[Funland] [War] UEFA tuyên chiến tài phiệt Mỹ bằng cách trừng phạt các đội tham gia ESL

753HungVuong

Xe tải
e cũng ko rõ lắm về chính trị hay người làm chính trị nhưng về giải đấu này e tin là thủ tướng bô nói đúng
e đoán là cũng cần cấm thôi, chứ cứ để tự do như thế thì những giải đấu chính thống bị giết chết hết.
bây h cứ kệ cho họ tách ra sợ tạo ra nhiều tiền lệ xấu, ko chỉ là ở trong thể thao đâu
Chỉ có chủ tịch Tập mới bảo anh thì cấm là cấm được thôi chứ thủ tướng Bô chưa đủ tuổi. Thủ tướng Bô lên tivi hô hào thì được, còn muốn cấm thật thì phải có quyết tâm chính trị cao, cả hệ thống chính trị vào cuộc thì mới ra luật cấm được chứ 1 mình thủ tướng Bô thì làm được trò trống gì.
Bản thân Premier League cũng là sự cải tổ từ English Football mà ra. Xóa bỏ cái cũ thay bằng cái mới lúc nào cũng bị phản đối giữ dội lắm, nhưng sau gần 30 năm phát triển nó lại thành hấp dẫn nhất thế giới. Xã hội là cuộc vận động ko ngừng, cái cũ ko hợp lý rồi thì phải cải tổ lại, ko cải tổ được thì bỏ đi lập cái mới thôi chứ có gì mà to tát.

jobber

Xe tăng
Các cụ đọc kỹ phát biểu mới nhất của ô Perez đi nhé, ng ta tính hết cả rồi: thuê luật sư, đăng ký với tòa để bảo hộ giải đấu...chưa kể chắc ký hđ quảng cáo với các nhà tài trợ rồi. Nói chung là vừa đấm vừa xoa đội Uefa, mọi thứ xong xuôi hết rồi

Napolong

Xe điện
Thấy Perez nói ko thèm mời PSG luôn rồi. Thế này thì mời PSG xơi Cup C1 năm nay thôi. Nhận cup lần đầu thế này thì cũng đắng nhỉ?
Hình như còn văn bản mời hạn 14 days cho PSG, 30 days cho B.M, B.D.
Tin tức thì loạn xà ngầu. Chắc phải theo dõi đưa tin thêm cụ ạ.

Napolong

Xe điện
Em thấy mấy vấn đề gốc như này:

1. Luật công bằng tài chính là cần thiết, để CLB thực sự sống bằng nguồn lực của mình và không gặp nguy cơ vỡ nợ. Nhiều CLB to nhỏ đã phải tìm đến tiền từ U.S, China, Dubai thì hay ho gì.

2. Bản thân việc đầu tư và chi tiêu quá nhiều cũng gây sức ép lên cầu thủ, HLV, chủ tịch và cả bộ máy CLB.

3. Nếu bản thân giải đấu, như La Liga hay CL chẳng hạn, có vấn đề về giá trị và phân chia thì ngồi lại với nhau xem có hướng không.

4. Chắc chắn Covid đẩy các CLB chi tiêu nhiều đến quyết định này. Do con Covid rồi.

Quân xe

Xe máy
Uefa hoá ra không chịu ảnh hưởng của tam điểm mỹ à :))

poiuy

Xe ba gác
Em tưởng tượng cuộc đấu này không có hồi kết, SL vẫn có mà C1 cũng vẫn tồn tại (nhưng không bao gồm những đội của SL). Mỗi năm sẽ có 1 trận thách đấu giữa vô địch của 2 giải để thống nhất đai vô địch như bên quyền anh. Trận đó mà đội vô địch SL thua thì sẽ ra sao nhỉ?

HạLong Sky

Xe tải

1. Luật công bằng tài chính là cần thiết, để CLB thực sự sống bằng nguồn lực của mình và không gặp nguy cơ vỡ nợ. Nhiều CLB to nhỏ đã phải tìm đến tiền từ U.S, China, Dubai thì hay ho gì.

2. Bản thân việc đầu tư và chi tiêu quá nhiều cũng gây sức ép lên cầu thủ, HLV, chủ tịch và cả bộ máy CLB.

3. Nếu bản thân giải đấu, như La Liga hay CL chẳng hạn, có vấn đề về giá trị và phân chia thì ngồi lại với nhau xem có hướng không.

4. Chắc chắn Covid đẩy các CLB chi tiêu nhiều đến quyết định này. Do con Covid rồi.
Mục 3 khó lắm cụ. Vì UEFA mới nâng lên thành 32 đội lên 12 thằng tốp nó mới bỏ ra lập giải riêng vì phải đá nhiều hơn, mà UEFA nó vẫn ăn 60%, 40% còn lại chia cho 32 đội, đã thêm trận mà tiền thì ít đi. mà 12 thằng tốp này chiếm đến 90% fan và 90% nguồn tiền cũng do bọn này mang lại lên chúng nó ko chơi vs c1 nữa chứ sao

thattinhvt

Xe buýt
Em tưởng tượng cuộc đấu này không có hồi kết, SL vẫn có mà C1 cũng vẫn tồn tại (nhưng không bao gồm những đội của SL). Mỗi năm sẽ có 1 trận thách đấu giữa vô địch của 2 giải để thống nhất đai vô địch như bên quyền anh. Trận đó mà đội vô địch SL thua thì sẽ ra sao nhỉ?
Nó giống như cup c1 với giải gì ở bên nam mỹ đó cụ. E thì còn chả biết clb nào vô địch nam mỹ :D

hxduong

Xe lăn

Luật CBTC mới là trò hề thực sự đấy cụ!

