[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Williamhill

Xe máy
Ít ra trước khi thành lập bọn nó đã có đủ phương án rồi cụ ạ .
LĐBĐ của các nước thì các đội mạnh nó cũng chi phối có tiếng nói .
Và quan trọng nhất là tiền , vâng tiền rất nhiều cụ ạ .
Cụ thử tưởng tượng mà WC hay EURO mà những cầu thủ như Lingadinho hay các cầu thủ của những đội như Fulham vv thành siêu sao thì còn thu hút được khán giả không ?
Hiện tại thì LĐBĐ các nước đều phản đối rồi cụ ạ
SL chỉ lợi cho 1 số đội bóng lớn chứ không mang lợi lộc gì cho phần còn lại cả

Mít tờ Tung

Xe buýt
Một mình JP nuôi được hết à cụ? Bị cô lập cái thì thằng JP nó chạy đầu tiên, cụ lúc nào cũng lôi kinh tế ra phán mà cứ nghĩ thằng JP nó làm tự thiện bỏ tiền ra nuôi hết à?
Lôi MC ra để thấy CLB mạnh hay yếu không phải là bất biến, đổ tiền vào sẽ mạnh lên mà cụ không hiểu à? Nếu những CLB kia đi hết thì tiền sẽ được đổ vào những CLB khác và sẽ có đội mạnh lên để thay thế, không vấn đề gì với nền bóng đá cả.
LĐBĐ các nước nó loại cái thì những đội mạnh này sẽ quay về máng lợn là đội làng nhàng ngay, ngồi đấy mà lôi danh tiếng để khè nhau ^^
Mời cụ tham khảo NBA để mở mang tầm mắt =))

hxduong

Xe lăn
Thế cụ nghĩ những thằng còn lại chấp nhận cày cuốc để nuôi những thằng mạnh đó à cụ?
Nó phải cày cuốc trong giải VĐQG để chỉ 1-2 thằng được chọn, chấp nhận đánh bóng cho giải đấu mà hầu hết bọn nó không được lợi lộc gì à?
Thế nên nó sẽ cùng các LĐBĐ đập hết bọn kia đi để xây lại bọn mới, gì chứ bóng đá chỉ cần 3-4 năm là sẽ có đội được lột xác nhờ vào đầu tư thôi
Ai bảo cụ là mấy thằng kém tên tuổi kia phải nuôi mấy thằng mạnh? Nó đến tham dự & nó đc tiền cơ mà, đc chia tiền. Cái tiền lẽ ra phải cắt phế cho UEFA thì bây giờ đổ thẳng vào túi nó, nó lại chả thích quá.
Tất nhiên cụ có nhiều ý không sai, nhưng sau vụ này có thể luật chia sẽ thay đổi đấy.

Williamhill

Xe máy
Đơn giản thế này cụ ơi: Vắng 6 CLB đã nêu của EPL, thì thằng tài trợ nó sẽ không rót tiền vào ẸP đâu.
Khán giả, cũng sẽ không xuống tiền để xem Vardy đá trong khi ngay sân bên cạnh có sự hiện diện của De Bruyne & Kane.
Cụ nói đúng về khán giả, nhưng vấn đề là nếu như thế thì LĐBĐ và các CLB khác nó sẽ không ngồi yên cụ ạ (khi mà quyền lợi chỉ tập trung vào hơn chục đội)
Thử xem không được tham gia giải VĐQG, bị cô lập thì mấy đội đấy sẽ sống kiểu gì. Thằng tài trợ trong trường hợp đó sẽ chọn thế nào thì cụ còn chưa biết, chưa kể cầu thủ sẽ chọn thế nào nữa (cấm cửa ĐTQG thì sẽ đầy cầu thủ bỏ đội bóng)

Ku_den

Xe tải
Em ủng hộ tài phệt Mẽo, hay nói thẳng ra là giải Super League này.
UEFA định đưa C1 lên 32 đội, cho mấy đội làng nhàng vào.
Chưa nói vấn đề chất lượng trận đấu, thử xem Barca, Real, MU, MC,...phải hành quân đến đá mấy đội vô danh hoặc có khi chả mấy ai nghe tới thì còn hấp dẫn không?
:D

