[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

Williamhill

Xe máy
Hazz , không lẽ nó bảo giờ tao thỏa mãn rồi thì tao nghỉ ? Nó không biết lấy lòng cđv à ?
Thế sao UEFA lại móc ra 6 tỉ hỗ trợ vào lúc này ?
Uh thì nhà cụ hiểu về bóng đá được chưa ?
Ví dụ CĐV phản đối đòi thằng chủ MU nghỉ , sao nó không từ chức , vì cđv đi ?
Đối với các ông chủ thì Clb là công cụ để nó kiếm tiền chứ vì cđv cái dek gì ?
UEFA móc ra 6 tỉ để hỗ trợ ở đâu vậy cụ? Mỗi đội 12+ được bao nhiêu vậy cụ =))
Cụ tưởng ở nước ngoài tiền dúi tay nhau như cụ mua vé lậu à mà bảo dấu?
Trên thì bảo CĐV là muỗi, dưới thì bảo để lấy lòng CĐV =))

1.25 ton

Xe điện
Ngoại hạng Anh thanh trừng lãnh đạo nhóm 6

"...Hình phạt đầu tiên Ngoại hạng Anh đưa ra là cho các lãnh đạo top 6 thôi chức vụ tại ban tổ chức giải, hôm thứ Tư 21/4.

Do Super League là ý tưởng của các chủ sở hữu ngoài nước Anh, Masters cho rằng trừng phạt các đội về mặt thể thao là ông hợp lý. Vì thế, khả năng top 6 bị phạt tiền hay trừ điểm khó xảy ra.

Thay vào đó, top 6 có thể phải ký cam kết, không được tham gia các giải đấu khác trong tương lai. Họ cũng đứng trước nguy cơ mất một phần quyền tự quyết trong việc chia tiền bản quyền truyền hình Ngoại hạng Anh. Còn bộ Văn hoá Anh cũng xem xét áp dụng mô hình 50+1 của Đức, cho phép CĐV có tiếng nói trong những quyết định quan trọng của đội bóng
. "

Các ông chủ của Big Six là những thằng hèn.

" Phần lớn CLB tại Anh (trừ Man City) đều xuất phát từ tầng lớp lao động. Truyền thống của MU là từ công nhân đường sắt, Liverpool là thợ thuyền. Thật khó để những CĐV bản địa lớn lên với niềm tự hào đó chấp nhận đội bóng con cưng rũ bỏ tất cả để theo đuổi giải đấu với giá trị lớn nhất là tiền, thay vì thể thao.

Một lý do khác khiến Super League bị phản đối là Premier League. Với người Anh, Premier League là niềm tự hào, thậm chí hình ảnh của quốc gia. Nếu Super League thành lập với các khoản tiền thưởng kếch xù cùng gói bản quyền trình hình lên tới 3,5 tỷ USD, vị thế của Premier League sẽ bị hạ thấp.

Phản ứng từ dư luận với nhóm CLB này có thể xem là kinh hoàng và cần nhiều công sức xoa dịu. Cây bút Sam Pilger của Forbes viết như sau: "Super League sẽ được nhớ tới bởi sự hèn nhát đáng kinh ngạc. Không ông chủ nào của nhóm Big Six có đủ gan đứng trước CĐV hoặc thậm chí ống kính camera để bảo vệ dự án này. Những thằng hèn". "

thientudolong

Xe container
Vãi .
Đi tìm hiểu rồi hãy rep chưa muộn đâu .
Tăng đội lên là do sức ép của nhóm Clb nhiều tiền đấy , để đảm bảo năm nào tụi nó cũng có mặt dù đứng thứ 2,3, 4 gì đấy .
Tăng đội tăng bản quyền thì ai có lợi .
Thôi khuyến mãi cụ còm cuối được chưa ?
cụ nói thì cụ phải có dẫn chứng chứ, tranh luận lại bảo tìm hiểu, thế khác gì nc với cái chày :D
cụ biết tại sao ngoại hạng anh hấp dẫn ko, vì tiền bản quyền ng ta chia đều, đội vô địch với đội xuống hạng chênh lệch nhau ko quá nhiều, làm cho các đội có động lực thi đấu, đội dưới có động lực lên hạng, đội tb có tiền thuế hlv, cầu thủ giỏi, cho đào tạo => sức cạnh tranh cao, hấp dẫn, còn chia ko đều như a Liga nên chỉ trận nào có real, barca là ng ta còn xem còn đâu chắc cũng ngang v-league :D