hxduong

Xe lăn

Oteconde

Xe buýt
Bọn G12 này nó cho cả LĐBĐ ra ngoài thì LĐBĐ ủng hộ nó làm gì hả cụ?
Nó vẫn đá league trong nước thì có vướng gì với LĐBĐ không cụ? nó vẫn tham gia giải do LĐBĐ trong nước tổ chức, chỉ là nó ko tham gia Champions League thôi ^^!

hxduong

Xe lăn
Nó vẫn đá league trong nước thì có vướng gì với LĐBĐ không cụ? nó vẫn tham gia giải do LĐBĐ trong nước tổ chức, chỉ là nó ko tham gia Champions League thôi ^^!
Về cơ bản đội ly khai nó tuyên chiến với UEFA, U giờ thấy mình ở thế yếu thì ép LĐ, khóc với FIFA, kêu gọi các chính trị gia vào cuộc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
LĐBĐ nó lại là thành viên của FIFA cụ ạ. :D

Williamhill

Xe máy
Về cơ bản đội ly khai nó tuyên chiến với UEFA, U giờ thấy mình ở thế yếu thì ép LĐ, khóc với FIFA, kêu gọi các chính trị gia vào cuộc.
Chiến nhau thì ai có công cụ gì dùng được thì mang ra hết (về quyền lợi thì LĐBĐ, FIFA đang gắn với UEFA nên họ sẽ tham gia cùng thôi), còn ai ở thế yếu thì phải chờ phán quyết cụ ạ ^^

hxduong

Xe lăn
Chiến nhau thì ai có công cụ gì dùng được thì mang ra hết (về quyền lợi thì LĐBĐ, FIFA đang gắn với UEFA nên họ sẽ tham gia cùng thôi), còn ai ở thế yếu thì phải chờ phán quyết cụ ạ ^^
Tất nhiên trong cuộc chiến thì ai có súng thì dùng dao, có dao thì dùng súng :D
Nhưng tôn chỉ của U & F là bóng đá không liên quan đến chính trị & tôn giáo mà đội ấy giờ mang ra cả, chứng tỏ đội ấy đang run.
F không liên quan nhiều như U nên là cứ nói là cấm lên tuyển, cấm WC nọ chai nhưng có cấm đc hay không phải tính sau. Cấm toàn sao dự WC thì F cũng đau đầu phết đấy cụ ạ :)

barrios5116

Xe tải
Ông UEFA muốn tăng số lượng đội bóng tham dự Champions League để bán thêm được nhiều tiền bản quyền truyền hình.
Các đội bóng lớn phản đối điều này vì sẽ phải đá nhiều trận hơn, quyết định thành lập European Super League với 20 đội bóng hàng đầu. Mục đích chính là không cho UEFA ăn một xu nào nữa, kiếm được bao nhiêu tự chia nhau.

Sao khi Arsenal. đồng ý tham gia Super League CĐV arsenal đang chửi chủ tịch Arsenal như con C H. Ó
2 bài học ngắn gọn rút ra để áp dụng cho cuộc sống:

1. Gió tầng nào gặp mây tầng đó: CLB mạnh, giàu không bao giờ muốn thi đấu/giao lưu với mấy thể loại CLB nghèo, vô danh. Ngoài đời cũng vậy

2. Tiền, lại là tiền: Mọi mối quan hệ ở đời đều phát sinh/nảy nở từ tiền và chấm dứt/tranh chấp cũng vì 01 chữ tiền... Tây, ta, tàu gì cũng đều như vậy hết.

Williamhill

Xe máy
Tất nhiên trong cuộc chiến thì ai có súng thì dùng dao, có dao thì dùng súng :D
Nhưng tôn chỉ của U & F là bóng đá không liên quan đến chính trị & tôn giáo mà đội ấy giờ mang ra cả, chứng tỏ đội ấy đang run.
F không liên quan nhiều như U nên là cứ nói là cấm lên tuyển, cấm WC nọ chai nhưng có cấm đc hay không phải tính sau. Cấm toàn sao dự WC thì F cũng đau đầu phết đấy cụ ạ :)
Mang chính trị nào ra vậy cụ? Hay cụ nghe mấy ông chính trị gia rồi bảo là U mang vào?
Em thì đang mong 12 đội kia ly khai thật, và bị cấm thật xem sau đó diễn biến thế nào
Sợ rằng U nó xì ra tí quyền lợi cho lại ngoan ngoãn ngồi vào bàn khoanh tay chăm chú nghe giảng :D

hxduong

Xe lăn
Mang chính trị nào ra vậy cụ? Hay cụ nghe mấy ông chính trị gia rồi bảo là U mang vào?
Em thì đang mong 12 đội kia ly khai thật, và bị cấm thật xem sau đó diễn biến thế nào
Sợ rằng U nó xì ra tí quyền lợi cho lại ngoan ngoãn ngồi vào bàn khoanh tay chăm chú nghe giảng :D
Cụ nhầm đấy, khả năng đàm phán vẫn có cụ ạ, nhưng tầm này gần như U ở cửa dưới.
Em đang muốn U đuổi cụ nó 3 thằng Real, Chel & MC khỏi BK C1 luôn, coi như đập tan đường đàm phán cho đôi bên khô máu :D
Tầm này em thích xem kịch.

Screenshot_2021-04-20 Châu Âu hỗn loạn vì 'siêu giải đấu'.png