Williamhill

Xe máy
Mời cụ tham khảo NBA để mở mang tầm mắt =))
NBA nó khác với mỗi LĐBĐ có cả 4-5 chục đội cụ ạ
Đừng lấy mô hình NBA để so với tổng thể đội bóng của hàng trăm nước, NBA nó sống được vì chỉ nó chỉ ở Mẽo, còn đây là liên quan đến hàng nghìn đội bóng nên quyền lợi không tập trung cho một vài chục đội được
Nên nhìn rộng ra để mở mang tầm mắt cụ ạ

Napolong

Xe điện
Chắc các cụ đọc không kỹ, sao lại so sánh vụ này với vụ John Bosman ngày trước được? Vụ ngày xưa là quan hệ CLB- cầu thủ, qua BTC thì nó điều chỉnh hành vi cho phù hợp. Còn SL này là lấy mất quyền lợi của chính UEFA, FIFA thì đời nào tổ chức chính thống họ nhả ra.

Vấn đề là liên đới của cầu thủ từ CLB lên tuyển QG, nên nếu bảo cầu thủ cũng không quan tâm EURO, WC thì đúng là hai bên sẽ đấu tranh gay gắt, còn không thì FIFA, UEFA họ sẽ dùng điểm này để cảnh báo nhóm CLB như kia.

hxduong

Xe lăn
Cụ nói đúng về khán giả, nhưng vấn đề là nếu như thế thì LĐBĐ và các CLB khác nó sẽ không ngồi yên cụ ạ (khi mà quyền lợi chỉ tập trung vào hơn chục đội)
Thử xem không được tham gia giải VĐQG, bị cô lập thì mấy đội đấy sẽ sống kiểu gì. Thằng tài trợ trong trường hợp đó sẽ chọn thế nào thì cụ còn chưa biết, chưa kể cầu thủ sẽ chọn thế nào nữa (cấm cửa ĐTQG thì sẽ đầy cầu thủ bỏ đội bóng)
Cụ nên tham khảo còm gì mà có cụ nói đến đấm bốc ấy. Nếu bị cấm thì nó sẽ có những giải cho cái đoạn cấm ấy.
Còn cấp CLB đã thế này, thì các LĐ quốc gia đến tầm ấy em nghĩ cũng không ngồi yên đâu. Chốt lại là có khi luật sẽ đc viết lại.

Williamhill

Xe máy
Ai bảo cụ là mấy thằng kém tên tuổi kia phải nuôi mấy thằng mạnh? Nó đến tham dự & nó đc tiền cơ mà, đc chia tiền. Cái tiền lẽ ra phải cắt phế cho UEFA thì bây giờ đổ thẳng vào túi nó, nó lại chả thích quá.
Tất nhiên cụ có nhiều ý không sai, nhưng sau vụ này có thể luật chia sẽ thay đổi đấy.
Cụ không hiểu là mỗi giải VĐQG có mấy chục đội, chỉ 1-2 đội được mời thì bọn nó có chấp nhận làm quân xanh cho bọn kia chọn không? Mỗi năm 1-2 thằng được lợi thì không thằng nào nó chấp nhận đâu cụ

piston

Xe container
các giải VĐQG mà cấm mấy đội kia tham dự vì lẽ gì, vớ vẩn bị kiện ngay chứ. 12 thằng này nó tổ chức giảỉ riêng chả nhẽ luật thế giới cấm điều này?

Civic_2010

Xe tải
Một mình JP nuôi được hết à cụ? Bị cô lập cái thì thằng JP nó chạy đầu tiên, cụ lúc nào cũng lôi kinh tế ra phán mà cứ nghĩ thằng JP nó làm tự thiện bỏ tiền ra nuôi hết à?
Lôi MC ra để thấy CLB mạnh hay yếu không phải là bất biến, đổ tiền vào sẽ mạnh lên mà cụ không hiểu à? Nếu những CLB kia đi hết thì tiền sẽ được đổ vào những CLB khác và sẽ có đội mạnh lên để thay thế, không vấn đề gì với nền bóng đá cả.
LĐBĐ các nước nó loại cái thì những đội mạnh này sẽ quay về máng lợn là đội làng nhàng ngay, ngồi đấy mà lôi danh tiếng để khè nhau ^^
Tiền ở đâu ra mà đổ vào những clb còn lại cụ? Nói cách khác, nếu 12 clb này không còn trong giải đấu, doanh thu từ tài trợ của uefa, fifa giữ nguyên hả cụ?

