. Giờ có thêm đối tác tổ chức bên ngoài để tăng khả năng vận động và né trừng phạt nếu có thôi.

Mà em là CĐV, em không thích giải đấu kiểu như này lắm, thậm chí là cả CL như giờ, không thích bằng ngày xưa san ra C1, 2, ,3.
[
Anh ấy quan tâm gì bóng đá. Anh ấy chỉ có nhu cầu lôi bọn Mỹ vào chửi bới cho vui.

xecon

Xe điện
Cụ không hiểu là mỗi giải VĐQG có mấy chục đội, chỉ 1-2 đội được mời thì bọn nó có chấp nhận làm quân xanh cho bọn kia chọn không? Mỗi năm 1-2 thằng được lợi thì không thằng nào nó chấp nhận đâu cụ
Bây giờ giả sử lý khai luôn, 12 đội nó làm giải Super league đầu tiên đá 2 vòng (mỗi đội đá 22 trận - như giải Scotland ) các cầu thủ lại sướng, được nghỉ nhiều.
Sau lưng các CLB này toàn là tỷ Phú , chịu chi vài năm cũng được.
Bọn này tách ra thì giải của FIFA chắc giống giải Olympic thôi

Williamhill

Xe máy
Bây giờ giả sử lý khai luôn, 12 đội nó làm giải Super league đầu tiên đá 2 vòng (mỗi đội đá 22 trận - như giải Scotland ) các cầu thủ lại sướng, được nghỉ nhiều.
Sướng hay không phải từ góc nhìn nào đã cụ ạ
Có thể 12 đội đó sẽ sướng, khán giả sẽ sướng, nhưng còn những đội còn lại thế nào
Như thế thì các LĐBĐ và các đội còn lại sẽ ngồi im hay không, chắc chắn họ sẽ tìm cách cô lập để loại bỏ kẻ đang đạp đổ nồi cơm của họ. Không có phần còn lại thì 12 hay 20 đội cũng chết yểu mà thôi.

search

Xe điện
Cụ không hiểu là mỗi giải VĐQG có mấy chục đội, chỉ 1-2 đội được mời thì bọn nó có chấp nhận làm quân xanh cho bọn kia chọn không? Mỗi năm 1-2 thằng được lợi thì không thằng nào nó chấp nhận đâu cụ
đá giải VĐQG hay ko vấn đề là tiền cụ nhá :D Nó đc mời giải kia mà tiền nhiều nó ko đá vđqg là bt.
VĐQG là 1 loại tên thôi nhử ở UK nó đặt là UPL, giờ 6 đôi nó đặt là USL mời 1 số đội nữa thì cũng lại là 1 giải, giải nào hay hơn thì đông khán giả hơn, nó sẽ có ban tổ chức, các loại giấy phép, các loại luật như bt tồn tại //. Và giải đấy như bây h hội 12 đội nó định là ko phải nộp phế cho UEFA mà chia cho clb luôn nên tiền sẽ hưởng nhiều hơn, các clb sẽ thích hơn. Giải hay hơn do nhiều clb mạnh, nhiều ngồi sao thì sẽ ngon hơn thôi.

hxduong

Xe lăn
Sướng hay không phải từ góc nhìn nào đã cụ ạ
Có thể 12 đội đó sẽ sướng, khán giả sẽ sướng, nhưng còn những đội còn lại thế nào
Như thế thì các LĐBĐ và các đội còn lại sẽ ngồi im hay không, chắc chắn họ sẽ tìm cách cô lập để loại bỏ kẻ đang đạp đổ nồi cơm của họ. Không có phần còn lại thì 12 hay 20 đội cũng chết yểu mà thôi.
Em nghĩ nếu không cô lập đc thì họ sẽ theo đấy ạ, LĐ nào cần tiền :D

hauyenhd

Xe container
Giải Scotland tuy có 12 chú nhưng cũng đá đủ 38 trận đấy cụ, khổ thân cái giải đấu đó suốt ngày bị mang ra làm trò hề với so sánh :)