Phục Quy

Xe tăng
UEFA móc ra 6 tỉ để hỗ trợ ở đâu vậy cụ? Mỗi đội 12+ được bao nhiêu vậy cụ =))
Cụ tưởng ở nước ngoài tiền dúi tay nhau như cụ mua vé lậu à mà bảo dấu?
Trên thì bảo CĐV là muỗi, dưới thì bảo để lấy lòng CĐV =))
Hazz .
Cụ khoái bắt bẻ câu chữ nhỉ ?
Cđv phản đối thì cứ việc , đó chỉ là muỗi được chưa ? Nếu vì CĐV sao chủ Mu không từ chức đi ?
CĐV là nơi kiếm tiền , mà tụi nó là doanh nhân không biết lấy lòng à ?
Còn gói 6 tỉ bảng cụ muốn thì trên các báo có mà đầy , em không muốn trích dẫn làm rác nhiều ok chưa ?
Thì tất nhiên cũng phải đến tay nhóm ESL .
Cụ tin vào chuyện này , en hỏi cụ lịch trình 12 đội +3 đội khác có chưa ? Hay chỉ là dự án ảo bánh vẽ của tụi nó .

Phục Quy

Xe tăng
cụ nói thì cụ phải có dẫn chứng chứ, tranh luận lại bảo tìm hiểu, thế khác gì nc với cái chày :D
cụ biết tại sao ngoại hạng anh hấp dẫn ko, vì tiền bản quyền ng ta chia đều, đội vô địch với đội xuống hạng chênh lệch nhau ko quá nhiều, làm cho các đội có động lực thi đấu, đội dưới có động lực lên hạng, đội tb có tiền thuế hlv, cầu thủ giỏi, cho đào tạo => sức cạnh tranh cao, hấp dẫn, còn chia ko đều như a Liga nên chỉ trận nào có real, barca là ng ta còn xem còn đâu chắc cũng ngang v-league :D
Đúng là cái với cụ nó ngang với đầu gối thật .
Có biết cúp C1 từ năm 98 trở về trước nó thế nào không ?
Thôi cụ đừng bi bô nữa em nói thật đấy .
Tiền bản quyền giải Laliga nó trên 1 tỉ bảng chắc nó ở trên trời rơi xuống à ?
Mà nói thẳng nó éo cần thị trường như VN được chưa .
Thôi em nói cụ đừng còm nữa nhé .

Williamhill

Xe máy
Hazz .
Cụ khoái bắt bẻ câu chữ nhỉ ?
Cđv phản đối thì cứ việc , đó chỉ là muỗi được chưa ? Nếu vì CĐV sao chủ Mu không từ chức đi ?
CĐV là nơi kiếm tiền , mà tụi nó là doanh nhân không biết lấy lòng à ?
Còn gói 6 tỉ bảng cụ muốn thì trên các báo có mà đầy , em không muốn trích dẫn làm rác nhiều ok chưa ?
Thì tất nhiên cũng phải đến tay nhóm ESL .
Cụ tin vào chuyện này , en hỏi cụ lịch trình 12 đội +3 đội khác có chưa ? Hay chỉ là dự án ảo bánh vẽ của tụi nó .
Có cùn đến mấy thì tranh luận cũng cần chuẩn bị chứng cứ cho lập luận của mình, cụ nói ra rồi em hỏi lại bảo đi mà tìm chứng cứ, em ạ cụ!
Đành rằng ông chủ các đội bóng là kẻ tham tiền, những không đến nỗi họ chỉ vì tiền mà vô liêm sỉ như cụ nghĩ đâu. Hôm trước tham gia hôm sau được tí lợi lộc lại lên khóc lóc xin lỗi và nhận sai lầm, toàn tỉ phú cả đấy, nếu UEFA nhượng bộ thì họ đã phản ứng kiểu khác. Perez đang khóc lóc chửi bới đấy!
Nói chung là tranh luận cũng cần có kiến thức chứ không phải cùn là được cụ ạ, nếu cụ chỉ có thế này thôi thì em dừng đỡ mất công