piston

Xe container
Cụ không hiểu là mỗi giải VĐQG có mấy chục đội, chỉ 1-2 đội được mời thì bọn nó có chấp nhận làm quân xanh cho bọn kia chọn không? Mỗi năm 1-2 thằng được lợi thì không thằng nào nó chấp nhận đâu cụ
đá bóng lấy tiền sao lại ko chấp nhận hả Cụ? Ít tiền mới ngợi.

hxduong

Xe lăn
các giải VĐQG mà cấm mấy đội kia tham dự vì lẽ gì, vớ vẩn bị kiện ngay chứ. 12 thằng này nó tổ chức giảỉ riêng chả nhẽ luật thế giới cấm điều này?
Chốt lại là lôi nhau ra toà, chưa biết thằng nào ăn thằng nào.

Mít tờ Tung

Xe buýt
NBA nó khác với mỗi LĐBĐ có cả 4-5 chục đội cụ ạ
Đừng lấy mô hình NBA để so với tổng thể đội bóng của hàng trăm nước, NBA nó sống được vì chỉ nó chỉ ở Mẽo, còn đây là liên quan đến hàng nghìn đội bóng nên quyền lợi không tập trung cho một vài chục đội được
Nên nhìn rộng ra để mở mang tầm mắt cụ ạ
=)) bây giờ nó là 30 đội (29 Mỹ 1 canada), cụ lộn xào ác quá. Nhưng năm 1946 hồi mới thành lập nó chỉ có 8 đội thôi nhé.

Napolong

Xe điện
Cái nầy có vẻ nó khá giống với hồi Kasparov rủ các kỳ thủ ly khai khỏi FIDE, lập ra cái PCA gì đó. Có cụ nào quan tâm cờ vua có biết vụ đó rút cục ntn không ạ?

Tất nhiên bóng đá nó khốc liệt hơn cờ vua nhiều lần.

Williamhill

Xe máy
đá bóng lấy tiền sao lại ko chấp nhận hả Cụ? Ít tiền mới ngợi.
Cụ chỉ nhìn thấy mỗi tiền trước mắt nên cụ mới nghĩ thế
Không thằng nào đi ủng hộ một thằng đang đạp đổ nồi cơm của mình chỉ vì tiền trong ngắn hạn cả

Williamhill

Xe máy
Tiền ở đâu ra mà đổ vào những clb còn lại cụ? Nói cách khác, nếu 12 clb này không còn trong giải đấu, doanh thu từ tài trợ của uefa, fifa giữ nguyên hả cụ?
Tài trợ còn liên quan đến tương lai của đội bóng, giải đấu cụ ạ
Còn tăng hay giảm thì còn phải xem cụ thể thế nào, 12 đội tách ra mà bị cô lập thì sẽ chẳng kiếm đâu ra tài trợ đâu

hxduong

Xe lăn
=)) bây giờ nó là 30 đội (29 Mỹ 1 canada), cụ lộn xào ác quá. Nhưng năm 1946 hồi mới thành lập nó chỉ có 8 đội thôi nhé.
Ngôn ngữ cụ trẻ có vẻ trẻ trâu nhỉ, cụ đọc kỹ lại bài của em đi cụ
Em thấy bắt đầu căng thẳng. Cụ Tung kia em nghĩ nói lái thế không có ý gì đâu cụ Will ạ, thoải mái đi các cụ.
Em thấy cụ Will có vẻ hơi nóng lên rồi. Mình vào đây chém gió hết ngày chứ có quyết đc cái mịa gì đâu, căng làm gì các cụ?

Williamhill

Xe máy
Em thấy bắt đầu căng thẳng. Cụ Tung kia em nghĩ nói lái thế không có ý gì đâu cụ Will ạ, thoải mái đi các cụ.
Em thấy cụ Will có vẻ hơi nóng lên rồi. Mình vào đây chém gió hết ngày chứ có quyết đc cái mịa gì đâu, căng làm gì các cụ?
Em thì vẫn bình tĩnh cụ ạ, tranh luận dựa trên lý lẽ chứ không phải văng lung tung, không đạt thì em bỏ qua