Williamhill

Xe máy
Em nghĩ nếu không cô lập đc thì họ sẽ theo đấy ạ, LĐ nào cần tiền :D
LĐ nào cần tiền em không biết, chứ các LĐ hàng đầu đều phản đối rồi cụ
Tóm lại là đây chỉ là bài để các ông lớn đòi thêm quyền lợi thôi, chứ không có giải nào được thành lập ở đây cả =))

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em thấy bắt đầu căng thẳng. Cụ Tung kia em nghĩ nói lái thế không có ý gì đâu cụ Will ạ, thoải mái đi các cụ.
Em thấy cụ Will có vẻ hơi nóng lên rồi. Mình vào đây chém gió hết ngày chứ có quyết đc cái mịa gì đâu, căng làm gì các cụ?
em sống trong nam gần chục năm, nên cụ ấy xạo thì em bảo xạo thôi mà =)) Kêu NBA khác với LĐBD 4-5 chục đội thì rõ là cụ ấy chả hiểu mô tê gì rồi. NBA khác LĐBD thì rõ rồi, nhưng NBA là giải ngoài NBL ( trước 1949) tương tự như SUper League và Champion League như bây giờ.
Năm 1946 NBL kém hấp dẫn do có nhiều bê bối + dàn xếp==> 8 đội bóngmạnh tự tạo ra NBA. Sau 3 năm thành công ( mỗi năm có thêm nhiều đội tham dự) thì NBL mới xuống nước cầu xin đối thủ mình là NBA sát nhập công nhận mọi danh hiệu ( trước năm 1949).
quay trở lại bóngđá, nếu các đội tham gia đượcđảm bảo thu nhập (ít nhất 450tr $ + 300tr$ tiền sáng lập). Thì họ dư sức trả rất rất nhiều tiền lương cho các cầu thủ, cũng như tiền chuyển nhượng.
Gửi cụ tiền thưởng của Champion league mùa 2019/2020 (nhân 1,39)

Williamhill

Xe máy
em sống trong nam gần chục năm, nên cụ ấy xạo thì em bảo xạo thôi mà =)) Kêu NBA khác với LĐBD 4-5 chục đội thì rõ là cụ ấy chả hiểu mô tê gì rồi. NBA khác LĐBD thì rõ rồi, nhưng NBA là giải ngoài NBL ( trước 1949) tương tự như SUper League và Champion League như bây giờ.
Năm 1946 NBL kém hấp dẫn do có nhiều bê bối + dàn xếp==> 8 đội bóngmạnh tự tạo ra NBA. Sau 3 năm thành công ( mỗi năm có thêm nhiều đội tham dự) thì NBL mới xuống nước cầu xin đối thủ mình là NBA sát nhập công nhận mọi danh hiệu ( trước năm 1949).
quay trở lại bóngđá, nếu các đội tham gia đượcđảm bảo thu nhập (ít nhất 450tr $ + 300tr$ tiền sáng lập). Thì họ dư sức trả rất rất nhiều tiền lương cho các cầu thủ, cũng như tiền chuyển nhượng.
Gửi cụ tiền thưởng của Champion league mùa 2019/2020 (nhân 1,39)
View attachment 6099712
Cụ đọc mà không hiểu gì
Em đang bảo mỗi LĐBĐ có 4-5 chục đội, rồi cả Châu Âu có mấy chục LĐBĐ, cụ thử tính xem số lượng đội bóng là bao nhiêu? Giờ tập trung quyền lợi cho chục đội thì sẽ thế nào? Các LĐBĐ và các đội khác có ngồi im và ủng hộ không?
Cụ hình như cũng chưa hiểu SL này là gì cả mà cứ lan man