Phục Quy

Xe tăng
Có cùn đến mấy thì tranh luận cũng cần chuẩn bị chứng cứ cho lập luận của mình, cụ nói ra rồi em hỏi lại bảo đi mà tìm chứng cứ, em ạ cụ!
Đành rằng ông chủ các đội bóng là kẻ tham tiền, những không đến nỗi họ chỉ vì tiền mà vô liêm sỉ như cụ nghĩ đâu. Hôm trước tham gia hôm sau được tí lợi lộc lại lên khóc lóc xin lỗi và nhận sai lầm. Perez đang khóc lóc chửi bới đấy!
Nói chung là tranh luận cũng cần có kiến thức chứ không phải cùn là được cụ ạ, nếu cụ chỉ có thế này thôi thì em dừng đỡ mất công
Thế đây nó là cái gì ?
Thế nào là Vô sỉ cái gì ở đây ?
Đó là lập luận của cụ rồi áp cho người khác à ?
Giờ cụ thích xem Võ lít người khác không thích là xấu à ? Đúng nhảm thật .
Ủa em cũng đâu có muốn tranh luận với cụ ?
Thấy cụ nhảy vào rồi quay ra công kích cá nhân , hazzz

thientudolong

Xe container
Đúng là cái với cụ nó ngang với đầu gối thật .
Có biết cúp C1 từ năm 98 trở về trước nó thế nào không ?
Thôi cụ đừng bi bô nữa em nói thật đấy .
Tiền bản quyền giải Laliga nó trên 1 tỉ bảng chắc nó ở trên trời rơi xuống à ?
Mà nói thẳng nó éo cần thị trường như VN được chưa .
Thôi em nói cụ đừng còm nữa nhé .
nhưng nó có big4, big5, big6, có hấp dẫn bằng ngoại hạng anh ko
à tiền bản quyền nó thua xa ngoại hạng anh nhé
e đoán cụ còn trẻ và ít xem bóng đá nên mở mồm ra chỉ biết đến tiền + vài đội mạnh :D

Williamhill

Xe máy
Thế đây nó là cái gì ?
Thế nào là Vô sỉ cái gì ở đây ?
Đó là lập luận của cụ rồi áp cho người khác à ?
Giờ cụ thích xem Võ lít người khác không thích là xấu à ? Đúng nhảm thật .
Ủa em cũng đâu có muốn tranh luận với cụ ?
Thấy cụ nhảy vào rồi quay ra công kích cá nhân , hazzz
Thế ra theo cụ đây là khoản 6 tỷ UEFA móc ra chi cho nhóm 12+ à cụ, em đến chết mất =))
Đây là khoản UEFA nhận được tài trợ đó cụ (UEFA nhận được chứ không phải UEFA chi ra), cụ chẳng hiểu gì về tài trợ bóng đá mà phát biểu như thật

Phục Quy

Xe tăng
nhưng nó có big4, big5, big6, có hấp dẫn bằng ngoại hạng anh ko
à tiền bản quyền nó thua xa ngoại hạng anh nhé
e đoán cụ còn trẻ và ít xem bóng đá nên mở mồm ra chỉ biết đến tiền + vài đội mạnh :D
Nói luyên thuyên quá cụ ?
Không hấp dẫn thế sao nó có bản quyền hơn 1 tỷ bảng hả ?
Vãi đạn cứ nhiều tuổi là biết hơn à ? Lập luận hay nhỉ ?
Nghe cái câu " bóng đá năm 1995 với bây giờ như nhau " là em biết trình coi bóng đá của cụ kinh dih rồi

Phục Quy

Xe tăng
Thế ra theo cụ đây là khoản 6 tỷ UEFA móc ra chi cho nhóm 12+ à cụ, em đến chết mất =))
Đây là khoản UEFA nhận được tài trợ đó cụ (UEFA nhận được chứ không phải UEFA chi ra), cụ chẳng hiểu gì về tài trợ bóng đá mà phát biểu như thật
Ai nói chi ra hết cho nhóm 12+ cụ bị sao thế ?
Nhận được thì sẽ giải ngân số tiền đó , tức là ít nhiều nó sẽ có phần được chưa ?
Thế cái giải ESL nó đá thế nào cụ biết không ? 12+3 mà đến 3 đội kia không biết là ai ? Chưa biết giải nó diễn ra nào . Kể cả UEFA không lên tiếng chắc gì nó đã diễn ra nổi ?

thientudolong

Xe container
Nói luyên thuyên quá cụ ?
Không hấp dẫn thế sao nó có bản quyền hơn 1 tỷ bảng hả ?
Vãi đạn cứ nhiều tuổi là biết hơn à ? Lập luận hay nhỉ ?
Nghe cái câu " bóng đá năm 1995 với bây giờ như nhau " là em biết trình coi bóng đá của cụ kinh dih rồi
cụ xem bóng đá từ năm 1995 có biết ngày xưa seria, la liga nó hơn EPL nhiều như thế nào ko, có ngôi sao top thế giới nào ko, và giờ thì nó như thế nào, còn lý do thì trong bài báo nó nói đấy