Chauthanh11

Xe điện
Hiện tại thì LĐBĐ các nước đều phản đối rồi cụ ạ
SL chỉ lợi cho 1 số đội bóng lớn chứ không mang lợi lộc gì cho phần còn lại cả
Phản đối nhưng phản đối như thế nào mới quan trọng chứ ? Nó còn liên quan đến nhiều thứ như luật pháp chẳng hạn . Không phải bọn 12 clb nó hồ đồ đầy cảm tính đâu cụ ạ

hxduong

Xe lăn
Cụ đọc mà không hiểu gì
Em đang bảo mỗi LĐBĐ có 4-5 chục đội, rồi cả Châu Âu có mấy chục LĐBĐ, cụ thử tính xem số lượng đội bóng là bao nhiêu? Giờ tập trung quyền lợi cho chục đội thì sẽ thế nào? Các LĐBĐ và các đội khác có ngồi im và ủng hộ không?
Cụ hình như cũng chưa hiểu SL này là gì cả mà cứ lan man
Các LĐ kia sẽ có hàng trăm đội.
Bọn ly khai có 12 + thôi.
Nhưng với các nhà đầu tư & khán giả thì cứ chỗ nào khai thác đc tiền & nhiều trận hay thì xuống tiền.
Bọn tổ chức cho 12 + kia chúng nó vẫn tổ chức, vẫn bán vé, vẫn chia tiền sòng phẳng, lại còn chia nhiều ấy chứ cụ. Cái số đông kia thấy thu nhập kém chả nộp đơn vội :D
Lý do là em thích xem CR7 đá hơn là xem Vardy đá :D

Williamhill

Xe máy
Phản đối nhưng phản đối như thế nào mới quan trọng chứ ? Nó còn liên quan đến nhiều thứ như luật pháp chẳng hạn . Không phải bọn 12 clb nó hồ đồ đầy cảm tính đâu cụ ạ
Em có bảo nó hồ đồ và cảm tính đâu, nó đang gây sức ép để đòi quyền lợi thôi mà, nó khôn như rận ấy

Chauthanh11

Xe điện
Tài trợ còn liên quan đến tương lai của đội bóng, giải đấu cụ ạ
Còn tăng hay giảm thì còn phải xem cụ thể thế nào, 12 đội tách ra mà bị cô lập thì sẽ chẳng kiếm đâu ra tài trợ đâu
Thế này em thấy cụ nghĩ hơi quẩn rồi .
Chưa cần tài trợ mà tiền 1 thằng được nhận gấp mấy lần đá C1 rồi .
Nó đá hay thiếu gì tài trợ tìm đến ? Toàn clb lớn toàn siêu sao mà không có tiếng vang thì vô lý lắm .
Hơn chục clb mạnh bỏ giải thì giải VĐQG mới giảm tài trợ nhiều đấy cụ .

Williamhill

Xe máy
Nhưng với các nhà đầu tư & khán giả thì cứ chỗ nào khai thác đc tiền & nhiều trận hay thì xuống tiền.
Bọn tổ chức cho 12 + kia chúng nó vẫn tổ chức, vẫn bán vé, vẫn chia tiền sòng phẳng, lại còn chia nhiều ấy chứ cụ. Cái số đông kia thấy thu nhập kém chả nộp đơn vội :D
Cụ hình như vẫn chưa hiểu vấn đề
Tất nhiên để bình thường thì khán giả và tài trợ sẽ thích 12 đội kia, nhưng như thế thì LĐBĐ và các đội khác sẽ bị thiệt hại nên họ sẽ không ngồi yên
Họ sẽ phải cô lập để đập chết cái giải kia thì mới sống được, chứ không thì khoảng cách càng ngày càng lớn giữa các đội và sẽ giải tán hết

Mít tờ Tung

Xe buýt
=)) vâng cụ hill vào đọc hộ em với =)) cái em muốn nói là như này này đơn giản là 12 đội hàng năm có 750tr. Cho đù có bị cấm đá họ chỉ cần đá 2-3 tháng ( cứ cho là bị cấm đá VĐQG và WC đi), Cầu thủ được lương gấp đôi gấp 3 VĐQG, đá có 32 trận / mùa ( thay vì hàng trăm trận, 3 trận/ tuần). Các đội kia đá mửa mày mửa mật, cuối mùa có vô địch cũng chưa được lợi nhuận =1/3 đội lót đường ở SL. Nếu là cầu thủ cụ sẽ chọn bên nào. Còn cái chuyện bị cô lập thì sẽ ko lâu đâu nếu SL thành công.

Williamhill

Xe máy
Thế này em thấy cụ nghĩ hơi quẩn rồi .
Chưa cần tài trợ mà tiền 1 thằng được nhận gấp mấy lần đá C1 rồi .
Nó đá hay thiếu gì tài trợ tìm đến ? Toàn clb lớn toàn siêu sao mà không có tiếng vang thì vô lý lắm .
Hơn chục clb mạnh bỏ giải thì giải VĐQG mới giảm tài trợ nhiều đấy cụ .
Cụ không hiểu vấn đề
Bây giờ nó đang nổi tiếng, nó đang có tiếng vang, đang có tài trợ. Ok!
Nhưng nếu nó tách ra khỏi giới bóng đá thì nó sẽ đi xuống, còn vì sao nó bị tách ra là vì nó đang xung đột lợi ích với phần còn lại

hxduong

Xe lăn
Tất nhiên để bình thường thì khán giả và tài trợ sẽ thích 12 đội kia, nhưng như thế thì LĐBĐ và các đội khác sẽ bị thiệt hại nên họ sẽ không ngồi yên
Họ sẽ phải cô lập để đập chết cái giải kia thì mới sống được, chứ không thì khoảng cách càng ngày càng lớn giữa các đội và sẽ giải tán hết
Vấn đề là LĐ lấy gì mà cô lập? Ra toà ấy à? Chưa biết thằng nào ăn thằng nào, 12 thằng kia nó chơi thể thao với nhau thôi chứ nó có buôn ma tuý hay bạc giả đâu?

Mít tờ Tung

Xe buýt
bây giờ sheffield làm cách nào để đập chết TOT cụ nhở =)). Có cầu thủ nào ngon TOT nó hốc hết sạch ngay .

Williamhill

Xe máy
Vấn đề là LĐ lấy gì mà cô lập? Ra toà ấy à? Chưa biết thằng nào ăn thằng nào, 12 thằng kia nó chơi thể thao với nhau thôi chứ nó có buôn ma tuý hay bạc giả đâu?
Đơn giản là không cho tham gia giải VĐQG, các đội còn lại sẽ không được phép tham gia giải 12 đội kia tổ chức, cấm cầu thủ đã tham gia giải SL tham gia giải của họ tương đương với triệt vấn đề chuyển nhượng ngược (hoàn toàn trong khả năng của các LĐBĐ). Khi cần thì nhiều bài lắm

hxduong

Xe lăn
=)) vâng cụ hill vào đọc hộ em với =)) cái em muốn nói là như này này đơn giản là 12 đội hàng năm có 750tr. Cho đù có bị cấm đá họ chỉ cần đá 2-3 tháng ( cứ cho là bị cấm đá VĐQG và WC đi), Cầu thủ được lương gấp đôi gấp 3 VĐQG, đá có 32 trận / mùa ( thay vì hàng trăm trận, 3 trận/ tuần). Các đội kia đá mửa mày mửa mật, cuối mùa có vô địch cũng chưa được lợi nhuận =1/3 đội lót đường ở SL. Nếu là cầu thủ cụ sẽ chọn bên nào. Còn cái chuyện bị cô lập thì sẽ ko lâu đâu nếu SL thành công.
Là em thì em chỉ đá nửa mùa, còn để thời gian mà xoã chứ tiền nhiều làm gì.
Cơ mà, chém thôi chứ em có biết đá bóng dell đâu =))