à nếu cụ vẫn ko hiểu hoặc ko chịu hiểu thì ko phải lỗi của e :D

Phục Quy

Xe tăng
cụ xem bóng đá từ năm 1995 có biết ngày xưa seria, la liga nó hơn EPL nhiều như thế nào ko, có ngôi sao top thế giới nào ko, và giờ thì nó như thế nào, còn lý do thì trong bài báo nó nói đấy
View attachment 6108028
à nếu cụ vẫn ko hiểu hoặc ko chịu hiểu thì ko phải lỗi của e :D
Thôi cụ luyên thuyên quá sao giờ Liga nó có tiền bản quyền hơn 1 tỷ bảng , giải thích đi ?
Nó không cần khán giả VN như cụ đâu .
Nội 2 thằng Real , Barca thì thời nào ngôi sao nó cũng chấp NHA bất kể thời nào được chưa ?

Williamhill

Xe máy
Ai nói chi ra hết cho nhóm 12+ cụ bị sao thế ?
Nhận được thì sẽ giải ngân số tiền đó , tức là ít nhiều nó sẽ có phần được chưa ?
Thế cái giải ESL nó đá thế nào cụ biết không ? 12+3 mà đến 3 đội kia không biết là ai ? Chưa biết giải nó diễn ra nào . Kể cả UEFA không lên tiếng chắc gì nó đã diễn ra nổi ?
Thế sao UEFA lại móc ra 6 tỉ hỗ trợ vào lúc này ?
Em cũng chẳng biết nói gì với cụ lúc này nữa, những lời cụ nói giờ còn không nhận nữa à? UEFA nhận được tài trợ (nó là thằng hưởng lợi) thì bảo nó móc tiền ra, làm em tưởng UEFA giàu lắm chịu thiệt =))
12+3 tức là 12 đội bây giờ và Bayern, Dortmund, PSG. Những đội kia từ chối tham gia và bố già Perez đã bảo là không thèm mời =))
Còn nó diễn ra thế nào là do mấy ông tổ chức ESL công bố, bảo đến T8 này diễn ra, còn không diễn ra được chắc do nó tự chuyển biến chứ không phải bên ngoài tác động, và Perez đang chửi bới UEFA, FIFA chắc là cho vui miệng
Thôi em từ này em dừng cái nhau với cụ, nói chung cãi với đầu gối còn có lý lẽ hơn

thientudolong

Xe container
Thôi cụ luyên thuyên quá sao giờ Liga nó có tiền bản quyền hơn 1 tỷ bảng , giải thích đi ?
Nó không cần khán giả VN như cụ đâu .
Nội 2 thằng Real , Barca thì thời nào ngôi sao nó cũng chấp NHA bất kể thời nào được chưa ?
ủa e có chỉ dẫn ra ở đây là vì chia đều nên hấp dẫn hơn rồi chứ e có khẳng định la liga nó kiếm ít hơn 1 tỉ bảng đâu mà cụ bắt e giải thích, :D, xem bóng đá từ năm 95 mà vậy à :D

1.25 ton

Xe điện
Xin lỗi rôi nhá :)) 3 trong số 6 ông chủ đã xin lỗi ( mà toàn tay to ). =))

John Henry chủ của Liverpool :
Em chân thành gửi lời xin lỗi đến tất cả người hâm mộ bóng đá nói chung và fan của Câu lạc bộ bóng đá Liverpool vì sự gián đoạn mà em đã gây ra trong 48 giờ qua. Không cần phải nói ra, nhưng ai cũng biết là dự án được đưa ra sẽ không bao giờ thành công nếu không có sự ủng hộ của người hâm mộ. Em hiểu rồi ạ, hiểu rồi ạ. :))

Joel Glazer chủ của Manchester United:

Người hâm mộ của MU đã thể hiện rất rõ sự phản đối của mình với European Super League và chúng em đã lắng nghe. Chúng em đã sai và mong muốn được sửa chữa đúng mọi thứ. Mặc dù vết thương lòng còn nguyên và em hiểu rằng sẽ mất thời gian để chữa lành vết sẹo, nhưng cá nhân em cam kết sẽ xây dựng lại niềm tin với người hâm mộ và xin rút kinh nghiệm sâu sắc.

Ferran Soriano sếp của Man City:

Khi đưa ra lựa chọn đó, chúng em đã quên nhắc nhở bản thân về mối liên kết không thể phá vỡ giữa niềm đam mê của người hâm mộ và quyền có cơ hội đạt được thành công. Chúng em vô cùng hối tiếc về một quyết định đã làm mất đi giá trị lịch sử của câu lạc bộ. Chúng em đã phạm sai lầm và chân thành xin lỗi người hâm mộ vì sự thất vọng, và đau khổ trong 72 giờ qua.

Chỉnh sửa cuối:

Phục Quy

Xe tăng
Em cũng chẳng biết nói gì với cụ lúc này nữa, những lời cụ nói giờ còn không nhận nữa à? UEFA nhận được tài trợ (nó là thằng hưởng lợi) thì bảo nó móc tiền ra, làm em tưởng UEFA giàu lắm chịu thiệt =))
12+3 tức là 12 đội bây giờ và Bayern, Dortmund, PSG. Những đội kia từ chối tham gia và bố già Perez đã bảo là không thèm mời =))
Còn nó diễn ra thế nào là do mấy ông tổ chức ESL công bố, bảo đến T8 này diễn ra, còn không diễn ra được chắc do nó tự chuyển biến chứ không phải bên ngoài tác động, và Perez đang chửi bới UEFA, FIFA chắc là cho vui miệng
Thôi em từ này em dừng cái nhau với cụ, nói chung cãi với đầu gối còn có lý lẽ hơn
Hazz thế tiền vào túi UEFA thì nó không móc ra thì móc cua à ?
Tháng 8 diễn ra , giờ chưa biết lịch trình , chưa biết đội nào . Mà cứ làm như thật giỏi nhỉ ?
Vãi .
Cụ không tin Perez nhưng giờ lão chửi thì tin như đúng rồi . Hay nhỉ ?
Em cũng không hề muốn tranh luận với người như cụ ok chưa ?

Phục Quy

Xe tăng
ủa e có chỉ dẫn ra ở đây là vì chia đều nên hấp dẫn hơn rồi chứ e có khẳng định la liga nó kiếm ít hơn 1 tỉ bảng đâu mà cụ bắt e giải thích, :D, xem bóng đá từ năm 95 mà vậy à :D
Ai nói xem bóng đá từ năm 95 nhỉ , em hay cụ ?
Sao cụ nói Laliga bản quyền ngang Võ Lít ở đây ?
Có ai phủ nhận NHA hay hơn đâu ? Cụ làm sao thế .
Nhưng hay hơn nhưng chưa chắc mạnh hơn nhé .

thientudolong

Xe container
Ai nói xem bóng đá từ năm 95 nhỉ , em hay cụ ?
Sao cụ nói Laliga bản quyền ngang Võ Lít ở đây ?
Có ai phủ nhận NHA hay hơn đâu ? Cụ làm sao thế .
Nhưng hay hơn nhưng chưa chắc mạnh hơn nhé .
e bảo bản quyền ngang v-leaguea bao giờ nhỉ, cụ đừng gắp **** bỏ tay ng thế chứ :D

đây nhé, e cũng ko nói câu nào bóng đá năm 95 với bây giờ giống nhau :D

Phục Quy

Xe tăng
e bảo bản quyền ngang v-leaguea bao giờ nhỉ, cụ đừng gắp **** bỏ tay ng thế chứ :D
View attachment 6108135
đây nhé, e cũng ko nói câu nào bóng đá năm 95 với bây giờ giống nhau :D
Vâng nhưng em thấy cụ bảo Laliga cho không cũng không ai coi , không ai coi sao nó nhiều tiền truyền hình thế cụ

thì năm 2019 cũng giống năm 95, nghĩa là sẽ có những đội nhỏ, ít tiền bứt lên đc, làm giải đấu sinh động, hấp dẫn hơn là việc quanh năm chỉ có từng đó, như ngoại hạng anh ngày xưa là big4 giờ là big6, có khi là big7 (nếu tính cả lei :D)
ở vn quan chức, ng giầu thì các cụ toàn chê là buôn đất, tham nhũng, vậy thì sao lại ủng hộ những đội bóng lớn luôn tìm cách hút máu những đội nhỏ hơn để tình trạng bất bình đẳng ngày càng gia tăng, tính cạnh tranh giảm đi, kiểu như bundesliga mà ko có dortmun hay leipzig nổi lên để cạnh tranh với bayer thì ai xem :)
Còn đây cụ , 95 cũng giống 2019 đó thôi